ดู: 28470|ตอบกลับ: 87
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา 2 ชั้น หมอภู

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kran1975 เมื่อ 2011-2-22 22:05

แรกๆน่ากลัว แต่พอมาดู 4 เดือนแล้วสวยมากเลยครับ
ตาหมอภู20000แล้วค่ะโทรไปสอบถามที่คลินิก
ราคาเท่าไหร่ครับ กำลัง จะไป ทำกะหมอภูเหมือนกันครับ
ชั้นตาสวยมากเลยคะ... พึ่งทำมาเหมือนกันทั้งตากับจมูกพร้อมกันเลยคะ (ทำจากที่อื่นคะไม่ใช่หมอภู)วันนี้ก็เข้าวันที่4 แล้วคะ ช้ำมากๆ
เขียวใต้ตาตั้งแต่ชมแรกที่ทำเสร็จคะ ตอนนี้ก็ยังชำ้ นิดหน่อยใต้ตา
แล้วก็เหลืองด้วย 55 เผืความสวยทนได้คะ:-). แต่ก็แอบนอยอยู่ว่า ชั้นตาจะเท่ากันหรือเปล่า??? เพราะตอนนี้เห็นได้ชัดมากๆ ว่าชั้นไม่เท่ากันคะ...ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่าใจเย็นๆคะ หวังว่าคงจะสวยเหมือนของคุณ จกทนะคะ:-)
ใกล้ถึงคิวผมแร้ว ทำตาสองชั้นกะปากกะจับ 12กรกฎานี่คับ ขอให้ได้ตาแบบนี้มั่งเถอะ เพี๊ยง
ตาเกาหลีมาก น่าสนใจแฮะ ชอบๆ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-17 01:51:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkystream เมื่อ 2012-2-14 20:16
ไม่ทราบว่า ต้องตัดไหม หรือ เปล่าคะ พอดีของตัวเองมองไ ...

ไม่แน่ใจว่า ในการทำตา 2 ชั้น จะมีแบบไหมละลายหรือเปล่า!
แต่ก็เดาๆว่า ไม่น่าจะมีนะคะ โดยปกติแล้วน่าจะไม่ใช่ไหมละลาย
และก็ต้องไปตัดไหม หลังจากทำตา 2 ชั้นแล้ว ประมาณ 7 วันค่ะ

ส่วนที่ว่าจะเป็นก้อนเลือดหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจเช่นกัน แต่เดาว่าน่าจะใช่(มั้ง)นะคะ
ลองใช้ Cotton but ชุปน้ำเกลือ ค่อยๆเช็ดเบาๆ
ถ้าเป็นก้อนหรือเกล็ดเลือดที่แห้งติดแผลก็จะค่อยๆหลุดออกค่ะ
หรือหากว่าเป็นไหมที่อาจจะหลุดออกมาก่อนเวลา ก็ไม่เป็นไรค่ะ เช็ดออกได้เช่นกัน
(ถ้าไม่หลุดเร็วจนเกินไป เช่น หลุดตั้งแต่วันแรกที่ทำ หรือ หลุดก่อนที่แผลจะสมานตัว)
เอารูปมาลงไห้ดูอีกได้ไหมคะะ  

แสดงความคิดเห็น

ได้ค่ะ ไว้จะมา Up รูปเพิ่มให้ได้ชมกันนะคะ ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ^_^  โพสต์ 2012-2-17 01:53
ไม่ทราบว่า ต้องตัดไหม หรือ เปล่าคะ พอดีของตัวเองมองไม่เห็นไหมเลย มีแต่ก้อนเลือด หรือยังไงเอ่ย งง
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-29 22:54:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นำภาพมาฝาก
รูปตาแบบ "หัวตาปิด หางตาเปิด"
แนวเกาหลี "Sandara Park"
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-29 22:52:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นำภาพมาฝาก
รูปตาแบบ "หัวตาเปิด หางตาเปิด"
แนวแขก "Deepika Padukone"
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-29 22:49:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นำภาพมาฝาก
รูปตาแบบ "หัวตาเปิด หางตาเปิด"
แนวฝรั่ง "Kristen Stewart"
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-29 11:47:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nongyingza ตั้งกระทู้

ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ ขอเดาว่าอาจเป็นไปได้ทั้งสะเก็ดเลือด และไหมหลุดค่ะ
ถ้าเป็นสะเก็ดเลือด ก็ไม่น่าจะเป็นไรนะคะ คงจะเป็นเลือดที่แห้งแล้ว
หรือถ้าเป็นไหมหลุด ก็ไม่น่าจะเป็นไรเช่นกัน เพราะอาจมีบ้าง บางจุด ที่หลุดก่อนเวลา
ของพี่ก็มี ที่หลุดเร็วกว่าจุดอื่นๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะแผลก็ค่อนข้างสมานตัวเร็วอยู่

ส่วนเจลเอาไว้ทาตรงบริเวณรอยเย็บค่ะ ทาให้ชุ่มๆไว้ตลอดๆ ไม่ให้ไหมแห้งค่ะ
เดาว่าถ้าไม่ทาไว้ จนกระทั่งไหมแห้งเกินไป เวลาไปตัดไหมอาจจะเจ็บได้
ของพี่ทาไว้ตลอด วันไปตัดไหม แทบไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่เจ็บด้วย
รู้สึกเหมือนคุณหมอแค่เอากรรไกรมาตัดๆๆ พอคุณหมอตัดเสร็จแล้ว
ยังถามคุณหมอเลยว่า ตัวเส้นไหมนี่ไม่ต้องดึงออกหรือคะ
คุณหมอบอกเรียบร้อยแล้วครับ พอส่องกระจกดู อ้าว!ไหมถูกดึงออกไปหมดแล้วนี่
ตอนไหนเนี่ย! แทบไม่รู้สึกอะไรเลย (หรือว่าผิวพี่จะด้านก็ไม่รู้ อิอิ)

พอดีไปทำตามาเมื่อวันที่22 ธันวา 54 วันนี้เปงวันที่สองแล้วจู่ๆมานมีสะเด็ดหลุดมาจากหัวตา เรยอยากรู้ว่ามานเปงสะเก็ดเลือดรึหว่าเปงไหมอ่ะ มานมีทางเปงไปได้ไม๊ที่ๆ หมจาหลุด หรือว่าเราคิดไปเอง นอยด์อ่ะ แล้วเจลตลับสีฟ้าที่คลินิกให้มาทาเพื่อไรหว่า พอดีลืม ใครรู้ตอบด้วยนะ กะลังนอย์มากๆเรย เด่วไม่สวย

เรื่องเจล ขอเสริมอีกนิดค่ะ ว่าอาจจะทาเพื่อไม่ให้แผลแห้งด้วยนะคะ ^_^  โพสต์ 2011-12-29 11:49
รอชมนะคะ เปงกำลังใจให้ อิอิ

ขอบคุณค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-12-29 11:34
แบบทรงนี้ ทางฝรั่ง หรือ เกาหลีอ่าคะ

ตามนั้นค่ะ ใช่เลย ^_^  โพสต์ 2011-12-29 11:34
พี่เจ้าของกระทู้ทำแบบหัวเปิด หางเปิด เป็นแบบฝรั่ง ^^ รอคิวทำวันที่10 มกราคม หมอภูแนะนำเราให้ทำแบบหัวปิด ห   โพสต์ 2011-12-12 16:08
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 22:54:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aommiko ตั้งกระทู้

ค่อยๆดู ค่อยๆศึกษาไปค่ะ หาข้อมูลเยอะๆ
ชอบตา "Style" ไหน เกาหลี เอเซีย ฝรั่ง
[แบบเอเซีย เช่น จีน, เกาหลี, ญี่ปุ่น มักจะเป็นแบบ หัวตาปิด หางตาเปิด รูปตา(ชั้นตา)จะดูเฉี่ยวๆ หมวยๆ (ตา 2 ชั้นแบบหมวยๆ)]
[แบบฝรั่ง, แขก มักจะเป็นแบบ หัวตาเปิด หางตาเปิด และชั้นตาดูจะหนากว่าแบบเอเซียนิดๆ รูปตาจะออกแนวหวานๆ หรือ คมๆ ชัดๆ]
แต่ละแนว ก็สวยกันไปคนละแบบ แล้วแต่ชอบค่ะ
ก่อนทำก็ตัดสินใจดูนะคะ ว่าแบบไหน อย่างไร ที่คิดว่าเราชอบ หรือเหมาะกับเรา ค่อยๆเลือกค่ะ
ถ้าตัดสินใจทำตากับคุณหมอท่านไหน ก็ขอให้ตาสวยๆนะคะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 22:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hilive_ba ตั้งกระทู้

ใกล้จะครบ 1 ปีแล้ว ไว้จะมา Post นะคะ
พอดีตอนก่อนทำ ลืมคุย เรื่องหัวตา ปิด-เปิด อะค่ะ
ตอนนั้นในใจอยากได้หัวตาเปิด
และคุณหมอก็ทำแบบหัวตาเปิดให้พอดี

แต่ตอนนี้ชักจะอยากได้แบบหัวตาปิดบ้างซะงั้น
(จริงๆ แบบหัวตาเปิด ที่คุณหมอทำให้ ก็สวยนะคะ ดีกว่าก่อนทำตา 2 ชั้นมากๆ)
แบบว่า เรื่องรูปแบบตา แล้วแต่คนจะชอบค่ะ
และก็แล้วแต่ว่า ใครเหมาะกับรูปตาแบบไหนด้วย
ยังไงถ้าคิดจะทำ ตา 2 ชั้น ก็ลองเลือกแบบดูดีๆก่อนนะคะ
ว่าเรา "ชอบ" หรือ น่าจะ "เหมาะ" กับแบบไหน?
อยากทำมั่งจัง
เจ้าของกระทู้ตอนนี้ตาเป็นยังไงบ้างครับ รีวิวให้ดูหน่อย ตอนคุยกับหมอพี่บอกหมอให้เอาหัวปิดหรือเปิดครับ
สวยมากอ่า

ขอบคุณค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-12-4 22:35
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่เลยและตัดสินใจแล้วว่าจะทำตา+ปากกับหมอภูแน่นอน
เดี๋ยวจะหาโอกาสเข้าไปคุยกะคุณหมอซักนิด
ปล.ไม่รู้ว่าคิวตอนนี้ยาวไปถึงไหนแว้ว

ค่ะ ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ  โพสต์ 2011-12-4 22:35
อยากทรายว่าของพี่ kran1975 ทำแบบไหนค่ะ มีรูปให้ดูไหมเอ่ย

พี่ทำแบบกรีดค่ะ ดูรูปได้จากหน้า 1 และ 2 ได้เลยนะคะ  โพสต์ 2011-12-4 22:34
ตอบกระทู้ kran1975 ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคร้าาาา~ ^^

^__^  โพสต์ 2011-12-4 22:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้