ดู: 12241|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] Review รีวิวทำปากบางมาแล้ว!!! เข้ามาดูกันได้เลยคะ :-)

[คัดลอกลิงก์]
วันที่ 27 ธันวา 53 ตัดสนใจไปทำปากบนเป็นรูปกระจับ ปากเดิมเราขอบปากบนจะโค้งๆ เหมือนรูปหัวใจ เปิดดูเว็บดั้งโด่งก่อนทำประมาณเดือนนึงได้ ดูรีวิวคนอื่นๆ คิดว่าทำปากถ้าทำไม่ดีแหว่งจะต้องเสียใจมาก แต่เท่าที่ดูส่วนมากก็ไม่มีปัญหาอะไร หลังทำสวยๆ กันทั้งนั้นแล้วก็ตัดสินใจลงเอยที่ MD Esplanade เพราะราคาค่อนข้างถูกกว่าที่อื่น ทีแรกกลัวนิดๆ เพราะเห็นคนรีวิวน้อย

ไปถึงตอน 5 โมงกว่าๆ ที่นี่เค้าให้จองวัน / วัน ไปถึงก็ลงชื่อ แล้วก็ชำระเงิน รับยาเลยเลยมียาแก้บวม แก้อักเสบ แก้ปวด กิน 5 วัน แล้วก็ยาทา 2 ขวด ซักพักก็เข้าห้องตรวจเลือด แล้วก็พบหมอ เราก็ตกลงกับหมอว่าต้องการยังไง หลังจากนั้นก็นั่งรอ…

5 โมงครึ่ง เจ้าหน้าที่เรียกขึ้นไปชั้น 3 แล้วก็ให้กินยาลืมถามว่ายาอะไร หลังจากนั้นเซ็งมาก เพราะให้นั่งรอหมอตั้งแต่ 5 ครึ่งถึง 6 โมงครึ่ง มีอาการหาวนิดๆ ไม่รู้เกี่ยวกับยาไม๊ แต่ไม่ได้ง่วงอะไร...เจ้าหน้าที่เรียกเข้าไปในห้อง เราก็คิดว่าหมอจะมาแล้วที่ไหนได้ให้นอนรออีก!

สรุปเริ่มทำตอน 1 ทุ่มกว่าๆ (คิดว่าที่เค้าให้รอนานเพราะที่นี่หมอมี 1 ท่าน เข้าเวร 5 โมงเย็นแล้วหมอจะเปิดรับคนไข้ศัลยกรรมถึง 1 ทุ่ม หลังจากนั้นหมอถึงขึ้นมาทำ) ในห้องมีอีกคนนอนอยู่เตียงข้างๆ ห่างกันประมาณ 1 เมตรกว่าๆ แรกๆ งงหมอจะทำพร้อมกันเลยเหรอ ออกแนวกลัว! พอหมอเดินเข้ามาเราก็ใจสั่นมากกก ผู้ช่วยก็แจ้งชื่อหมอว่าเราทำปาก แล้วอีกคนทำตา …

หลังจากนั้นหมอก็ป้ายยาที่ปาก แล้วก็หันไปทำอีกคน แล้วก็หันมาที่เรา ตอนนั้นเราพยายามจะบอกหมอเน้นย้ำว่าเราไม่ทำปากบางนะ แต่เราแค่อยากแก้รูปปากบนเราเท่านั้น! แต่ไม่ทันพูด หมอก็เอาเข็มมาปักที่ปาก! ซีกซ้าย 2 ขวา 2 ต้องใช้คำว่าปักนะไม่ใช่จิ๋มแบบว่าหมอไม่พูดอะไรเลยอะ ตอนนั้นโค+รต เจ็บอะ มือเราจิกที่ผ้าสุดๆ น้ำตาไหลเลย ตอนนั้นมือ ขาสั่นมากๆ แล้วหมอก็เอาปากกามาวาดที่ปากเรา...หลังจากนั้นหมอก็หันไปทำอีกคนนึง ผ่านไปประมาณ 5 นาที หมอก็หันมาทางเรา ตอนนี้แบบว่ากลัวสุดๆ เพราะกลัวว่าหมอจะทำปากให้เราบาง! ไม่มีโอกาสได้พูดเลย ผู้ช่วยก็เอาผ้ายางมาปิดที่หน้ากับคอกันเปื้อนเลือด แล้วเราก็หลับตากลัวมาก คิดว่าต้องเจ็บแน่เลย!

ที่ไหนได้! หมอเอาเลเซอร์มาที่ปาก ตอนนั้นเตรียมตัวจิกเต็มที่! แต่อ้าววววววว ไม่เจ็บเลยอะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ได้กลิ่นเหม็นไหม้อย่างเดียว  หมอทำเร็วมากด้วยแป๊บเดียวก็เย็บปากเรา แล้วก็เอาผ้าก๊อตมาให้คือระหว่างทำรู้ตัวว่าหมอกำลังทำอะไร แต่ไม่เจ็บ...รวมเวลาที่ทำจิงๆ ก็แค่ 15 นาทีอะ พอเสร็จเราก็เดินออกจากห้อง ไม่เจ็บเลย เจ็บแค่ตอนโดนเข็มปัก

หลังทำเจ้าหน้าที่แนะนำว่ากินได้ปกติ แต่พยายามอย่าให้โดนน้ำ และทา Vaseline บ่อยๆ ตอนเดินออกมาจากห้องเห็นคนรอทำศัลอีกประมาณ 10 คนได้!!! ไม่อยากจะเชื่อว่าหมอจะทำอีก 10 คน ให้เสร็จภายใน 3 ทุ่ม (แต่คิดว่าน่าจะไม่เกิน 4 ทุ่ม) สำหรับเราหมอเก่งมาก ดูชำนาญอะ ทำ 2 คนในห้องเดียวกัน ดูปากเราแป๊บเดียวหมอก็จำได้แล้วว่าเราต้องการอะไร รู้สึกพอใจ ผลที่ออกมาก็พอใจแต่ต้องรอเวลาให้มันดีขึ้น กลัวอย่างเดียวกลัวมันบางอะ ยังคิดมากแค่เรื่องนี้!

ตอนนี้ทำมาได้ 9 วันแล้ว พรุ่งนี้วันที่ 10 จะไปตัดไหมคะ ดูรูปกันได้เลยคะ

ปล. หลังตัดไหมจะอัพเดตอีกทีคะ ขอบคุณคะ
รอรีวิวอยู่นะค
ขอบคุณค่ะ ^^
อยากทำปากเหมือนกันคะ..........................คงจะทำปีหน้ากะหมอหมอเฉลิมแต่ก้อกลัวๆๆอยู่จ้าเจ็บมากป่าวอะรบกวนตอบด้วยนะจ้ะ
สวยแล้วค่ะ
สวยดีค๊าบ หายไวๆนะคับ
เราอยู่แถวโคราช ไม่รู้จะไปทำที่ไหนไม่อยากเข้ากรุงเทพไกล
มีรูปที่หายดีแล้วไหมว่าจะไปทำอยู่อะ
แวะมาให้ดำลังใจค่ะ เด๋วก็สวยแย้ววว
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 10:02:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไม่กล้าทำแบบปีกนกอะ กลัวว่ามันจะไม่เข้ากับหน้า เลยเอาแบบกระจับ
อีกอย่างกลัวแฟนรู้ว่าไปทำมาด้วย เหอะๆ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 20:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ i_maemod ตั้งกระทู้

ไม่เห็นเป็นหนิคะ ก็ปกติคะ 10 วันเองคะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 20:20:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอเวลารอยเย็บยุบลงอีกนะคะ คิดว่าจะบวมลดลง จะรีววิใหม่คะ ขอบคุณคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 20:01:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonglnalak เมื่อ 2011-1-6 20:05

แบบวิวก็ใกล้เคียงคะ
*** วันนี้เพิ่งวันที่ 10 เองรอมันยุบอีกครบ 1 อาทิตย์ ประมาณวันจันทร์ที่ 10 จะรีวิวใหญ่จ๊า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamamia เมื่อ 2011-1-6 19:55

รอชมค่ะ ดูทรงออกมาสวยดีนะ แบบอวบอิ่ม ถ้าเราทำ เราอยากได้แบบ ปุกลุ๊ก เหมือนกัน
แต่อยากทำเพื่อให้ ปากมีทรงเป็น เฉย หายไวๆนะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 19:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากแบบปุ๊กบุ๊กอีกรอบ เจ่อๆ ดูกระจุ๋มกระจิ๋ม
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 19:50:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปตัดไหมมาแล้วคะ จี๊ดๆ เวลาโดนสะกิด แต่ไหมเราเหลือไม่เยอะมาก รู้สึกด้านซ้ายจะโค้งนิดๆ แต่หมอบอกว่าแค่ 10 วันเองรอมันยุบก่อนคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 19:46:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonglnalak เมื่อ 2011-1-6 20:18

วันที่ 10 แล้วคะ ก่อนไปตัดไหมคะ ข้างซ้ายแอบโค้งนิดๆ
*** ย้ำปากเดิมเราจะกว้างและโค้งมาก เราต้องการแก้ให้เล็กบง และตรง ไม่ได้ต้องการทำให้บางเหมือนทรงปีกนกนะคะ หมอบอกว่าที่เราต้องการคือทรงกระจับแบบปุ๊กบุ๊กคะ
อยากเห็นเหมือนกันค่ะ
พรุ่งนี้จะแวะมาดูรูปนะคะ เอาแบบbefore & afterที่เห็นทั้งหน้าเลยได้มั้ยอ่ะนะนะ อยากเห็น อยากเห็น
ขอถามนิดนุงว่าตรงรอยเย็บมันเป็นไตแข็งๆมั้ยคะ เห็นบางคนบอกกลายเป็นไตแข็งๆอ่ะค่ะ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 10:35:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะไปตัดไหมเย็นนี้แล้วคะ รอ update รีวิวพรุ่งนี้นะคะ ขอบคุณคะ
อยากชมมมมม รออยู่นะคะ
เอาใจช่วยให้หายไวๆ นะค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้