ดู: 11355|ตอบกลับ: 59
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กลุ้มค่ะ ไม่เห้นสวยเหมือนคนอื่นเลยหลังทำ

[คัดลอกลิงก์]
   ทำจมูกที่ยันฮี  ไม่ระบุแพทย์  ไม่รู้จักใครเลย  มีแต่อยากทำลองดูตัวเองหน้าใหม่ค่ะ   และเพิ่งมารู้จักเวปนี้ หลังจากทำไปแล้ว

ทำแล้วไม่เห็นสวยขึ้นเลยค่ะ  อยากทำใหม่ กะหมอยุทธพงศ์  ใครมีเบอร์คลินิกไหมคะ

รูป หลังทำได้10วันค่ะ

Picture0095.jpg (36.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

วันที่10

วันที่10

Picture0075.jpg (48.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

วันที่9

วันที่9
เราว่าดูแข็งนะคะ
ถ้าจขกท. อยากให้หน้าเปลี่ยน คงต้องตกแต่งจมูกหลายอย่าง
ถ้าใส่ซิลิอย่างเดว ก็หน้าเดิม แต่จมูกโด่งขึ้นน่ะค่ะ
รอให้เข้าที่เข้าทางก่อนนะคะ ไม่พอใจ ค่อยตัดสินใจแก้ไขค่ะ
หายไวๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ศิษย์หมอยุทธเหมือนกันจ้า CF ฝีมือจริงๆเก่งมากค่า ยังไงรอให้ยุบกว่านี้อีกดีมั้ยคะ หรือจะเข้าไปให้คุณหมอดูอาการก็ได้นะคะ ยังไงยินดีให้คำปรึกษานะจ๊ะ อย่าเครียดๆจ้า
ใจเย็นๆ คร่าาา
ใจเย็นๆๆๆๆๆค่ะ    ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะค๊ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nulex เมื่อ 2011-4-21 18:48
ดูสวยแล้วนี่ขนาดแค่ 10 วันเองน่ะค่ะ อย่าคิดมากจ ...

10 วันแรกก็อยากถอดทิ้งเหมือนกันค่า ฮ่าๆ
หมอยุทธทำสวยค่ะ แต่พยาบาลชอบทำตัวแลดูยุ่ง ก็เค้ายุ่งจริงๆเนอะ กะหมอยุทธไม่ต้องปรึกษาค่ะ เดินเข้าไปทำเลย เพราะคนหลายคนรอปรึกษาตั้งนาน หมอคุยด้วยแป๊ปเดียว ใจเย็นๆนะคะ รอดูหลังจากสามเดือน ถ้าไม่ชอบก็แก้เลย หมอยุทธทำดี ไม่เหลือง ไม่บวม สวยเจิด

แสดงความคิดเห็น

อิจฉาจังเลย ของเราบวมเหลืองมากมายเลยค่ะ นานด้วย  โพสต์ 2011-4-26 20:01
ไม่ได้พูดให้นอยด์นะครับ แต่ผมว่ามันไม่เนียน มันเห็นรอยต่อตรงหว่างตานะครับ
ใจเย็นๆๆนะคะ  รอสักพักก่อนนะคะ
หนูก็ทำที่นี่เหมือนกัน ได้ หกวันค่ะ  รู้สึกหน้าเหมือนกระเทยเลยยยตอนนี้  คงต้องรอซักพัก  เครียดเหมือนกันค่ะ  อยากกลับไปแบนแบบเดิม
นี่ก็ดูสวยดีนี่ค่ะ
เเข็งไปนิด แต่ถ้าจะแก้ต้องใจเย็นๆรอซักพัก
มันยังบวมอยู่่น่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะที่ชม ส่วนของคุณรอยุบอีกสักนิดนะคะ ถ้าไม่ชอบจริงๆค่อยทำไหม่ค่ะ ของแบบนี้ขึ้นอยุ่กับตัวเราและความชอบของเรา และก็เงินของเราด้วยค่ะ ลองดูรีวิวและศึกษาเยอะๆนะคะ เป็นกำลังใจค่ะ  เอ่อถ้ายังงัยลองแวะเข้าไปดูที่โปรไฟล์ prettyfee นะคะอาจจะเป็นทางเลือกอีกทางค่ะ
ผ่านจุดนั้นไปเกือบหมอแล้ว :)
จริงๆสวยแล้วนะคะ ใจเย็นๆค่ะ เพิ่งจะไม่กี่วัน เดี๋ยวพอจมูกค่อยๆยุบลงแล้วอาจจะชอบก็ได้นะคะ พอเวลาผ่านไปถ้าชอบหรือไม่ชอบก็ค่อยว่ากันอีกทีค่ะ :-) สู้ๆนะคะ
ใจเย็นๆ ค่ะ บางคนทำแร้วก็เข้ากับใบหน้า ดูสมส่วนดี บางคนทำแร้ว ก็ไม่เข้ากับหน้า เหมือนของหนูแหละ ทำมา ขี้เหร่กว่าเดิม เสียดายไม่น่าทำเลย
ภาพแรกมันเห็นเปนแท่ง รอยต่อชัดเจนมากอ่ะ
บอกแบล้วไม่สมควรไปทำที่ยันฮีเลย  มันมีปัญหามาแต่ไหนแต่ไรแล้ว สู้ๆนะ
10 วันเอง... รอก่อนค่ะ เเละควรไปให้หมอดูด้วยค่ะ อย่าพึ่งคิดมากค่ะ
10 วันเองค่ะ  บวมน้อยมาก น่าดีใจออกค่ะ
แต่ถ้ามาว่ากันเรื่องทรง  เหมือนที่คนอื่นๆบอก รอ 3 เดือนค่ะ ยุบสวยเต็มที่  แล้วค่อยดู.. ว่าชอบไม่ยังไง
เหมือนรู้มาว่า  ถ้าจะแก้ใหม่ ยังไงก็ต้องเว้นช่วงอยู่ดี รึเปล่าน้า
สวยแล้วนะค่ะ
ถ้าไม่ชอบคงต้องแก้แล้วล่ะค่ะ
ถ้าส่องกระจกแล้วไม่ชอบ
ก้อเชื่อความคิดตัวเองดีกว่าค่ะ
เพราะถ้าคนอื่นว่าสวย
แต่เราไม่ชอบก้อเทานั้น
แต่ว่ารอสามเดือนนะคะ
ระหว่างนี้ก้อปลงๆ

หนูก้อหาเรื่องอ่ะค่ะ
หน้าก้อพอดุได้บ้างอยู่แล้ว
หาเรื่อง
ตอนนี้ไม่อยากไปไหนเลย
เหนแกนชัดข้างเดียว
เจอไฟห้างส่องแทบอยากก้มหน้าเดิน
ชัดเปนแท่งหนาๆ
ทั้งหน้าเหนแต่จมูกใหญ่ๆ
ตาก้อจิกค่ะ

ตอนสามสี่เดือนแรกร้องไห้ทุกวัน
แฟนก้อทิ้ง
ไปหาหมอๆบอกให้ตัดปีกจมูก
แต่ใจมันเสียไปแล้วไม่กล้าทำกะหมอเดิมแล้วค่ะ
รู้ว่าหมอไม่ผิดน่ะ แต่ก้อไม่เอาแล้ว ไม่กล้า
รู้สึกเหมือนเสียดฉมเลย
ถึงโฉมจะไม่ค่อยมีอยุ่แล้วก้อเหอะ

หนูแย่กว่าพี่เยอะเลยค่ะ พี่สบายใจเหอะ

ตอนแรกจมูกหนูก้อดุดีนะ ผ่านไปซักหน่อย ไม่สวยเลย
เอานิ้วยัดรูจมุกรู้เลยว่าซิลิโคนไหลไปทางซ้าย

พี่ทำใจดีๆๆนะคิดวะว่ายังมีหนูที่แย่กว่าพี่มากกกกๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย khaopun เมื่อ 2011-4-22 17:41
ขอบคุณทุกท่านเลยค่ะ  วันอาทิตย์นี้ หมอนัด พบ ครั้งแร ...

น่าจะไปให้หมอดูนะคะ แล้วบอกหมอว่าไม่ชอบตรงใหน ถ้าหัวตาสูงไป อยากให้ต่ำลงมีสโลบ ก็ลองถามหมอดูว่าแก้ไขได้ไม๊?  เผื่อหมอจะแก้ไขให้ค่ะ  แต่ถ้าไม่อยากทำกับหมอท่านนี้แล้ว  ก็ค่อยๆ หาข้อมูลค่ะ ว่าจะแก้กับหมอท่านใหน  ไม่แน่นะ รอดูอีกสักพัก อย่างที่เพื่อนๆ ว่า จมูกแห้งแล้วอาจจะสวยถูกใจก็ได้ค่ะ
พิมพ์ค้นหาในบอร์ดคำว่า หมอฉันทัส สิค่ะ..อาจจะหายกลุ้มลงได้บ้างอย่างน้อยก็พอมีทางออกบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้