เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
กร๊ดๆๆ พี่ ต๊ะ  วริษฐ์  ปะคะ
หน้าเป๊ะจิงๆๆ  เรานำรูปคุณ กะคุณต๊ะมาเทียบกัน หล่อกว่าอีกอะ

ปล  กระทู้ให้ความรู้มากๆๆเลยคะ กรี๊ดๆๆๆๆ
ดีใจมากเลย คุณแฟรงค์กลับมาซักที นั่งรอ นอนรอหลายวัน ขอบคุณสำหรับความมานะ อดทน กับอุปสรรคที่ผ่านเข้ามา ในที่สุดก็เข้าสู่สถานการณ์ปกติเสียที.
ติดตามอยู่ค่ะ สู้ๆๆๆ
ดีใจคะที่เจ้าของกระทู้มาให้ความรู้ต่อ ยังงัยก็อยากทราบการคำนวณหน้าที่ทิ้งไว้อะคะ รออีกหลายอย่างที่เจ้าของกระทู้ทิ้งไว้เป็นปริศนาด้วย อิอิ
ขอ celluphase หลังไมค์ด้วยนะค่ะ  อยากหน้าเรียวบางนะค่ะ แนะนำหมอให้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณ คุณแฟรง ล่วงหน้านะค่ะ
p'flank หลงไมค์ cellophase ด้วยคนนนน
รออยู่นะคะ อยากทราบรายละเอียด stem cell สนใจมากค่ะ
ขอบคุณ น้องแฟรงค์มากนะคะสำหรับการให้ข้อมูล ความรู้และประสบกราณ์ ต่างๆ
พี่เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะคะ
น้องน่ารัก และจิตใจดีมาก
ขอขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ ติดตามเวบนี้มานานแล้วแต่ไม่ได้โพสอะไรเพราะยังไม่เคยทำอะไรกับหน้าตัวเอง
เป็นประโยชน์มากๆคะ เพราะกำลังตัดสินใจจะไปทำจมูกและฟิลเลอร์ ขอให้คุณแฟรงค์กลับมารีวิวประสบการณ์ของตัวเองเพื่อเป็นความรุ้ให้แก่คนอื่นๆได้นำไปปรับปรุงใช้นะคะ สู้ๆนะคะติดตามอ่านเสมอค่ะ ^_^
แก้มหายไปเลยอะ

เมโส Celluphase
สามารถไปฉีดที่ไหนได้้บ้าง
ราคาเท่าไหร่
อยากแก้มเรียวบ้างอ่า
หลังไมค์ได้มั้ยครับ
เข้ามารออ่านทุกวัน  ไม่ผิดหวังเลย  ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ ได้รับความรู้เพิ่มขึ้น

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

รอติดตาม ค๊าบ ^^
กระทุ้ยาวมว๊ากกกก แต่ก็อ่านจนจบ ฮ่าๆๆ
เข้ามารออ่านทุกวัน  ไม่ผิดหวังเลย  ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ  "น้ำใจ"  นี่แหล่ะ ที่ทำให้มีแฟนคลับมารออ่านมากมาย ขอให้เจ้าของกระทู้ดูดีต่อไป ให้ร่ำรวยความสุขและมวลมิตร  และสินทรัพย์จะไหลมาเทมา
คุณแฟรงค์คะ อยากทราบจังเลยค่ะว่าเมโส Celluphase สามารถไปฉีดที่ไหนได้้บ้าง ราคาเท่าไหร่ อยากหน้าเรียวบ้างอ่า หลังไมค์ได้มั้ยคะ yuini_jaa@hotmail.com ^^
รอติดตามอ่านต่อยาวๆค่าา หล่อและใจดีแบบนี้ จะมีสักกี่คนกัน ^^
ตามอ่านมาราธอนมากเข้ามาให้กำลังใจคุณแฟร้งจ้า
ขอบคุณที่เอาสิ่งดีๆมาแบ่งปัน

รออ่านอยู่นะคะ^^
พี่แฟรงค์ค่ะอยากติดต่อหลังไมค์เรื่องเมโส celluphase อะค่ะ ช่วยติดต่อมาด้วยนะค่ะ pupeii_lovely@hotmail.com เล่นเฟสอะค่ะ
673#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:35:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-6-22 21:37

มาต่อกันดีกว่า ขอให้สันติสุขจงกลับมาด้วยเถิด

โพลี่ 1.5cc =3000บาท     อยู่ได้หลายปี
filler 1.5cc = 20000บาท อยู่ได้7-8 เดือน

เพื่อนๆเคยทราบไหมครับว่า โพลี่ ที่ผมกล่าวถึง ชื่อเต็มๆมันคืออะไร มาดูกัน

ชื่อเต็มๆของโพลี่คือ polyacrylamide เป็นสารที่ใช้ฉีดมีผลถาวร มีการผลิตในประเทศจีน แล้วมันมาในรูปแบบไหน
มันมาในรูปแบบของ สารเติมเต็มที่ชื่อ aqualift เริ่มคุ้นหูขึ้นมาแล้วใช่ไหมครับ

aqualift คือสาร เติมเต็มที่ผลิตขึ้นมาจากสาร polyacrylamide ซึ่งเป็นสารเติมเต็มแบบถาวร คุณสมบัติของมันจริงเราไว้เติมเต็มช่วยตัว พูดง่ายๆคือ ต่ำกว่าหัวลงมา ไม่ว่าจะเป็น หน้าอก หรือ ลำตัว สะโพก ในต่างประเทศนิยมใช้กันมากและเป็นที่ยอมรับ เพราะเขาใช้กับตัว

aqualift เหมาะ สำหรับเต็มตัว ลำตัว ที่ต้องใช้ volume คือ จำนวนมากๆนั่นเอง แต่หมอหรือคนที่ไม่มีจรรยาบรรณในประเทศไทย ที่ไม่มีสามัญสำนึก มักจะเอาสารพวกนี้มาเติมเต็มให้กับหน้าลูกค้า สาเหตุหลักคือ เพราะมันถูก ซึ่งเป็นการลดต้นทุนอย่างมาก โดยเฉพาะหมอกระเป๋า นิยมใช้สารพวกนี้มากเพราะมันถูก ราคาแค่นี้เอง คนที่มีทุนทรัพย์น้อยก็สามารถเติมได้

แล้วเวรกรรมตกอยู่ที่ใคร คนที่โดนฉีดไงครับ ลอง search คำว่า aqualift ใน google ดูนะครับ แล้วจะรู้ถึงมหัตภัย สำหรับคนที่เอา aqualift มาฉีดหน้า ผมเจอมาเยอะมากๆคนที่โดนเอา aqualift มาฉีด คาง ร่องแก้ม จมูก ผมรู้สึกเห็นใจและสงสารคนที่โดนสาร  
polyacrylamide ที่ใบหน้าครับ เพราะหลายคนเจอปัญหา หน้าย้วย คางย้วย ฉีดที่ร่องแก้มแล้วมันไหล ลงมากองที่แก้ม ไม่รู้วิธีแก้ ก็ไปฉีดสลาย ไปฉีด สเตลอยสเตอรอยด์(Steroid) มันยิ่งทำให้ก้อนพวกนี้ยิ่งจับตัวกันแน่น ยิ่งแข็งเข้าไปใหญ่ สุดท้ายก็เป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้ มีเงินล้นฟ้าก็แก้ให้หน้าเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ ไปผ่าหรือขูดออก ยังไงก็ไม่หมด ถึงออกหมด เดี๋ยวกลับมาเป็นพังพืดอีก ไปผ่าอีก ก็เป็นพังผืดอีก คนที่โดนตรง จมูก กับคาง ยังพอแก้ไขได้ แต่คนที่โดนแก้มกับร่องแก้มอาจจะรักษายากกว่าหน่อย

คนที่ไปฉีดให้ก็จะมีความรู้ก็ดี ไม่มีความรู้ก็ดี ก็เหมือนสร้างตราบาปให้กับคนอื่น ทำลายหน้าคนอื่น หมอหรือหมอกระเป๋าบางคนก็รู้ แต่ไม่บอก จะเอาแต่เงิน เงินแค่ไม่กี่พันบาทที่คุณได้มาแลกกับมาทำลายหน้าคนอื่นไปทั้งชีวิต

ก็ลอง search google ดูนะครับ คนเป็นร้อยเป็นพันเจอกับปัญหาเรื่องนี้ ผมแค่อยากเตือนไว้สำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากดูดี
คิดให้ดีก่อนทำ ไม่ใช่คิดแต่ว่า ใช้แทนกันได้ใช้ๆไปเถอะ ไม่เห็นเป็นไรเลย ถ้ามันใช้แล้วดี เขาจะผลิต hyaluronic acid หรือภาษาบ้านก็คือ ไฮย่า มาทำไมละครับ ลองคิดดูดีๆนะครับ คนที่เขาอยากจะได้เงินคุณ เขาก็ต้องบอกว่ามันดีอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ เพราะคนที่ลองคือพวกคุณ

แต่ใช่ว่าทุกอย่างจะไม่มีวิธีรักษา ผมได้รู้จักกับคุณหมออยู่ท่านนึง คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวนี้มันมีวิธีรักษาคนที่โดนpolyacrylamide โดนที่ไม่ต้องฉีด สเตลอยสเตอรอยด์(Steroid) หรือ Hyaluronidase แล้ว คุณหมอบอกแค่ว่ามันเป็นยาฉีด จะทำให้ก้อนนี้หายไปได้ แต่อาจจะทำให้เป็นล่องบุ๋มลงไป แต่สามารถแก้ไขได้โดยการเติม hyaluronic acid หรือ filler ทึี่่เป็น ไฮย่า เติมให้มันเต็มและเรียบเหมือนเดิมได้

แถมคุณหมอบอกอีกว่า ถ้าผมรู้จักคนที่มีปัญหาแบบนี้ขั้นหนักๆ คุณหมอจะรักษาให้ ฟรี  ย้ำนะครับว่า!!!!ฟรี!!!! ไม่ต้องเสียตัง ผมพูดจริงๆนะครับ ผมไม่พูดเล่น แต่คงได้แค่ไม่กี่คน เพราะการรักษาก็ต้องมีต้นทุน แต่คุณหมอจะรักษาให้ฟรี ครับ ดังนั้นใครที่เคยโทรมาคุยกับผมเป็นการส่วนตัว แล้วมีปัญหา ถ้าอยากรักษา กรุณาติดต่อผมกลับด้วยครับ หรือถ้าเป็นหนักจริงๆช่วยถ่ายรูปแล้วส่งมาให้ผมหลังไมค์นะครับ ผมจะให้สิทธิ์กับคนที่ผมคิดว่าเป็นหนักจริงๆก่อนนะครับ ย้ำนะครับว่า!!!!ฟรี!!!!!! ไม่ต้องเสียเงินครับ
แต่ต้องไปพบคุณหมอก่อนนะครับ ให้คุณหมอดูอาการ ว่าไปโดนอะไรมา ต้องดูประวัติว่าไปฉีดอะไรมาบ้าง จะได้หาวิธีรักษาที่ถูกต้อง แต่ไม่เสียเงินนะครับ ฟรีจริงๆ

ผมก็อยากช่วยทุกๆคนนะครับ แต่ผมช่วยได้แค่นี้ เพราะผมก็เป็นแค่คนธรรมดา ถ้าผมรวยเหมือนคุณตันก็ว่าไปอย่าง 555
ผมให้ได้แต่ความรู้ เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

เดี๋ยวมาต่อครับ

แสดงความคิดเห็น

เรื่องเมโสอ่ะค่าาา ยังรออยู่น้าาาา  โพสต์ 2012-6-23 00:10
เรื่องเมโสอ่ะค่าาา ยังรออยู่น้าาาา  โพสต์ 2012-6-23 00:10
เค้าเปิดประตูรออยู่หลังบ้านตั้งนานแล้ว คุณแฟร้งไม่เข้าไปหาเค้าสักที  โพสต์ 2012-6-23 00:09

คะแนน

1

หมดบรรยากาศการอ่านเลย อ่าๆๆๆๆ
แต่ก็เป็นกำลังใจให้ผู้เขียนต่อไปนะ....สู้ๆๆ
การที่อ่านไปแล้ว ดิฉันคิดว่า สิ่งที่เสนอมาทุกอย่างล้วนเป็นประสบการณ์ของผู้เขียน
"สิ่งไหนที่ผู้อ่านคิดว่าดี ก็รับไว้ไปปฏิบัติ
สิ่งไหนที่ดูแลไม่เข้าที ก็มองๆ ข้ามไปบ้างนะค่ะ
ชีวิตเราจะได้ไม่เครียด"
ให้กำลังใจทุกคนครับ โดยเฉพาะเจ้าของกระทู้ ผมแค่อยากบอกว่า ผมอยากอ่านเรื่องที่คุณมาแบ่งปันต่อไวๆนะ
เฮ้อออ???ได้แต่รออ่านรอข้อมูลจากน้องแฟรงค์เผื่อมีข้อมูลอะไรทีเราจะเอาไปใช้บ้างแต่เปิดมาก็เซ็งงงแทบทุกทีทำไม่ไม่ยอมจบยอมหยุดจะตามไปถึงไหนก็ไม่รู้โคตน่าเบื่อมาก

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้