ดู: 34853|ตอบกลับ: 235
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] วันดีเดย์ทำปากกับหมอภู คร๊า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ

ชื่อ เม นะคะ สุ่มอ่านกระทู้มานาน ยิ่งกระทู้รีวิวนี่ติดตามทุกหน้า วันนี้ 4 ธ.ค. เมมีนัดทำปากบางกับคุณหมอภูค่ะ

อยากทำปากบางมานานแล้ว แต่ไม่มีความรู้ ไม่รู้จักผู้รู้ ตาสว่างตอนเจอเว็บนี้ค่ะ

เมใช้เวลาตัดสินใจค่อนข้างนาน 1 ปีเลยค่ะ คิดไว้ตั้งแต่ต้นปี ตั้งใจจะทำ แล้วก็หยุด เรียกว่า ป๊อด ก็ได้ค่ะ แฮ่ๆ

แต่เพื่อนๆที่มีปัญหาเรื่องริมฝีปาก เป็นเหมือนกันใช่ไหม๊คะ เซ็งปากตัวเองทุกครั้งที่ส่องกระจก

หรือเวลาถ่ายรูป ก็ต้องเม้มปากให้ปากดูเล็กลง แต่จริงๆแล้ว มันก็ยังใหญ่อยู่เหมือนเดิม

โชว์รูป Before ก่อนดีกว่าเนอะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-9 06:53:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานไปกินข้าวกับน้องสาวที่ทำจมูกกับหมอภูมาค่ะ ผลงานคุงหมอประทับใจมากๆ ^ ^

อัพเดทเย็นวันที่ 5 แว้วคร๊า

คะแนน

1

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 12:14:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 39# justin24

เสียดายนะคะ มีเวลาแค่เดือนเดียวเอง คุงหมอฝีมือดีๆหลายท่านค่ะ ไม่ต้องบินไปทำถึงเกาหลีเลย
อยากเชียร์ให้ทำพร้อมกันจัง ทั้งปากและจมูก ถ้าพี่ทนไหวและมีคนดูแล
สวยด้วยกันค่ะ เด๋วนี้สาวๆไม่สนเรื่องใครจะเม้าท์ว่าทำศัลยกรรมแล้วค่ะ
เมคนนึงแหละ ถ้าไม่ลำบากและศึกษาข้อมูลพร้อมแล้ว ก็ทำเลย

มีเพื่อนคนนึงบอกเมว่า ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ คิดได้ไง แต่ชอบๆค่ะ

คะแนน

1

ตอนนี้จะสวยแค่ไหนแล้วน๊าาา อยากเห็นรูปตอนนี้จัง^^
เห็นแววสวยแล้วคะ
สอบถามหน่อยครับผมทำปากคุณหมอภูได้ 26 วันแล้วครับ ตอนนี้ถ้ามองใกล้ๆในที่แจ้งจะเห็นรอยเย็บอยู่เลย เป็นรอยรูเล็กๆน่ะครับ  ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วมันจะหายไหม แต่ตอนนี้ปากยังชาอยู่ครับแปลว่ามันยังจะยุบได้อีกใช่ป่าวครับ
ไม่เคยพลาดนะเรื่องรีวิวแล้วก็อ่านกระทู้นะคะ
เค้าติดตามอ่านมาตามเว็บบอร์ดศัลยกรรมมาเป็นเวลา4ปีเต็มแล้วค่ะ
ที่ยังเหลือเวลาดูต่อเพราะอายุยังไม่อำนวย
อิอิอ่านเยอะจนมีคนเคยมาถามเอาข้อมูลด้วยแหละ
จนเค้าทำไปไหนต่อไหนแล้วสวยไปแล้ว
เราได้บุญเค้าได้สวย
ขอบคุณมากนะค่ะคุณเมย์
222#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:48:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ priggy ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะคะ
ได้รับกำลังใจแล้ว หมับๆๆๆ
221#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:47:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ l3omi ตั้งกระทู้

พอฟันสวยเข้าที่แล้ว โครงหน้าจะเปลี่ยนนะคะ
เพื่อนเม จัดฟันเสร็จแล้ว สวยเป็นคนละคนเลย
ความสวยรอได้ ใจเย็นๆเนอะ
220#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:46:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ naphatr ตั้งกระทู้

เมอยากทำนานแล้วค่ะ อาศัยอ่านรีวิว อ่านกระทู้เยอะๆ
เลือกคุณหมอภูแบบฟันธงแล้ว ก็เก็บเงินค่ะ
เมเริ่มเก็บเงินต้นปี เรื่อยๆค่ะ ทำใจไม่ให้กลัวด้วย
พอทุกอย่างพร้อม เงิน ช่วงวันลาหยุด เมก็โทรไปจองคิว พร้อมมัดจำค่ะ
สรุปคือ เมเจอคุณหมอวันที่ทำเลยค่ะ ไม่ได้ไปปรึกษาก่อน
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:43:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Rayong555 ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะคุณ rayong555
ดีใจที่แวะมาทักทายค่ะ
ตอนนี้เหลือชาๆอยู่นิดเดียวตรงริมฝีปากค่ะ
นอกนั้นก็สบายแร่ะ
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:42:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
ดูรีวิว อ่านกระทู้เยอะๆนะคะ
อยากทำ ก็ทำเล้ยยยยย
217#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kakik001 ตั้งกระทู้

ขอให้รวย ขอให้เฮงนะคะ จะได้สวยเร็วๆ
216#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 10:40:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mod_hardrock ตั้งกระทู้

ผ่านมา 19 วันแล้ว ก็ยังไม่เยอะนะคะ
ต้องถามคุณ mod_hardrock ก่อนว่า ตกลงเจ็บหรือชา
หลังตัดไหม ก็ไม่เจ็บแล้วนะคะ สำหรับเม
แต่ชาเนี่ย เป็น นาน
ถ้ายังเจ็บ ไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ
เริ่มเข้ารูปแล้วสวยเลยค่ะ มาเป็นกำลังใจให้นะคะ
อยากทำเหมือนกันอ่ะ  แต่จัดฟันอยู่ เฮ้อ
อยากทำมั้งจัง คุณเมย์คุยกับหมอก่อนแล้วค่อยนัดคิวหรอค่ะ
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 19:04:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bloodflower ตั้งกระทู้

อืม คุณ bewbonk เพิ่งเข้ามาเว็บนี้ป่ะคะ ถามเฉยๆอ่ะค่ะ
อย่าเพิ่งโกรธ ตอบแย้วๆ
หมอภูษิต (อาจจะพิมพ์ไม่ถูกต้องนะคะ) คลินิกภูนิศา ปิ่นเกล้าค่ะ
ปากเป็นไงบ้างคับ  หายชาหรือยัง
ดูดีมากค่ะ
อยากทำจังเลย
ปากห้อยอยู่เลย
อยากทำๆมั่ง เก็บตังอยู่  อิอิ
ผมทำมาได้ 19 วันแล้ว เวลายิ้มมาก มันก็เจ็บนิดๆๆ
แล้วก็เวลาที่พูดนานๆ เช่นตอนอภิปรายหน้าชั้นเรียน มันก็จะเจ็บๆ
แล้วอย่างนี้มันผิดปกติไหมครับ หรือมันควรจะหายเจ็บได้แล้ว
207#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 22:57:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ opor18 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
206#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 22:56:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mi2k ตั้งกระทู้

ใช้แปรงสีฟันเด็กค่ะ
7-10 วันค่ะ ก็ตัดไหมได้แล้ว
กี่วันยุบ เอ่อ ตอบไงดี ถ้าหายสนิท เข้าที่แล้วก็ 3 เดือนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-1-20 16:18
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 22:54:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mod_hardrock ตั้งกระทู้

อาการตึงยังมีอยู่ค่ะ แต่จัดว่าน้อยกว่าเมื่อก่อนมาก ช่วงก่อนทานไรนะ ถ้ามีไรติดที่ปาก เมไม่รู้สึกตัวอ่ะ
กินแล้วเลอะปากเหมือนเด็กๆ ฮ่าๆๆ ตอนนี้โอเคขึ้นเยอะแล้วค่ะ
ส่วนอ้าปากกว้าง สบายแย้ว หัวเราะได้ดังๆ เล้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้