ดู: 1890|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] อยากมีแก้ม...หน้าเรียว

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจัดฟัน รอผ่ากรรไกร แต่อีกหลายปีมากกว่าจะได้ผ่า
ทำจมูกก้ยังไม่ได้ ตอนนี้หน้าเป็นเสี้ยวพระจันทร์เลย
พี่ๆว่าหนูควรทำอะไรดีคะ ฟิลเล่อเพิมแก้ม โบทอกซ์ลดคางได้หรือปล่าว
หรือว่าฟิลเล่อจมูกแทนใส่ซิลิโคนได้มั้ยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kathe เมื่อ 2013-11-27 11:28

อายุยังน้อย หนูใช้วิธีบำรุงดูแลผิวพรรณไปก่อนเนาะ เพราะวัยนี้ยังไงก็สวยธรรมชาติอยู่แล้วล่ะ^^
แต่ถ้าอยากเสริมจมูก ลองปรึกษาคุณหมอทรงยศที่ยศยาคลินิกดูนะจ๊ะ น้องชายพี่ก็ทำจมูกที่ยศยานี่แหละ ทำได้เกือบ 2 เดือนละ ออกมาสวยนะ หน้าดูคมขึ้นเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

พี่เป็นคนฟันล่างค่อมฟันบน ถ้าทางการแพทย์ก็เรียก ภาวะสบฟัน จัดได้2เดือนก็ฟันบนคร่อมฟันล่างปกติ แล้วพี่ก็ไปเสริมจมูก พอครบ1ปี8เืดือนก็ได้เวลาถอดเครื่องมือ แล้วโครงหน้าเปลี่ยนไปอีก ได้แก้จมูกอีกรอบ หมอบางท่านจะบอกให้เอาเหล็กออกก่อนแล้วค่อยจัดเพราะโครงหน้าเปลี่ยน แต่หมอบางคนก็บอกไม่เกี่ยวแล้วแต่วิจารณญาณแล้ว แต่สำหรับพี่เปลี่ยนค่ะ ได้แก้จมูกอีกรอบ แต่ีพี่ว่านะ น้องอายุแค่นี้โครงหน้าจะเปลี่ยนอีกค่ะ ทำอะไรก็แล้วแต่อย่าได้ฉีดฟิลเลอร์เลยค่ะ ลองเข้าไปดูผลเสียของมันดูนะ ศึกษาเยอะๆก่อนโน้ะ ก่อนจะทำอะไร เป็นอะไรขึ้นมา ค่าแก้แพงมาก ก็มีหลายๆรีวิวนะที่เค้ามีเอฟเฟกซ์กับฟิลเลอร์น่ะ เป็นห่วงค่ะ อายุยังน้อยค่อยๆคิดค่อยๆทำ สวยสมวัยดีกว่าค่ะ เป็นกำลังใจให้จร้า

คะแนน

1

ดูจากหน้าน้องแล้ว อย่าเพิ่งไปทำอะไรเลย รักษาผิวพรรน ให้สวย ใสๆ ไปก่อน

รอผ่ากรรไกร อายุครบ ค่อยคิดอีกทีนะ

คะแนน

1

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-25 04:02:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prittygirl เมื่อ 2013-11-24 21:03
อันนี้พี่ก็ไม่ร้อยเปอร์เซ็นซ่ะทีเดียวน่ะ หมออาจจะม ...

ขอบคุณนะค้าบ คือยังไงก็คงต้องผ่าอยู่แล้ว เพราะ หมอวางแพลนไว้ แต่หมอบอกว่าระหว่างนี้ฟันจะยื่นขึ้นเรื่อยๆ หน้าเราก็จะแย่ขึ้นเรื่อยๆ ทำใจนะ ไอ้ปกติเราก็แย่อยู่แล้วไงเลยกังวลไปใหญ่ แค่นี้มันยังยื่นไม่พออีกหรอ (แอบสงสัย) แต่ถ้าสมมุตว่าทำจมูกได้ หน้าหนูคงมีมิติกว่านี้เนาะ อยากให้ตรงกลางมันมีอะไรออกมาบ้าง ไม่ใช่ยุบอย่างเดียว ปล.ถ้อยคำไม่แรงค่ะ ตรงดี หนูชอบ
อันนี้พี่ก็ไม่ร้อยเปอร์เซ็นซ่ะทีเดียวน่ะ หมออาจจะมีเทคนิคต่างกัน หมอฟันหนูอาจจะสามารถย้ายกระดูกบนหน้าก็ได้
แต่เป็นคนฟันล่างครอบฟันบนใช่ไหมค่ะ? คางยื่น หน้าผากบุบ เหมือนที่น้องว่าเป็นเสี้ยวพระจันทร์ อายุก็สิบเก้าแล้ว ค่อยเป็น ค่อยไปแล้วกันน่ะค่ะ อย่าไปฉีดอะไรเข้าหน้าเลย อันนี้พี่แนะนำ ไม่เป็นผลดีในระยะยาว ดูแลตัวเอง ที่ว่าดูแลตัวเอง คือทุกส่วนน่ะค่ะ รูปร่างผิวพรรณดีนี้มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วคร่ะ จัดฟันเสร็จคางที่ยื่นออกคิดว่าก็ยังยื่นเหมือนเดิมแต่ฟันก็จะสบกันสวยกว่าเดิมค่ะ คิดว่าต้องผ่าตัดกรามเทคนิคเกาหลีที่ประมาณถอยกลามไปข้างหลังหน้าก็จะดูมีมิติสวยขึ้น จมูกคอยเสริมเอาค่ะ ฉีดไปไม่คุ้มค่าหรอก คางฉีดโบท็อกไม่เคยได้ยินเพราะส่วนมากตรงนั้นเป็นกระดูก แต่ถ้ามันเป็นกล้ามเนื้อเยอะก็น่าจะฉีดลดได้ค่ะ ของแบบนี้ค่อยเป็นค่อยไปแก้ไปทีล่ะจุดน่ะค่ะ ถ้าใช้คำที่ไม่สุภาพหรือแรงไป ก็ขอโทษน่ะคะ สู้ๆค่ะ

คะแนน

1

หมอจัดฟันเกี่ยวเหรอค่ะ? พี่ก็เริ่มจัดฟันเมื่อเดือนมกรา ต้นปีนี้เองค่ะ และก็ไปเสริมจมูกตัดปีกครั้งแรกเดือนกุมภาปีนี้เหมือนกันค่ะ หมอฟันก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะกระดูกคือกระดูก หมอที่เสริมจมูกเขาก็บอกไม่เกียวน่ะค่ะ จัดฟันแค่ปรับโครงรูปของฟันแค่นั่นเอง ไม่สามารถปรับรูปกระดูกหน้าได้น่ะค่ะ แล้วพี่ก็แก้จมูกเสริมตัดปีกอีกครั้งเพิ่งได้ สิบห้าวันเอง หมอที่ทำก็บอกไม่เกี่ยวกับจมูก แล้วพี่ปรึกษาหมอเรื่องตัดโหนกแก้ม หมอก็บอกไม่เกี่ยวกับการจัดฟัน มันคนล่ะที่กัน พี่ไม่แน่ใจโทรไปถามหมอฟันหมอบอกทำได้ไม่เกี่ยวกัน แต่เวลาปรับเครื่องมือเราจะปวดแผลเพราะมันจะไประคายเคืองที่กระดูก เพราะพี่ต้องฝังสกรูสองตัวเพื่อดึงฟันค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 18:19:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prittygirl เมื่อ 2013-11-24 08:37
จะผ่าขากรรไกรเมื่อไหร่ค่ะ? แล้วทำไมถึงเสริมไม่ได้?
ฉ ...

ตอนนี้เพิ่ง19ค่ะเลยยังผ่าไม่ได้ แต่ทางหมอจัดฟันยังไม่ให้เสริม เพราะถ้าจัดฟันไปเรื่อยๆจมูกอาจเบี้ยว หรือ ผ่าตัด จมูกจะเบี้ยวต้องเสียตังแก้
จะผ่าขากรรไกรเมื่อไหร่ค่ะ? แล้วทำไมถึงเสริมไม่ได้?
ฉีดฟิลเลอร์จมูกไม่คุ้มค่ะ เด่วตอนไปเสริมจะโดนหมอขูดค่าใช้จ่ายเพิ่มน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้