ดู: 27756|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับคุณหมอชัยโรจน์ค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Taturk เมื่อ 2011-11-6 15:55

สวัสดีค่ะ.. พอดีเป็นน้องใหม่ของดั้งโด่งดอทคอม เห็นพวกเพื่อนพ้องน้องพี่ รีวิวการทำศัลยกรรมต่างๆ มาก็หลายกระทู้ วันนี้ถึงคิวที่ตัวเองได้ขึ้นเขียงก็เลยอยากมารีวิวบ้างค่ะ.. ^^

ก่อนอื่นต้องบอกว่า.. เป็นคนกลัวการทำศัลยกรรมมากๆ แต่ก็อยากสวยค่ะ อิอิ เลยรวบรวมความกล้า ตัดสินใจทำจมูกก่อน
ใช้เวลาศึกษาหาข้อมูลก็นานพอสมควรอยู่ .. อ่านจากกระทู้รีวิวในดั้งโด่งบ้าง สอบถามจากเพื่อนๆ ที่เคยมีประสบการณ์บ้าง จนได้ข้อมูลที่เพียงพอต่อการตัดสินใจ และก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

เราตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอชัยโรจน์ เนื่องจากเพื่อนแนะนำมา ว่าคุณหมอมือเบามาก ทำไม่เจ็บ และคุณหมอก็ใจดีมากๆ ด้วยค่ะ ^^ ที่สำคัญเห็นผลงานของคุณหมอบนใบหน้าของเพื่อนแล้วก็ทำให้ยิ่งมั่นใจยิ่งขึ้นด้วยค่ะ ^^

ได้คิวนัดทำในวันที่ 1/11/11 พอดี.. (เลขสวยมั๊ยค่ะ ^^) คุณหมอนัดเวลา บ่ายโมงค่ะ (ก็ 1 อีกแล้วเนาะ)

มาถึงคลีนิกประมาณ 12.30 น. มาถึงก็วัดความดัน กรอกเอกสารนิสหน่อย แล้วพี่พยาบาลคนสวยก็ให้ไปนั่งรอที่มุมโซฟาค่ะ คุณหมอเดินแวะเข้ามาทักทาย.. พอตรวจเช็คดูจมูกอีกครั้ง คุณหมอจับๆ แล้วก็บอกว่าควรจะทำอย่างไร และจะออกมาในรูปแบบไหน ส่วนเราก็ตามใจคุณหมอเลยค่ะ.. ให้คุณหมอทำให้ดีๆ ออกมาสวยก็พอใจแล้วล่ะ ^^

นั่งรอไม่เกิน 15 นาที.. พี่พยาบาลก็เดินมาพาไปล้างหน้าทำความสะอาดจมูก พี่พยาบาลผูกผมให้เสร็จแล้วก็กดน้ำยาฆ่าเชื้อมาให้ค่ะ มีสีออกเหลือง คล้ายกับยาใส่แผลเบตาดีนยังไงยังงั้นเลยค่ะ ส่วนเรื่องกลิ่นนี้ไม่ต้องพูดถึง -_-"

ล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ 2 ครั้ง .. เสร็จแล้วก็มานอนรอในห้องพักฟื้อค่ะ .. ผ่านไป 15 นาที .. พี่พยาบาลคนเดิมก็นำครีมที่เป็นครีมทาให้ชา มาแต้มบริเวณจมูก โดนเน้นที่สันจมูกและปีกจมูกค่ะ จากนั้นก็เอาเทปกาวปิดไว้ (ที่นี่เค้าต้องการให้คนไข้เจ็บน้อยที่สุดค่ะ ^^) จากนั้นพี่พยาบาลผู้ชายอีกคนหนึ่งก็นำยามาให้ และพูดว่า.. "น้องทานยาแก้เครียดก่อนนะครับ"

ก่อนเดินออกจากห้องไป พี่พยาบาลยิ้มและหันมาพูดว่า "หลับได้นะค่ะ...อีกประมาณ 30 นาที คุณหมอจะมาฉีดยาชาให้ค่ะ"

เราก็นอนเล่น..ในใจก็คิด เอ..จะออกมาเป็นยังไงนะ // ตื่นเต้นจังเลยแห๊ะ.. // บลาๆๆๆๆๆ

ผ่านไป 30 นาที.. คุณหมอเดินเข้ามาด้วยใบหน้ายิ้มแล้ว เด่วหมอขอฉีดยาชาหน่อยนะ... คุณหมอก็ชวนคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้.. บลาๆ เรื่องน้ำท่วม.. เรื่องเรียน.. เรียนทีทำงาน.. มากมาย ผ่านไปแล้ว.. เอ๊ะ.. ไม่รู้สึกเจ็บเลยอ่า... คุณหมอถามว่าเจ็บไหมครับ..  ก็บอกว่าไม่เจ็บค่ะ.. คุณหมอก็พูดต่ออีกว่า... ตอนผ่าตัดก็ไม่เจ็บหรอก..ไม่ต้องกลัว 555 แบบนี้ก็ใจชื้นขึ้นเยอะเลยค่ะ

นอนรอยาชาออกฤทธิ์.. ผ่านไป 15 นาที ตอนนี้ก็เวลา บ่าย 2 โมงกว่าๆ พี่พยาบาลก็เดินมาตามให้ไปยังห้องผ่าตัด
กรี๊สสสสส ... นี่ฉันจะได้จมูกใหม่แล้วหรอ !!!

เดินมาถึงห้องผ่าตัดเล็ก พี่พยาบาลก็ให้เราล้างหน้าอีกครั้งหนึ่งก่อนที่จะผ่าตัด จากนั้นก็ขึ้นนอนบนเตียงผ่าตัดเลย ในใจเต้นแรง..ตื้นเต้นมั่กๆๆ... จากนั้นพี่พยาบาลก็มาเซ็ทๆๆ ทุกอย่าง ผ่านไปประมาณ 15 นาที.. คุณหมอก็เข้ามา แล้วก็เริ่มการลงมีด...ว๊ากกกกกกกก

ความรู้สึกตอนนั้นตื่นเต้นมากกกกก... (มากจริงๆ นะ) ไม่รู้สึกเจ็บ.. แต่รู้สึกเหมือนมีใครมาทำอะไรกับจมูกเราอยู่....

และเวลาก็เดินมาถึง 16.30 น. หรือ 4 โมงครึ่ง นั่นแหละค่ะ.... เสร็จแล้ว.. เย่ๆๆๆ ^^

คุณหมอเรียกพยาบาลมาดู แล้วก็ชมว่าสวย.. กรี๊สสสสส สวยค่ะสวย....

พอทำเสร็จ...ก็ลุกขึ้นเดินมาห้องพักฟื้นอีกครั้ง ..... พี่พยาบาลผู้ชายคนเดิมเดินมาแล้วบอกให้เรากินยาแก้ปวด เราก็ทำตามอย่างว่าง่าย ^^

เสร็จแล้วก็ออกมารับยาหน้าเคาเตอร์.. กลับบ้านจ้า ^^

**** ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดไหมนะค่ะ มีนัดตัดไหมวันที่ 8 หรือวันอังคารที่จะถึงนี้ค่ะ.. เป็นกำลังใจด้วยนะค่ะ

อ่อ... แล้วเด่วจะรีบเอารูปมาลงให้ดูนะค่ะ ตอนนี้มีแต่รูปก่อนตัดไหม..มองไม่เห็นอะไรเลยค่ะ -_-" (เพราะเราใส่เฝือกด้วยค่ะ)

กี่วันแผลจะหายค่ะ
สวยนอ่ะอิจฉามาก
อยากสวยอยากสวยอ่ะ
สวยคร้าาาาาาาาาาาาาา
ทำที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ แล้วใช้เวลานานรึเปล่า
น่ารักมากเลยค่ะ
ดูสวยมาก มีข้อมูลทางเว็บหรือเฟสบุ้คบ้างมั้ยคะ
อยากดูรูปจัง
อยากเห็นภาพอ่ะคับ
แอบตาร้อนนิดๆนะค่ะเนี่ย
สวยๆๆๆๆๆๆ
จะรอดูนะค่ะ
อือ!!!! อิจฉามากๆเลยค่ะ
อยากได้บ้าง ตาร้อนๆๆๆ
จองคิวคุณหมอไปแล้วตอนนี้รูปดูไม่ได้เลยอ่ะค่ะ ของ add FB ได้ไหมค่ะ
สวยเนอะ ดูดีมากๆอ่ะ เด่วบอกให้เพื่อนไปฝากตัวเป็นศิษย์
ดูดีมากเลยคะ
เอียง เบี้ยว คุณหมอแก้ให้นี่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วยหรือเปล่าอะคะ
23 สิงหานี้ตามไปทำ ขอฝากตัวเป็นศิษย์น้องด้วยนะค่ะ อิอิ
สวยมากเลยคะอยากขอแอดเฟสด้วยนะคะอยากทำกะคุณหมอเหมือนกันคะ
สวยนะคะ อิจฉารุ้ไหม  อิอิ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 23:50:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เปรียบเทียบแบบชัดๆ ค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้