ดู: 31775|ตอบกลับ: 137
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกไบโอกับคุณหมออรรถพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-6-22 02:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-6-22 02:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-6-22 02:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-6-22 02:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-6-22 02:40

เราเป็นคนหนึ่งที่ไปฉีดไบโอคลินิคกับคุณหมอไพศาลมา 7 ปีแล้ว เพราะอยากมีปลายจมูกหยดน้ำ  เดิมเป็นคนจมูกเชิดๆ  เลยตัดสินใจฉีด   ทำแรกๆทรงจมูกสวยนะถึงมันจะดูใหญ่ไปนิดนึง    แต่ที่ผิดปกติคือเขียวตั้งแต่วันแรกที่ฉีดและไม่มีท่าทีว่าจะหายเขียวด้วย  ใจคิดว่าไม่แก้ไขแล้วช่างมันไม่อยากเจ็บตัว  ที่เขียวๆ ก็อาศัยเมคอัพปิดไว้   "แป้งพัพชีวิตนี้ฉันขาดเธอไม่ได้"  แต่เมื่อเวลาผ่านไปเรื่อยๆ  เริ่มสังเกตจมูกมันโตขึ้นแต่ไม่มากมาย  แต่มันเหมือนค่อยๆขยาย   เราเจ้าของจมูกมองทุกวันเริ่มเห็นความผิดปกติ   รูขุมขนปลายจมูกเริ่มขยายตอนแรกคิดว่าชราภาพ   มันคงเป็นไปตามวัย   เลยไปจัดคอร์ตหน้า กระชับรูขุมขน ฯลฯ เป็นการด่วน   แต่แล้วมันก็ไม่หาย  เริ่มสะกิดใจว่าน่าจะมาจากไบโอแน่ๆ  เลยลองศึกษาหาข้อมูลดูปรากฏว่าหลายๆคนที่ฉีดไบโอ  ก็มีอาการคล้ายๆกันแบบนี้   เริ่มกังวลกลัวจะอันตราย  เลยพยายามค้นหาข้อมูลคุณหมอที่แก้ไขไบโออยู่พักใหญ่  แล้วก็เจอคุณหมออรรณพันธ์  เป็นคุณหมอประจำที่รพ.ตำรวจ และเปิดคลีนิคอยู่ที่ด้านข้าง BIG C แจ้งวัฒนะ ชื่อ ณพลักษณ์คลินิก  ตอนแรกเราตั้งใจจะไปปรึกษาก่อน  เลยขอนัดเข้าไปที่คลีนิคได้พบกับคุณเฟียตภรรยาคุณหมอก่อน คุณเฟียตอธิบายรายละเอียดทุกขั้นตอน   คุยรายละเอียดของการแก้ไขจมูกและดูรูปของผู้ที่มาทำการแก้ไขคนอื่่น  ดูลักษณะความผิดปกติที่แตกต่างกันไป   ใช้เวลาในการปรึกษา 1 ชม.  คุยจนเข้าใจกระจ่างชัดทุกอย่าง  ในวันนั้นจากที่ตั้งใจจะไปปรึกษาเฉยๆ   เลยตัดสินใจทำโดยไม่ลังเล   คุณเฟียตเช็คคิวให้ได้คิวในวันรุ่งขึ้นเลย   เพราะถ้าไม่ทำวันรุ่งขึ้นต้องรออีก 1 เดือน   (นานขนาดนั้น รอไม่ได้แล้ว...)  คุณเฟียตให้เอกสารกับมากรอกและทำความเข้าใจที่บ้านก่อน   เหมือนเตรียมสอบย่อยๆ  มันเยอะ  เอกสารชี้แจงรายละเอียดพร้อมทั้งขอประวัติโดยย่อของเรา   ทุกอย่างชัดเจนดีมากค่ะรวมถึงวิธีการทำทุกขั้นทุกตอนอย่างละเอียด   

05-06-54 วันปฏิบัติการก็มาถึง   ก่อนทำ 1 ชม.  เข้าไปพบคุณหมออรรถพันธ์กับคุณเฟียตก่อนผ่าตัด คุณหมอสอบถามประวัติจากเอกสารที่นำมาส่งโดยละเอียด    หลังจากนั้นคุณหมอกับคุณเฟียตจะอธิบายขั้นตอนการผ่าตัดทุกอย่างโดยละเอียดมากอีกครั้ง     (บอกได้เลยว่าเกิดมาไม่เคยได้คุยกับคุณหมอนานๆแบบนี้เลยจริงๆ )   คุยเสร็จได้เวลาปฏิบัติการจริงแล้ว   ในใจแอบกลัว   แต่เชื่อมั่นคุณหมอมาก  เพราะจากการที่ได้ปรึกษาพูดคุยเรารับรู้ได้ว่า   คุณหมอเอาใจใส่และทุ่มเทเพื่อการแก้ไขไบโอจริงๆ  ที่สำคัญก่อนเข้าห้องผ่าตัดแปรงฟันด้วยค่ะ   แล้วล้างทำความสะอาดรูจมูกหลายรอบมากๆๆๆ  พิถีพิถันทุกขั้นตอน เราเริ่มทำประมาณ15.30 น.   คุณหมอเปิดเพลงเบาๆให้ฟัง   นอนฟังไปเพลินๆ  มีแอบหลับช่วงแรกๆ แต่หลังจากก็ฟังเสียงคุณหมอพูดให้ได้ทราบถึงขั้นตอนต่างๆ ที่กำลังทำ   กลับออกมาอีกทีประมาณ 19.30น.  ใช้เวลาราวๆ 4 ชม.  คุณหมอก็เอาไบโอที่เอาออกมาแล้วมาให้ดู   เราว่ามันน่าขยะแขยง    คุณหมอบอกว่าน่าจะเอาออกได้ประมาณ 90 % เพราะส่วนที่เหลือมันจะอยู่บริเวณชิดผิวหนังมากเกินไปถ้าเอาออกอาจเกิดปัญหาจมูกแหว่งได้ T_T  ในใจแอบเศร้า   กลัวไม่สวยเพราะมันแอบค้างอยู่ 2 จุด

ร่ายมายาวเดี๋ยวมาชมรูปพร้อมๆกันนะค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณอ้อ หนูกลับมาแร้วค่ะ หลังจากหายไปจากเว็ปนี้เกือบๆ สองปี
ตอนนี้คุณอ้อคงสวยใส ไร้กังวลไปนานแร้วนะคะ หนูจะมาบอกว่า ตอนนี้หนูเอาไบโอออกแร้วนะคะ
กับคุณหมออรรถพันธ์ ณพลักษณ์คลินิก ค่ะ ขอบคุณคุณอ้อนะคะที่แชร์ประสบการณ์ทำให้คลินิกนี้
อยู่ในใจหนูตลอดมา เสียอย่างเดียวตัดสินใจช้ามากไปปล่อยเวลาให้เนิ่นมาจนวันนี้ค่ะ
แต่ตอนนี้โล่งแร้วค่ะ รอดูผลต่อว่าจะเป็นยังงัย เพิ่งได้สี่วันเองค่ะ
ต้องขอขอบคุณคุณอ้อมากๆนะค่ะที่ได้นำประสบการณ์นี้มาเล่าให้ฟังและอัพรูปให้ดูความเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอด  ทำให้เรารู้ว่าจะไปจัดการกับซิลิโคนเหลวกับหมอท่านไหนดีเพราะเราได้ศึกษามาอยู่นานพอสมควรก็ลังเลอยู่หลายที่  แต่พอเห็นกระทู้ของคุณอ้อก็ได้ข้อสรุปแล้วค่ะ  เราฉีดมาได้ 10 ปีแล้วเป็นหมอกระเป๋าเค้าบอกว่าเป็นไขมันสัตว์  พอเราฉีดมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ก็มีข่าวออกทีวีมาว่าเป็นสารอันตรายอย่าไปฉีดแต่เราก็ไม่ทันแล้วจนมาทุกวันนี้อยากเอาออกมากๆคะ   ตอนนี้เรายังไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะแล้วก็ไม่อยากให้มีด้วยเพราะเรายังไม่พร้อมเรื่องค่าใช้จ่ายคะ ราคาค่อนข้างสูงแต่ถ้าทำออกมาแล้วจมูกสวยได้รูปอย่างคุณอ้อแล้วสารแปลกปลอมก็ออกไปได้ด้วยดีมากๆเลยคะขอบคุณอีกครั้งมากๆนะค่ะ

แก้ไบโอกับคุณหมอมา3ปีแล้วจ้า
135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 21:58:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-7-17 06:47
ว๊าววว คุณอ้อดูสวยมากเลยค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ จมูกใหม่ต ...

ขอบคุณค่ะ...อ้อไม่ได้สวยอะไร  หน้าตาบ้านๆมากๆเลยค่ะ

สำหรับการแก้ไขครั้งที่ 2 คุณหมอไม่คิดคชจ. ค่ะ

อ้อเอาภาพล่าสุดมาฝากนะค่ะ ^_^

สู้ๆนะค่ะ  ทุกๆคนที่ประสบปัญหา  อ้อเป็นกำลังใจให้ค่ะ

คุณอ้อเป็นยังไงบ้างครับ ว่างๆมาอัพเดทหน่อยนะครับ เชื่อว่ามีคนรอคุณอ้ออัพเดทอยู่เยอะ ผมก็1ในนั้นครับ
ว๊าววว คุณอ้อดูสวยมากเลยค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ จมูกใหม่ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ คุณอ้อค่ะที่คุณหมอให้ไปทำใหม่เพราะไม่พอใจปลายจมูกคุณอ้อมีค่าใช้จ่ายเพิ่มมั้ยค่ะ มาลงรูปอีกนะค่ะ
หายไวๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไบโอที่คุณอ้อฉีดมานี่ฉีดมาจากที่ไบโอคลีนิก(หมอไพศาล)ป่าวครับ

คุณอ้อเอารูปหลังจากแก้ครั้งที่ 2 มาลงบ้างนะครับ อยากเห็นครับว่าเป็นยังไงบ้าง
130#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 21:43:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-18 23:14
ของผม อีก 2 วันจะครบ 2 เดือนพอดี ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่เล ...

อย่าเพิ่งกังวลนะค่ะ...แต่อ้อเข้าใจดีเพราะมันมีสิ่งผิดปกติบนหน้า ก้อเป็นธรรมดาที่เราจะเป็นกังวล
แต่ทุกอย่างต้องใช้เวลาค่ะ  สำหรับการแก้ไขไบโอของอ้อเองเวลาเท่านั้นเลยที่ทำให้ดีขึ้นตามลำดับ
สำหรับการแก้ไขครั้งที่2 จมูกของอ้อเป็นปกติแล้วค่ะ  แต่อาจผิวหนังบางบ้าง แต่ตรงนั้นรับได้
แก้ไขด้วยเครื่องสำอางค์เล็กน้อยก้อโอแว้ว

ส่วนความแข็งของจมูกอ้อตอนนั้น  อ้อไม่ได้ทานอาหารรสจัดจมูกก็แข็งค่ะ  จมูกแข็งเป็นท่อนๆอยู่
แปดเดือนเต็มๆ  มารู้สึกว่าเริ่มจับแล้วไม่เป็นท่อนๆแข็งๆตอนเข้าเดือนที่เก้า  แต่อ้อว่าระยะเวลา
การเปลี่ยนแปลงของแต่ละคนคงไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนมากกว่าค่ะ

แต่อ้อมั่นใจว่าต้องดีขึ้นแน่นอน  จากที่อ้อดูรูปจมูกไม่เห็นปัญหาอื่นๆนะค่ะ เพราะจมูกไม่บางและมีเนื้อค่อนข้างมาก มองไม่เห็นเม็ดไบโอที่มาก่อกวนแล้ว คงรอการยุบบวมก่อนเท่านั้นเอง  หากยุบบวมอ้อว่าต้องหล่อเหมือนเดิมนั่นแหละค่ะ สู้ๆนะค่ะ

ส่งความคืบหน้าให้ทราบบ้างนะค่ะ รอชมความหล่อในเร็วๆนี้เลย
  ของผม อีก 2 วันจะครบ 2 เดือนพอดี ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่เลยครับ 2 เดือนที่ผ่านมาก็ไม่ต่างอะไรกับที่คุณอ้อเป็น ผม ส่งกระจกบ่อยจนบางทีได้สติก็บอกกับตัวเองว่าเราส่องมากเกินไปแล้ว ตอนนี้จมูกฝั่งขวาผมก็ยังเป็นก้อนบวมอยู่เลย ทานอะไรรสจัดหน่อยก็จะแข็งเป๊กเลย ไม่ทราบว่าคุณอ้อเจอปัญหาเดียวกับผมมั้ยครับ เครียสจังเลยนะครับ..... แล้วตกลงว่าผลการแก้ครั้งที่สองของคุณอ้อเป็นยังไงบ้างครับ ยังไงก็ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ สู้กันต่อไปนะครับ
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 01:26:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝากรูปนี้ไว้สำหรับคนที่มีปัญหาการแก้ไขไบโอนะค่ะ
อ้อเองแก้ครั้งแรก  ยังคงมีปัญหาติดตามมาอีก  
จากการรัดของพังพืด รวมกับเม็ดไบโอที่เด่นเด้งกลางจมูก
อ้ออดทนรออีก 1 ปี เพื่อให้ร่างกายพร้อมกับการแก้ไขปัญหาใหม่

มาดูกันนะค่ะว่าผลจากการรอเป็นอย่างไร

ไม่สวยเลิศเลอ  แต่สวยสบายใจ  มั่นใจ ในแบบของตัวเราก็พอค่ะ

สู้ๆนะค่ะ
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 00:37:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sweet_delight เมื่อ 2012-6-15 20:15
ขอบคุณคุณอ้อมากๆที่แบ่งปันข้อมูลเรื่องการแก้ไขไบโอ ...

ใจเย็นๆนะค่ะ  อ้อเคยประสบปัญหานี้มาก่อน ใช้ความพยายามข่มใจอย่างมากกกก
กว่าจะผ่านช่วงเวลานั้นมาได้  ส่วนตัวอ้อเองพยายามสังเกตความเปลี่ยนแปลงทุกๆวัน
มองทุกวัน.. มองทีไรปวดใจทุกที  แต่ก้อมองๆให้เห็นความเปลี่ยนแปลง สำหรับจมูกอ้อ
สังเกตเห็นความเปลี่ยนแปลงชัดๆอยู่ทุกเดือนค่ะ  อ้อคิดว่าเกิดจากการรัดของพังพืด
ส่วนนึงก้อพยายามปรึกษาคุณเฟี้ยตและทำตาม  คุณเฟี้ยตให้รอ...ถามว่าใจอ้ออยากรอไหม?
แน่นอน...ไม่อยากรอ  แต่อ้ออาศัยความเชื่อใจอ้อคิดว่าคุณหมอและคุณเฟี้ยตมีความตั้งใจจริง
ในการรักษาอ้อเลยรอแล้วผลออกมาก้อพอใจค่ะ

ลองปรึกษาคุณเฟี้ยตและทำตามนะค่ะ  อ้อคิดว่าน่าจะได้ผลดีที่สุด
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆและอดทนค่ะ

ขอบคุณคุณอ้อมากๆที่แบ่งปันข้อมูลเรื่องการแก้ไขไบโอ อ่านเจอกระทู้คุณอ้อเนี้ยหละค่ะเลยได้รู้จักกับคุณหมอและภรรยา ท่านทั้งสองน่ารักและเอาใจใส่เหยื่อไบโอดีมากๆค่ะ ตินนี้เราผ่าตัดเอาสารไบโอออกแล้วค่ะ อีกสองวันจะครบสี่เดือนค่ะ แต่เราก้คิดจะแก้ใหม่เหมือนกันเพราะว่่ามันมีก้อนไรไม่รู้โผล่มาตรงปลายจมูก คุณเฟียตบอกว่าน่าจะเป็นแคลเซี่ยมที่เคยแกาะอยู่กับไบโอ ตอนนีี้เศร้ามาก เพราะจมูกมันไม่เรียบ แถมมีนูนๆที่ปลายจมูก เศร้าจัง เราควรทิ้งระยะห่างนานแค่ไหนค่ะดีค่ะถึงควรทำการแก้ไขใหม่
ดูเป็นปกติแล้วนะครับคุณอ้อ สวยแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 00:39
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-13 12:49:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล่าสุดเพิ่งพบคุณเฟี้ยต12/6/55 เพื่อดูความเปลี่ยนแปลงของโครงจมูก  
ระหว่างนั่งรอแชะภาพซะหน่อย  อิอิ...ดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมากทีเดียว
คงรออาการยุบบวมให้เต็มที่  หน้าจะเข้าที่เข้าทางกว่านี้เนอะ

556462_404031479635138_1521071931_n.jpg (18.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 22:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shamsham79 เมื่อ 2012-5-23 15:08
คุณอ้อดูเป็นคนที่มีความอดทนสจังเลยครับ ดูใจเย็นมาก. ...

จิงๆอ้อไม่ใช่คนมีความอดทนสูงเลย  กังวลใจสารพัด...โน้น นี้ นั่น บลาๆๆๆๆ  กว่าจะผ่านมันมาได้ที่เพียงแต่ทุกครั้งที่กังวลใจก้อพยายามมองย้อนกลับไปวันที่เราตัดสินใจทำอะไรแบบสวยด่วนสวยเร็ว   ผลลัพธ์ออกมาไม่คุ้มเลย   ครั้งนี้อ้อเลยตัดสินใจที่จะรอ ตอนแรกไม่คิดว่าจะรอนาน  แต่รอไปรอมา 1 ปีเต็มๆ     แต่ก้อคิดว่าเป็นการรอที่คุ้มค่าค่ะ   

อ้อเป็นกำลังใจให้ คุณshamsham79 นะค่ะ ทุกอย่างมีทางแก้ไข  ขอให้ทรงเข้าที่เร็วๆนะค่ะ
คุณอ้อดูเป็นคนที่มีความอดทนสจังเลยครับ ดูใจเย็นมาก......ผมก็เป็นคนนึงที่เพิ่งไปแก้ไบโอกับหมออรรถพันธ์มาครับ ตอนนี้ก็ผ่านมาได้ 1 เดือน 1 วัน จมูกก็ยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไร  ก็ติดตามกระทู้คุณอ้อมาซักพักแล้ว  ยังไงก็ขอให้สวยเร็วๆนะครับ.....เป็นกำลังใจให้ครับ
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 00:44:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ใกล้ความจริงแล้ว   รอยุบบวมเข้าที่เข้าทางกว่านี้จะน่าจะสมบูรณ์แบบ (สมบูรณ์แบบในฉบับของอ้อนะ)
ปลายจมูกถึงแม้จะแดง  แต่อ้อทำใจยอมรับ  เพราะเดิมเป็นคนจมูกเล็กเนื้อน้อยมาก ทำได้ขนาดนี้ก็โอแว้วค่ะ

jeb
สวยมากเลยค่ะ กำลังจะไปแก้เหมือนกันค่ะ ดูรีวิวของคุณอ้อแล้วหายกังวลเล  โพสต์ 2012-10-12 09:58
120#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 00:36:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวรูปให้ดูกันอีกครั้งค่ะ  สำหรับการแก้ไขครั้งล่าสุดของอ้อ   
หลังจากรอให้พังพืดรัดทุกอย่าง   จนเห็นปัญหา**ที่ควรแก้ไข
แล้ววันนั้นก็มาถึง  ตื่นเต้นจัง......12/5/55......
(**ปัญหาแต่ละคนอาจแตกต่างกันไปนะค่ะ  อ้ออยากให้คนที่ประสบ
ปัญหาอดทนรอเหมือนที่อ้อรอนะค่ะ   ถึงแม้มันจะอยากเย็น  นอยด์บ้าง
ไรบ้าง แต่อยากให้อดทน  เพราะการขูดเนื้อเยื่อออกไปคงต้องรอให้ร่างกายได้
ซ่อมแซมอย่างเต็มที่ซะก่อน  ถึงจะแก้แล้วได้ผลมากที่สุด  ของอ้อเอง 1ปีเต็มๆ

มาดูรูปกันเลยนะค่ะ

แล้วเนื้อที่หายไปขึ้นแล้วยังคะเพราะของเพิ่งทำ3อาทิตย์บุ๋มเลยฮื่อฮื่อ โทรมาบอกหน่อยนะคะ0909100411

เนื้อที่บุ๋มไปขึ้นมาแทนที่เรียบร้อยค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะต้องใช้เวลา สู้ๆ  โพสต์ 2012-5-23 00:19
ขอให้หายไวๆ สวยเร็วๆนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ ^^  โพสต์ 2012-5-23 00:23
ขอบคุณนะค่ะ ^^  โพสต์ 2012-5-23 00:23
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 20:14:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแว้วๆๆ  หลังจากหายไปนานแสนนาน   วันนี้ 12-5-55 ไปแก้ไขจมูกกับคุณหมอมาอีกรอบ  หลังจากอดทนให้
มันเข้าที่เข้าทางได้เห็นพังพืดว่ามันรัดอย่างไรจะได้จัดแต่งทรงได้ดีๆ   รู้สึกตื่นเต้นมากเลย....วันนี้แก้ไขใช้เวลา3ชม.  ขั้นตอนเหมือนกันไม่ได้แตกต่างจากเดิม   โดยเฉพาะความใส่ใจจากคุณหมอที่ไม่เคยลดน้อยลงเลย (ขอบคุณ..คุณหมอและคุณเฟี้ยตมากๆนะค่ะ)   หลังจากแก้ไขเสร็จมองหน้าตัวเองในกระจก   คิดว่าค่อนข้างพอใจแต่อย่างไรต้องรอตัดไหมถอดเฝือกออกก่อน   แล้วอ้อจะมาอัพรูปให้ชมกันอีกนะค่ะ  

สำหรับเหยื่อไบโอทุกคน  สู้ๆนะค่ะ  ทุกอย่างมีทางแก้ไข   เป็นกำลังใจให้นะค่ะ     
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 22:04:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแว้วๆหลังจากหายไปนานเลย ตอนนี้จมูกยังไม่ได้รูปทรงที่ต้องการเท่าไรค่ะ  และอ้อก็ไม่ได้ไปพบคุณหมอและคุณเฟียตนานมากเลยค่ะ อ้อตั้งใจจะรอเวลาให้จมูกได้พักและเข้าที่ๆสุดก่อน ค่อยมาวิเคราะห์กันอีกทีว่าควรทำอย่างไรต่อไป  แต่บังเอิญอ้อได้พบคุณเฟียตที่FB คุณเฟียตถามถึงอาการ เพราะอ้อหายไปนานมากเลยค่ะ  อ้อเลยส่งรูปจมูกแหลมๆของอ้อให้คุณเฟียตดู พอคุณเฟียตได้ดูรีบบอกให้เข้ามาพบ เพราะจมูกแก้ไบโอจะมีพังพืดรัดให้รูปทรงเปลี่ยนไปได้ค่ะ  หลังจากนั้นวันที่ 5-2-55  อ้อเข้าไปพบคุณเฟียต (อ้อมีโอกาสเจอคุณรินด้วยนะค่ะ เลยได้คุยกันนานรวมทั้งช่วยกันComment จมูกอ้อด้วย น่ารักมากๆค่ะ)

อ้อเข้าพบคุณเฟียต อ้อยังไม่ได้พูดอะไรเลย..แต่คุณเฟียตบอกว่า "ดิฉันไม่พอใจปลายจมูกคุณนะ" (ถ้าเป็นคลีนิคอื่นๆอ้อก็คงไม่ได้ยินแบบนี้หรอกค่ะ)  คุณเฟียตถามอ้อกลับว่าอ้อไม่พอใจจมูกตรงไหนบ้าง อ้อบอกว่าสันจมูกสูงไปอ้ออยากได้ต่ำๆนิดจะได้ดูหน้าหวานๆไม่แข็งและปลายจมูกแหลมไป  คุณเฟียตอธิบายสาเหตุที่ต้องทำให้สันจมูกสูงๆเพราะว่า อ้อเป็นคนมีโหนกแก้มและตาห่าง หากทำสันต่ำเกินไปจะทำให้ดูแบนเหลี่ยมๆ ประมาณว่าโหนกแก้มดึงความสนใจไปหมด  (555++ เออจริงแหะ)   ส่วนปลายจมูกเห็นตรงกันว่าต้องแก้ไขเพราะปลายจมูกอ้อเนื้อน้อยมากถึงมากที่สุดมันเลยทำให้เห็นสิลิโคนชัด หลังจากนั้นก็ปรึกษาหารือกันนานพอสมควรเลยถึงการแก้ไขและวิธีการเตรียมตัวก่อนแก้จมูกรอบถัดไป เป็นที่น่าพอใจถึงรายละเอียดที่ได้รับค่ะ

ขอบคุณ คุณเฟียตกับคุณหมอมากนะค่ะ   คุยกับอ้อซึ่งเป็นคนที่แก้จมูกไปแล้วเจ็ดเดือนนานเป็นชั่วโมง รายละเอียดครบถ้วนไม่ตกหล่นสักนิด...

มาๆดูรูปกันนะค่ะ

02.jpg (74.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

01.jpg (75.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดีใจจังที่เห็นคุณอ้อดีขึ้นค่ะ คุณอ้อสวยจังค่ะ  โพสต์ 2012-3-6 22:10
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 21:19:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohmohm465 เมื่อ 2012-1-23 18:16
สวัสดีค่ะคุณอ้อ เราใช้นามแฝงว่าน้องแนนค่ะ แนนมีปัญห ...

สำหรับเม็ดไบโอคุณเฟี้ยตบอกว่าต้องอาศัยการเหลาสิลิโคนเว้าช่วย...และมั่่นกดมันเบาๆเนื้อจะค่อยๆยุบตามเวลาค่ะ  (เหมือนกับสายเสื้อใน เราใส่กันนานๆยังสามารถรัดบ่าจนเป็นรอยได้เลย)   ตอนนี้ของอ้อเริ่มยุบลงนะค่ะ  อีกอย่างอ้ออยู่กับมันจนชิน เริ่มรู้สึกว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของหน้าไปแล้วค่ะ ไม่เป็นไรนะค่ะคุณแนนอย่ากังวลจนทำให้ขาดความมั่นใจนะค่ะอ้อเป็นกำลังใจให้   เราต้องยอมรับมันให้ได้เพราะขืนคุณหมอเอาออกหมด จมูกเราเป็นรูกันแน่ๆเลย อ้อพยายาม...หาวิธีการแต่งหน้าปกปิด เอาน่ะค่ะ  คุณแนนลองดูนะค่ะมันช่วยให้เรามั่นใจขึ้น เพราะถ้ามั่นใจแล้วทำอะไรก็ดูดีเอง  ไม่ต้องสวยเลิศ  แต่สวย+มั่นใจ ก็สวยเหมือนกันนะค่ะ สู้ๆจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้