ดู: 31984|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ศัลยกรรมตาสองชั้น และตัดไขมันตาบน ที่่ขอนแก่นศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย hattayalife เมื่อ 2010-4-1 16:27

แก้ไขล่าสุดโดย hattayalife เมื่อ 2010-4-1 16:23

หวดดีค่ะ สำหรับใครที่สนใจเรื่องศัลยกรรมตาสองชั้น และมีหนังตาตก หรือไขมันใต้ตาบนเยอะนะคะ ว่าเป็นอย่างไร ก่อนอื่นขอแน่ะนะตัวก่อน เราเป็นคนขอนแก่น เราพยายามหาข้อมูลเรื่องการทำตาสองชั้นมาอย่างขมักเขม้น ทีแรกกะว่าจะไปทำที่กรุงเทพ แต่ลำบากเรื่องการเดินทาง และต้องพาน้องสาวไปเป็นเพื่อนด้วยนี้สิ น้องก็ดันทำงาน แถมโทรไปที่คลีนิค หมอกมล พนักงานประจำคลีนิกบอกว่า จะได้คิวประมาณ เดือน พฤษภาคม โน่นแน่ะ สรุปว่า รอนานเกินไปสำหรับเรา รอขนาดนั้น สงสัยต้องเลิกทำแน่เลย เพราะตอนนี้เรายังว่างงานอยู่ เริ่มอีกที วันที่ 20 เมษายน แน่ะ ต้องสวยก่อนไปทำงานให้ได้ สรุปว่า ไปปรึกษาหมอที่ ขอนแก่นศัลยกรรม มีความมั่นใจมากขึ้น ว่าทำที่คลีนิคนี้แหละ เพราะว่าแพทย์เป็นอาจารย์หมอ อยู่ที่ โรงพยาบาลศรีนครินทร์ มหาวิทยาลัยขอนแ่ก่น ไปพบหมอวันที่ 17 มีนาคม นัดทำวันที่ 20 มีนาคม พาน้องสาวไปนั่งรอด้วย ขั้นแรก ล้างหน้า หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ เอายาให้กิน มีประมาณ 3 เม็ด ถ้ายังไม่ผิดนะ รอประมาณ 1 ชม. เพราะ มีคนมาทำตาสองชั้นก่อนหน้าเรานะ ต่อมาถึงคิวเรา เข้าห้องผ่าตัดตา ประมาณ 1 ชม. หมอฉีดยาชา เจ็บจังแฮะ แต่ทนได้นะ เพราะคนอื่นทนเหมือนกัน เพื่อความสวย หลังจากนั้น หมอวัดขนาดตา และวาดหนังตาที่จะตัดออก ให้ดู จากนั้นตาชา หมอเริ่มผ่าตัด และเย็บ 1 ชม.ผ่านไปเป็นอัน เสร็จ ตึงๆๆ ตาบนแต่ไม่เจ็บ เท่าไหร่นะ เสร็จแล้วจ่ายตัง กลับบ้าน
เรามีรูปมาโพสต์ให้ดูด้วยนะ เดี๋ยวจะส่งรูปให้ดูอีกนะคะ

วันแรกหลังออกจากคลีนิคผ่าตัดตา

วันที่ 4 ก่อนไปตัดไหม  

วันที่ 5 หลังจากตัดไหม

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-26 01:59:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับ หมอดำเนิน ค่ะ คลีนิคขอนแก่นศัลยกรรม ตอนนี้พอใจตามากเล
ย ซึ่งผ่านมาได้ปีกว่าแล้ว แต่ยังมีชั้นตา และดูเป็นธรรมชาติ ซึ่งมองดูคนที่เค้าไปทำตามาที่ กรุงเทพ ตอนนี้ตาเค้ามองไม่ค่อยเห็นชั้นเลยค่ะ แต่สำหรับตัวเอง ไม่เสียใจที่ไปทำมา เพราะญาติ และเพื่อนที่รู้บอกว่า ดูดีมากกว่าเดิมเยอะ
ทำหมอไหนค่ะๆ

แสดงความคิดเห็น

อ่อ หนูก็อยู่ขอนแก่น ตะเวน ตลอน หาข้อมูล 55  โพสต์ 2011-10-22 04:11
กำลังคิดว่าจะไปทำที่ขอนแก่นศัลยกรรมนี่แหละค่ะ  โพสต์ 2011-10-19 23:45
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 02:50:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาอยู่ที่ 12,000 บาท ค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 02:46:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hattayalife เมื่อ 2011-5-29 02:47

หวัดดีค่ะ ทุกคน ไม่รู้ทุกคนจำได้หรือเปล่า หายไปนาน ตอนนี้มีตามาอัพเดตให้ดูนะคะ สำหรับใครสนใจที่อยากทำในขอนแก่น ที่ขอนแก่นศัลยกรรมนะคะ หมอดำเนิน ลองเข้ามาดูนะคะ ตอนนี้ตาที่ทำมาเป็นที่น่าพอใจ หวานขึ้นกว่าเดิม และไม่กังวลเรื่องของตาแล้วค่ะ เวลาเมื่อยล้า หนังตาก็ไม่ตกเหมือนเดิมแล้วค่ะ เพื่อนๆๆสมัยเรียนด้วยกัน ไม่เจอกันเป็นปี ไม่มีใครรู้เลยค่ะ ว่าทำตามา

ta.JPG (25.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ราคา เท่าไหร่ ค่ะ  หาข้อมูล ให้พี่สาวค่ะ
อยากทราบราคาค่ะ  ที่คลีนิกนี้เขาทำตาแบบเกาหลีได้ไหมคะ     ตาแบบหลบในอะคะ
ตอบกระทู้ hattayalife ตั้งกระทู้

เริดดดดด ค่าาา
เราไปทำมาแล้วค่ะที่เดียวกัน ได้ 4 วันละ ยังบวมอยุ๋เลย แต่ของเราไม่ได้ตัดหนัง ยังลุ้นอยู่เลยมะรู้จะสวยรึเปล่า...เฮ้อ
จะไปทำวันเสาร์นีแร้วคร้าาา.....
แบบเย็บจุดเดียวไม่มีเหรอคะ เดี๋ยวนี้เขาทำเสร็จก็ทำงานได้เลย เห็นบอกเว่าเย็บจุดเดียว ไม่ต้องตัดเนื้อ เย็บยาวไม่ถึงเซนด้วยซ้ำไป อยากทำแบบนั้นค่ะ ไม่ทราบว่าที่ขอนแก่นศัลกรรมมีหรือเปล่าคะ
เอาใจช่วยนะค่ะ
คิดจะทำค่ะ แต่ไม่รู้ที่หนัยดี กลัวเสียโฉมมาก ๆ กรุงเทพก็ไกลอ่ะค่ะ แนะนำด้วยนะคะ
อยากทำเหมือนกัน ตาสองชั้นแต่ดันไม่เท่ากัน ๕๕ ชอบของจขกท.มากค่ะ ชั้นตาสวยมาก เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ทำตามา3เดือนกว่าแล้ว รอยแผลเส้นยาวแดงเชียว เป็นบ้างไหม ทำไงให้หายเร็ว บวมนิดๆ และมีสีคล้ำทำให้ภาพรวมหน้าหมองเลย ทำไงดี เครียดมาก ผิดหวังๆ เมื่อไรจะหายและดีขึ้น ช่วยเราด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Niz เมื่อ 2010-9-20 13:32

ตอนนี้กำลังหาข้อมูล เกี่ยวกับการทำตาอยู่อะค่ะ อยากทำ ใครมีข้อมูลดี ๆ หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอที่ขอนแก่นนะคะ แล้วก็ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณค่ะ
แวะมาเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

หายไวๆ น้า ออมก้อทำตามาค่ะ เดือนกว่าแล้ว

รอยุบเหมือนกัน ต้องทำใจนิดนึง เพราะเค้าบอกว่าตายุบช้ามากกกกก

แวะมาเยี่ยมกันบ้างนะค่ะ

v
v
v
v
อยากทำปลายจมูกเชิดๆจัง
แค่ตัดปีกจมูกมะพอเหรอ
หายไว ๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะหายไวๆนะคะ
มีแววสวยยยยยยยยยยยย
เป็นไงบ้างคับ แผลหายหรือยังคับ เอาใจช่วยคับ
สวัสดีคะเจ้าของกระทู้
พอดีมีเรื่องจะปรึกษาเราไปทำตาที่หมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์มาเมื่อวันที่ 29 /05/53
ตอนนี้รอยแผลตรงที่หมอกรีดตานั้น
เนื้อมันปูดนูนขึ้นอ่ะอ่ะคะแล้วมันจะออกแดงๆใสนิดนึง
เป็นข้างเดียวนะคะ
มันเป็นเพราะไรคะ
มียาอะไรทาให้มันหายมัน
แอบนอยมากตอนนี้
อยากคุยด้วยจังเลยค่ะ เพิ่งไปทำที่ขอนแก่นศัลยกรรมมาเหมือนกัน ตอนนี้เครียดมาก กลัวชั้นตาใหญ่เกินไป
แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-4 22:14:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 20# paulline

ยังรู้สึกตึงๆๆ อยู่ค่ะ ยุบช้าค่ะ หมอบอกว่าประมาณเดือนนึงถึงจะยุบสนิท แต่ก็ยุบมากกว่าอาทิตย์แรกค่ะ หมอตัดหนังออกเยอะค่ะ เพราะแต่ก่อนไม่มีชั้นตาเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้