123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: moo_bee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าตกกระ ยิงเลเซอร์หรือทำ IPL อันไหนเห็นผลกว่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
เปงเหมือนกันเลยอ่า  โฮ่ะ แพงง่ะ .
ปรึกษาหมออย่างเดียวค่ะ...

สงสัยอะไรที่คุณหมอ(พยายาม)อธิบายแล้ว มาถามอีกทีนะคะจะช่วยอธิบายให้กระจ่างเลยค่ะ

^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-22 23:08:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนค่ะสำหรับข้อมูล ยังไงก็ว่าจะไปที่สถาบันผิวหนังเลยค่ะ คิดว่าน่าจะดีกว่าคลีนิคที่เคยไปแถวบางกะปิอ่ะค่ะ
ต้องดูว่าเป็นกระแบบไหนอะ

ถ้าเป็นกระตื้น IPL พอไหวอยู่

แต่ถ้าเป็นกระลึก คงต้องใช้ pigment laser เช่น QS-Nd Yag (MedliteC6) หรือ Alexandrite ราคาก้อประมาณครั้งละ 3000-5000 พันบาท

ส่วนอีกวิธีคือใช้พวก Chemical peeling เช่น จี้ด้วย 50%TCA หรือลอกหน้าด้วย TCA, Jessner's solution

แสดงความคิดเห็น

แล้วมันจะหายดำไหมค่ะช่วยตอบด้วยค่ะเครียดมากเลยตอนนี้  โพสต์ 2013-9-11 04:21
ทำไอพีแอลมาสามครั้งแล้วหน้ามันดำ ถ้าไปทำอีกสองครั้งให้ครบเคอส  โพสต์ 2013-9-11 04:19
ต้องดูก่อนค่ะว่า  กระที่ว่าเนี่ย  กระลึกหรือกระตื้น   ถ้าตื้นๆ IPL ก็อาจจะช่วยได้ (IPL จะช่วยในเรื่องหน้าใส  ลดรอยด่างดำ กระชับรูขุมขน)   แต่ถ้าลึก  IPLจะเอาไม่อยู่ค่ะ   ต้องใช้Laser เท่านั้น   ส่วนจะlaserชนิดไหน  ก็แล้วแต่ชนิดของกระ-สถานที่-และความถนัดของแพทย์   แต่ยังไงคงต้องไปให้คุณหมอพิจารณาดูก่อนนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-22 12:47:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคานี้เท่าคลีนิครึป่าวค่ะ
สถาบันโรคผิวหนังครับ ราคาแพง แต่คนเยอะมาก
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้