ดู: 26598|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับหมอจำนงค์

[คัดลอกลิงก์]

ปากบวมเป็นนกแก้วเลย

ทำมาเมื่อวันที่ 10 ธันวาที่ผ่านมาจ้า เซ็งมาก ดูติ่งมันบวมและเบี้ยวๆอ่ะ   จะอัพให้ดูเรื่อยๆจนกว่าจะเข้าที่ เผื่อจะ

เป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆ ที่อยากไปทำ แต่อาการบวมมากหรือน้อยจะแตกต่างกันแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคน

แต่ดูจากรีวิวเราถือว่าบวมเอาเรื่องอยู่ ดีไม่ทำข้างล่างด้วย  เห็นบางคนสี่ห้าวันก็เป็นทรงแล้วน่าอิจฉาจัง ดูเรากินdanzenด้วยนะเนี่ย

อาทิตย์ต้องไปงานด้วย ใครเป็นแบบเราบ้าง เมื่อไหร่จะยุบ มีวิธีทำให้ยุบเร็วมั้ย ช่วยตอบหน่อยจ้า

แสดงความคิดเห็น

yunnanbaiyao ka  โพสต์ 2012-12-16 23:46
เราตัดไหมวันที่17นี่แล้ว แรกๆก็บวมแบบนี้และคับ จิตตกไปเหมือนกัน บวม ไม่เป็นทรง ดูทรงไม่ออก สักระยะนึงมันจะเริ่มเป็นรูปเป็นร่าง ใจเย็นๆนะ ของแบบนี้ขึ้นอยุ่กับร่างกายคนด้วยบางคนหายไวบางคนหายช้า
จริง ๆ คุณหมอต้องฟังความต้องการของคนไข้สิค่ะ ถ้าหากเราต้องการที่จะศัลยกรรม นั่นหมายถึงเราต้องการให้มันดูดีขึ้น ปากบางเป็นกระจับ มุมปากยกขึ้น ก่อนการศัลยกรรมทุกเคส น่าจะได้พูดเคยปรึกษากับคุณหมอว่าทำได้มั๊ย ถ้าคุณหมออ้างว่ามันผิดธรรมชาติ ก็ไม่ต้องทำค่ะ เพราะการทำแต่ละครั้งคนไข้เสียเงินไม่ใช่น้อย ๆ เจ็บตัว และ เสียเวลาด้วยค่ะ
พูดจริงๆนะ  เตรียมตัวแก้เถอะ อย่าคิดมาก มันไม่สวยก็แก้ใหม่ เรายังแก้คางตั้ง3หนเลย อย่าได้แคร์  สู้สู้
เดี๋ยวก็สวยยของผม ก้ยังบวม เป่งอยุ่เลย ฮาๆๆ
เริ่มสวยแล้วนะครับ ทรงปากดีขึ้นแล้ว
ส่วนตัวผมมีความเห็นว่ามุมปากตกบางครั้งแก้ไม่ได้ด้วยการทำศัลยกรรมปากบางครับ ศัลยกรรมปากบางคือการตัดแต่งเนื่อริมฝีปาก แต่มุมปากถ้าตกมากส่วนมากเกิดจากกล้ามเนื่้อยกมุมปากแรงยกน้อย ถ้าอยากยกมุมปากจริงๆน่าจะต้องทำอย่างอื่นร่วมด้วยเช่น ร้อยไหมยกมุมปาก ฉีดฟิลเลอร์ยกมุมปาก กระชับผิวแถวแก้มและข้างปากให้ตึงเพื่อเสริมแรงยกมุมปาก เพราะดูจากแก้มก็เริ่มมีอาการคล้อยอาจเป็นสาเหตุให้มุมปากตกได้ ยังไงก็สู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้คร้าบ
รอดูอีก 5 เดือนนะคะแผลถึงจะยุบเต็มที่อย่าเพิ่งจิตตก ของเราก้อบวมมากเหมือนกัน ตอนนี้ก้อสวยแหล่ะ
รอดตัวแล้ว
ค่อย ๆ ยุบลงแล้ว ขอให้สวยนะจ๊ะ
หายเร็ว ๆ นะคะ กินยาให้ตรงเวลา ทำใจให้สะบายเดี๋ยวก็หาย
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-31 17:46:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้ยังยิ้มเหมือนเดิมไม่ได้ค่ะ รู้สึกตึง ยังดูทรงไม่ออกเลยค่ะเพื่อนๆ มุมปากก็ยังไม่ยกขึ้น นานจัง
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-31 17:40:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อายุปาก 21 วันแระ แต่สงสัยว่า เดี๋ยวมันก็บวม เดี๋ยวก็ยุบ งงอ่ะ ส่วนมากจะบวมมากตอนตื่นนอนค่ะ ตรงติ่งยังบวมอยู่

มาก เพื่อนๆคนไหเป็นแบบนี้บ้างคะ หรือเราอ้าปากกว้างเกินไปเวลาทานอะไร ตรงติ่งใช้เวลานานมั้ยที่มันจะยุบหายสนิท

ช่วยแชร์หน่อยค่ะ

71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 22:37:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนขโมยมันไม่โง่. ถ้ามันเอาทั้งกระเป๋าน่ะโง่.  เพราะถ้ามันมาที่นี่ก็คือคนที่มาทำศัลยกรรมเพราะฉะนั้นพี่อ้อก็ต้องรู้จัก มันถึงไม่หยิบทั้งกระเป๋าไง
ต้นฉบับโพสต์โดย Moddykiss เมื่อ 2012-12-28 13:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moddykiss เมื่อ 2012-12-28 13:59

แก้ไขครั ...

กระเป๋าดันมาอยู่ผิดที่พอดี โต๊ะกันดันไม่มีนั่ง คุณน้องก็ไปกันตั้ง3คน คนก็เยอะไปหมด
น่าแปลกเนอะตังหายไปตั้งพันนึงแต่กระเป๋าไม่หาย สงสัยจริงๆมันหายไปได้ไง
แต่ก็ดีใจนะที่คุณพี่ไม่ได้โทษคุณน้อง ที่นี่คลีนิคศัลยกรรมใช่ว่ามีเงิน10บาท20บาทจะทำได้จริงมั้ยคุณพี่!! โจรก็ใจหมาเนอะ เด๋วเวรกรรมก็ตามทันมันเองแหละจ๊ะ ถ้าไม่เน่าก็คงเฟะ!!!

69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 13:51:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Faithoxo มีรูปให้ดูมั้ย. หมอบอกว่ารอ 3เดือนก่อนนะ ใจเย็นๆ ก่อนทำได้บอกหมอรึป่าว ว่าอยากได้กระจับชัดๆ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 13:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moddykiss เมื่อ 2012-12-28 13:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moddykiss เมื่อ 2012-12-28 13:58

ถ้าไม่ได้เอาไปก็ไม่ต้องซีเรียสค่ะคุณน้อง  ไม่ต้องเหน็บแนม ถ้าเอาไปก็ค่อยแอบละอายใจ บาทเดียวก็มีค่า แค่เสียความรู้สึก ว่ามาทำศัลยกรรมแล้วยังมา

คอยหยิบตังค์เวลาคนอื่นเผลอ    ไม่เคยเจอไง  

หายยังคับ ของผมบางลงมากละแต่ ไม่ได้ทรงอย่างที่คาด กระจับน้อยมาก -  - ????

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนนี้เปนไงบ้างคะเริ่มหายบวมยังอัพเดทรูปหน่อย อยากเหน
ไงครับ เจอหรือยังครับตังค์พันเดียว ^^
โห บวมมากๆเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 21:37:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบอกเราว่า จะทำศัลยกรรมสวยมั้ยขึ้นอยู่กับทุนเดิมที่เรามีด้วยแล้วก็ฝีมือหมอด้วย ถามว่ามั่นใจมั้ยดูจากรีวิวของคุณหมอก็โอเคนะคะ

แต่ตอนนี้เราจิตตกเพราะมันบวม เราต้องรอมันยุบก่อนแล้วจะรู้ว่ามันโอเคมั้ย. แต่การผ่าตัดผ่านไปด้วยดีเจ็บแค่ตอนฉีดยาชานิดเดียวค่ะ  

หมอใจดีมากค่ะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ..+
อยากทำมากจองคิวเมษาเลย ตัวเองมั่นใจหมอจำนงฝีมือดีไหมค่า. ประทับใจไหม
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-23 23:40:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อายุปากครบ13วันแล้ว. พรุ่งนี้ไปตัดไหม สังเกตุว่ายุบลงแล้ว.ไม่เป็นกระจับเลย. เพราะมุมปากยังตกอยู่. เมื่อไหร่มุมปากจะยกขึ้นคะ เพราะ

บอกหมอแล้วว่าอยากได้มุมปากยกขึ้น เพื่อนๆผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบหน่อยค่ะ จะโพสรูปให้ดูทีหลังนะตะ
จาไปทำสิ้นปีนี้เหนแล้วก้อกัวน๊ค่ะแต่อยากสวย
ทำกับปากกับหมอจำนงค์เหมือนกันเดือนกว่าแล้วไม่บางเลยเหมือนเดิมเอาข้างๆออกไปนิดเดียวเซงมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้