ดู: 42574|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครบ 1 เดือนแต่แผลยังไม่หาย ทำไงดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้มีปัญหาค่ะ  คือทำจมูกมาได้ 1 เดือนกับอีก1อาทิตย์แต่แผลยังไม่หายสนิท คือยังมีเลือดซึม และมีน้ำเหลืองๆด้วย ไม่แน่ใจว่าเปงน้ำเหลืองหรือป่าว  แต่ไม่มาก เพื่ลๆคนไหนมีปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ แล้วมีวิธีรักษาอย่างไร แผลถึงจาหาย อ่าค่ะ  แล้วปลายจมูกยังบวมอยู่ค่ะ บามข้างเดียว  ตอนนี้กิงยาแก้อักเสบทุกวันเลยค่ะ   วานกูรูผู้รู้ช่วยบอกวิธีหน่อยน่ะค่ะ  อยากหายเร็วๆ

ขอบคุงล่วงหน้าน่ะค่า
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 16:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ maegii ตั้งกระทู้

หมอบอกว่าไม่ต้องประคบค่ะ  แต่ก็ประคบบ้างนิดหน่อย จมูกหายบวมแล้วเหลือแต่ที่ปลายค่ะ แผลยังไม่หายอ่ะค่ะ   
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-29 11:59:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mamasa เมื่อ 2012-8-25 20:58
เอาออกแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ  จมูกเหมือนเดิมป่า ...

ตอนนี้ก้ผ่านมาหลายเดือนแล้วจมูกก้ปกติค่ะแต่ก้ไม่เหมือนเดิม100% ทรงจมูกก้เปลี่ยนนิดหน่อยตรงปลายค่ะเหมือนมันบวมไม่ยุบอ่าค่ะ แต่ถ้าไม่สังเกตุก้จะไม่เหงอ่าค่ะ
เอาออกแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ  จมูกเหมือนเดิมป่าว  อยากเอาออกบ้างค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย spy_pin เมื่อ 2012-4-11 23:08
ตัวเองไม เอาออกเลยอะ มันไม่สวยหรอ แล้วไปทำกับหมอไห ...

เราอึดอัด และรำคาญ ปวดหนึบๆที่หัวตา ระหว่างคิ้ว และก็ไม่ชอบทรงมันด้วยค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย spy_pin เมื่อ 2012-4-10 16:32
เราทำมาได้2อาทิดเอง รู้สึกเหมือนไม่ได้ทำเลย หมดไปต ...

ตัวเองไม เอาออกเลยอะ มันไม่สวยหรอ แล้วไปทำกับหมอไหนคะ ทำมาแพงใหม่อะ น่าจะเอาไว้สักสองสามเดือนอาจจะสวยก้อได้ ของเราอะ สวยแต่โด่งไม่พอ เลยอยากแก้เอาดด่งๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-9 19:05
ตัวเองทำมานานหรือยังค่ะ ถ้าจะแก้ทำใหม่ก็น่าจะ 3 เดื ...

เราทำมาได้2อาทิดเอง รู้สึกเหมือนไม่ได้ทำเลย หมดไปตั้งสองหมื่นอะ อยากแก้ให้ดูคมๆเปรี้ยวหน่อย สองเดือนพอแก้ได้มะ สามเดือนนานไปอะ

แสดงความคิดเห็น

อยากรู้เอาออกหมอท่าไหนดีค่ะ เราจะเอาออกละคะจมูอักเสบ  โพสต์ 2012-4-17 18:16
คิดว่าได้ค่ะเพราะแผลและอาการบวมคงจะหายแล้ว แต่ก็แล้วแต่หมอแต่ละท่าน  โพสต์ 2012-4-11 09:46
ต้นฉบับโพสต์โดย spy_pin เมื่อ 2012-4-9 00:57
เราอยากเสริมใหม่อะ เพราะมันโด่งนิดเดวเอง ถ้าเราจะท ...

ตัวเองทำมานานหรือยังค่ะ ถ้าจะแก้ทำใหม่ก็น่าจะ 3 เดือนก่อน แต่เราทำแค่เดือนเดียวและก็เอาออกเลย เพราะเรารำคาญ อึดอัด และก็ไม่เหมาะกับหน้า
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-8 17:21
ไหมละลายประมาณ 3 อาทิตย์ ก็จะหลุดไปเองค่ะ ใจเย็นนะค ...

เราอยากเสริมใหม่อะ เพราะมันโด่งนิดเดวเอง ถ้าเราจะทำใหม่เอาแบบโด่งๆเราต้องรอกี่เดือนคะถึงทำใหม่ได้
ต้นฉบับโพสต์โดย spy_pin เมื่อ 2012-4-8 14:11
ของเราทำมา12วันแผลก้อยังไม่ยอมหายเลย ยังเจ็บแผลนิดห ...

ไหมละลายประมาณ 3 อาทิตย์ ก็จะหลุดไปเองค่ะ ใจเย็นนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย spy_pin เมื่อ 2012-4-8 14:11
ของเราทำมา12วันแผลก้อยังไม่ยอมหายเลย ยังเจ็บแผลนิดห ...

ไหมละลายประมาณ 3 อาทิตย์ ก็จะหลุดไปเองค่ะ ใจเย็นนะค่ะ
ของเราทำมา12วันแผลก้อยังไม่ยอมหายเลย ยังเจ็บแผลนิดหน่อยไม่มาก แต่แผลแค่นี้เราคิดว่าน่าจะหายได้แล้วอะ ปกติเพื่อน ทำมาครบ1 อาทิดหมอนะดดูแผลใช่ไหมคะ ทำไมหมอเรานัดอีกทีตั้งสามอาทิดเลยอะ รู้สึกนอยเรื่องแผลมันแปก แดงตกสะเก็ดแต่ มันไม่หาย แล้วไหมละลายจะหลุดนานสุดแค่ไหนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย toon-toon เมื่อ 2011-12-8 17:25
ตอบกระทู้ Eyelid ตั้งกระทู้

ของคุงค่ะ   กัวจมูกจาบุ๋มอ่ ...

ไม่บุ๋มหรอกจ้า มันไม่ได้ทะลุ แต่มันจะหย่อนยานนิดหน่อย ไม่น่าเกลียดหรอกจ้า อย่ากังวลเด๋วเครียดแล้วไม่สวยน๊า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-8 17:25:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ของคุงค่ะ   กัวจมูกจาบุ๋มอ่ะค่ะ
ใจเย็นๆ ค่ะ เด๋วอีก 6 เดือนสวยอีกครั้งค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-8 12:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะไปหาหมอมาแล้วค่ะ  ฮือๆๆ เศร้ามาก ศุกร์นี้ต้องเอาซิลิโคนออกอ่าค่ะ   แล้วอีก 6 เดือนถึงจาเสริมใหม่ได้กลัวว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิมอ่ะ  หลังจากเสริมมาก้ไม่เปลื่ยนแปลงเท่าไหร่ เพื่ลดูไม่ออกว่าทำมา(ของเดิมมีปลายอยู่แล้วแค่ไม่ค่อยมีสัน คือไม่ได้แหมบพอมีอยู่บ้าง )
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-8 12:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แถวเมเจอร์รัชค่ะ
ครับสู้ๆๆครับบบ
หมออะไรพอจะบอกได้ไหมค่ะ
หมออะไรพอจะบอกได้ไหมค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 16:05:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ truss10 ตั้งกระทู้

ขอบคุงน่ะค่ะหมอเข้าวันพุทธเด๋วลองแวะไปดูค่ะ
ถ้ามีน้ำเหลืองไหล ต้องรีบไปหาหมอเลยนะครับ เพราะตอนแรกผมหายช้า ก็คิดว่ามัน นานหายช้าจัง ต้องรีบไปหา หมอ แล้วถ้าบวมอยู่ด้วย  บางที่เรื่องของอาหาร ที่เรากินไปโดยไม่รู้ตัว

หมอบอกให้รีบไปหาหมอ ถ้าแสดงว่ามีน้ำเหลือง ออก มันจะอักเสบ

ของผมไปหาหมอฉีดยา เลยครับห้าเข็ม วันละเข็ม แล้วก็ ทานยาแก้อักเสบชนิดรุนแรงง เลยครับบ

สู้ ๆๆนะครับ
ได้ประคบน้ำแข็งป่าวจ๊ะ กินน้ำมะพร้าวเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนนั้นเมธ์ กินแทนน้ำเปล่าเลยอ่า แล้วทานยาน้ำพญาวานร 2 อย่าง

ไงก็ไปหาหมอดีกว่าน่ะ สู้ๆๆๆๆ หายไวๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 10:04:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหามาแล้ว  ตอนครบ3อาทิตย์ อ่าค่ะ  แต่ม๊เหงคุงหมอจาว่าอาไรเลย บอกแค่ว่าให้กิงยาแก้อักเสบต่อ อ่ะค่ะ ก้หายไปสัก 2อาทิตย์ แต่ตอนนี้ก้กลับมาเปงเหมือนเดิม  ก้เลยซื้อยามากิงอีกรอบ ตอนนี้เหมือนแผลมานเริ่มแห้งเปงสะเก็ด แต่ว่าปลายยังบวมอยู่ข้างนึง ไม่ยุบสักที แต่ยังมีน้ำเหลืองไหลนิดหน่อย ก้ว่าจาไปหาอีกรอบ แต่ก้กัวว่าคำตอบจาเหมือนเดิม  
รีบหาหมอเลยนะจ่ัะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้