ดู: 31301|ตอบกลับ: 95
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำตากับหมอกมลได้หนึ่งอาทิตค่ะจิงๆๆไม่อยากกังวลเพราะก่อนไปก้อศึกษามาดีแล้วว่าหมอกมลทำตาเป็นธรรมชาติ แต่เท่าที่สังเกตุตัวเองก้อไม่แน่ใจว่ามันผิดปกติรึป่าว ขอถามเป็นข้อๆๆนะคะ
1.ชั้นตาที่ทำมาดูใหญ่มากๆๆ หมอบอกว่าทำให้8 มิลนี่ใหญ่ไปไหมคะ ตอนนี้รู้สึกว่าตาดูลึกมากชั้นที่เย็บนี่เป็นร่องลงไปลึกเลยค่ะ อยากทราบว่ามันจะค่อยๆๆตื้นขึ้นหรอคะ
2.หางตามีรอยชั้นตาเหมือนตีนกาค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดจากการบวมหรือเกิดจากอะไร เวลายิ้มตรงชั้นจะเป็นรอยขึ้นมาเลย เพื่อนๆๆเป็นกันบ้างไหมคะ เพราะปกติไม่มีตีนกาค่ะ ขอรบกวนถามคนที่เคยทำแล้วเป็นนี่เวลายุบมันจะหายมั้ยคะ
ขอบคุณเพื่อนที่มีน้ำใจสละเวลาตอบนะคะ รบกวนด้วยนะคะ กลุ้มใจมากๆๆๆๆ เครียดจนไม่อยากกินข้าวเลย เพิ่งรู้เดี๋ยวนี้เองว่า เวลาทำแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่คิดนี่ทุกข์ใจมากๆๆเลยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ จะรอค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-9 21:55:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอนลงรูปหน่อยได้มั้ยคะ ลงไม่ได้tag แล้วแต่เค้าบอกว่ามันคนละนามสกุล แล้วไอ้เรื่องตาบวมนี่ถ้าตาเล็กที่สุดนี่หมายความว่ามันหายบวมหรอคะ หรือว่าไม่เกี่ยว คือพอตอนกลางคืนชั้นมันจะเล็กมากๆๆๆๆตาเหลือจิ๊ดเดียว ไม่ค่อยชอบค่ะแต่ตอนกลางวันมันจะใหญ่หน่อย ก้องงชีวิตตัวเองอยู่ค่ะเนี่ยว่าหายบวมนี่คือยังไง สามอาทิตแล้วนะคะเนี่ยเฮ้อออกลุ้มใจจัง
แล้วตอนนี้ตา เป็นงัยกันบ้าง update ให้ดูหน่อยค่ะ เพราะเราเองก็ไปทำมาได้ ประมาณ 18 วันแล้ว ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ คือ ชั้นตาหนา (10มม)+ลึก + กรีดไม่เท่ากันค่ะอยากรู้ว่ายุบลงแล้วกี่%คะ จะได้มาเทียบกะตัวเองค่ะ ดีจังนะค่ะที่มีเพื่อน ๆ คอยแชร์ประสบการณ์จะได้คลายกังวลบ้างค่ะ
ดีใจด้วยนะค่ะคุณก้อย  ที่ได้ตาสวยสมใจ
อ่านข้อความที่คุณก้อยโพสต์ตั้งแต่ต้น  รู้สึกว่าคุณก้อยดูเครียดมากๆๆๆๆๆๆเลย
แต่สุดท้ายก็ดี  แต่ขอถามค่ะว่า  คุณก้อยได้ไปแก้ตากับคุณหมอมาหรือเปล่าค่ะ
หรือว่าปล่อยไปเรื่อยๆๆจนครบ 6 เดือนอ่ะค่ะ
ทำกับหมอกมล 7มิล ผ่านไปสองปีแล้ว ชั้นเหลือกะติ๊ดเดียว เป็นสองชั้นหลบใน ย้อนกลับไปได้จะให้หมอทำให้สัก 9 มิล
ทำตาสองชั้นมาแนะนำอย่ากินเยอะนะครับ เดี่ยวชั้นจะหาย เหมือนผม อิอิ
หาคลินิคศัลยกรรมแถว ชม  ปรึกษาก่อนดีมั๊ยค่ะ เพราะหลายความคิดย่อมดีกว่า หมอยังไงเขาเรียนมาแนวๆๆเดียวกันอยู่แล้ว
เรา ก้อเพิ่งไปทำตากับบคุณหมอมา นับวันนี้ก้อได้หนึ่งเดือนแล้วตาก้อดูไม่ค่อยเท่ากันอยู่ดีแต่ก่อนหน้ามันเล็กข้างใหญ่ข้าง จนครบเดือนนึงแล้วเริ่มเห็นวี่แววมาบ้างมาน่าจาเท่ากานอีกในไม่นาน ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเครียด เดว ศัลยกรรมเพื่อความสวยจะเป็นเพื่อไม่สวย    อีกหน่อยก้อดีเองคร่ะ
ตอบกลับ 92# koikoi

ขอบคุณม้ากมากคุณก้อย ตอนนี้ตาพี่ยุบลงมากกว่าเดิม แต่อย่างไงชั้นตายังดูหนามากแถมไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัด คิดว่ามันคงไม่เล็กลงแล้วล่ะ ที่หายหน้าไปนานเพราะว่าพี่กลับมาอเมริกาได้ 5 เดือนกว่าแล้ว อยากจะกลับไปเมืองไทยไปให้หมอกลงแก้ให้เล็กลง แต่อีกใจหนึ่งก็กล้วว่าแก้ไปแล้วยิ่งแย่กว่าเดิม เคยอ่านเจอว่ามีคนไปแก้กับหมอกมลหลายครั้งแต่ไม่ได้ผล  ตอนนี้ต้องกรีด eye liner ช่วย เพราะไม่งั้นจะดูใหญ่มาก ไม่รู้ว่าคิวหมอกมลนานไหม เห็นว่าช่วงปิดเทอมคิวจะยาว  เออ พี่จำไม่ได้เรื่องที่เคยเจอกันที่เคาร์เตอร์ Mac อยากเห็นตาของคุณก้อยตอนนี้ว่าเป็นอย่างไร จะได้ดูว่าหน้าคุ้น ๆ หรือไม่ ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณก้อยช่วยลงรูปด้วยค่ะ
ของเราคอยุ่ตัวแล้วเพราะ  6เดือนแล้วง่ะ ไม่น่าจะยุบแล้ว อยากชั้นตาเล็กๆๆบางๆๆจัง จำไม่ได้ว่าตอนทำหมอให้เราดูรึป่าวว่าแค่ไหนดี เพราะตอนทำนี่ไม่ได้ตั้งใจจะไปทำตา จะไปทำจมูกง่ะ แต่หมอบอกว่าให้ทำตาก่อน เราก้เลยทำไปแบบงงๆๆ ทำแบบกรีดเอาไขมันออกนี่แก้ได้ป่ะคะ วานช่วยตอบที
ตอบกลับ 20# iamnoonz

อ้าว หมอบอกว่าใหญ่ๆๆแล้วแก้ไม่ได้เหรอ ซวยแล้วไง ของเราว่าเรามันใหญ่ง่ะ
คุณก้อยนึกว่าบินไปอก้ตาที่เกาหลีแล้วซะอีกนะคับ ยินดีด้วยนะคับ แต่น่าเสียดายเรื่อง แก้ตาน่าจะเชื่อหมอ แต่ก็ยินดีด้วยจริงๆคับ หายไปนานเลย
คุณก้อย ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ โชว์รูปหน่อยซิ พี่กำลังจะไปแก้ตากับหมอกมลเหมือนกัน
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-21 01:12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ...คุณpoondarick ก้อยคุ้นหน้าพี่มาก ถ้าจำไม่ผิดเราเคยเจอกันที่เคาท์เตอร์ MAC ป่าวคะ นั่งแต่งหน้าข้างกันน่ะค่ะ เพราะได้ยินพี่บอกว่าทำตามาที่หมอชาตรีน่ะค่ะ แล้วบอกว่าตาก้อยชั้นเล็กน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่ป่าว ถ้าใช่ก้อยคือคนนั้นน่ะค่ะ ก้อยทำกับหมอกมลนะคะ ไม่ใช่หมอวิมลค่ะ แต่เท่าที่เห็นน้องทำกับหมอวิมลมาก้อสวยนะคะ ลองไปปรึกษาดูก่อนได้ค่ะ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-21 01:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 90# koikoi
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-21 01:02:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ตาก้อยก้อจะเข้าหกเดือนแล้วนะคะ อยากบอกว่าตีนเป็ดดีขึ้นมากๆๆๆแล้วค่ะ มีอยู่นิดหน้่อย แต่ก้อพอรับได้ค่ะ ส่วนชั้นตา มันเล็กลงมากจิงๆๆด้วยค่ะ เกือบเท่าชั้นตาเดิมเลย เพียงแต่ว่าที่หางตาจะมีชั้นมากขึ้นมานิดนึงค่ะ ถามว่าสวยกว่าเดิมมั้ย เท่าที่ดูรูปเก่าๆๆ ก้อรู้สึกว่าตาหวานขึ้นนิดนึงนะคะ โดยรวมก้อคิดว่าพอเข้าที่ก้อโอเคแล้วค่ะ คนที่รู้จักกันไม่มีใครทักเลยว่าไปทำตามา มีแต่เหมือนไปทำจมูก เพราะพอตามันลึกขึ้นจมูกเลยดูโด่งค่ะ คิดว่าคนที่ชอบตาเกาหลีทำกับหมอกมลน่าจะชอบมากๆๆนะคะ ตาก้อยนี่ตอนนี้เป็นแบบหัวตาปิดหางตาเปิดจิงๆๆเลย อยากจะบอกว่าหมอแกก้อทำดีนะคะ จากที่ตอนแรกนอยๆๆมากๆๆ ตอนนี้ก้อเริ่มรู้สึกแล้วว่าแกทำดี ธรรมชาติดีค่ะ ตอนแรกแกบอกจะตัดหนังตาให้ตาจะได้ดูกลมโตกว่านี้ แต่โวยวายไม่เอา แกเลยแค่กรีดแล้วเย็บ พอมาตอนนี้เริ่มสงสัย ว่าถ้าเชื่อแกอาจจะสวยกว่านี้ก้อได้555 คิดว่าคงไม่แก้แล้วคะ เพราะหน้าตอนนี้ค่อนข้างจะเหมือนเดิมแล้ว แต่มีชั้นขึ้นมาจิ๊นึง สำหรับคนที่อยากจะแก้ชั้นตาให้เล็กลง คิดว่าหมอกมลทำได้นะคะ อาจจะคนเดียวในประเทศด้วยซ้ำไป แล้วก้อคนที่พึ่งทำใหม่อยากให้รออย่างน้อย 6 เดือน ถึง 1 ปีนะคะ ถ้ารอได้เข้าใจหัวอกคนอยากแก้เลย แต่อย่างกรณีก้อยรู้เลยว่าคิดถูกที่ไม่แก้มันเป็นอย่างที่เค้าบอกกันจิงๆๆค่ะ ว่ามันจะเล็กลงตอนแรกก้อไม่เข้าใจมันจะเล็กได้ยังไง แต่หนังตามันจะตกลงเรื่อยๆๆเองค่ะ แล้วอยากจะแนะนำอีกอย่างนึงว่า คนที่ทำตามาใหม่ๆๆถ้าอยากให้ตาหายเร็ว ให้ออกกำลังกายนะคะ เช่นการวิ่งหรือเดินเร็ว พูดจิงๆๆนะคะ ว่าชั้นตาจะยุบเร็วขึ้น ตอนแรกเคยได้ยินหมอคนนึงบอกแต่ไม่เชื่อ ตอนที่ท้อใจไม่รู้ทำไงก้ออกกำลังกาย มันยุบเร็วจิงๆๆนะคะ นี่ยังงงเลย คิดว่าคงเป็นเพราะเวลาเราออกกำลังกาย ทำให้เลือดเราสูบฉีดเช่นเวลาเราวิ่งแล้วหน้าแดงน่ะค่ะ พอเลือดไปหล่อเลี้ยงแผล ต่างๆๆ ทำให้มันสมานเร็วขึ้นนะคะ สังเกตได้เลยว่าเวลาเป็นแผลจากสิวหรืออะไรก้อตามถ้าออกกำลังกายแผลจะหายเร็วขึ้น ลองไปทำดูนะคะ ทำมาแล้วไม่โกหกค่ะ เข้าใจจิงๆๆว่ากลุ้มใจ ถ้ารอแล้ว ออกกำลังกายแล้ว ไม่ไหวจิงๆๆ ให้ลองไปปรึกษาหมอกมลดูนะคะ ไปปรึกษาก่อน แล้วค่อยเอามาคิดดู ทุกอย่างอยากให้คิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะคะ อย่างน้อยให้รู้เลยว่าตานี่แก้ได้ค่ะ ยังไม่ต้องกังวล ใหญ่ไปเล็กได้ เคยเห็นคนทำมาแล้วได้พูดคุยด้วยหลายคนเลย เค้าก้อพอใจกันนะคะ ใจเย็นๆๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ ถ้าอยากรู้อะไร ถามมานะคะ จะช่วยเต็มที่ค่ะ
บอกหมอว่า มาเก็บหนังตาที่ตก และเอาชั้นเดิม ไม่รู้ทำไมแกทำชั้นใหม่และชั้นหนาให้ เป็นคนตาเล็ก และมีตาสองชั้นอยู่แล้ว ชั้นเล็ก แต่หลบใน แต่ก็ชอบของธรรมชาติที่พ่อแม่ให้มา จากที่ได้อ่านจากเวปของ Dr. Meronk คิดว่า หมอตัดไขมัน และหนังออกมามากไป ชั้นเลยสูงและลึกเกินไป ทำให้ตากลมเหมือนตากบ
ทำมาได้ 2 เดือนแล้ว ดูจากรูป สองรูปสุดท้าย
ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ขอให้ตายุบเข้าที่เร็วๆนะคะ อย่าไปมองมันมาก  ทำลืมๆไปบ้าง เดี๋ยวก็ยุบค่ะ
แก้ไขล่าสุด Poondarick เมื่อ 2010-3-25 15:31

มีปัญหาชี้นตาหนาเตอะ และชั้นตาไม่เท่าก้ันอย่างเห็นได้ชัดคล้ายคลึงเป็นคุณ Koikoi  แต่ไม่ได้ทำกับหมอวิมล ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกันกับหมอวิมลเชียงใหม่แลนด์หรือปล่าว  ของดิฉันกับหมอชาตรีที่คลีนิคกลางเวียง(เชียงใหม่๗ทำมาได้สองเดือนแล้ว แต่ชั้นยังใหม่มาก กลุ้มใจมากๆ กลับมาคุยกับหมอแล้ว หมอไม่สนใจ เพราะแกมีคนไข้มาก ไปปรึกษาหมอที่ห้วยแก้วและขอให้แกช่วย หมอไม่กล้าทำ เพราะกลัวมีปัญหา แกบอกว่าชี้นใหญ่ทำให้เล็กลงทำยาก ไม่เหมือนกับชั้นเล็กทำให้ใหญ่ขึ้น เพราะชั้นที่แก้ไขใหม่ จะไปติดชั้นเดิม แกบอกว่าเคยได้ยินคนอื่นทำ โดยเอาไขมันรองชั้นเดิมที่รื้อ กันไม่ให้ติด หมอบอกว่าต้องทำใจ ทุกวันนี้ก็ยังไม่หมอความพยายามหาทางแก้ไขด่วนสุด เออ มีพี่คนรู้จักเขาก็ไปทำกับหมอชาตรีและมีปัญหาชั้นตาใหญ่ไป ทำไป 1 ปี กลับไปให้หมอแก้ ทำมา  7 เดือนแล้วชั้นยังอยู่  ตอนก่อนจะทำ ก็บอกหมอแล้วว่า เอาชั้นเดิม แกคงลืมเพราะคนไข้มาก วันที่ดิฉั้นทำ แกมีั case 20 กว่าราย ทำนม 4 ราย ตัดคาง ราย นอกนั้นเป็นตา และจมูก

อยากถามคุณ KoiKoi ว่าตอนนี้คุณเป็นไงบ้าง ได้แก้ไขหรือยัง

เออ รูปก่อนทำและหลังทำของดิฉัน

ก่อนทำ

หลังทำ 2 อาทิตย์

หลังทำ 3 อาทิตย์

หลังทำ 2 เดือน

หลังทำ 2 เดือน ชั้นตาไม่เท่ากัน
เครียดด้วยคนแล้วนี่ เพราะเราก็ จะไปแก้อาทิตย์หน้าแล้ว ทำหรือไม่ทำดี กลัววววววว มากตอนนี้
อืมยิ่งอ่านของคุณก้อยก็ เครียดเหมือนกัน ของเราก็ชั้นใหญ่กลัว ชั้นตาไม่ยุบเหมือนกันค่ะ

เปนกำลังใจให้คุณก้อยนะค่ะ กลุ้มเหมือนกัน
ลองไปดูที่ คลีนิคหมอหลุยส์นะครับ ผมทำมา6 ปีแล้วไม่มีปัญหาเลย ทำตอนอายุ21 อ่ะ วันที่ทำเสร็จยังไปนั่งกิน Mk ได้ตามปกติได้อย่างเพลิดเพลินคร๊าบ ชั้นตาก็สวยธรรมชาตินะ ออ...ผมทำแบบไม่มีแผลกรีดอ่ะคับ  ประมาณ2 อาทิตย์ชั้นก็พับเนียนสวยแบ๊วเป็นธรรมชาติแล้วครับ  ตอนแรกผมก็จะทำกับหมอกมล ยูเนี่ยนแต่ดูจากคนใกล้ตัวที่ทำมาแล้ว3-4 เดือนก็ยังไม่เนียนเลย บางทีเวลามองหน้าเค้าใกล้ สบตาอ่ะ ก็รู้ว่าคนนี้ไปทำศัลยกรรมตาสองชั้นมา ผมเลยตัดสินใจไม่ทำกับหมอกมลทั้งๆที่ผมน่ะสนิทกับหมอมากๆ ยังไงก็ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ลองดูเป็นอีกทางเลือกนะครับ จะได้สวย หล่อ แอ๊บแบ๋ว สมใจ กันทุกคนนะคร๊าบ...
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-28 20:32:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะรอให้ครบ 6เดือนค่ะ ไม่อยากรีบแก้กัวยิ่งกว่าเดิม ตอนนี้เท่าที่ดูยังไม่หายบวมนะคะ เพราะข้างขวาเนี่ยเวลามองข้างบนมันรั้งๆๆตึงๆๆอยู่ค่ะ รอๆๆๆ ใครที่คิดจะทำตา คิดดีๆๆนะคะ เพราะว่าตาเนี่ย แก้ยากกกกมาก ถ้าเป็นไปได้ทำน้อยดีกว่าทำมากค่ะ เพราะชั้นเล็กแก้ไปใหญ่เนี่ยสบายมาก แต่ใหญ่ไปเล็กยากมากๆๆนะคะ ฝากไว้เป็นข้อคิดค่ะ
เอาใจช่วยนะค่ะ
เรามีปัญหาเรื่องหนังตาตกค่ะ ปกติเป็นคนตา 2 ชั้นอยู่แล้ว แต่พอหนังตาตก จะเหลือแค่ชั้นเดียว เพิ่งมาตกช่วง 1 ปีที่ผ่านมา จนดูหน้าตาไม่สดใส แต่งหน้าก้อไม่สวยเลย ดูแ่ก่มาก เราอายุ 35 แล้วค่ะ แต่คนมักคิดว่าเรา 30 อ่ะจิงๆ อิอิ แต่พอหนังตาตกนี่สิ โดดไปเหมือนอายุสัก 45 แล้วก้อเหมือนคนเพิ่งตื่นนอนตลอดเวลา ก่อนทำตา ตาเราก้อถือว่าสวย ใช้ได้ค่ะ เพราะตอนชั้นตาเราไม่ตก จะมีคนชมตลอดว่าตาสวย แต่จะมีปัญหาในวันที่นอนดึก พอได้นอนแล้วตื่นขึ้นมา ตาจะตกเหลือชั้นเดียว และจะเป็นตาชั้นเดียวไปทั้งวันเลย ช่วงระยะ 1 ปีที่ผ่านมา เราทำงานด้านคอมพิวเตอร์ งานเยอะ นอนดึกทุกคืน จนหนังตาตกตลอด ไม่ไหวแล้วค่ะ ไม่อยากเห็นหน้าตัวเองโทรมอ่ะ เลยตัดสินใจไปทำตาเลย แต่ก่อนทำเราก้อไปหาฤกษ์ดีๆ ทำด้วยค่ะ ไม่ใช่ทำเมื่อไหร่ก้อได้ อิอิ เชื่อเรื่องดวงนิดหน่อยอ่ะ สรุป..เราไปทำมาแล้วค่ะ ทำแบบกรีดสั้น คือหมอจะกรีดที่กลางเปลือกตา แผลยาวประมาณ 1 เซนกว่าๆค่ะ เพราะเราบอกหมอว่าเอาแบบธรรมชาติ ไม่เอาชั้นตาใหญ่ค่ะ อีก2วัน จะครบ 4 อาทิตย์ แต่ยังไม่อยากเอารูปมาลง เพราะตาเรายังบวมอยู่ กะว่า รออีกประมาณ 2 เดือน ให้ตาเข้ารูปจริงๆ แล้วจะเอามาโพสท์ใหุุ้ดูกันค่ะ เพราะเราถ่ายรูปไว้ตั้งแต่วันแรกเลย แต่เรามีลิ้งค์นี้ค่ะ ได้ประโยชน์มากๆ สำหรับการตัดสินใจทำตาน่ะค่ะ เราเพิ่งเซิร์ทเจอตอนที่เราทำตาแล้ว เพราะเครียดมากกลัวชั้นตาหนาๆตอนนี้ จะไม่ยุบ แต่พอเจอลิ้งค์นี้แล้วก้อมีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ ลองดูนะคะ http://www.bloggang.com/viewblog ... roup=1&gblog=16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้