ดู: 6132|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศิษย์หมอสุชาติช่วยทีคราบ

[คัดลอกลิงก์]
มีข้อสงสัยคราบ
ถ้าทำจมูกกะหมอสุชาติแล้วนานเท่าไหร่
ถึงจะรู้ว่าจมูกมันเอียงคราบ
ที่จริงในใจก็บอกตัวเองว่าใจเย็น ๆ รอให้หายบวมก่อน
ก็บอกแบบนั้นเรื่อยมาคราบ
แต่คนรอบข้างก็ทักกันมากเลยคราบว่าเอียง
ใจก็เลยชักเขว ๆ
ตอนแรกที่ดูก็คิดว่ามันเอียงแต่ต้นแล้วหล่ะคราบ
ถามหมอ ถามผู้ช่วยหมอแล้วก็บอกไม่เอียงให้ดูที่แกนมัน
แต่ผมก็ว่ามันเอียงนะ โอ้ย ไม่อยากกลุ้มเลย
กว่าจะเจอหมออีกทีก็เดือน ก.ค. คราบ
ถ้าต้องแก้มันจะช้าเกินไปป่าวคราบ

ช่วยตอบผมที
เกือบจากลุ้มแล้ววววววววววววววววววววววววววววว

ขอบคุณล่วงหน้าคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

คิดว่าใหญ่พอ คงเห็นชัดนะคราบ
ถ้าเสริมจมูกอย่างเดียวก็คงเข้าที่เร็ว แต่ถ้าทำมากกว่านั้นก็คงต้องใช้เวลากว่าจะเข้าที่ ตอนนี้เพิ่งผ่าตัดขากรรไกรมาเหมือนกันหมอบอกอย่างน้อย 6 เดือน แต่เค้าใช้เวลาเป็นปีกว่าจะเข้าที่ เอาใจช่วยนะจ๊ะ กะว่าจัดฟันเสร็จจะไปทำกะหมอสุชาติเหมือนกัน แต่เคสจมูกใหญ่นี่ตัดสินใจยากจังจะทำที่ไหน กลัวทำมาแล้วไม่ดี จะทุบก็กลัว ใจจริงอยากทำกะหมอเฉลิมแต่คิวเค้ายาว แล้วกลัวเค้าไม่รับเคสจมูกใหญ่ด้วยเพราะถ้าเสริมอย่างเดียวคงโชเล่แน่นอน ไม่เอาง่ะ
กำลังคิดจะแก้กับหมอสุชาติอยู่เลย แล้วที่นี้ทำยังไงหละเนียะ จิตตกอีกละ เฮ้อ
ว่าจะไปทำกับหมอสุชาติเข้ามาอ่านแล้วจิตตกเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย auau16 เมื่อ 2011-6-28 06:55
จมูกทำใหม่หรือแก้คะ  เพราะว่ายังบวมหรือเปล่า  ลองถ่า ...

โทษนะค่ะรบกวนถามหน่อย...ไปแก้ที่ไหนค่ะ ที่เดิมหรือเปล่า  แก้แล้วโอ.ขึ้นมั้ย   

แสดงความคิดเห็น

เราแก้ที่อื่น ไปที่เดิมแล้ว คุณหมอไม่ค่อยอยากแก้ให้ แก้ใหม่พอใจมาก  โพสต์ 2011-6-28 22:14
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-28 09:09:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย auau16 เมื่อ 2011-6-28 06:55
จมูกทำใหม่หรือแก้คะ  เพราะว่ายังบวมหรือเปล่า  ลองถ่า ...

ทำใหม่คราบ 14 พ.ค. อยากคิดว่าบวมอยู่เหมือนกัน
ไม่รู้จะทำยังไงดี
เอาเป็นว่ารอพบหมอก่อนดีกว่า
คิดมากปวดหัวครับ
แก้ก็แก้ครับ ดัดก็ดัด

ขอบคุณ นะคราบ
จมูกทำใหม่หรือแก้คะ  เพราะว่ายังบวมหรือเปล่า  ลองถ่ายรูปเป็นบันทึกประจำวันดูนะคะ  จะได้เห็นชัดเจน และสามารถนำมาเทียบพัฒนาการได้  ถ้าไปพบคุณหมอ  ท่านอาจบอกว่ารอ 3 เดือน ให้หายสนิทก่อน (เจอมาแล้วค่ะ หมอบอกไม่เอียง เพราะมันยังบวมอยู่ต่างหาก แต่เอียงจริงค่ะ  เลยไปแก้ใหม่)
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-28 06:34:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimji-jim เมื่อ 2011-6-28 00:43
คุณหมอก็คงไม่ทราบหรอกครับ เพราะแกก็ถามกลับมาเหมือน ...

ขอบคุณคราบ
คุณหมอก็คงไม่ทราบหรอกครับ เพราะแกก็ถามกลับมาเหมือนกันว่าไปโดนไปดัดมันหรือเปล่า
ส่วนตัวคิดว่าเป็นเพราะฐานเก่าเอียง พอเสริมโด่งเลยชัดขึ้นมากกว่าครับ
อ้อ ของผมไม่ใช่หมอสุชาติ เป็นอีกท่านหนึ่ง  ใส่ใจคนไข้มากพอสมควร
คิดว่าคุณหมอทุกท่านคงจะคล้ายๆ กันครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-27 20:38:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimji-jim เมื่อ 2011-6-27 14:18
แบบเดียวกับผมเป๊เลยครับ   ต่างกันตรงที่ผมหลอกตัวเอง ...

กำ ผมอยู่ต่างจังหวัดคราบ
ไปกทม อีกทีก็วันที่ 8 โอ๋ย จะเป็นไรมากไหมเนี่ย
แต่ถ้าดัดได้ก็พอทนคราบ เจ็บหน่อยก็ต้องทน
หมอบอกป่ะคับว่าเพราะอะไรมันถึงบิด
แบบเดียวกับผมเป๊เลยครับ   ต่างกันตรงที่ผมหลอกตัวเองว่านิดเดียวเองน่า..ช่างมัน
แต่ส่องกระจกแล้วร่องตาฝั่งซ้ายจะลึกกว่าขวา(คิดว่าพี่ก็น่าจะรู้สึกเหมือนกัน)
เลยไปพบคุณหมอ ยังไม่ทันเอ่ยปากเลย คุณหมอก็ทักว่าแกนบิด  แต่เพราะเสริมมาเดือนกว่า หมอเลยต้องใช้พลังมากกว่าปรกติในการดัด ขอบอกว่า เจ็บกว่าตอนเสริมหลายเท่าครับ  
คุณหมอให้มาดัดเองที่บ้าน วันๆ ไม่ทำอะไร ดัดแต่จมูกอย่างเดียวเลยตอนนี้  ตรงหว่างคิ้วที่เคยแน่นก็กลายเป็นโยกได้ครับ กลัวเหลือเกินว่ามันจะไม่จับยึด แถมดัดๆ ไปสักพัก เหมือนมันเด้งกลับมาที่เดิมซะงั้น ตอนนี้เลยไม่กล้าดัดแล้ว ให้มันเอียงไปก่อน รอคุณหมอนัดเซาะร่องดัดใหม่ อีก 1 เดือนข้างหน้า
พี่ควรรีบไปพบหมอด่วนครับ จะได้แก้ไขทัน
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 07:05:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-6-25 22:45
สู้ๆนะค่ะ...ใจเย็นๆ ดูแลตัวเองดีๆอย่าให้ชนให้ช้ำ  ไม่ ...

ขอบคุณคราบ
ใจเย็นอยู่แล้วคราบ
ตอนนี้ใช้วิธี ใส่แว่นพรางอยู่ครา
มันเบี้ยวตรงหว่างตา พอใส่แว่นแล้วพอทน
คนรอบข้างเค้าบอกว่าสวยแล้ว เล็กแล้ว
แต่ในใจอยากบอก "จมูกตรูเบี้ยวโว้ย"
อิอิอิ ขอโทษที่ให้คำไม่สุภาพ เพราะคิดในใจคราบ
555
สู้ๆนะค่ะ...ใจเย็นๆ ดูแลตัวเองดีๆอย่าให้ชนให้ช้ำ  ไม่สบายใจก็เข้าไปคุยกะคุณหมอเลยค่ะ
ดิฉันก็ทำกะคุณหมอเหมือนกัน  มีปัญหานิดหน่อย แต่คุณหมอก็รับประกันแก้ไขฟรีค่ะ
กลางเดือน ก.ค. แก้ไขเสร็จแล้วจะมารีวิวให้ดูมั่งค๊า........สู้ๆ
เหอๆๆๆๆๆๆ เครียด+เซงแทนคับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 14:30:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
555
มีคน (ในเว็ปนี้) บอกว่า ศัลยกรรม 10 คน มีแก้ 1 คนคราบฃ
ผมอาจเป็น 1 คนนั้น
ทำใจไว้บ้างแล้วคราบ
ตอบกระทู้ peeton ตั้งกระทู้

คับบบ พากุ้ม ไปด้วย 555
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 22:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 0877465478 เมื่อ 2011-6-23 05:15
เห็น ใจนะคับ ผม สนใจหมอสุชาติอยู่พอดี ทำใจ เต้น เลยใจ ...

ผมว่าคุณหมอทำดีอยู่นะครับ
แต่ไม่รู้ผิดพลาดตรงไหน
ตัดปีก พอใจมากครับ
เหลือแต่รอให้หายเบี้ยวนี่หล่ะ
เห็น ใจนะคับ ผม สนใจหมอสุชาติอยู่พอดี ทำใจ เต้น เลยใจเย๊นๆนะคับ สู้ๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 17:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-27 17:04
สู้ๆๆคับ รอเวลา

ขอบคุณคราบ
สู้ๆๆคับ รอเวลา
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:03:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kitty30 เมื่อ 2011-5-27 15:34
รอให้ยุบก่อนค่ะ ของหนูตอนแรกใครๆก็ว่าเอียง แต่พอยุบ ...

ช่่วงที่คิดว่าเอียงทำไงบ้างหล่ะคราบ
กลุ้มป่ะคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:02:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Doszadin เมื่อ 2011-5-27 15:27
ช่ายครับ อีกอย่าง ถ้าเอียง ทำมาไม่เกินหนึ่งเดือน สาม ...

สบายใจแล้วคราบ
พอรู้ว่าดัดได้
ยิ่งสบายใจ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:01:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-5-27 15:00
ตอบกระทู้ peeton ตั้งกระทู้

แค่ สิบกว่าวัน อย่าด่วนสรุป ...

ลองจับดูแล้วคราบ
มันเรียบดีทั้งสองข้าง
ไม่มีขอบซิลิโคนมาโดนมือเลย
น่าจะไม่เอียงนะคราบ
ใจชื้นขึ้นมาหน่อย
รอให้ยุบก่อนค่ะ ของหนูตอนแรกใครๆก็ว่าเอียง แต่พอยุบแล้วไม่เอียงค่ะ
แต่อยากมั่นใจก็ไปหาคุณหมอเลยค่ะ จะได้สบายใจค่ะ
ศิษย์เดียวกันค่ะ
ช่ายครับ อีกอย่าง ถ้าเอียง ทำมาไม่เกินหนึ่งเดือน สามารถดัดได้ครับ รอมันยุบ ให้มันรัดก่อนน่ะ เปนกำลังใจให้ ศิษย์เดียวกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้