ดู: 32435|ตอบกลับ: 90
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว...Dermaroller ... หลุมสิว ปัญหาที่หลายคนกังวล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด santababe เมื่อ 2010-2-27 19:05

ขออนุญาต ตั้งกระทู้ ปัญหาโลกแตกที่ทุกคนถามถึง...

จินเป็นหนึ่งในคนที่มีปัญหาหลุมสิว สยิวกิ้ว มาก สมัยก่อนส่องกระจก เอาเล็บจิกหน้า 555+ ไม่ถึงขนาดนั้น
แต่ก็เสียใจร้องไห้ ว่าทำไมกรูว์ ไม่สวย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ณ วันหนึ่ง ซินเดอจีน่า กำลังถูบ้าน ก็เปิด บีบี หาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก็ได้พบกับ ลูกกลิ้งเข็มนรก น่ากลัวมากค่ะ เข็มมันเยอะจน กรี๊ดดดดดด ซินเดอจะทำได้ัยังไง ซินเดอจะต้องเจอเจ้าชายที่งานเต้นรำ ซินเดอ อ่อนแอ ทำไม่ได้หรอกค่ะ
ซินเดอ บอบบาง มั๊ก มากกกกกกกกกกกกกกก

แต่ความอยากสวยมันมีมากกว่าความกลัว ซินเดอจึงลุกขึ้น ทิ้งผ้าถูพื้น
แล้วหยิบไม้ม็อบ เอ๊ย ไปทำเดอร์ม่า แทน...

งบประมาณจากค่าจ้างแม่บ้านถูพระราชวังแวร์ซาย มีแค่นี้
จึงต้องนั่งสามล้อเครื่องไป เพราะมอเตอร์ไซค์แพง...

รูปนี้... ก่อนทำ มกราคม 2552....

และรูปนี้ ปัจจุบัน ประมาณมกรา 2553

อันนี้่ล่าสุดต้นกุมภานี้เอง อ๊าย อาย ซินเดอ โหนกแก้มเท่าถาด T_T
แต่จมูกหมอเฉลิม แปดเดือน อลังการ ม่อก ม่อก

พยายามเลือกรูปที่เปิดหน้าให้เห็นชัด ๆน่ะค่ะ อย่าจ้องโหนกแก้มนะคะ เดี๋ยวทะลุ

ซินเดอ ทำไปทั้งหมด สิบกว่าครั้งได้มั้งคะ กว่ามันจะค่อย ๆ ตื้นขึ้นเรืื่อย ๆ
ต้องใช้เวลามากกกกกกกกกกกกกกก
แต่เพื่อความสวยแล้ว ซินเดอ ทนได้ค่ะ เจ็บก็ทน

จริง ๆ มาตั้งกระทู้รีวิว เพราะเห็นหลายคนถาม และ เลเซอร์ อาจจะแพงเกินงบประมาณของหลายคน
จินทำได้แค่มาตั้งกระทู้บอกว่า เดอร์ม่า ก็ทำให้หน้าเรียบได้
แต่ใช้เวลานะคะ

ส่วนข้อมูลนอกเหนือจากนี้ จินขออนุญาต ไ่ม่เปิดเผย 55+
ขอโทษด้วยนะคะ ที่พูดเยอะกว่า้นี้ไม่ได้

แต่มาช่วยคอนเฟิมว่า เดอร์ม่า สวยจริง อะไรจริง ....
ถ้าใครมีคำถามขั้นตอนการดูแลต่าง ๆ ยินดีตอบค่ะ
แต่นอกเหนือจากนั้น บางคำถาม ขอเลือกตอบนะคะ
โปรดเข้าใจซินเดอด้วยค่ะ พลีส

ซินเดอต้องไปหาเจ้าชายแล้วค่ะ เดี๋ยวสามล้อเครื่องมันไม่รอ....

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของกระทู้ทำมาเห็นความแตกต่างมากคะช่วยกระซิบสถานที่มาหลังไมค์ได้ไหมคะ ถือว่าทำบุญ ^_^
อยากทำเหมือนกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย livermoon เมื่อ 2011-12-7 04:53

ทำมาเหมือนกันค่ะ แต่พี่ทำที่เมกา สามครั้งกับคุณหมอ  แล้วก็กลับมาทำเองที่ไทยต่อ สั่งของจาก http://www.dermarollerhome.com ที่คุณหมอแนะนำค่ะ
มีหลุมที่เกิดจากสุกใส ถ้าใช้กรด tca แต้มจะได้ผลไหมครับ
มีหลุมที่เกิดจากสุกใส ถ้าใช้กรด tca แต้มจะได้ผลไหมครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wenjia เมื่อ 2011-10-2 16:14

ตอบกระทู้ wanted4613416 ตั้งกระทู้

สนใจอยากทำเหมือนกานคะ
หน้าดูดีขึ้นมากๆๆๆๆเลยอ่ะค่ะ ดีจัง ยินดีด้วยนะคะ ขอให้สวยๆนะจ๊ะ

ทำที่ไหนกันหรือ ครับ Dermaroller ผมมีปัญหาหลุมสิวเยอะมากนะครับ
ช่วยแจ้งหน่อยนะครับ ตาม mail อยากหล่อ กับเขามั่งอะครับ วานท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
  ขอบคุณมากครับ
songthum1980@gmail.com
ว๊าววๆ ทำที่ไหนอ่ะค๊ะ 2000 บาท หาไม่ได้เลย
อยากทำบ้างอ่ะค่ะ pmบอกรายละเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ
ขอบคุนมากค่พ
ต้นฉบับโพสต์โดย dream007 เมื่อ 2011-2-27 23:44
นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กร ...

คลินิกที่คุณกล่าวมาเนี่ย เป็นเวชกรรมคลินิก หรือว่าคลินิกไรคับ มีรักษาหน้าแบบอื่นด้วยมั้ยคับ
นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร  10220
ติดต่อ  (+66)  0-2972-6931    office        08.00 - 21.00
           (+66)  0-86994-0006  dr. jenny  10.00 - 17.00
น่าสนใจจริงๆ ผมมีหลุมจากคุณสุกคุณใสขึ้นตอนปี 1 นี่เอง ทำให้มีหลุมยังกับถูกระเบิดนิวเคลียร์ที่ลงเมืองฮิโรชิม่ากับนางาซากิ 3 หลุมใหญ่ ใส่ผู้ชายได้เป็นตัวๆเลย....
มีที่อื่นแนะนำอีกป่าวคับบ  อยากหาหลายๆที่
จมูกก้อเป๊ะ   หน้าก้อเลิศ  ชอบมากค่า ^^
กุ๊กไก่เปนหลุมสิวแถวจมูก  อ่ะ  แล้วถ้าไปทำ จะมีปัญหากับซิลิโคนที่จมูกไม๊คะ
ทำมายี่สิบกว่าครั้งแล้วค่ะ แรกๆไปคลีนิค หลังๆทำเอง น่าค่อนข้างเรียบมากๆ ซื้อเข็มในเนต 2500 ตัวยาก้อใส่พวกไฮยาลูลอน วิตซี เซรั่มไวทืเทนนิ่งของลอคซิทาน เซรั่มนี้จะเปลี่ยนๆไปเรื่อยๆ ทำแล้วขาวด้วย รอยดำๆหายด้วย เวิคมากๆค่า คอนเฟิม

แสดงความคิดเห็น

อยากเหนรีวิวจังเลยคะ  โพสต์ 2011-3-19 11:24
คุณ ซินเดอเรร่า ลองใช่คู่กับครีมลดลอยหลุมสิวสิครับจะได้เรียบเนียนขึ้นอีก
คุณจินครับ พีเอม บอกกันหน่อย นะครับ ทำที่ไหน อยากๆๆทำมั่งๆๆๆ
คุณ จิน คนสวย รบกวน pm บอกกันหน่อยนะครับ ว่า ทำที่ไหน สนใจมาก มีปัญหาเหมือนกันครับ
ด้วยค่ะด้วยคน อิอิ ทำที่ไหนค่ะ? อิอิ
ด้วยค่ะด้วยคน อิอิ ทำที่ไหนค่ะ? อิอิ
เล่าประสบการณ์ได้ฮาเลยครับ

หน้าสวยขึ้นเยอะเลย
อยากทำค่ะ แต่พอไปดูคลิปทำ น่ากลัวมากเลย
พี่ค่ะตอนทำมีเลือดออกไหมค่ะสนใจอยากทำอยู่
เก็บตังค์เอง กลัวทำไปแล้วไม่ได้ผล เสียตังค์อีก และเจ็บตัวด้วยค่ะ
อยากใสเหมือนพี่น่ะค่ะ กี่ครั้งค่ะถึงจะเห็นผล
                                                              น้องน้ำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้