ดู: 29683|ตอบกลับ: 127
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุธาหรณ์สอนใจของคนคิดศัลยกรรมคะ

[คัดลอกลิงก์]
จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ถ้าย้อนเวลาได้ เราจะไม่ไปทำ"ศัลยกรรมปากกระจับ"
กระทู้อยากเขียนขึ้นมาเพื่อให้คนคิดที่จะทำศัลยกรรม ตัดสินใจให้ดีก่อน ศัลยกรรม ไม่ได้ออกมาสวยหล่อเหมือนดาราเหมือนที่รีวิว
ทุกอย่างมีการผิดพลาด ไม่ได้ผิดที่หมอว่าทำไม่สวยทั้งหมด แต่ผิดที่เราตัดสินใจจะไปทำด้วย

อย่างแรกที่เราทำศัลยกรรมเลยก็คือตา ช่วงเดือนแรกก็นอยด์คะ ชั้นใหญ่เบ้อเร่อเลย หลายเดือนจนค่อยๆยุบจนเข้าที่คะ
ผลเป็นที่น่าพอใจมากคะ ทำแล้วสวยทุกคนชมมว่าสวยขึ้นมีความสุขมากคะ
หลังจากนั้นก็เลยยฉีด botox หน้าก็เล็กลงคะ หน้าตาก็โอเคขึ้น เล็กลงเวลายิ้มแล้วสวยคะ
แต่เราก็ยังไม่พอใจกับใบหน้าของเรา เห็นคนอื่นสวยหล่อ ก็อยากที่จะพัฒนาตัวให้สวยขึ้นกว่านี้คะ
สิ่งต่อมาและสิ่งสุดท้ายที่เราจะทำศัลยกรรม ก็คือ ปาก คะ
บนใบหน้าที่เราไม่พอใจก็คือปาก ปากของเรา ไม่เป็นทรงและบาง อยากทำปากมาก อยากทำมานานแล้ว
แล้วก็ตัดสินใจทำปากคะ ทั้งๆที่ทุกคนห้าม และใบหน้าเดิมน่ารักอยู่แล้วแต่เราก็เลือกที่จะทำคะ
ผล ก็คือ ปากบางมากแทบจะมองไม่เห็นริมฝีปาก หน้าตาแปลกๆ ปากบางเกินไปทำให้หน้าไม่สมส่วน เจ่อปากหุบไม่ลงเห็นฟํนตลอดเวลา  สรุปคือน่าเกียดกว่าเดิมเยอะคะ
ทุกวันนี้เศร้ามาก อยากจะตายวันละหลายรอบเลยคะ คิดว่าตัวเองตัดสินใจพลาดอย่างยิ่งที่ไปทำคะ
อยากได้ปากเดิม .. . . . . .แต่ทำอะไรไม่ได้แล้วคะ ศัลยกรรมปากตัดออกแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ ไม่เหมือนจมูก ที่แก้ได้หลายยๆรอบ
ทุกวันนี้เราต้องหาข้อมูลเพื่อที่จะทำปากให้มีรูปทรงกลับมาเหมือนเดิม หรือหนากว่าเดิมคะก็ได้คะ

อยากจะเตือนคนที่อยากศัลยกรรมว่า ถ้าใบหน้าเดิมดีอยู๋แล้วทำนิดหน่อยพอสวยคะ ไม่ต้องอยากทำไปซะทุกอย่าง
คนอื่นทำอาจจะสวยขึ้น แต่เราทำอาจจะแย่ก็ได้คะ ทุกอย่างมีความเสี่ยง ถ้าพลาดแล้วก็ต้องมานั่งคิดแก้ไขคะ
มีใบหน้าเดิมในทุกๆวัน แล้วมีความสุข ดีกว่าต้องมานั่งจิตตกหาทางแก้ไขคะ อยากเตือนเพราะไม่อยากให้ใครเป็นแบบเรา
อยากให้ตัดสินใจให้ดีก่อน ลองฟังคนอื่นบ้าง ฟังความคิดเห็นคนอื่นประกอบการตัดสินใจนะคะ อย่าด่วนใจร้อนๆค่อยๆคิดคะ

สุดท้ายนะคะ ถ้าใครทราบข้อมูลที่พอจะทำปากบาง ให้ หนาขึ้นได้ แต่ไม่ใช้ฟีลเล่อนะคะ เพราะ จากที่เราศึกษาอันตรายจริงๆคะ
รบกวนให้ข้อมูลเราหน่อยนะคะเป็นพระคุณอย่างสูงคะ อยากกลับไปน่ารักเหมือนเดิมคะ เหมือนตอนยังไม่ทำ ศัลยกรรมปาก
ทุกวันนี้อดทนรออย่างใจจดจ่อที่จะให้ครบ 6เดือน เพื่อหาทางแก้ แต่ของที่ทำไปแล้วยังไงก็กลับมาเหมือนเดิมไม่ได้
อันนี้ต้องทำใจคะ

ถ้าเมื่อไหร่ที่เราหาทางแก้ไข จนปากกลับมาเป็นคล้ายๆเดิมได้ เราจะกลับมารีวิว เป็นการช่วยคนที่ศัลยกรรมปากแล้วพลาดคะ
ขอบคุณที่อ่านนะคะ :)

ลองปรึกษาหมอธีร์ บางกอกศัลยกรรมมั้ยค่ะ  ท่านเคยมีเคสตัดติ่งเนื้อปากด้านข้างมาแปะติ่งต้องกลางได้ค่ะ บางทีท่านอาจจะเอาเนื้อส่วนอื่นมาแปะแทนที่ก็ได้นะค่ะ  เปนกำลังใจให้ค่ะ เราคนนึงที่สนใจทำปากบาง ใบ้ได้มั้ยค่ะว่าทำกับหมอท่านไหน ขอบคุณค่า
แก้ไขได้ยังคะ  ยังไงมาช่วยแนะนำเอาบุญต่อนะคะกำลังทรมาน
เราว่าสวยแล้วนะคะ แค่ติ่งตรงกลางมันบวมไปนิดเดียวเอง นอกนั้นโอเคเลย ข้างๆบางสวยมากๆ
จขกท.อย่าคิดมาก เรายังอยากได้ปากแบบคุณเลย เจ่อๆเห็นฟันน่ารักดีออก
ของเราอ้าปากแทบตายยังไม่เห็นแม้แต่ฟัน ปากหนามาก อยากแก้สุดๆ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ  แอดไลน์ได้นะคะ line phonphan ค่ะ มีปัญหาเหมือนกันอยากเติมเนื้อปากแต่ไม่ได้ทำกับหมอภูนะ ใครแก้ได้หรือเป็นแบบไหนมาแชร์กันค่ะ
หลุ้มใจเหมือนกันค่ะ
ทำปากบางกับหมอจำนงค์
เดือนครึ่งแล้ว ไม่เปนทรง
แถมเบี้ยว ปากก็ตึงๆ ยิ้มไม่ถนัด
หลุ้มค่ะ
สู้ๆนะค่ะ เราก็กำลังจะไปทำกำลังศึกษาข้อมูลอยู่ เราปากก็บางพอดี แต่ว่าปากไม่เป็นรูปนะค่ะข้างบนเว่อร์ๆ อ่านแล้วเครียดเลยนะค่ะ กัวมากๆสงสัยคงไม่ได้ทำและ แต่ยังไงเราขอให้แก้แล้วประสบความสำเร็จนะค่ะ ขอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมจ้า ^^
เมทำมาได้1เดือนกับอีก3วันแล้ว จงอยชัดมาก เสียใจ จิตตก เครียด ทุกวัน เปนไปได้ก้จะไม่ทำคะ มีแต่คนค้านแต่ไม่ฟัง
สรุปเราช้ำใจสุดๆ เสียใจจนไม่รุ้จะเสียใจยังไงคะ สงสารแฟนที่ต้องมารองรับอารมเรา เปนกำลังใจให้ จขกท นะคะ
คิดอยากทำอยู่ เหมือนกันค่ะปากบางอยู่แล้วค่ะ เคยอุบัติเหตุริมฝีปากบนแตกค่ะ ริมฝีปากบนไม่เท่ากันข้างนึงใญ่ข้างนึงเล็กแต่ไม่ได้น่าเกลียดค่ะะ ตัวเราพอรับได้ แต่เข้าเวปนี้ทุกวันเห็นคนอื่นทำปากสวย อยากทำมั่ง แต่ตต่ตอนนี้ชักกลัวค่ะ ขอให้แก้ไขให้สวยเหมือนเดิมนะค่ะ เราเข้าใจหัวอกคุณค่ะ เราพลาดโดนหลอกฉีดคางเมื่อ8 ปีที่แล้ว แก้มาสองรอบแล้วไม่สวยเลยค่ะ ชิลิโคนอยู่ใกล้เส้นประสาทปากคู่ที่ 7 ถ้าเอาออกก็ปากเบี้ยวค่ะ ตอนนี้ยังแก้ไขไม่ได้ หน้าไม่เป็นธรรมชาติค่ะ ดูรู้เลยค่ะ ไปที่คลีนิกดังๆ เรื่องเอาสารแปลกปลอมออกแถวบิ๊กซีแจ้ววัฒนะ ยังไม่รับเคสเราค่ะ ขาดความมั่นใจ ไม่กล้าเจอเพื่อนเก่าๆ อายค่ะ ถ้าใครมาทัก จะเก็บมาคิดมาก เคยคิดอยากตายก็หลายครั้ง เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ สำหรับอีกมุมหนึ่งของการศัลยกรรม
เอาเนื้อเยื้อในปากตัวเองปลูกค่ะ หมอบอกดีเพราะมันจะไม่บาน

แสดงความคิดเห็น

ขอไลน์ด้วยคะ  โพสต์ 2013-9-10 20:07
ขอไลน์หน่อยได้ไหมค่ะ สนใจด้วยคนค่ะ เครียดมากตอนนี้  โพสต์ 2013-9-10 04:24
มีคิวนัดทำปากบาง บน-ล่าง เดือนหน้า กลัวเลยค่ะ
สงสัยต้องลองคิดใหม่ !!

คะคิดให้ดีๆก่อนคะ ทำปากมันเสี่ยงเพราะต้ดแล้วตัดเลยคะ  โพสต์ 2013-9-6 11:54
ตัวเองเราเคยคุยกันในไลท์ แต่เราเปลื่ยนเครื่องไลท์เทอเลยหายไป ตอนนี้เป็นไงบัางคะ แก้หรือยัง ตอนนี้เราได้ที่แก้มาใหม่ แบบย้ายเนื้อเยื่อปลูกถ่ายเซลมาปลูกบนปากให้ปากอิ่มขึ้นหมอที่รามารับทำค่ะชื่อหมออาทิ เครื่อวิทย์ ค่าแก้15000เอง เราว่าจะแก้ที่นี่ค่ะได้ผลหรือยังๆงจะมาบอกอีกทีนะคะ

คะ ขอบคุณนะคะ เป็นการเอาเนื้อจากส่วนอื่นของร่างกายมันเติมใช่มั้ยคะ  โพสต์ 2013-9-6 11:53
เราทำมาได้2เดือนแล้วคะ บางเกินไป เฟ็นฟันหน้า หุบปากไม่สนิด เครียดมาก จิตตก ยิ่งเครียดยิ่งโทรม เคยคิดอยากตายเพราะใครๆก็ทักว่า แบบเดิมดูดีกว่า สวยอยู่่แล้วไม่น่าทำเลย ไม่สวยเลย ไรแบบนี้ น้อยใจ คิดจะตาย แต่สงสารพ่อกับแม่ ร้องไห้ทุกคืนเลยคะ แต่พอเวลาผ่านไป เริ่มชินกับปาก หัดยิ้ม ทำใจให้ชิน มองในแงบวก คนอื่นเค้าแย่กว่าเรา เรามีคบ32เราต้องสู้สิ ชาตินี้ไม่สวยไม่เป็นไร ช่างมัน อยากเป็นกำลังใจให้ เพราะเราหัวอกเดียวกัน เสียตังไปแล้วแพงก็แพงอยากสวย แต่พอทำไปแล้วแย่กว่าเดิม มันเป็นธรรมดาที่จะพลาดคะ ขอให้มองคนที่ด้อยกว่าเรา แล้วเราจะรู้สึกว่าตัวเรามีึค่า ยังมีคนที่แย่กว่าเรานะคะ สู้ๆๆๆ
หนู
จากที่ป้าตามอ่านเม้นท์ต่างๆ มีเม้นท์เกี่ยวกับการเสริมริมฝีปาก ของหมอธีร์ น่าสนใจนะคะ (ป้าเข้าไปศึกษาดูแล้วกะว่าจะทำหลายอย่างเลย หุหุ คนแก่อยากสวย)

หนูได้ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอหรือยัง ถ้ายัง น่าจะลองปรึกษาดูนะคะ ว่าแก้ไขได้หรือเปล่า

ลิงค์รูปเสริมริมฝีปากให้หนาขึ้น และรูปภาพค่ะ

ลิงค์คลีนิค
http://www.bcsclinic.com/service/face/lipadd/lipadd.html

ถ้าแก้ไขไม่ได้ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากแล้วป้าเป็นกำลังใจให้
ดูๆ ไปก็น่ารักดีนะคะ ปากคล้ายๆ ลูกสาวป้าเลย เพียงแต่ของลูกป้าจะหนากว่าหนูนิดหน่อย

คะ ขอบคุณมากนะคะคุณป้าที่ให้คำแนะนำ ยังไงจะลองเข้าไปปรึกษาดูคะ  โพสต์ 2013-7-11 09:52
อ่านแล้วเศร้า.. เข้าใจความรู้สึกค่ะ..ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนแรกคิดทำเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่ทำแล้ว ปากพอดีแล้วไม่หนาไม่บาง พอใจแล้ว ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะค่ะ..สู้ต่อไปนะคะเพราะยังมีวันพรุ่งนี้และวันต่อๆไป ให้เราก้าวเดิน ขรุขระบ้าง เรียบบ้างเป็นเรื่องธรรมดา..
อย่างนี้ทางไม่มีทางแก้จริงๆคงต้องฉีดฟิลเลอร์แล้วล่ะค่ะเราว่านะ ผลข้างเคียงเราก้อไม่ค่อยแน่ใจว่าจะมีมากมั้ย
แต่เลือกหมอดีๆ ที่ไว้ใจได้มีประสบการณ์เราว่าน่าจะช่วยได้นะคะ อาจไม่ได้เหมือนเดิมแต่คงดีขึ้นค่ะ
เปนกำลังใจให้อีกคนนะคะ
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ของเราปากตอนนี้ก้อเป็นไตๆ จะแก้อีกปลายเดือนนี้ แอบกลัวบาวไปเหมืินกันเพราะตอนนี้ก้อบางพอล่ะค่ะ
ยังไงจะลองถามหมอให้ดูน่ะค่ะ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-18 00:24:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านมา 7-8 เดือนแล้วรูปปากเราก็ทรงเดิมคะ จงอยชัด ข้างๆบางเฉียบ ในระหว่าง7เดือนนี้เราได้คุยกับคนที่ไปทำปากแล้วพลาดเยอะมาก ไม่ว่าจะหมอดังแค่ไหนก็มีเคสหลุดเยอะแยะคะ อยากให้เคิดให้ดีก่อนทำ ปัญหาที่พบคือ บางไป จงอยชัด ตัดปากแล้วทรงคว่ำ ปากเป็นแผลเป็น ปากข้างนึงเบี้ยวเยอะ เป็นผังพืด คือปัญหามันมีทุกรูปแบบจริงๆคะ
ถ้าไม่ได้ปากหนาจนน่าเกลียดอย่าไปทำเลยคะ หาทางแก้ก็ยากแสนยาก ปัจจุบันเรายังหาทางแก้ไม่ได้เลย ต้องนั่งยอมรับสภาพไป มีหมอแนะนำว่าย้ายเนื้อเยื่อ แต่ก็ไม่รู้ว่าทำออกมาแล้วผลจะเป็นยังไงเพราะเรื่องนี้ยังใหม่มากสำหรับศัลยกรรมไทย ทำให้บางทำง่าย ทำให้หนา นี่ยากสุดๆๆๆๆนะคะ เนื้อตัดออกไปแล้วไม่รู้จะเอาส่วนไหนมาเติม อยากให้คิดให้ดีก่อนจริงๆคะ เด๋วจะต้องนั่งเป็นทุกข์แบบเรา

คะคิดให้ดีก่อนไม่งั้นเสียใจจริงๆคะ  โพสต์ 2013-5-20 00:36
ย้อนเวลาได้จะไม่ทำเช่นกันค่ะ  โพสต์ 2013-5-18 01:22
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-18 00:19:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nutty เมื่อ 2013-3-19 01:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nutty เมื่อ 2013-3-19 01:04

แก้ไขครั้งส ...

ค่า ขอบคุณมากคะสำหรับกำลังใจ
110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-18 00:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kwn เมื่อ 2013-3-19 00:19
หมอชื่อดังเรื่องปากที่คุณพูดถึงก็เคสหลุดเยอะนะคะ  ...

จริงคะ หมอที่เราทำคือหมอย่านปิ่นเกล้าคะ
จะเป็นอะไรมั้ย  ถ้าเราจะบอกว่า  ปากจิ้มลิ้ม น่ารักดีอ่ะ  ดูเด็กๆดี  เราชอบนะ ไม่ได้พูดเอาใจ  หรือ ปลอบใจแต่อย่างใด  แต่เราพูดเรื่องจริง  ความคิดเรา  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nutty เมื่อ 2013-3-19 01:04

เราก็ทำปากบางมาได้สองปีแล้วค่ะ ตอนนี้ปากเราหนาขึ้นกว่าตอนแรกๆที่ทำนะคะ
ยังพอมีความหวังค่ะ เราเป็นกำลังใจให้ สุ้ๆๆนะคะ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันดีๆคับ อย่าไปคิดมากเลย ใจเย็นๆ เดี๋ยวคงมีทางแก้ไขคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-9-23 23:03
การศัลยกรรม ในสิ่งที่ต้องตัดออก น่าจะลงทุนหน่อยนะคั ...

หมอชื่อดังเรื่องปากที่คุณพูดถึงก็เคสหลุดเยอะนะคะ หึหึ

ขอหลังไมค์คะว่าทำที่ไหน. เพราะกำลังจะไปทำวันศุกร์นี้

หมอดังย่านปิ่นเกล้าคะ  โพสต์ 2013-9-6 12:05
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้