ดู: 9429|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลักจากไปเสริมจมูกมา 11 วันแล้วมีสิวเล็กๆขึ้นที่จมูกเต็มเลยค่ะทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่ไปเสริมจมูกมา วันที่ 22 พ.ค. 53  นับจากวันนี้ได้ 11 วันแล้วค่ะ แต่มีสิวเม็ดเล็กๆๆขึ้นที่จมูกเต็มเลย เราก็เลยไปหาหมอมาหมอว่าไม่ต้องกังวลเป็นกันได้ให้ยาแก้อักเสบมากิน แต่เรากลัวๆๆมันจะไม่ยุบแล้วก็เป็นแผลเป็นที่จมูกอีก( กลุ้มใจมาก) เพื่อนๆๆมีวิธิแนะนำไหมค่ะ
เรื่องสิวเราก็เป็นค่ะ แป๊ปเดียวเดี๋ยวก็หายไม่ต้องซีเรียสจ้า
ส่วนเรื่องแกนเอียง น่าจะปรึกษาหมอให้เค้าช่วยดัดนะคะ
เป้นสิวเหมือนกันคร้าบ 5555 แต่จมูก จกทข ค่อนข้างเอียงนะครับ ลองให้หมอสอนดัดสิครับ เผื่อมันอาจจะช่วยได้บ้างครับ ปล. เราก็ฐานเอียงเหมือนกันครับ แต่พอดัดก็ตรงนะครับ ลองปรึกษาหมอดูนะครับผม
เป็นปกติค่ะ...เพราะบริเวณนั้นเราจะทำความสะอาดไม่ไ้ด้เต็มที่น่ะค่ะ...เลยทำให้สิวขึ้นได้ แต่เด๋วเริ่มจะหายเจ็บก็เริ่มจะทำความสะอาดได้ก็จะหายไปเองน่ะ....อิอิ
สิวขึ้นที่จมูกหลังจากการเสริมจมูกเป็นเรื่องปกติค่ะ..เราเสริมได้3เดือนแล้วช่วงเดือนแรกๆขึ้นเยอะจนเพื่อนทักว่าผิดปกติหรือป่าว เพราะเราเป็นคนไม่มีสิวแต่เวลาล้างหน้าพยายามเอาผ้าสะอาดชุบกับสบู่ที่ทำความสะอาดได้ดีถูเบาๆบริเวณจมูกนะคะ แล้วสิวก็จะหายไปเองค่ะ
ถ้าเป็นสิวจริง ๆ ลองเอาพวก cm ที่เป็นน้ำ  ๆ ทาสิวดูมั้ย ใช้คัตตอลบัตจุ่มแตะเบา ๆ ยังไงลองถามคุณหมอก่อนนะ
มาเป็นด้วยยคน สงกะสัยจาเป็นเรื่องปกติสะแร้ว เริ่มหายเครียดเรย เพราะตอนแรกคิดว่าเปนคนเดียว

แร้วนึกว่าแพ้ซิลิโคนด้วย แต่ถ้าเกิดจากการที่อาจจะแพ้ยา หรือที่บอกว่าเนื้อบริเวณจมุกมานขยาย ล้างหน้าไม่สะอาด ก็ค่อยโล่งอกขึ้นมาเยอะเรยค่ะ เรานึกว่าเราผิดปกติ ใกล้จะเปิดเทอม แถมยังจะต้องมีสิวผดๆอีก

โล่งอกไปที เพราะ 2 วันมานี่ที่เริ่มเป็นสิวผดอ่ะ วันๆส่องแต่กระจก กังวลทั้งวัน แถมเครียดอีก
อย่าพยายามบีบนะค่ะ เดียวจะอักเสบไปกันใหญ่
ตกลงการเ็ป็นสิวเป็นเรื่องปกติของคนเสริมจมูกใช่ไหมเนี่ย ตอนทำใหม่ๆ ล้างหน้าไม่ค่อยสะอาดเท่าไรกลัวดั้งเบี้ยว
รอให้ถึงเดือนแล้วค่อยเอาสำลีชุบไข่ขามเอามามากค์หน้าหรือบริเวณจมูกt-zoneทิ้งไว้จนแห้งสนิทลอกออกจะเห็นสิวหลุดออกมา ลองทำด฿ซิเราทำมาแล้ว หลุดออกดีมากเลย แต่ต้องรอให้จมูกแน่นๆก่อนนะเดี่ยวมันจะโยกเลวาเราสำลีออก ระวังด้วยนะมือเบาๆ หายไวไวนะ
เค้าก็เป็นคือกัน ขึ้นมาพรึบเลย เหอๆ
เปนเหมือนกันค่า แต่เปนตรงช่วงปากบนมากกว่า
เอาไว้หายดีละค่อยไปรักษาสิวทีหลังก้อด้ายค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ
สิวตรงจมูกผมก้อเป็นครับ  หาหมอสิวครับหมอให้ยาทามาประมาณอาทิตย์หนึ่งก้อดีขึ้นครับ ตอนนี้หายหมดแล้ว ส่วนที่รู้สึกว่าเอียง ต้องรอให้ยุบหมดก่อนครับ ถึงจะรู้ว่าเอียงหรือเปล่า ผมก้อมีอาการแบบนี้อ่ะครับดูเหมือนเอียง พี่ก้อทักเหมือนกัน ตอนนี้ก้อเริ่มดีขึ้นครับ ผมทำมาประมาณ 6 อาทิตย์แล้วครับ สู้ๆครับ อย่าเพิ่งนอยด์
เป็นเหมือนกันเลยจ้า กำลังนอยเหมือนกัน แต่คิดว่าที่ขึ้นคงเพราะล้างหน้าไม่สะอาดรึป่าว เพราะกลัวโดนมากจะเจ็บ อิอิ ลอกด้วยนิดหน่อยแต่เหมือนเนื้อมันลุ่ยมากกว่า แงๆ หวังว่ามันจะหายเร็วเหมือนกันนะคะ
เราก็เป็นล้างหน้าทาครีมทาแป้งพอตื่นมาหน้ามันมาก จมูกมันที่สูดด เดี่ยวก็หายนะ
เค้าก็กะลังเป็นเลยอ่ะ ทำไงดี  เห็นกระทู้หลายๆ ที่ บอกว่า ใช้ Benzoyl peroxide เรื่องสิวอักเสบ แล้วเราทำจมูกงี้ มันจะใช้ได้ป่าวเอ่ย นี่ก็ทำได้ตั้ง 20 กว่าวันแล้ว สิวเม็ดเล็กๆ เจ้ากรรมก็ยังไม่หายสักที เริ่มเครียด...
ทำมาแล้ว 17 วัน .... เป็นสิวเหมือนกันเด๊ะเลยค่ะ ...
ไม่หายสักที ทำให้ดูหมูกแดงนิดๆ กะว่าจะปรึกษาหมอบ้างดีกว่า
เป็นงัยบ้างค่ะ สิวหายรึยัง ถ้าเป็นสิวอักเสบตรงซิลิโคน คุณหมอกลัวมีปัญหา แนะนำให้ใช้CLINDA-M ขนาด 15ml. ขวดละ ห้าสิบกว่าบาทเองค่ะ ให้แต้มตรงสิวอักเสบ คุณหมอแนะนำเองเลยค่ะเพราะมันฆ่าเชื้อด้วย
แพ้ยาชาหรือเปล่า ลองปรึกษาคุณหมอดู ถ้ามีการอักเสบรุนแรง พบหมอดีกว่าคะ
ธรรมชาติมากอ่ะ เราล้างหน้ากันตรงส่วนนั้นได้ไม่สะอาดเหมือนเดิมไง
T-Zone มันง่าย ก็อุดตันได้ง่าย เราก็เป็นแต่ไม่มากเท่าไร แอบลอกแล้วด้วย คันๆ บางที มือมันซน เอาคัตตอนบัตชุบน้ำเกลือปาดๆจมูกเลย ห้าห้า ทั้งคันทั้งแสบ !! ยังไงลริเวณส่วนอื่นๆของหน้าก็ล้างให้สะอาดเนาะ ไม่ใช่ดั้งโด่ง สิวบึ้ม มันจะสวยไม่ครบสูตร ดื่มน้ำเยอะๆ เลี่ยงแสงแดด อากาศร้อนถ้าไม่จำเป็น หน้าจะได้ไม่หมักหมมมาก
ทำจมูกมามีปัญหาเรื่องสิวทุกคนเลยเท่าที่ได้คุยมา เหอๆๆๆ

แต่เอาเหอะ เพื่อความโด่ง เรื่องสิวๆ ก็ปล่อยให้มันสิวๆ ไปละักันเนอะ
อืมมม เป็นเหมือนกานค่าสิวขึ้นเม็ดเล็กๆที่จมูก ข้างแก้ม แล้วก็คันๆเหมือนผิวจะอักเสบด้วย แต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น กฌทายาแก้สิวกะยาทาผื่นก็พอช่วยได้นะคะ ลองดูค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยครับ  วันนี้วันที่ 14 แล้ว
เป็นเหมือนกันเลย เรา16 วันแล้ว ก็ใช้ยาแต้มหัวสิวเอานะ ประทังไปก่อน ขอให้ไม่ติดเชื้อเป็นพอ แต่คุณหมอแนะนำว่าเป็นสิวได้ แต่ถ้าเป็นสิวหนองต้องรีบจัดการเอาหัวสิวออก
ของเราก็เป็น  ไม่หายจนกระทั้งไปตัดไหม ถามหมอ ศิริพรชัยค่ะ  แกบอกว่า  เป็นเพราะล้างหน้าไม่สะอาด

เ็ป็นเรื่องปกติ  เพราะตรงที่เกิดสิว  หมอไม่ให้โดนน้ำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้