เจ้าของ: ปูน้อย
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:13

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:12

อ่านแล้วรู้สึกสลดใจ คงนึกโทษตัวเองอยู่ร่ำไปที่เลือกหมอผิด แบบนี้

แต่ไม่เป็นไรค่ะ....มาถึงขนาดนี้แล้ว มันต้องมีทางออกที่ดีกว่าแน่นอน เราเชื่ออย่างนั้น

ทำได้ก็ต้องแก้ได้ แต่คงต้องใช้เวลาในการศึกษา และเยียวยาสักหน่อย ยังไงก็ขอเอาใจช่วยน่ะค่ะ

คงไม่มีอะไรไปมากกว่ากำลังใจจากคนที่เคยประสบปัญหาเหมืนกัน แล้วเข้าใจกัน มีแชร์ประสบการณ์แบบนี้

เราเองที่นึก อย่างศัลยกรรม (จมูก) ยังกลัวๆ กล้าๆ เพราะปีนี้ก็เป็นปีชง ไม่รู้ว่าทำไปจะ ทะลุ อักเสบ เน่า เบี้ยว

ปัญหาอีกหลากหลายที่รุมเร้า สุมอยู่ในอก ปรึกษาคนรอบข้างก็บอกว่า แล้วแต่ตัดสินใจ

อันนี้บอกได้เลยว่า (ตัดสินใจไม่ได้อ่ะ) สับสนๆ

ง่ะ บ่นมากไป กลัวรำคาญไปดีกว่า สู้ๆนะ่ค่ะ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 23:23:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2012-5-21 22:33
รู้ล่ะว่าที่ไหน ผมเกลียดที่นี้มาก ทำแล้วไม่มีความรั ...

ตามนั้นเลยค่ะ เราว่าหมอมีปัญหานอกจากตาคือสมอง เพราะพูดอะไรก่อนจ่ายเงินทำได้หมด หลังจากนันเลอะเลือนจำอะไรไม่ได้  ที่ไม่มีอีกอย่างคือฝีมือที่แย่พอๆกับสายตา ... ก็เคยเตือนหลายคนที่คิดจะทำ แต่ถ้าอยากเสี่ยงดวงเราก็ไม่ห้าม แต่หมอคนนี้(ไม่น่าเรียกว่าหมอนะ) ห่วยขั้นเทพ คงไม่แรงไปนะสำหรับเรื่องที่หมอคนนี้ทำน่ะ
รู้ล่ะว่าที่ไหน ผมเกลียดที่นี้มาก ทำแล้วไม่มีความรับผิดชอบปัดความรับผิดชอบ ทำจมูกให้ผมออกมาเบี้ยว พอผมจะแก้ให้รอสามเดือน พอครอบสามเดือยจะไปแก้บอกผมคิดมากไม่เบี้ยวหรอก ในใจคิดหมอบ้าป่ะ ไปตัดแว่นใหม่ไปมองยังงัยไม่เบี้ยว สงสัยต้องส่งไปทำเรสิกตา  ทั้งที่เอาเงินค่าแก้มาให้ยังปัดความรับผิดชอบ สุดท้ายผมต้องวีนแตกถึงจะแก้ให้ อีกเคสนึง คางเพื่อนผม ทำมาแล้วเบี้ยว ปากบอกว่ามีปัยหาโทรมาได้จะแก้ให้ฟรี แต่พอโทรไปไหงไม่รับสายเพื่อนผมโทรไปเป็น10สาย ทุกวัน แต่คนอื่นโพสเอาโพสเอาว่าได้คิวทำจมูกแล้วนะ งง กับหมอมาก แล้วพอเอาเบอร์คนอื่นโทรไปแทนเบอร์เพื่อนที่ให้ทางคลีนิคไว้ รับสายซะงั้นแล้วก้อออกแนวเสียงตกใจ อ้างโน่นอ้างนี่สารพัดว่าไม่รับเพราะอะไร สุดท้ายเพื่อนถึงกบัต้องบุกไปที่คลีนิคเพื่อให้หมอแก้ให้ถึงจะได้แก้  สุดท้ายอยากบอเพื่อนๆว่าใครคิดจะทำที่ คลีนิค อ. พหลโยธิน 73 คิดใหม่ได้นะ นอกจากจะต้องดวงดีแล้ว ยังต้องมีบุญถึงจะทำออกมาไม่เบี้ยวคับ
ทุกอย่างมีทางแก้ได้นะคะ เป็นกำลังใจค่ะ
เราก็ไปทำตากับตัดปีกจมูกที่นี่เหมือนกัน..พอใจประมาณ70% เพราะตาขวาเรามันดันมีแฉกเพิ่ม 1 แฉก ส่วนตัดปีกดีหน่อยที่รูเท่ากันแต่หลังจากตัดไหมกลับมา..รู้สึกเหมือนว่าเค้าเอาเศษออกมาไม่หมด1เส้นเล็กๆ ต้องคีบออกเองดีนะที่มันยังออกไม่พันไปกับเนื้อสะก่อน...แต่ไม่ค่อยซีเรียส...แต่ที่ซีเรียสคือที่จอดรถก็ไม่มีซ.ข้างๆก็กลับรถยากต้องมัวไปกลับตรงคอนโดด้านหลังอีกแต่ยังไงสู้ๆนะค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 05:27:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย great41052 เมื่อ 2012-5-9 23:09
คือเราตาชั้นเดียว ปรกติแปะกาวทุกวัน พอลบเครื่องสำอ ...

ของปูถ้าไม่มีปัญหาใต้ตาคงทำตาบนไปแล้วพ้อก่อนนี้ก็แปะสติกเกอร์ตาเหมือนกัน  แต่ทำยังไงก็กลบไม่อยู่แต่หน้าก็ไม่ดีขึ้น ตาห้อย ตาตายุบค่ะ แก้ได้คือฉีดคอลลาเจนหรือไม่ก็ไขมันตัวเองค่ะ หมอทำพลาดแบบนี้ ตัดอะไรที่ไม่ควรตัดคิดได้ไงไม่รู้ .. ก็แอบท้อแหละแต่พยายามต่อไปค่ะ
ยังไงขอให้โชคดีขอให้สวยๆนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-5-9 02:47
อ่อ คุณหมอไพศาลเจอเข้าไปคลีนิคเหมือนกันค่ะ คุณหมอเ ...

คือเราตาชั้นเดียว ปรกติแปะกาวทุกวัน พอลบเครื่องสำอางออกก็จะเห็รอยพับ กะว่าจะติดไปให้หมอดูแล้วเห็นรอบพับเผื่อจะช่วยได้ คุณคิดว่าไงค่ะ แบบที่เราทำก็จะคล้ายๆคุณแหละค่ะ เราว่าคุณน่าจะลองกรีดอายไลเนอร์ให้บางลงหน่อยแล้วก็ติดขนตาปลอมดูนะค่ะช่วยได้จิงๆค่ะ สู้ๆค่ะ^^
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 08:50:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2012-5-9 08:21
ไปทำมาเกือบปีแล้วใช่ไหมคับ ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้ ...

ปัจจุบันใกล้เคียงกันค่ะ อากานคือตาห้อย ใต้ตาแบนเหมือนเดิม แผลหายแดงแต่ยังเห็นเป็นรอยแผลอยู่ คางเวลายิ้มเป็นรอยคลื่นๆ ยิ้มจะเป็นรอยตีนกะค่ะ หน้าโทรม เหมือนอดนอนตลอดเวลา ..อาการที่เพิ่มขึ้นมา  คือตาแห้ง และเจ็บแผลใต้ตาค่ะ
ไปทำมาเกือบปีแล้วใช่ไหมคับ ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้ป่าวครับ ว่าดีขึั้นหรือยังครับ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 02:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutemoji เมื่อ 2012-5-8 21:54
ถุงใต้ตาก่อนทำยังน้อยกว่าของเรามากเลยค่ะ
เป็นกำลัง ...

ค่ะ ตอนแรกคิดว่าโทรมเพราะใต้ตา เวลาตื่นนอนตาบวมมาก แค่อยากเอาไขมันออก ตอนนี้โทรมกว่าเดิมอีกพ้อเห็นริ่งน้ำตา แผลหาตาทำให้เป็นรอยตีนกาด้วย แต่หมอว่าไม่มีทาง ทำใต้ตามีแต่เด็กลง  แต่ภาพมันฟ้อง หมอก็ว่ากลับมาไม่ดีอ่ะ ไม่น่าทำเลยกับหมอคนนี้เลยอ่ะ แต่ก็ต้องทำใจค่ะ ทำอะไรต้องคิดนานๆจริงๆค่ะ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 02:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย great41052 เมื่อ 2012-5-8 21:42
เห็นใจมากค่ะเพราะเราจะไปทำตาที่หมอไพศาล สะพานควาย ก ...

อ่อ คุณหมอไพศาลเจอเข้าไปคลีนิคเหมือนกันค่ะ คุณหมอเท่มาก.. แล้วไปทำอะไรกับตาคะ ของเราตาล่าง ไปตัดไขมันอ่ะค่ะ ตอนคุยบอกไม่เอาแผลหางตา ไม่แต่งกล้ามเนื้อตัดแต่ไขมัน ถึงผ่าแนวขนตาก็เถอะไม่ยากมีแผล แต่ตอนทำเราเบลอยา ตอนทำไม่ได้คุยมาก เข้าห้องก็นอนเลย ทำออกมาเป็นแบบนี้
ถ้าทำตาบนลองดูว่าชอบแบบไหน แต่เน้นธรรมชาติดีกว่าค่ะ ไม่เปลี่ยนมาแต่ดูดีขึ้นก็พอ คุยกับคุณหมอให้เคลียนะคะ ขอให้สวยๆค่ะ
เป้นกำลังใจให้
หายเร็วๆกลบมาสวยเหมือนเดิมนะคะ
ถุงใต้ตาก่อนทำยังน้อยกว่าของเรามากเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่อยากให้คุณใจเย็นๆ หาข้อมูลมากๆ แล้วค่อยตัดสินใจน่ะค่ะ
เห็นใจมากค่ะเพราะเราจะไปทำตาที่หมอไพศาล สะพานควาย กลัวออกมาไม่สวยเหมือนกันอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขอบคุณ..คุณปูน้อยเช่นกันนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมั่กๆค๊ะ^^  โพสต์ 2012-5-9 02:40
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 20:23:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ยุตา เมื่อ 2012-5-8 20:08
เห็นใจเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ...ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ ...

ขอบคุณค่ะ .. ปูว่าหมอตาเอียงจริงๆค่ะ คนทำจมูกกว่าครั้งได้มั้งเอียงแบบเห็นได้ชัด แก้ไม่แก้แล้วแต่อารมณ์หมอ ถ้าเพิ่มเงินจะรีบแก้ให้เลยค่ะ.. แต่เปลี่ยนหมอดีแล้วค่ะ คนนี้ไม่ไหวมากเลย หมอศรัณย์ถือว่ามีจรรยาบรรณในการรักษาดีค่ะ ยังไงก็ขอให้ได้แบบที่ต้องการนะคะ ^^
เห็นใจเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ...ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ

เราเองก็ทำจมูกกับหมอที่นี่เหมือนกัน ตอนที่เรารู้ว่าจมูกเราเบี้ยว เราก็จะให้หมอแก้ให้ แต่หมอก็ยืนกรานกระต่ายขาเดียวว่าไม่เบี้ยว แต่ที่ไหนได้ล่ะค่ะ เวลาผ่านไปเกือบ 6 เดือน จมูกเริ่มรัดแกนมากขึ้น ก็เริ่มเห็นความเบีัยวของจมูกอย่างชัดเจน ขอบอกว่าอายสุดๆ กะว่ากลับเมืองไทยคราวหน้าจะไปแก้กับหมอศรันย์ ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คิดเหมือนกันเลย ลังเล ระหว่าง หมอยุทธกับหมอศรัญย์  โพสต์ 2012-7-31 13:11
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:43:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่ได้เอารูปมาลงสักที ทำใจกันภาพไม่ค่อยได้ แต่ตอนนี้อยากให้เป็นอุทาหรณ์ ดูฝีมือหมอ ที่ว่าใส่เราบอกทำแล้วเราไม่พอใจเอง

เป็นใครก็คงไม่พอใจหรอก หมอทำพลาดแถมโทดคนไข้ พูดใส่เราว่าหมอจบมหาลัย...(ดัง) มีใบประกอบโรคถูกต้อง

แต่ถ้าหมอไร้ฝีมือไม่มีจรรยาบรรณควรกลับไปเรียนใหม่รึป่าว อยากรู้ว่าควรทำยังไงกับหมอแบบนี้ดี

ที่เราเอามาเล่าหลังจากเหตุการณ์ผ่านไปเกือบปี เพราะรู้ว่าถ้าบอกตอนแรกหลายคนก็คงให้รอดูอาการไปก่อน อาจดีขึ้น

หรือหมออาจจะรับผิดชอบ แต่ปล่าวเลย ไม่มีอะไรดีขึ้น ทุกอย่างก็ยังแย่เหมือนเดิม ไปหาหมอคนไหนก็บอกว่าแก้ได้แต่ยาก

และไม่เหมือนเดิม เสียเงินไป 21000 แต่ได้หน้าพังๆกลับมา เราควรโกรธอย่ารึปล่าว ไม่รู้จะทำยังไงกับหมอเลวๆแบบนี้

คงได้แต่มาระบาย ฝากเพื่อนๆดูเป็นตัวอย่างแล้วกันนะคะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:33:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 23:40:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 21:28
สู้ๆ ค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย จุลเห็นใจพี่จริงๆ ของแบ ...

ใช่ค่ะอยู่ช่วงพักใจ ตอนนี้ดีขึ้นบ้างแล้วเลยมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง อีกอย่างพี่รอเวลาเผื่อจะดีขึ้น  แต่ไม่ดีขึ้นค่ะ ตอนที่หมอพูดมาพี่ก็โกดหมอนะ อยากเผาคลีนิคทีเดียว (ถ้าตอนนี้คลีนิคไหม้ ไม่ใช่ฝีมือพี่นะคะ) จากที่เคยมีความสุขตอนมองกระจกตอนนี้แทบไม่ส่องเลย คงต้องใช้เวลาอีกหน่อยค่ะ... ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ สู้ต่อไปค่ะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-6 16:27
ค่ะ..เราถือว่าโชคไม่ดีจริงๆ

สู้ๆ ค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย จุลเห็นใจพี่จริงๆ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาพักตัวก่อนค่ะค่อยเริ่มกันใหม่ ถ้าพลาดหมอชอบบ่ายเบี่ยงแบบนี้แหละ ใครเจอแบบนี้ก้อไม่ไหวเหมือนกัน เป้นกำลังใจให้นะคะขอให้หายไวๆ สู้ สู้
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 16:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 15:14
กำ อ่านแล้วน่ากลัวที่สุดเลยค่ะ
ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้ว ...

41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 16:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 15:14
กำ อ่านแล้วน่ากลัวที่สุดเลยค่ะ
ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้ว ...

ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้วหล่อขึ้น สวยขึ้น ดูดีขึ้น มั่นใจขึ้น ก็ทำเถอะค่ะสนับสนุน แต่อย่าไปยึดติดรูปลักษณ์ภายนอนกให้มากจนถึงขั้นเสพติด ทำแค่พองามค่ะ...ยิ่งทำมากการดูแลรักษาก้อมากเช่นเดียวกัน
การทำศัลยกรรมต้องศึกษาให้ดี คิดให้ดี คิดให้นาน ศึกษาแหล่งที่จะทำให้ดีใช่ว่าจะทำแล้วหล่อขึ้น สวยขึ้นทุกคนนะคะ ให้ไปถามคนที่ทำมาต่างคลินิกต่างโรงพยาบาลดูให้มั่นใจและแน่ใจก่อน!! (ฟังหูไว้หู) ควรใช้เวลาตัดสินใจเป็นปีๆ คิดให้ดีก่อนทำค่ะ
หากคุณพลาดขึ้นมานั่นแหละคือบทสรุป!! หลายคนทำแล้วสวยทำแร้วหล่อขึ้นคุณก็โชคดีไป แต่มีส่วนน้อยที่ทำแล้วเน่า บิดเบี้ยว ไม่เข้ากับรูปหน้า คุณคือคนที่โชคร้ายที่สุด หากพลาดมาใช่ว่าจมูกเราจะเหมือนเดิมนะคะ ต้องใช้เวลาพักตัวเป็นปีๆ ถึงจะแก้ได้
และถ้าคุณพลาดขึ้นมา 99.99% แน่นอนค่ะหมอคงไม่รับผิดชอบ หมอจะไม่โทษมือหมอแต่หมอจะโทษที่เรามากกว่าว่าไปกระแทกอะไรมาไหม๊ รักษาไม่ดีใช่ไหม๊ อยากจะเตือนให้ไปศึกษากันให้ดีๆ ค่ะ เห็นใจจริงๆ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 14:52:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย neyneyjang เมื่อ 2012-4-6 03:52
หมอดูจะปัดความรับผิดชอบมากเลย ถึงหมอจะไม่รับผิดชอบ ...

ใช่ค่ะ ไม่รับผิดชอบและไม่ยอมรับว่าทำพลาด พูดเหมือนโทดเราที่ไม่ชอบเองน่ะค่ะ พอให้แก้ก็พูดเหมือนต้องจ่ายเงินเพิ่ม ทุกอย่างเสียเงินหมดเลยแม้แต่ถอดคางก็คิดค่ายา .... เราไปหาหมอที่อื่นแล้วก็ทำได้นะคะ แต่มันเสี่ยง หมอหลายท่านก็หลายวิธี ยังไม่รู้จะใช้วอธีไหนดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้