เจ้าของ: ปูน้อย
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
หมอดูจะปัดความรับผิดชอบมากเลย ถึงหมอจะไม่รับผิดชอบก็หน้าพูดดีๆกับคนไข้กว่านี้ รองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูนะคะอาจจะดีขึ้น
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 12:21:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-4 22:10
เราเข้าใจนะคะ ทำออกมาแล้วไม่ดีมันเครียดจริง ๆ นะ ตอ ...

ใช้ค่ะ ความรู้สึกแบบนั้นเลย การศัลยกรรมอยู่ที่ดวงรวมด้วย ก็หวังว่าครั้งนี้จะออกมาสมใจ ไม่อยากเจ็บตัวอีกแล้วค่ะ ... ขอบคุณมากๆค๊ะ^^

แสดงความคิดเห็น

ูู^^  โพสต์ 2012-4-5 13:15
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-4 16:46
เข้าไปติดตามผลงานแล้วนะคะ ดูหน้าหวานขึ้นมากๆๆ ตาหว ...

เราเข้าใจนะคะ ทำออกมาแล้วไม่ดีมันเครียดจริง ๆ นะ ตอนเราทำตาแรก ๆ หน้าเราดูแปลกมาก ๆ ช่วงนั้นเรากลุ้มใจคิดว่าไม่น่าทำเลย จนเราต้องไปทำจมูกเพิ่มด้วยความหวังที่ว่าจะทำให้หน้าตาดูดีขึ้น พอทำจมูกรอบแรกก็เอียงอีก ยังดีว่าหมอรับผิดชอบแก้ให้ฟรี แต่ก็ยังกลัว ๆ อยู่กลัวว่าแก้แล้วจะยังเอียงอีก ช่วงรอแก้จมูกตาก็เริ่มเข้าที่ดูดีขึ้นก็สบายใจไปเปาะนึงละ ก็มารอลุ้นจมูกต่อ แรก ๆ ก็ว่าแก้แล้วดู OK ตอนนี้จมูก 2 เดือนแล้ว แต่เราก็เริ่มรู้สึกว่าดั้งมันเอียงซ้ายอีก ทำศัลยกรรมก็เหมือนซื้อหวยจริง ๆ นะคะ ขึ้นอยู่กับดวงด้วย ถึงหมอจะเก่งทำให้ใครต่อใครเยอะแยะสวย ๆ ทั้งนั้น เราก็คิดนะทำไมต้องมาเอียงที่เรา ยังดีว่าหมอมีความรับผิดชอบ ถ้าหมอไม่รับผิดชอบเราต้องกลุ้มมากแน่ ๆ เหมือนกับเธอตอนนี้ ยังไงถ้าจะเลือกทำใหม่ขอให้เลือกได้หมอที่ดีมีความรับผิดชอบ ทำออกมาสวยถูกใจนะคะ ^^
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 16:46:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-4 15:33
ตอนเราไปทำตาสองชั้น หมอก็กรีดหางตาเรายาวเลยออกมาเก ...

เข้าไปติดตามผลงานแล้วนะคะ ดูหน้าหวานขึ้นมากๆๆ ตาหวานเลยค่ะ หางตาก็ไม่เห็นนะคะ หมอทำดีเลย .... จมูกรอบ2 ก็เข้ากับหน้าค่ะ ดูแล้วอิจฉาเลยนะเนี่ย อยากได้จมูกทรงแบบนี้เลยค่ะ.^^. หมอคนละคนค่ะ ตอนแรกก็เชื่อหมอนะว่าแผลจะจางไปเอง แต่จะปีแล้วไม่มีแววจางค่ะ คุนลองดึงหางตาล่างแล้วยกขึ้นไปนะคะ ตาเราแบนแบบนั้นเลย แผลเลยหางตามา1เซน. แล้วไม่ชิดแนวขนตาด้วน เรียกว่างานไม่ละเอียดเอาเลย ... ถามมากๆเข้าก็หาว่าเราไม่พอใจ ทำให้คนอื่นก็เหมือนกับเราไม่เห็นมีใครบ่นเลย มีแต่อยากให้ดึงเยอะๆ ดึงน้อยก็กลับมาให้หมอแก้อีก ของเราพอทำเยอะก็ไม่ชอบ เหมือนโทดเราน่ะค่ะ... เราก็อ้าวหมอไม่ดูความเหมาะสมหรอ แต่ละคนควรทำมากน้อยไม่เหมือนกัน คุนถือว่าประสบความสำเร็จนะคะ ของเราถือว่าโชคไม่ดีค่ะ
ตอนเราไปทำตาสองชั้น หมอก็กรีดหางตาเรายาวเลยออกมาเกือบเซ็น คงเหมือนของ จขกท แน่เลยค่ะ เราทำตากับหมออนันต์นะคะ (แต่น่าจะเป็นคนละ อ กับ จขกท เพราะหมออนันต์อยู่ลาดพร้าว) วันทำเราก็ไม่รู้ตัวเหมือนกันว่าโดนกรีดยาวไปขนาดนั้น เพราะหมอเอาเทปแปะหางตาไว้ พอวันตัดไหมหมอเอาเทปออก เราถึงได้เห็นรอยกรีดว่ายาวขนาดนั้น เราเลยถามหมอหมอบอกว่าที่ต้องกรีดยาวแบบนี้เพราะที่หางตาเรามีไขมันเยอะ ถ้าไม่เอาออกอีกไม่นานไขมันจะตกลงมาที่หางตา ซึ่งเราก็ได้ลองสังเกตดูแล้วว่าหมอไม่ได้กรีดยาวทุกคน บางคนหมอก็ไม่ได้กรีดหางแบบนี้ ฟังหมอพูดก็มีเหตุผลนะคะ หมอบอกเราว่าไม่ต้องกังวล แผลผ่าตัดเดี๋ยวมันจะค่อย ๆ จางไปเอง ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้วรอยก็จางลงไปจริง ๆ ค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่านานแค่ไหนรอยจะหายสนิท ทุกวันนี้เวลาหัวเราะก็จะมีรอยเหมือนตีนกาที่หางตา ก็ต้องพยายามยิ้มน้อย ๆ เอาค่ะ ลองไปดูรีวิวเราได้นะคะ
ส่วนจมูกเราทำกับหมอศรัณย์ ทำ 2 รอบแล้วค่ะ รอบแรกเบี้ยวหมอก็แก้ให้ฟรี รอบ 2 ก็ตะหงิด ๆ เหมือนจะเบี้ยวอีกแล้ว
แต่เราว่าเรายังโชคดีนะคะ เพราะเราเจอหมอพูดจาดีมีความรับผิดชอบทั้งสองเคส แต่ตากับจมูกมันไม่เหมือนกัน เสริมไม่พอใจเอาออกเสริมใหม่ก็ยังได้ แต่ตากรีดแล้วแก้ยาก หมอก็ไม่ได้บอกก่อนว่าจะกรีดยาวแบบนี้ แต่เราก็ไม่ได้โทษหมอนะคะ ทุกวันนี้ก็อาศัยทายาลบรอยแผลเป็นเอาค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 12:08:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mumu2 เมื่อ 2012-4-2 21:56
กำลังอยาทำใต้ตาอยู่อยากเห็นมากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ...

ลงรูปไม่ได้สักทีค่ะ ฝากเมล์ไว้แล้วกันเด๋วส่งให้ดูค่ะ แต่อยากทราบว่าจะไปทำที่ไหนคะ มีปัญหามากไม๊  ถ้าไม่มากอย่าเพิ่งทำเลยค่ะ หรือดูวิธีที่ตรงจุดดีกว่าค่ะ เด๋วนี้มีหลายวิธีด้วย อย่าคิดผิดเหมือนเรา ยิ่งไปเจอหมอไม่มีฝีมือ ยิ่งแย่ไปใหญ่ค่ะ
กำลังอยาทำใต้ตาอยู่อยากเห็นมากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 16:02:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plae เมื่อ 2012-4-2 15:04
ฟังดูแล้วเห็นใจมากคะกับการศัยกรรม ที่ไม่ประสบผลสำเ ...

จริงๆหมอพูดเยอะกว่านี้มากค่ะ สะเทือนใจทั้งนั้น  แต่ให้เล่าจะยาวมากกก... เรื่องใต้ตา เราไปหาหลายหมอแล้วค่ะ
ก็บอกคร้ายกันค่ะว่าไม่เหมือนเดิมแน่นอน อะไรที่ตัดไปแล้ว แก้ยากกว่า เสริมค่ะ พอมีวิธีแค่ทำให้ดีขึ้นเท่านั้น คือ ฉีดฟิลเลอร์ กับ ฉีดไขมันตัวเองค่ะ
แบบแรกเราต้องฉีดตลอด แต่กัวว่าถ้าหมอฉีดไม่ดีจะเป็นก้อนๆใต้ตา
แบบที่2 ต้องดูดไขมันตังเองมาฉีด แต่ก็ไม่เนียน เวลาลูบไปจะเป็นคลื่นๆ เรียกว่าเจ็บ2ต่อค่ะ
ไม่กล้าแก้ อาจต้องปล่อยไปแบบนี้  คงต้องใช้เวลาทำใจด้วยค่ะ
ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย potatoaom เมื่อ 2012-4-2 14:14
เราว่าไปแก้กับหมอศรันดีป่าวค่ะถ้าไม่มั่นใจขนาดนั้น ...

จริงๆเคยปรึกษาหมอศรัณย์เหมือนกันค่ะ  หมอใจดีมาก ให้กำลังใจดีนะคะ
เห็นผลงานคสงหมอแล้วธรรมชาติม๊าก สนใจเหมือนกันค่ะ  แต่หมอบอกให้คางเราหายก่อน
เอาออกตอนแรกมันบวมแล้วมีผังผืด เกือบปีแล้วคางยังชาอยู่เลยค่ะ หมอศรัณย์บอกว่าถ้าเราทำคาง
อาจจะหายช้ากว่าคนอื่น  หมอไม่ได้เชียร์ให้ทำให้เราตัดสินใจเอง
ถือว่าจรรยาบรรณสูงมากอีกคนเลยค่ะ ..
ฟังดูแล้วเห็นใจมากคะกับการศัยกรรม ที่ไม่ประสบผลสำเร็จ  หมอแย่มาก คำพูดคำจากอ้ทำร้ายจิตใจมาก ทำไห้เราไม่ดีแล้ว ยังทำร้ายเราด้วยคำพูดอีกก  แล้วใต้ตามีทางแก้ใขไหมคะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 11:57:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องแนน เมื่อ 2012-3-31 17:16
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะ ...

ยังลงรูปไม่ได้สักที..แต่ส่งเมล์รูปใต้ตาไปให้ดูแล้วนะคะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 07:28:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovesushi เมื่อ 2012-4-1 03:51
หมอแย่มาก เรื่องซิลิโคน ทำไมถึงไม่ใส่ของที่ลูกค้าเล ...

คุณหมอมีลูกแล้วค่ะกำลังแบเบาะเลย ภรรยาหมอเป็นคนรับเรื่องเวลาเราโทรไป  ถูกเลยหน้าเรามีหน้าเดียว มีปัญหานิดหน่อยก็ไม่อยากไปไหน ของเราหนัดว่าคือ เครียดน้ำหนัดลดผอมมาก ต้องกินยาแก้เครียดเลยนะ ช่วงแรกเป็นขนาดนั้น แต่เราไม่กล้าไปทำอะไรแล้วค่ะ ตาแก้ไม่ได้  ส่วนคางถึงทำไปก็กัวไม่เข้ากับหน้าอีก ไม่กล้าทำอะไรค่ะ เดี่ยวไปกันใหญ่ ตอนนี้ทำใจอย่างเดียว
หมอแย่มาก เรื่องซิลิโคน ทำไมถึงไม่ใส่ของที่ลูกค้าเลือก จะรู้ตัวมั้ยว่าทำบาปอันใหญ่หลวง วันนึงคุณหมอก็ต้องมีลูก ไม่อยากแช่งหรอกนะ แต่ทำแบบนี้ เหมือนฆ่ากันทั้งเป็น

เราเข้าใจความรู้สึก จขกท นะค่ะ ขนาดเราแค่หน้าแพ้ สิวระเบิดเต็มหน้า แทบไม่อยากออกไปไหน จิตตก ถึงขั้นไม่อยากมีชีวิตอยู่ เพราะหน้าเละเหมือนผีเลยตอนนั้น จนที่บ้านเรียกตัวกลับไทย ให้ไปรักษาหน้า หมดเงินไปเป็นแสน ตอนนี้หน้ากลับมาดีแล้ว

ยังงัยก็ขอให้ จขกท เปลี่ยนไปหาหมอที่เค้าเชี่ยวชาญจริงๆด้านนี้ดีกว่านะค่ะ ก่อนจะทำก็หาข้อมูลเยอะหน่อยค่ะ อย่าไปเชื่อลมปากคน หาหมอที่เก่งจริงและมีจรรยาบรรณดีกว่าค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:53:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องแนน เมื่อ 2012-3-31 17:16
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะ ...

ถ้าภายใน1-2วันนี้เรายังลงรูปไม่ได้จะส่งให้ทางอีเมล์นะคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:46:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Leo_wow เมื่อ 2012-3-30 23:46
อ่านแล้วก็เห็นใจนะแต่เพื่อนไปทำที่นี่มาทำคาง ทำจมู ...

เข้าใจค่ะ เพื่อนคุณทำใต้ตามา เพื่อนมีปัญหาเรื่องถุงใต้ตารวมด้วยรึป่าว แล้วหมอตัดหนังตาออกเหมือนเรารึป่าวคะ ก่อนทำเราไม่มีถุงใต้ตา แต่ไขมันเยอะเท่านั้นค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:42:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-30 21:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-30 21:59

ไม่ได้ตำหนิว ...

เรื่องตาวันที่ปรึกษาบอกหมอค่ะว่าเอาแต่ไขมันออก แต่ตัดแต่งอะไร ไม่อยากมีแผล. แต่หมอบอกว่าเดียวแผลจะจางไปเอง แต่ทำเสร็จมีแผลยาวเลยหางตามาเกือบเซน แล้วหมอเอาแค่ไขมันออกไม่ได้ตัดกล้าเนื้อ เราเอารูปก่อนหลังไปปรึกษาหมอที่อื่นเหมือนกัน. เขาบอกว่าไม่ได้เอาแค่ไขมันออกหรอก หมอเย็บกร้ามเนื้อเราด้วยตาก็เลยแบนแล้วโบ๋ลงไป วิธีทำใต้ตาแบบนี้เดี๋ยวนี้ไม่นิยมทำแล้วเพราะผลเสียเยอะ ได้ยินแล้วอยากเอาหัวโขกพื้น ไม่น่าทำเลย

ส่วนเรื่องคางนะคะ สาเหตุที่เอาออกเพราะทรงคางมันแหลมออกมาเป็นก้อนๆ นึกถึงมะนาวครึ่งซีกแปะไว้ใต้คางนะคะ เวลาเอามือลูบใต้คางจะสะดุุดขอบซิลิโคนคมๆยื่นออกมา ขอบซิลิโคนที่เป็นฐานน่ะค่ะไม่เรียบติดไปกับคาง เราคุยก่อนทำแล้วค่ะ ตอนแรกหมอเอาคางทรงวีเชฟมาให้ดู แต่วันผ่าหมอเปลี่ยนเป็นแบบเหลา อ้างว่าคางเราเล็ก
แต่ที่เสียความรู้สึกคือ ตอนที่ไปขอแก้เปลี่ยนทรง เป็นแบบวีเชฟเหมือนที่คุยตอนแรกดีกว่า หมอบอกว่าคางหมอมีแค่2แบบ ถ้าวีเชฟมันใหญ่สำหรับเรา (หยิบไซด์ใหญ่มาให้ดู) เราเลยขอดูว่าหมอใส่แบบไหนให้เราอีกรอบ (แล้วให้พยาบาลไปหยิบมา แต่เหมือนหยิบผิด หยิบเอาคางวีเชฟขนาดเล็กมา หมอทำหน้าดุใสพยาบาลด้วย) เราบอกแก้เป็นขนาดเล็กดีกว่า หมอกลับบอกว่าที่เขาใส่เป็นวีเชฟแล้วนะ .... แต่วันที่เอาคางออกเราขอซิลิกลับมาด้วย สรุปคางเป็นแบบเหลา ไม่ใช่วีเชฟจริงๆด้วย เราก็งงๆ หมอพูดกลับไปกลับมา เหมือนหมอไม่อยากแก้ไขอะไรให้ค่ะ
อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจมากคุณหมอน่าจะรับผิดชอบมากกว่านี้ไม่ใช่ให้ไปฉีดฟิลเลอร์กับใครก็ได้
ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ  สู้ สู้  ค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:16:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย snack เมื่อ 2012-3-31 02:41
รอๆดูรูป แต่เราว่าหมอเค้าพูดจาดีนะ เพราะเราก็ทำจมูก ...

รูปเดียวจะหาทาวลงให้นะคะ พอดีเครื่องที่เล่นอยู่ไม่รองรับระบบอัพรูปอ่ะค่ะ รูปโปรไฟล์ยังเปลี่ยนไม่ได้เลยค๊า ส่วนเรื่องหมอเขาพูดจาดีค่ะ พูดเพราะดูใจดีมากๆๆๆ เราตัดสินใจทำเพราะหมอน่าเชื่อถือนี้หละ.
ของคุณทำจมูก หมอคนนี้ทำจมูกดีค่ะอันนี้ยอมรับ ที่เราเจอคือหลังจากทำแล้วเจอปัญหา ที่คุยกับหมอเขาพูดเพราะค่ะ แต่คำพูดที่ใช้เหมือนจิกกัดไม่น้อย อย่างเช่นเราบอกหมอว่า เราทำตาทำคางแล้วงานเราลดลง เราไม่ได้โทดหมอนะเราบอกเพราะความรู้สึก หมอตอบกลับว่าเป็นเพราะหมอแน่หรอ คนไข้หมอทำจมูกกับหมอทำไมงานเขาเยอะขึ้นล่ะ พูดเหมือนเราไม่มีความสามารถเองรึป่าว .... เจ็บเหมือนกันนะคะ จริงเขาพูดกับเราเยอะกว่านี้ แต่คุยทางโทรศัพท์เราไม่มีหลักฐานเรื่องนี้ มีแต่หลักฐานเรื่องรูปเท่านั้นค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะและรูปด้วยเพื่อเป็นวิทยาทาน pvithaya.kht@gmail.com ขอบคุณนะจ๊ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 16:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-3-31 15:18
นอยเลยนะเจอแบบนี้ ไม่แปลกที่เจ้าของกระทู้เสียใจ เพร ...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ ส่วนนึงเราโทดตัวเองนะที่ไม่ดูหมอให้ดี คิดเอาเองว่าการที่หมอมีความรู้ไม่น่าจะทำให้ตัวเองเสียชื่อเพราะหมอค่อนข้างมีชื่อ แต่คนเรามีหน้าเดียว การยอมให้ใครเอามีดมากรีดหน้าเราสักครั้งนึงเราก็หวังและ เราอยากทำให้ดีขึ้น ไม่ใช่แย่ลงจริงไหม ที่เอามาเล่าเพราะอยากบอกประสบการณ์ด้านที่ไม่ดีที่เราได้เจอมา ความคิดส่วนบุคคลเราไม่ติค่ะ เพราะแต่ละคนต้องมีความคิดของตัวเองทั้งนั้น อย่างเราเราคิดว่าเรายอมเสียเงินถ้าออกมาดี เราศึกษาก่อนทำเหมือนกันแต่อาจไม่ละเอียดพอ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 16:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย usutorn2525 เมื่อ 2012-3-30 21:04
อยากรู้จริงๆว่าหมอไหน แบบนี้แย่สุดๆเลยค่ะ ...

แถวนั้นน่าจะมีแค่คลีนิคเดียวนะคะ ไม่ขอเอ่ยชื่อดีกว่าค่ะ
นอยเลยนะเจอแบบนี้ ไม่แปลกที่เจ้าของกระทู้เสียใจ เพราะเราเกิดมามีเพียงหน้าเดียว จะห้ามไม่ให้ศัลยกรรมก็คงทำไม่ได้หรอก เพราะมันเป็นความต้องการส่วนบุคคล ใครก็อยากที่จะตต้องการหาสิ่งดี ๆ ให้กะตัวเองทั้งนั้น จะว่าผิด ก็คงต้องผิดทั้งสองฝ่าย ฝ่ายเจ้าของกระทู้ก็น่าจะหาข้อมูลให้มากๆหน่อย ทำกับหมอที่เค้าเชียวชาญเฉพาะด้านจริง ๆ จริงอยู่ ว่าหมอศัลยกรรมมีอยู่ทั่วไป แต่ละหมอก็ทำใด้ทุกอย่างบนใบหน้า แต่..หมอแต่ละท่าน เค้าก็จะมีความเชี่ยวชาญจริงๆ เพียงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นบวกกับความชอบของหมอด้วย อย่างเช่น
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำตา ฝีมือการทำตา ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำจมูก ฝีมือการทำจมูก ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบปาก ฝีมือการทำปาก ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำคาง ฝีมือการทำคาง ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำนม ฝีมือการทำนม ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
จริงๆแล้ว หมอแต่ละท่านที่เอ่ยมานี้ ทุกท่านต่างทำศัลยกรรมให้ได้ทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น ตา จมูก ปาก คาง หรือนม ฯลฯ แต่ว่ามันขึ้นอยู่กับความถนัดของหมอแต่ละคนไงครับ และผลเสียของความชอบเฉพาะด้านของแต่ละหมอก็จะเกิดขึ้นน้อยด้วยครับ ........ต่อมา พูดถึงหมอบ้าง เกิดมามีอาชีพเป็นหมอ ไม่ว่าจะหมออาไร หรืออาชีพอาไรก็แล้วแต่ ก็ควรที่จะมีจรรญาบรรณในตัวเอง ไม่ใช่ว่า เกิดมามียศมีตำแหน่งแล้วจะทำอาไรยังไงก็ได้ เกิดเป็นมนุษย์ต้องมีสัจจะ ต้องมีความรับผิดชอบบ้าง เอาใจเข้ามาใส่ใจเรา ไม่ใช่ว่าผิดพลาดแล้ว จะมามัวแต่นั่งอ้างยศอ้างตำแหน่องเพียงอย่างเดียว คนไข้เค้าเสียตังมาให้หมอทำ เค้าไม่ได้มาขอรักษาฟรี แต่ละคนก็เสียตังเรือนหมื่นเรือนแสนทั้งนั้น การลงทุนมันก็ต้องหวังผลกำไร จะดีกว่าไหม ถ้าหมอรับผิดชอบ แล้วผลที่ออกมาเป็นการตอบรับที่ดีของคนไข้ ผลงานดี คนไข้พึ่งพอใจ และไม่เสียดายกับเงินที่เสียไป ทางหมอเองก็ภูมิใจที่ได้รับคำชมได้รับความน่าเชื่อถือในฝีมือ มีรายได้เขามาเยอะๆ มีชื่อเสียง แบบนี้ไม่ดีกว่าหรอครับ ......ผมตอบกระทู้นี้ ก็ชี้ให้เห็นทั้งสองด้านแล้ว ทั้งตัวหมอ และตัวคนไข้ .....ผู้ใดที่เข้ามาอ่าน จะติชมยังไง เชิญได้เลยนะครับ แต่อย่าแรงมากนะ ขอบอกทิ้งท้ายไว้ว่า ข้อความทั้งหมดนี้ มันเป็น "ความคิดเห็นส่วนตัว" นะครับ!!!!!!!!
ลงรูปให้ดูหน่อยสิคะ การทำศัลยกรรมมีความเสี่ยงทุกอย่างนะคะ ต้องวัดดวง ว่าทำแล้วจะสวยไม่สวย เพราะทำแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ จะให้เป็นหมือนเดิมคงยาก แต่ก็เป็นกำลังใจให้คุณ จขกท นะคะ ทุกปัญหามีทางแก้ไขคะ
น่าเหนใจ ไปทำจมูกกะหมอ อ เหมือนกัน  สู้ๆนะตัวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้