ดู: 4868|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้จมูกกับ ณรวีคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
45000 แพงมากใหมละคะ. บอกว่าเป็นจมูกทํามาแล้วแก้มา 2 ครั้ง
ตอนแรกก็ไปหาหมอกมลทาว์อินทาว์มา. เสียค่าปรึกษาไป 500 บาท
บอกทําเพิ่มปลายจมูกได้แค่ 2 มิล แล้วจะทําให้เจ็บทําใหนเนอะเลยไป รพ.ยันฮี
หมอที่แก้ให้รอบที่ 2 บอกต้องเปิดจมูกน่ากลัวและเป็นแผลเป็นด้วยเลยตัดสินใจ
ทําที่ ณรวีคะ เกิดมามีปลายน้อยนี่คะเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาเพิ่มแล้วนะแต่ก็อยาก
ทําใหม่. โคตรแพงนะ มี 60000 อีกนะแบบ gore-tex. นะใครสนใจก็ลองทํานะ
นี่ก็ 2 วันแล้วรอดูว่าจะเพิ่มปลายได้แค่ใหน
เราก็ทำที่ คลีนิคณรวี มา อยากเอากระดูกหลังใบหู+ศิลิโคนออก เพราะ มันเหนรอยต่อที่จมูก ถ้าเอาออกแล้วจมูกจะเปนทรงเดิมไหมค่ะ เคลียดมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย annafromparis เมื่อ 2011-5-5 05:10
อยากเห็น อยากเห็นอ่ะ สนใจกอร์เท็กค่ะ ถ้าใช้กอร์เท็ก ...

ล่าสุดไปทำมา เดือน 5/55

ราคา 70,000 บ. กอร์เทค+กระดูกอ่อนหู
แต่ของเราเป็นเคสแก้ไข ปลายยุบเข้าไป
อยากเห็นจังค่ะ เพราะตอนนี้กำลังตัดสินใจจะแก้จมูกค่ะ พอดีไม่มีปลายจมูกอ่ะค่ะ มีน้อย เลยอยากเปลี่ยน อยากเห็นค่ะ หายไวๆน่ะค่ะ
เพื่อนไปทำตัวกรอเท็กมาไม่มีปัญหาเลย แต่ตัวนี้มันแพงอยู่แล้วเพราะวัสดุเค้าดี ที่นี่เค้าดูแลหลังทำดีค่ะ ยังไงลองเข้าไปให้หมอดูอีกทีนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 07:24:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดเลยคะทํากับคุณหมอ รณชัย นะคะเก่งที่สุด คิดว่าลงทุนเยอะ มากแล้ว เสียเวลามากๆ ก็ตอนตัดใหมทําใหมเจ็บมีเลือดออก พอเลือดตกสะเก็ด เห็นชัดเลยคะ ก็กระดูกอ่อนที่ตัดจากใบหูอีฉันนะสิ โพร่ ออกมา ก็มีธุระต้องไปบ้านนอกมา เมื่อวานเลยขับรถไปหาคุณหมอมา. เจ้าหน้าที่บอก คุณหมอไม่อยู่ไป ตปท. จะกลับก็วันที่ 6 มิถุนา ให้หมอคนอื่นดูใหมเก่งเหมือนกัน แล้วอีฉันจะเอาไว้โชว์ชาวบ้านทําใมทํามาตั้ง 45000 โคตรแพงได้มาแค่นี้ยังไมพอ ต้องอายตัวเองเวลาส่องกระจก. นั่งกด นั่งดันเผื่อมันจะยุบเข้าไปที่ได้ก็เจ็บ เจ็บใจ เดี๋ยววันนี้ไปใหม่ โอ้!  เครียดต้องเจ็บตัวอีกแน่ เสียเวลาด้วย นี่หรือหมอเก่ง ศึกษางานมาจาก เกาหลี ยอมลงทุนเต็มที่เพราะไม่อยากแก้ใหม่อีกไม่อยากเจ็บ ดั้นเจอเอง เครีอดมากมากๆๆ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 15:46:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถอดเฝือกแล้วคะก็ดีคะ ตอนแรกคิดว่าความสูงจะไม่ได้ ได้ความสูงคะและปลายด้วย
ก็ดีกว่าเก่านะ ของเราไม่มีเนื้อปลายจมูกได้ขนาดนี้ก็ok คะคุณหมอเก่ง 4วันเองไม่บวมเลยคะ
อยากลงรูปให้ดู แต่ iPhone 4 เดี้ยนทําไม่เป็นคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 16:04:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Gore-Tex ต่อปลายด้วยก็ 60000. คะทําใจนะถ้ามีเนื้อปลายจมูกต้องสวยแน่ๆ เลยและคงไม่ต้องแก้หลายๆครั้งเพราะซิริโคลนจะเป็นแบบรูโปร่งๆ เนื้อเราจะเข้าไปเชื่อมติดเป็นเนื้อเดียวกันเลยคงไม่มีเบี้ยวแน่ๆ พรุ่งนี้หมอนัดเอาเฝือกออกเดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ ไม่สวยแต่อยากแชร์ประสบการณ์คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 15:55:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าคุณมีเนื้อปลายจมูกก็เพิ่มได้สวยนะ แต่ดิฉันดั้นมีน้อยหมอต้องลดความโด่งลงเพื่อจะได้มีเนื้อเหลือมาทําปลายจมูกมาต่อด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูนะ ก็คงได้ไม่มากหลอกทําใจคะ เราพยายามแล้วที่จะให้ได้ดังใจแต่โครงสร้างจมูกเป็นแบบนี้
Gror-Tex.
อยากเห็น อยากเห็นอ่ะ สนใจกอร์เท็กค่ะ ถ้าใช้กอร์เท็กแล้วต่อปลายด้วยกระดูกใบหูเท่าไหร่อ่ะ แล้วจะได้โด่งดั่งใจไหมอ่ะ
รอดูน๊ะคราฟ
อยากเห็นรูปค่ะ
โคตรๆ  เลยค่ะ  แพงมากกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้