ดู: 1477|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางสั้นไม่ใช่ปัญหา เพราะหมอวรรณาเค้าช่วยได้ by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆขาวดั้งโด่ง กระทู้นี้ขอเป็นกระทู้รีวิวของผู้หญิงตัวเล็กๆคางสั้นๆหน้ากลมๆ ที่มีความฝันว่าอยากจะสวย อยากจะเป๊ะ แบบคนอื่นเค้าบ้าง แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงจนได้มารู้จักกับการทำศัลยกรรมจากเพื่อนๆและคนรอบข้างเลยคิดไว้ว่าสักวันหนึ่งชั้นต้องทำศัลยกรรมให้ได้ ชั้นจะต้องสวยเป๊ะให้ได้ เธอก็ไม่รอช้าค่ะ เธอรีบตั้งหน้าตั้งตาทำงานเก็บเงินเพื่อที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวยปิ๊งแบบที่เธอฝันเอาไว้ แต่ระหว่างเก็บเงินนั้นเธอก็นั่งดูรีวิวศัลยกรรมต่างๆตามเพจ ตามกลุ่มศัลยกรรมที่เธอเข้าร่วม ดูมันทุกวัน เธออยากศึกษาให้แน่ใจด้วยว่าถ้าเธอทำศัลยกรรมแล้วเธอจัต้องปลอดภัย ไม่ต้องแก้ซ้ำแล้วซ้ำอีกเหมือนของคนอื่นที่เธอเห็นในรีวิว ในใจเธอคิดว่าเธออยากทำศัลยกรรมกับทางรพ.มากกว่า เธอคิดว่ามันต้องปลอดภัยแน่ๆ เธอเลยเข้าไปดูราคาในเพจของรพ.นั้น แต่เธออยากรู้ราคาที่เธอต้องจ่ายแบบชัดเจน เธอเลยตัดสินใจโทรไปสอบถามกับทางรพ.แล้วเธอก็ได้รู้รายละเอียดคร่าวๆกับราคาที่เธอต้องการทราบ และแล้ววันของเธอก็มาถึง วันที่เธอพร้อมทั้งร่างกาย จิตใจ และที่สำคัญคือเงินเธอพร้อมแล้ววว เธอโทรไปนัดวันทำกับรพ.อีกที พอถึงวันนัดเธอก็รีบไปรพ.พร้อมกับความตื่นเต้น และมีความกลัวแอบแฝงอยู่หน่อยๆ แต่เพื่อความสวยเธอจึงยอม ไปชมภาพรีวิวของเธอกันดีกว่า สวัสดีอีกครั้งนะคะทุกคน เราชื่อแพรนะคะ และทั้งหมดนี่คือเรื่องราวของแพรเอง เป็นการศัลยกรรมอีกครั้งของแพรด้วย

ก่อนทำ คางสั้นมากกกกกก

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ หน้าสดม๊ากมากกกก แต่ยอมค่ะ เพื่อความสวยที่จะเกิดขึ้นบนใบหน้าของเรา อิอิ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดต้องเปลี่ยนชุดก่อนะคะแล้วก็ล้างหน้าด้วย เพื่อความสะอาดปลอดภัยในการผ่าตัด ฮ่าๆ เสร็จแล้วก็ก้าวขึ้นเขียงเอ้ยขึ้นเตียง5555 แล้วหมอก็ฉีดยานอนหลับอ่อนๆที่แขน แล้วเราก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้ว เหมือนจะใช้เวลาแค่แปปเดียวเอง พอผ่าตัดเสร็จก็ออกมานั่งให้หายสลึมสลือแล้วก็ลงไปข้างล่างและกลับบ้านเลยค่ะ รู้สึกเพลยๆยังไงก็ไม่รู้ ตอนนั้นคิดในใจว่าสงสัยเป็นยานอนหลับต่อเนื่องแน่เลย 5555 ถึงบ้านก็นอนหลับเป็นตายเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็ช่วงหัวค่ำแล้ว ก็มีรู้สึกเจ็บหน่อยๆเหมือนกันนะคะ แต่ก็แค่เจ็บแปล๊บๆแล้วมันก็หาย รู้สึกว่าหมอจะมือเบามากๆเลย

แต่หมอบอกไว้ว่าให้ทานยาตามที่หมอให้มา แล้วก็คอยประคบเย็นก็จะช่วยบรรเทาอาการได้ และระหว่างนั้นก็ต้องงดอาหารแสลงด้วย พวกส้มตำกับอาหารทะเลนี่ห้ามเลยนะ แอลกอฮอล์ก็ด้วยนะคะอันนี้ตัวดีเลยย แล้วก็ต้องนอนหมอนสูงอย่างน้อย 7 วันค่ะ

หลังจากที่ผ่าตัดมานั้นเราก็ทำตามที่หมอสั่งทุกอย่างเลย คืออยากให้มันออกมาดีอะค่ะ ไม่อยากให้มันมีปัญหาตามมา เราเลยเลือกรพ.เลอลักษณ์ไงคะ เราไว้ใจที่เค้าเป็นรพ.ที่เกี่ยวกับศัลยกรรมโดยตรง มีชื่อเสียงแล้วก็ได้มาตรฐาน แถมยังมีคนมาทำศัลยกรรมที่นี่เยอะด้วย เลยคิดว่าต้องปลอดภัยแน่ๆ และก็เป็นอย่างที่เราคิดค่ะ เพราะตั้งแต่เราทำมาจนถึงปัจจุบันนี้ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลยค่ะ คางก็สวยด้วย มีแต่คนชมว่าหน้าเรียวขึ้น สวยขึ้น เวลาแต่งหน้าทำผมก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ  อิอิ

ก่อนทำ

รูปนี้หลังทำได้ 15 วันค่ะ เป็นไงๆเชื่อเรารึยังล่ะคะว่าเราไม่ได้โกหก เห็นได้ชัดว่าหน้าเรียวขึ้นถ้าเทียบกับรูปด้านบนแล้ว แต่งหน้าก็รู้สึกมั่นใจอะ ไม่ได้เว่อร์นะคะแต่มันเหมือนเราได้เปลี่ยนหน้าใหม่ไปเลยจริงๆ พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลยทีเดียว

รูปนี้ 18 วันค่ะ เห็นรูปอีกก็ชอบอีก ทุกวันนี้ถ่ายรูปเสร็จก็ดูมันวนไปแหละค่ะ ดูไปยิ้มไปเหมือนคนบ้า ชอบรูปตัวเองซะงั้น 5555 แต่ที่ได้หน้าเรียวๆคางสวยๆแบบนี้ก็เป็นเพราะคุณหมอวรรณาเลยนะคะ เพราะคางนี้ได้จากคุณหมอวรรณามา หมอที่มือเบาที่สู๊ดดดเลย สวยด้วย แถมยังใจดีอีกกกก และเราจะบอกให้หลังจากที่ทำไปไม่ค่อยช้ำไม่ค่อยบวม แถมยังหายไวอีกต่างหาก ปลื้มปิติจริงๆ อิอิ ยังไงก็ฝากหมอวรรณา ฝากรพ.เลอลักษณ์ไว้ด้วยนะคะเพื่อนๆ เราไปล่ะ บ๊ายบายยยยยยย

หน้าเรียวมากก
ราคาเท่าไหร่คะ มีโปรโมรชั่นไหมเอ่ย
หน้าเรียวสวย
หน้าเรียววววว สวย
คางเรียวสวยกว่าเดิมมาก
คางยาวกว่าเดิม สวยๆหน้าเรียวว
สวยอ่า หน้าเรียวขึ้นเลย
ดีจังเลยค่ะ เราก็ทำที่เลอลักษณ์เหมือนกัน แต่เราเลือกหมอผิด แก้สองรอบแล้วกับหมอคนเดิมก็ยังเหลี่ยมเหมือนเดิม เจ็บตัว2รอบ แถมเสียค่ายาสลบเองอีกรอบละพัน เสียความรู้สึกมาก ตอนที่เราไปแก้เราย้ำกับหมอแล้วว่าเอาแหลมๆเลยนะคะรอบนี้ ผ่านมา4เดือนแล้ว คือทรงเหลี่ยมเลย ไม่สวยเลย มีแต่คนทักว่าไปทำมาทำไม่มันไม่เรียวเลย ทำไมทรงมันเหลี่ยม เสียใจมาก
หน้าเรียวกว่าเดิมเยอะมากๆเลยค่ะ
หน้าเรียวสวย
แผลในหรือแผลนอกคะ. ซิลิโคนของอะไร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้