เจ้าของ: upper
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุธาหรณ์สอนใจของคนคิดศัลยกรรมคะ

[คัดลอกลิงก์]
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-1 12:01:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาจริงใจจะขาดนะคะ เมื่อพลาด รับไม่ได้ อยากได้ของเดิม แต่ไม่มีทาง เศร้านะคั
มันมีความเสี่ยงตัดสินใจให้ดีก่อน
เราเป้นคนนึงที่ปากบางมาก เวลาไปหาหมอที่คลินิกแห่งหนึ่งเห็นคนมาทำปากบางเยอะมากก้อแอบสงสัยไม่ได้ ว่าทำไม
ไปทำทีี่ไหนมาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย upper เมื่อ 2012-9-29 21:49
รูปปากของเราคืออยู่หน้าหนึ่งนะคะ ทรงแย่เลยแหละคะ ...

ขอให้หาทางแก้ได้เร็วๆและผลเป็นที่พอใจด้วยนะคะ เปนกำลังใจให้อีกคนค่ะ สู้ๆ
ปากเราก่บางอยากทำปากให้ได้รูปบ้างพอเห็นคุณรีวิวแบบนี้ก่น่าคิดเหมือนกันค่ะว่าจะทำดีไหม กลัวๆเหมือนกัน
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-30 22:45:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katorlist เมื่อ 2012-9-30 17:40
เอาใจช่วยนะคะ ไม่ได้มีความรู้เรื่องศัลยกรรมมาก แต่  ...

คะขอบคุณที่ให้กำลังใจนะคะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-30 22:43:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fayy เมื่อ 2012-9-30 00:00
สู้ๆนะคะทำปากบางเหมือนกันเส่วนตัวป็นคนรูปปากเผยอมา ...

คะ ต้องรอดูกันต่อไปนะคะ ขอบคุณมากนะคะที่ให้มาคำแนะนำคะ
เอาใจช่วยนะคะ ไม่ได้มีความรู้เรื่องศัลยกรรมมาก แต่ ขอเป็นกำลังใจนะคะ อย่าคิดสั้นนะคะ

แสดงความคิดเห็น

คะขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2013-9-6 12:03
สู้ๆนะคะทำปากบางเหมือนกันเส่วนตัวป็นคนรูปปากเผยอมาแล้วแต่แรกแถมฟันเหยินนิดๆด้วยอ่ะค่ะทำออกมาตอนแรกปากเว้า2ด้านไม่เท่่ากันชัดเจนตรงติ่งแทนที่จะแหลมกลายเป็นเส้นตรงทะแยงลงปากดูบางมากหุบปากไม่สนิทตลอดเวลาเห็นฟันกระต่ายแม้ยามนอนไม่รู้จะทำไงเลยปล่อยมันไป้เรื่อย ตอนนี้3ปีแล้วค่ะสังเกตุว่าริมฝีปากหนาขึ้นพอดีกับว่าไปแก้คางกับคุณหมอท่านนึงคุณหมอบอกจะแก้ให้แบบคลิบนิดหนอยพอให้ไม่หน้าเกลียดก็เลยตัดสินใจว่าจะแก้เหมือนกันค่ะดีกว่าเป็นงี  ยังไงก็สู้สู้นะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

คะขอบคุนนนนะคะสำหรับคำแนะนำคะ  โพสต์ 2013-9-6 12:03
สู้ๆนะคะ ขอให้กลับมาสวยอีกครั้งไวๆนะคะ
http://www.plasticsurgery.or.th/lst_name.php?parm1=ฉ

รายชื่อศัลยแพทย์แห่งประเทศไทยนะคะ ลองหารายชื่อหมอจากในนี้ละลองไปปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านนะคะ เราเชื่อว่าคุณหมอที่จบมาจากวิชาศัลยแพทย์โดยตรงน่าจะช่วยได้ อย่าเครียดนะคะ เอาใจช่วย จากที่ดู ลองแก้โดยเขียนขอบปากไปก่อนมันจะช่วยได้ป่าวคะ ขอให้เจอคุณหมอที่แก้ไขได้ไวๆนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ :)  โพสต์ 2012-9-30 22:46
สรุปทำไปนานยังคะ????? ตอบจากประสบกาณ์ที่เคยทำมา ตอนนี้ของเราเกือบปีแล้ว ปากจะหนาขึ้นนะคะไม่ต้องกังวล ช่วงแรกเวลายิ้มจะตึงอาจทำให้ดูบาง
สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ขอให้กลับมาสวยๆนะค่ะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 21:49:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-9-29 17:27
รูปปากที่ทำสวยดีค่ะ ข้างหนึ่งดูปีกนก ข้างหนึ่งดูทร ...

รูปปากของเราคืออยู่หน้าหนึ่งนะคะ ทรงแย่เลยแหละคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย panuth เมื่อ 2012-9-21 13:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panuth เมื่อ 2012-9-21 14:00

แก้ไขครั้ง ...

รูปปากที่ทำสวยดีค่ะ ข้างหนึ่งดูปีกนก ข้างหนึ่งดูทรงกระจับ แก้ข้างไหนก็ได้ให้รูปปากเหมือนกัน ยังพอมีฟื้นที่ปากให้แก้ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2012-9-30 09:02
สู้ๆนะคะ  ทุกอย่างมีทางออกเสมอค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2012-9-29 15:14
ปูไม่มีปัญหาเรื่องทะลุค่ะ แต่เพราะทำมาเป็น10ปี  แต่ ...

อ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย warr เมื่อ 2012-9-28 21:48
ไม่ทราบว่าคุณPunoi เป้นอารายถึงแก้จมูกอ่ะค่ะ ใช่ทะลุ ...

ปูไม่มีปัญหาเรื่องทะลุค่ะ แต่เพราะทำมาเป็น10ปี  แต่พอแก็แล้วมีปัญหาเรื่องทรงฝืนธรรมชาติมากเกินไป  แก้ล่าสุด มีปัญหาเอียง ปลาเชิด แล้วซิลิโคนหว่างตาโยกได้ค่ะ คงต้องแก้อีกแต่ดูหมอคนอื่นค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2012-9-20 20:48
เข้มแข็งนะคะ เราก็คนนึงที่ศัลยกตมแล้วไม่ประสบความส ...

ไม่ทราบว่าคุณPunoi เป้นอารายถึงแก้จมูกอ่ะค่ะ ใช่ทะลุหรือป่าว ถ้าใช้แล้วแก้ยังอ่ะค่ะ ช่วงนี้หาข้อมูลอยู่น่ะ่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2012-9-20 20:48
เข้มแข็งนะคะ เราก็คนนึงที่ศัลยกตมแล้วไม่ประสบความส ...

ไม่ทราบว่าคุณPunoi เป้นอารายถึงแก้จมูกอ่ะค่ะ ใช่ทะลุหรือป่าว ถ้าใช้แล้วแก้ยังอ่ะค่ะ ช่วงนี้หาข้อมูลอยู่น่ะ่ค่ะ
รูปที่นำมาโพสนั้นคือหุบปากแล้วหรือยังไม่หุบค่ะ อยากเห็นรูปตอนยังไม่หุบหรือถ้านั้นคือรูปที่หุบแล้วก็ขอให้เจอทางออกที่ดีนะค่ะ สู้ๆ
สู้ๆนะคะ อีกไม่นานก็กลับมามีรูปปากที่ดีขึ้น เราก็อยากทำปากเหมือนกันแต่ติดที่เป็นคนรูปปากเล็ก  *-*
รบกวนขอชื่อคุณหมอให้เราหลังไมด์ด้วยเถอะค่ะ ....

ตอบไปแล้วคะ  โพสต์ 2012-9-28 12:26
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 12:03:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-9-28 11:45
หมอไหนคะเนี่ย จริงๆน่าจะกลับไปให้เค้ามีส่วนร่วมรับ ...

เวลาผ่านไปเนื้อมันคลายปากมันหนาขึ้นบ้างมั้ยคะ เราต้องเวลาไปเรื่อยๆคะ เพื่อหาทางแก้ไข
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 12:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตข้อมูลหลังจากที่ไปศึกษา การแก้ปาก วิธีต่างๆ
1.การใช้เนื้อส่วนต่างๆของร่างกาย เข้าไปยัดในริมฝีปาก จะเหมือนการเอานุ่นยัดเข้าไปในหมอน ไม่ได้ทำให้ริมฝีปากหนาขึ้น จะดูเหมือนหนาเพราะมันอูมคะ ถ้าเจอหมอที่เข้าใจผิดคิดว่าวิธีนี้ทำให้หนาขึ้น ปากก็จะกลายเป็นปากอูมเต่งคะ
เครดิต จากคุณ poppop17 นะคะ ขอบคุณสำหรับคำเตือนและข้อมูลมากๆคะ ถ้าไม่มีคุณเราคงเลือกที่จะไปยัดเนื้อแล้วคะ

2.การย้ายเนื้อเยื่อปาก โดยใช้ปากล่าง เย็บติดกับปากบน 1 เดือน โดยไม่ทำให้ปากล่างบางลง ใช้สำหรับรักษาคนที่ปากแหว่งเพดานโหว่คะเป็นอีกหนทางนึง ที่น่าสนใจแต่ทรมานมาก และราคาเป็นแสน ต้องนอนรพ 10วันได้
เราอยากทำวิธีนี้คะ เพื่อนๆว่ายังไงคะ

สำหรับคนที่ทำปากแล้วพลาด บางเกินไป สำคัญเลยนะคะ อย่าใจร้อนเราถามมาหลายหมอคะ แผลที่ปากกว่าจะสมานตัวเข้าที่ต้องใช้เวลา 6 เดือนขึ้นไป ถึงจะทำแก้ไขได้ ดีที่สุดก็คือ 1 ปี ต้องอดทนคะ ย้ำว่าต้องอดทนรอจริงๆคะ ถ้าใจร้อนไปจะพลาดซ้ำ2นะคะ ในช่วง1ปีนี้ก็อย่าคิดมาก คิดสั้น หมกหมุ่น เศร้าได้แต่ต้องมีเวลา เราคิดว่าไม่เกิน3อาทิตย์สุขภาพจิตควรดีขึ้นนะคะ แต่ของแบบนี้ก็แล้วแต่จิตใจคนอีกคะ ชีวิตคนมันสั้น อย่าเสียเวลานั่งทุกข์ใจเลย มีความสุขเถอะคะ เรื่องร้ายๆเข้าไม่ได้มันก็ต้องมีทางออกไปได้

อยากเตือนอีกครั้ง ทำปากแก้ยาก ตัดแล้วจะเอาเนื้อกลับมาแทบไม่ได้ แต่สำหรับคนที่พลาด มันมีทางออกนะคะ
เราหาทางได้แล้ว แค่รอเวลาเองคะ ถ้าเราสามารถแก้แล้วผลเป็นที่น่าพอใจเราจะเอาวิธีนี้มารีวิวนะคะ
ไม่อยากให้คิดว่า ทำปากแล้วแก้ไม่ได้ ไม่อยากให้สิ้นหวัง ทนทุกข์ ลองปรึกษาหมอดูหลายๆท่านนะคะ
ใช้ความเห็นของหลายคนประกอบการตัดสินใจ หมอท่านไหนไม่ช่วย ก็ลองปรึกษาไปเรื่อยๆคะ
ต้องมีสักคนที่เห็นใจและอยากช่วยเรานะคะ สู้ๆคะ

เราอยากชื่นชมและขอบคุณจากใจ หมอหลุยส์และหมอสกุณณามากคะ เป็นหมอที่ใจดี พูดตรง เข้าใจถึงความทุกข์ของคนไข้ ให้คำปรึกษา คำแนะนำที่ดี ช่วยหาทางแก้ไขให้เราด้วยความจริงใจ ทั้งๆที่หมอบางท่านที่เราไปเจอก็ไม่อยากแก้ให้เราคะ  เพราะเคสแก้ทำยากหมอกดดันเพราะต้องฝากความหวังไว้ที่หมอ เราซึ้งในน้ำใจของหมอจริงๆคะ

ใช่ค่ะกำลังใจสำคัญมาก...สู้ๆนะค่ะ  โพสต์ 2012-9-28 12:09
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่แบ่งปันให้พื่อนๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้