ดู: 3164|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลเย็บจากการทำตาสองชั้นมีวิธีไหนแก้ให้จางลงได้บ้างไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีทำตาสองชั้นมาได้ 2-3ปีล่ะคะ
เป็นแบบกรีดยาวค่ะ
ทำเสร็จก็ทายาลดรอยแผลเป็นที่หมอแนะนำมา
เรื่อยๆก็ไม่จางลงนะคะ
แผลเปลี่ยนจากแดงเป็นขาว
ทุเรศมาก ไปเลเซอร์ก็แทบไม่ได้ช่วยอะไรเปลี่ยนมาหลายมีา
บางที่ก็ไม่รับทำบอกว่า แผลเราขาวแล้วแก้ไม่ได้
ถามร้านสัก ก็ไม่รับทำเพราะเปลือกตาผิวอ่อน

ทุกวันนี้ใช้คอนซีลเลอร์ค่ะ แต่ก็ช่วยได้นิดหน่อย

เวลาคุยกับใครก็ไม่มั่นใจแต่มองต่ำก็มองเห็นแผลแล้ว
เบื่อต้องคอยตอบคำถามมากค่ะ
เห็นสายตาคนมองแล้วรู้สึกแย่มาก
เพื่อนก็ทัก  คิดตลอดว่าไม่น่าทำเลย
สอบถามไปทางคลินิกเขาบอกผิวเราเป็นแผลง่าย

ใครพอจะมีวิธีที่ช่วยให้แผลเย็บมันจางบ้างคะ
มันเป็นแผลตะขาบสีขาวทั้ง2ข้าง
ขอบคุณมากค่ะ
เราเพิ่งทำมาได้20วัน กังวลเรื่องรอยแผลชัดเหมือนกันค่ะ

รอยเย็บไม่สวยเลย อืม.... ลองเข้ามาที่ฟารีดาคลินิกไหม มีหมอผิวหนัง มีเลเซอร์ลดริ้วรอย รอยแผลเป็น แต่มันอาจจะต้องใช้เวลานะ  เดี่ยวพี่อุ๋ย จะลองถามหมอให้อีกที
แผลนานแล้วพวกครีมเจลไม่น่าจะเห็นผลนะคะ  แนะนำให้ไปทำเลเซอร์​แทน  หาคุณหมอเลเซอร์​เก่งๆ ตามรพ.ผิวหนัง​โดยเฉพาะ​
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้