ดู: 8810|ตอบกลับ: 73
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์แก้จมูกที่ Dmor คลีนิคด้วยวิธีใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อพริมนะคะ

เคยเสริมจมูกมาเมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้วค่ะ รู้สึกว่าจมูกเริ่มเอียงและซิลิโคนลอย นอกจากนี้คือซิลิโคนที่เสริมนั้นยาวเกินไป เราเป็นคนจมูกค่อนข้างสั้นและเนื้อจมูกน้อยอยู่แล้ว ดังนั้นตรงปลายเลยเริ่มใสค่ะ

อันนี้เป็นรูปก่อนที่จะตัดสินใจแก้ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ

จะเห็นได้ว่าหน้าตรงจมูกจะดูแข็งๆ ยิ่งด้านข้างคือเห็นปลายชัดเจนมาก

ด้วยความที่จมูกเอียงและกลัวจะทะลุ เราจึงตัดสินใจแก้ หาข้อมูลการแก้จมูกอยู่หลายแบบ จนมาเจอที่ Dmor เห็นว่าคุณหมอเน้นการทำอย่างปลอดภัย ไม่ใช่เอาแต่สวยอย่างเดียว และเท่าที่ดูรีวิวมาก็มีแต่คนที่ทำออกมาแล้วสวยเป็นธรรมชาติ ไม่ได้โด่งเกินไป เราจึงลองทักไลน์คลีนิคไปคุย พอทักไปเลขาคุณหมอก็จะเป็นคนคุยรายละเอียดต่างๆ เลขาที่คุยกับเราชื่อพี่หญิงค่ะ พี่หญิงจะคอยดูแลเราทุกอย่างตั้งแต่ต้นจนจบ รวมถึงการ follow-up ด้วย
พอคุยรายละเอียดและเข้าไปปรึกษาคุณหมอเรียบร้อยแล้วเราก็ตัดสินใจทำเลยค่ะ วันนึงคุณหมอจะรับคิวไม่เยอะค่ะ ทั้งคิวปรึกษาและคิวทำจมูก ของเราตกลงแก้เป็นแบบใช้กระดูกหลังหูรองปลายค่ะเนื่องจากปลายจมูกบางแล้ว

พอถึงวันทำก็คือล้างหน้า ทานยาและถ่ายรูปเก็บประวัติค่ะ จากนั้นจะมีเจ้าหน้าที่มาพาเราไปที่ห้องเพื่อทำความสะอาดรูจมูกกับหลังหู และฉีดยาชาค่ะ
ประทับใจอีกอย่างคือนอกจากพี่ๆเลขารวมถึงเจ้าหน้าที่ที่คลีนิคจะพูดจาดีทุกคนแล้ว สถานที่ยังกว้างและสะอาดอีกด้วย
ส่วนทรงจมูกนั้นได้คุยกับหมอตุ๊กไว้ว่าต้องการให้ปลอดภัย ไม่ต้องโด่งค่ะ คืออยากให้ปลอดภัยที่สุดจะได้ไม่ต้องแก้อีก (ฮา)
แต่ที่นี่จะรับประกัน 3 ปีให้ด้วยค่ะ วางใจได้เลย

คุณหมอจะเป็นคนออกแบบรูปทรงให้เข้ากับหน้าเราให้ค่ะ ตอนทำก็คือจะเริ่มที่หลังหูก่อน ส่วนนี้เรากลัวมากที่สุดแต่ปรากฏว่าตอนทำจริงไม่ได้รู้สึกอะไรเลยค่ะ แค่นอนตะแคง เผลอแวบเดียวก็เสร็จแล้ว ส่วนที่นานคือตอนแก้จมูกค่ะ เพราะเป็นเคสแก้ด้วยและผังผืดเกิดเยอะ ทำให้ใช้เวลาขูดนานมาก

จากนั้นคุณหมอก็เหลาและใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ค่ะ ถ้าไม่สวยก็จะเอาออกแล้วเหลาใหม่ จนพอใจแล้วจะให้เราดูกระจกว่าอยากปรับแก้อะไรไหม
เรารู้สึกว่าโอเคแล้วตอนนั้นจึงตกลงให้คุณหมอเย็บได้เลยค่ะ

พอออกมาคือคุณแม่หลับรอแล้ว 5555 ใช้เวลาแก้นานมากน่าจะประมาณ 2-3 ชั่วโมงค่ะ ตอนนั้นก็จะเริ่มเบลอๆ พี่หญิงก็จะเอาเจลเย็นมาให้เราประคบและหมอนรองคอให้หนุน แล้วก็บอกรายละเอียดการทานยา การดูแลแผลต่างๆ

พอกลับถึงบ้านก็ไม่ปวดอย่างที่ทำครั้งแรก รู้สึกชิลมาก ประคบเย็นและดื่มน้ำมะพร้าววันละลูก แต่จะบวมมากเลยค่ะ วันที่สองคือหน้าบวมเหมือนปลาเลย 555 เพราะเป็นเคสแก้ด้วยก็จะหายช้า แต่เราก็โอเคดีค่ะ ทรมานสุดคือห้ามล้างหน้ากับสระผม อย่างอื่นสบายมาก

อันนี้เป็นรูปที่เริ่มหายบวมบ้างแล้ว ประมาณวันที่ 7 ค่ะ

จากนั้นก็นัดตัดไหมและ follow-up ครั้งแรกตอนครบ 2 เดือนค่ะ ทรงจมูกตอนนี้คือ 2 นิดๆแล้ว ที่ชอบคือมันเป็นธรรมชาติมาก คุณหมอจะทำให้ใกล้เคียงของเดิมแต่ตรงปลายจะไม่แหลมเท่าเดิม
ตอนนี้คือชอบที่ปลายมนๆ เพื่อนก็จะดูไม่ออกถ้าเราไม่บอก แต่เขาจะบอกว่าดูธรรมชาติมากขึ้น ตอนนี้ก็คือยังไม่หายบวมค่ะ คุณหมอแจ้งไว้ว่าต้องใช้เวลาประมาณ 6 เดือนกว่าจะยุบหมด
แต่เราก็โอเคกับตอนนี้มากๆ มองด้านข้างก็คือสวยค่ะ จะมีสโลปนิดหน่อยไม่ให้ตรงเกินไป ส่วนแผลหลังหูช่วงแรกไม่ชิน นอนตะแคงด้านที่โดนผ่าไม่ได้เลย ฮา
แต่หลังๆก็ชินมากขึ้น จะมีรู้สึกเสียวบ้างเล็กน้อยเวลาโดนแต่โดยรวมก็ปกติดีค่ะ แผลแห้งและเนียนไปแทบไม่เห็น

โดยรวมคือพอใจกับการแก้ครั้งนี้มากๆและหวังว่าจะเป็นการแก้ครั้งสุดท้าย ประทับใจตั้งแต่วันที่เข้าไปคลีนิคครั้งแรกจนถึงปัจจุบัน พี่ๆที่คลีนิคพูดจาดี คุณหมอใจดีมาก ยิ้มแย้มและคุยปรึกษากับเราตลอด

รูปที่ทำเสร็จประมาณ 2 เดือนค่ะ หน้าดูธรรมชาติขึ้น จมูกไม่ยาวและแข็งเกินไป ด้านข้างกำลังสวยพอดีเลยค่ะ

หากใครจะตัดสินใจแก้จมูกอยากให้ลองหาข้อมูลให้ดีๆนะคะ เพราะเราก็ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้งเนอะ

สุดท้ายนี้ขอบคุณคุณหมอ พี่ๆทุกคน รวมถึงคุณแม่ที่คอยดูแลตลอดด้วยค่ะ :)
สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ ใช่เลยค่ะการจะทำอะไรต้องตัดสิ้นใจดีๆจะได้ไม่เจ็บตัวหลายๆรอบ คุณที่ cilnic demor ให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ
สวยมาก ดูรีวืวของคุณหมอที่พึ่งลงในเพจ Dmor มีแต่รีวิวสวยๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nanno98 เมื่อ 2024-5-2 18:26

คุณหมอมือเบาไหมคะ เราก็อยากทำที่Dmorค่ะ
ทรงเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ คุณหมอมีคิวปรึกษาไหมค่ะ
สวยมากๆเลยค่ะ
คลีนิคอยู่รัชดา 36ใช่ไหมนะคร้า ทำสวยเป็นธรรมชาติมากๆเลยคร้า
ธรรมชาติมากค่ะ
เนื้อน้อยเหมือนกันเลย อยากทำ
ละมุนจริงไรจริง ชอบมาก มีกี่สาขาค่ะ เราอยู่เชียงใหม่
ธรรมชาติเนียนๆเลยค่ะ
ดูเข้ากับหน้านะ ไม่ต้องโป๊ะมาก ดูดีเลย
นี่แหละค่ะจมูกที่แม่ให้มาธรรมชาติสุดๆค่ะ
สวยจนดูไม่ออกว่าทำเลยนะคร้า ดูเนียนเป็นธรรมชาติ  ราคาเท่าไหร่คะ
กำลังศึกษาคลินิกนี้อยู่พอดีเลยค่ะ เคสแก้เจ็บมากไหมคะ?
สวยละมุนมากเลยคร้า  ช่วงนี้มีโปรไหมคร้า
ชอบค่ะๆดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ ใช้หลังหูมาช่วยแพงไหมคะ
แก้แล้วดูหวานมากๆเลย สวยมากก
ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคะ
ว้าวๆๆๆสวยมากเลยค่ะ เห็นลงเพจ Dmor Clinic มีแต่รีวิวสวยๆ สนใจทำจมูกค่ะ ต้องปรึกษาใครได้บ้างค่ะ
ใช้ซิลิโคนของอะไรค่ะ มีชื่อทรงไหมค่ะ
สวยมากกก มีเพจเฟสไหมค่ะ อยากเห็นรีวิวเยอะๆ
สวยเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ คลีนิคอยุรัชดา36ใช่ไหมค่ะ
เห็นคลีนิคลงรูปในเพจดีมอร์คลีนิค สวยขึ่นมากๆเลยนะค่ะ
ว้าวว จมูกดูเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ มีโปรโมชั่นอะไรไหมค่ะ

ทรงดูสวยดูธรรมชาติมากเลยค่ะ
ดูดีมากเลย มียาสลบไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้