ดู: 1916|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาคะ จมูกกลับมาบวม TT

[คัดลอกลิงก์]
คือได้ไปทำจมูกมาเมื่อวันที่ 29

ตอนแรกเขียวน้อยมาก หายไวมากคะ

เป็นปกติแล้วเหลือแค่รอเข้าที

จน 2 อาทิตย์ผ่านมา

จำได้ว่าเคยอ่านเขาบอกให้งดแอลกอฮอ 2 อาทิตย์

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาได้กินเหล้าปั่นไปนิดหน่อย

ไม่ได้คิดว่าจะเป็นอะไร เพราะจมูกเหมือนหายดีแล้ว

วันนี้เกิดอาการบวมขึ้นมาอะคะ

บวมๆตึงๆ เลยกินยาแก้อักเสบกับยาลดบวม

ยุบลงนิดหน่อย แต่ก็ยังถือว่าบวม

ไม่ทราบว่าแบบนี้จะเป็นไรมัยคะ กลัวเป็นพังพืด TT

ตอนนี้ก็งดทุกอย่าง กลับมาประคบเหมือนเดิม

ใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 13:49:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ

ตอนนี้บวมเยอะสุดตรงหว่างติ้วอะคะ

ไปโดนจะเจบๆ

แต่ตรงปลายตึงๆเฉยๆคะ

ไม่คิดว่าจะหนักขนาดนี้ พรุ่งนี้ไปหาหมอ

หวังว่าจะไม่เป็นอะไร TT
ต้องระวังค่ะน่าจะเพราะแอลกอฮอนั่นหล่ะค่ะ จริงๆงดได้ซักเดือนก็น่าจะดีกว่านะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 11:05:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวจะอักเสบติดเชื้ออะคะ

ตอนนี้ยุบลงนิดเด๋ว แต่ก็ยังไม่เป็นปกติเลย จิตตกมากเลยคะ TT
น่าจะมีส่วนค่ะ แต่เคสเราคือวันที่5แล้ว เมื่อคืนร้องไห้ค่ะ แล้วมีน้ำมูกไหลเยอะมาก ตื่นมากลางดึกเพราะรุสึกปวดๆที่หว่างคิ้ว พอไปส่องกระจกแทบบช๊อกอ่ะ มันบวมม๊ากกกกกกกกกก แบบบวมๆโตๆ โด่งๆ เลยตกจัยมากอ่ะ ปวดด้วย รีบกินยาพาราแล้วประคบด้วยน้ำแข็ง จากนั้นก้อหายปวดค่ะ พอตื่นเช้ามาก้อก้อหายบวมแล้ว แต่รุสึกแสบตาตลอดเลย พลอยทามให้ตรงหว่างตาปวดๆด้วย  คิดว่าน้ำมูกเปนเหตุอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้