ดู: 2669|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฝันแบบนี้จัดได้ไหม กรุณาแนะนำผมด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ตามรูปเลยครับ

ปล.ตอนนี้คิดว่าจะไปถอนฟันด้วย ฟันซี่ีที่อุดบางซี่
จัดได้นะคะแต่ดูการ เกและยื่น ของฟันแล้วน่าจะต้องถอนฟันด้วยลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ปรึกษาหลายๆหมอเก็บข้อมูล ศึกษาเยอะๆมีอะไรจะได้ถามคุณหมอได้ เพราะเราต้องทำหลายปี เราก็จัดสามปี ถอดแล้วไม่ยอมใส่รีเทรนเนอร์ ฟันกลับมายื่นอีก
ต้นฉบับโพสต์โดย kwn เมื่อ 2012-8-11 00:27
อย่างนี้จัดได้สบายเลย รีบไปจัดเถอะค่ะ  เพราะการที่ค ...

ถูกต้องเลยครับ  การจัดฟัน จะทำให้เราใส่ใจ ในเรื่องความสะอาดของช่องปากมากขึ้น  รักฟันมากขึ้น   และฟัน จะอยู่กับเราได้นานขึ้นครับ  
ต้นฉบับโพสต์โดย kyu เมื่อ 2012-8-10 16:27
จัดได้ครับ  เีราก็เพิ่ง ถอดเหล็กใสีรีเทนเนอร์ ครับ ฟ ...

ใช่ครับ  อยู่ในเวลาประมาณ 3 ปี ครับถ้าฟัน ซ้อน เก ขนาดนี้   ผมเอง ใช้เวลา 5 ปี เพราะ ไม่ค่อยได้ไปหาหมอ  แฮะๆ

ใช้งบไปทั้งหมด  42000 ครับ ..........
อย่างนี้จัดได้สบายเลย รีบไปจัดเถอะค่ะ  เพราะการที่คุณฟันผุเยอะอาจมากจากการที่ฟันคุณเกซ้อนกันมาก จนทำให้มีส่วนที่แปรงฟันทำความสะอาดไม่ได้
จัดได้ครับ  เีราก็เพิ่ง ถอดเหล็กใสีรีเทนเนอร์ ครับ ฟัน เก ซ้อนกัน แต่ตอนนี้ เรียงตัวสวยแล้วครับ   ปล.  แบบ นี้ไม่มีปัญหานะครับ คุณหมอ จัดให้ได้หมด แต่อาจจะใช้เวลาเพราะว่า ฟัน เก  เยอะ

แสดงความคิดเห็น

มีคนบอกว่าใช้เวลา 3ปี จริงไหม  โพสต์ 2012-8-11 04:21
ได้ค่ะ ยิ่งฟันเก ฟันเบี้ยวหมอจะชอบจัดให้ แต่ถ้าฟันเรียงปกติแต่ยื่นนิดหน่อย หมอไม่ชอบจัดให้ เพราะถือว่าฟันปกติดี
แนะนำให้มาจัดฟันกับ พ.ปราณี และ พ.เศวดีภ์ที่ยันฮีค่ะ
ติดต่อ พลอย 089-9835956  (ผ่อนชำระเป็นงวดๆ)
พี่ยินดีให้คำปรึกษา จองคิว และดูแลก่อน-หลังการรักษาฟรีค่ะ
ปรึกษาหมอ เค้าทำได้หมด คับ
ได้หมดแหละ คับ
พี่ว่าน้องปรึกษาคุณหมอโดยตรงจะได้คำตอบที่ดีกว่านะครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 11:03:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.คิดมากเรื่องฟัน แย่จิตตก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้