เจ้าของ: cmlady
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
แหมๆไม่รู้จะแนะนำอะไรนะคะแต่ถ้ามีอะไรก้อถามได้นะคะเผื่อจะมีคำตอบให้จ้า อิๆ
แต่จะบอกว่าเราตั้งใจทำแล้วควรให้เวลามันได้ปรับตัวให้เข้ากับร่างกายเราด้วยคะแล้ว
สิ่งสำคัญคือ หลังผ่าตัดควรดูแลอย่างดีและเต็มที่ค่ะ ให้สาสมกะที่เราเสียเงินเจ็บตัว เสี่ยงชีวิตขึ้นเขียงด้วย

แพงด้วยกว่าจะเก็บเงินได้ทำขนาดนี้ทำงานก้อเหนื่อยอยู๋นะเนี่ยกว่าจะได้มา ส่วนนมช่วง6-12เดือนควรนวดอย่างสม่ำเสมอนะคะ หลังจากนั้นนวดบ้างเดือนละครั้ง หรือนานๆครั้งก้อได้ค่ะแต่ถ้าช่วงแรกเราดูแลดีมักจะไม่มีปัญหาไรตามมาค่ะ

ดีกว่าเราขี้เกียจนวดบางคนชอบคิดว่ามันนิ่มแล้วไม่นวดก้อได้ งั้นงี้ พอเวลาผ่านไปพังพืดรัดแน่นเกินทำให้แข็งและหน้าอกผิดรูปได้ก้อต้องแก้กันทีหลังเสียทั้งเงิน เจ็บทั้งตัวบอกตรงๆว่าไม่คุ้มกะความเสียใจนะคะ  

รอดูอัพเดรตนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากเลยค่ะ นี่ก็บอกสามีให้รอไป 6 เดือน ฮาๆ อย่าว่าทะลึ่งนะคะ ฮา่ๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 15:38
โฮ สวยจังค่ะ ใจเด็ดด้วย พี่ก็คุณแม่ลูกสองเหมือนกันค่ะ อยากทำนะคะ แต่ใจไม่กล้าพอ
แถมงบน้อยด้วย 5555  อยากทราบว่าใช้งบไปเท่าไหร่คะเนี่ย

ขอบคุณมากค่าาา ผู้ญิงเราทำได้ถ้าใจสู้ ฮาๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 15:28
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:27:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เบเบ๋ เมื่อ 2011-1-25 01:47
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู ...

คุณเบเบ๋ มีอะไรที่แนะนำเพิ่มเติมได้ก็รบกวนหน่อยนะคะ เพราะจริงๆ แล้วถือว่าเปนน้องใหม่
แต่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ ในเคสแพคเกจคุณแม่น่ะค่ะ ไม่เน้นนมมาก เพราะเราถือว่ายังไม่รู้เท่าไหร่
แต่พุงเนี้ย ผ่าคลอดมาสองครั้งแล้วค่ะ ฮาๆๆ ครั้งนี้ผ่าเอาไขมันออก ก็พอทนดู ก็พยายามงอตัวอยู่ค่ะ
บางทีก็ลืมตัวบ้าง เกือบไป แผลยังไม่สมานอย่างที่คุณเบเบ๋บอกเลยค่ะ เพราะนี่ต้องใส่เสตย์รัดท้องไป
อย่างน้อยหกเดือนน่ะค่ะ

ตอนนี้คุณเบเบ๋ยังนวด หรือทำอะไรกับน้องนมหรือเปล่าคะ หรือว่า ชิลท์ๆๆ ปลอ่ยไปเปนธรรมชาติไม่ต้องทำอะไรเลยน่ะค่ะ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ doojtawan ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ  ถ้ามีแรงออกกำลังกายหรือซิทแพค อะไรเนี้ย ก็ทำไปเลยนะคะ
เพราะทรายเปนคนที่แบบว่า ออกกำลังกายหนักไม่ไหวน่ะค่ะ รู้ตัวเลยว่า ชาตินี้พุงที่มันยื่น
ถ้าบังคับตัวเองออกกำลังกายก็คงจะรอกันต่อไป  ไหนไหนจะทำน้องนมละ พุงยื่น ก็ไงอยู่
ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ  ผู้หญิงเราสวยเลือกได้ค่ะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เบเบ๋ ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ คุณนมสวยใจดี(หน้าไม่เคยเห็น แต่คาดว่าคงจะสวยไม่แพ้กัน) ฮาๆๆ ส่วนใหญ่สมาคมคนนมสวยของคุณหมอพี จะหน้าตาไฮคลาส เท่าที่เห็นนะคะ อย่างพี่ปอนด์เปนต้น ฮาๆๆ

วันนี้ก็ ตรงหน้าท้องนี่ ส่วนมากความรู้สึกก็กลับคืนมาค่ะ แต่ตรงที่ใต้เหนือหัวเหน่า(อธิบายเผื่อเปนประโยชน์กะคนหาข้อมูลนะคะ) ยังจะตึงๆ แต่รู้สึกค่ะ เพราะตอนหมอจับๆ หยิก ถามว่าเจ็บมั้ย เราก็นิ่งๆ แบบพอทน ที่นี้หมอหยิกเตมที่ค่ะ ก็เลย โอ๊ยเลย หมอก็บอกว่า แหมนึกว่ายังชา เพราะบางราย
จะยังชา ค่อยๆ ฟื้นทีก็หลังหกเดือนไปแล้วน่ะค่ะ ก็บอกหมอว่า มันก็รู้สึกแต่ไม่ถึงกะเจ็บ ฮาๆๆ ถึก
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sarah3851 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะคะ
ความรู้สึกในกรณีที่ผ่าทางปานนมใช่มั้ยคะ  จะเปนน้อยรายนะคะ เหนคุณหมอว่าจะรู้สึกไวเปนพิเศษ หรือชาเปนพิเศษน่ะค่ะ แต่ของทรายนี่  สองวันแรก ช่วงระบายเลือดเนี้ย ก็ยังไม่เพ่งตรงปานนมเท่าไหร่ค่ะ
แต่พอหลังจากวันที่สามจนถึงวันนี้  ตรงหัวนมก็รู้สึกปกตินะคะ ปกติอย่างที่ก่อนทำน่ะค่ะ

ทรายอยู่เมืองไทย สองเดือนค่ะ เดือนแรกกะให้เวลาเต็มที่กะพักผ่อน เพราะทรายทำสามอย่างควบกันเนอะ หน้าอกนี่ สองอาทิตย์ ทรายว่าก็อยู่ตัวค่ะ แต่แผลตรงหน้าท้องต้องใช้เวลา ถึงจะไม่ได้เหมือนกับผ่าตัดคลอดที่ฟื้นตัวช้ากว่า ตอนผ่าคลอด สิบเดือนแผลข้างในเรายังรู้สึกว่าเวลากดแผลน่ะค่ะจะตึงจี๊ดๆๆ อยู่เลย คราวนี้ก็เลยไม่รีบเร่งค่ะ ให้เวลาตัวเอง ดูแลตัวเอง ระวังให้ดีที่สุดน่ะค่ะ  ต้องพันตรงหน้าท้องไปจนถึงอย่างน้อยหกเดือนด้วยค่ะ
จมูกดูสวยเป็นธรรมชาติดูไม่หลอดตาค่ะคุณทราย ดูเด็กขึ้นอีกค่ะแข็งแรงไวๆค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้สมหวังเร็วๆ นะคะ  โพสต์ 2011-1-25 09:19
ขอบคุณมากค่ะคุณหญิง ความมั่นใจกลับคืนมา ออร่ามานก็มาค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 09:19
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู๋รึเปล่าคะช่วงแรกๆอย่าพึ่งยกของหนักๆนะคะ

ถึงดูภายนอกแผลอาจจะดูแห้งดีแต่ข้างในเนื้ออาจจะยังไม่สมานกันดีเต็มที่เด้วเลือดอาจจะคลั่งหรือแผลปริได้นะคะ

เทคแคร์คะ ปล.รอดูนม

ขอบคุณมากนะคะ ช่วงนี้นมตึงค่ะ เปนช่วงปจด. เลย ก็ประคบร้อนกันไป  โพสต์ 2011-1-25 09:23
ก็เจบเหมือนแผลโดนคัทเตอร์กรีดน่ะค่ะ จี๊ดๆๆ ศรีทนได้ ฮาๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 09:23
ดีจังนะคะ ดูมีความสุขจัง เห็นแล้วเป็นวิทยาทานมากๆ อยากทำพุงบ้างค่ะ แต่คงอีกเป็นปี เป็นคุณแม่ลูกสองเหมือนกันแต่โตมากแล้ว ตอนนนี้แขม่วเอาก็พอกลบเกลื่อนได้ หายเร็วๆนะค้า
เข้ามาเยี่ยมค่ะคุณทราย เป็นไงบ้างเอ่ยวันนี้

รอดูผลงานอยู๋นะคะ อิๆๆ:)
พี่ขอถามว่าน้อง   ความรู้สึกที่หน้าอก(เซ็นเซทีฟอ่ะ)เหมือนเดิมหรือเปล่าค๊ะ
                         อยากทำบ้าง ทำพร้อมกันเลยเจ็บมากไหม
          แล้วอยู่เมืองไทยอย่างน้อยต้องกี่วันค๊ะ
                          ขอให้หายไว ไวน้า

74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 20:10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:03

ก่อนทำ

กับหลังทำ 10 วัน หน้าตรงค่ะ ยังไม่หายบวมค่ะ คุณหมอบอกว่าจะยุบลงอีก คือขอแบบธรรมชาติ ดูเนียน หน้าไม่ดุ

แต่คุณหมอทำให้จมูกดูยาวขึ้น ไม่สั้นเชิด สมส่วนกว่าเดิมค่ะ เพราะสามีไม่อยากจะให้โด่งมาก ช่วงเปนนกฮูกเนี้ย คุณชายเนี้ยงอนสุดโต่ง
ตอนนี้ก็เริ่มแฮปปี้ รับได้ บอกว่า ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม นึกว่าจะเปนเหมือน ดาราไทยในทีวี ฮาๆๆๆ คือแบบไม่ชอบสไตล์อย่างนั้นน่ะค่ะ

แต๋นแต้นแต้น ต่อไปนี้ เปนภาพรอยแผลค่ะ  10 วัน เพิ่งแกะพลาสเตอร์วันนี้  จริงๆ แล้วอย่าเพิ่งสยองพองขนนะคะ
ตรงรูปหน้าท้องเนี้ย ที่เห็นเปนรอยรอยน่ะ คือรอยแผลที่แห้งเปนสะเก็ดยังไม่ได้แกะค่ะ

ส่วนตรงปานนม เหมือนกันค่ะ ก็จะเห็นเปนรอยแผลแห้งเปนสะเก็ดตามนั้นค่ะ

73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 18:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jarune ตั้งกระทู้

ตอบตรงๆ ว่า เจ็บไม่เจ็บค่ะ เปนอะไรที่ทนได้ แต่ปวดหลัง แน่นอก แค่วันแรกค่ะ
นอกนั้นก็แฮปปี้ มากกว่าค่ะ คือถ้าเรามีความสุข อะไรก็เป็นไปได้นะคะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
ทำหน้าอกเจ็บมากไหมคะ อยากทำแต่กัวเจ็บมากๆเลยค่ะ
ดูดีขึ้นมากจริงๆค่ะ
ต่อไปถ้าแผลดีขึ้นคงจะแต่งตัวออกมาได้เฉี่ยวไม่แพ้วัยรุ่นแน่ๆเลย
ตามอ่านต่อคะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

ช่วงนี้ ได้สิบวัน หลังผ่า จริงๆ แล้วประมาณ สี่ห้าวัน ก็ไม่ค่อยรู้สึกตึงคัดอะไรมากเลยค่ะ
คุณหมอให้นวดแค่ผลักด้านข้างเข้ามา แค่นั้นเอง เน้นนวดให้ซิลิโคนชิดชิด
ก็ถามคุณหมอว่า ต้องนอนทับน้ำร้อน หรือนอนทับอะไรมั้ย คุณหมอก็บอกว่า อย่างเคสทรายก็ไม่จำเปนนะคะ ถ้าอยากจะทำก็ทำไปได้ แบบทับแล้วผ่อนคลาย ช่วยเรื่องเลือดคั่ง ส่วนการนวดซิลิโคนทุกด้านเนี้ย
แต่ละเคสก็แตกต่างกันไป อย่างทราย ก็แค่ดันด้านข้างสองข้างซ้ายขวา เน้นให้หน้าอกชิดก็พอค่ะ
อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากทราบรายละเอียด ก็ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ เพราะหมอแต่ละท่าน
ก็จะมีวิธีดูแลแล้วแต่เคสของคนไข้นะคะ

ตอนนี้ เปนวันนั้นของเดือนค่ะ หน้าอกก็คัดบ้างตึงๆ นิดหน่อย แต่ก็เหมือนตอนเปนประจำเดือนปกติน่ะค่ะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:49:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวรอเปิดแผลหน้าท้องจะเอา ทั้งแผลมาอัพเดทนะคะ
รออัปเดตอยู่ค่ะ หายไวๆนะคะ
สนใจมากค่ะ ช่วย up date หน้าท้องได้มั้ยคะ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ไม่เปนไรค่ะ ยินดีนะคะ เดี๋ยวคืนนี้จะกลับมาตอบนะคะ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีมากเลยค่ะ ตัวเองสามปีน่ะค่ะ กว่าจะตัดสินใจทำ
ค่อยๆ หาข้อมูลไปก่อนนะคะ  ดีใจมากเลยค่ะ ที่ตัดสินใจทำ เพราะตอนแรก กะจะปลงสังขารแล้วล่ะค่ะ
สามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คือแล้วแต่เรา รับที่เราเป็น แต่นะคะ ถ้าใครจะหาว่า โอเว่อร์ก็ช่างเถอะ
มีลูกมีแฟนรักแล้วจะทำอีกทำไม  ก็ความสุขของเรา อีกอย่างเราไม่ได้ไปกู้ไปยืม ไปเดือดร้อนใครมา
ทำในสิ่งที่เรามีความสุข  คืออย่างฝรั่งเนี้ย เค้าจะมีรายการให้ รักและภูมิใจในรูปร่างตัวเอง
แต่ก็นะคะ เค้าตัวใหญ่ อ้วนก็จริง แต่มีหน้าอก  อย่างเรา ถึงตัวเล็ก แขนขาไม่อ้วนอย่างเค้า แต่พุงป่อง นมฟีบ จะแต่งตัวยังไงละคะ.. สภาพนมแฟบห้อยเปนถุงชาอย่างนั้น แต่งยังไงยัดไง ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วยค่า
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ การเสริมหน้าอกจะว่าไปก็น่ากลัวเนอะ ต้องหาข้อมูลหาฤกษ์หายามกันมากพอควรเลยค่ะ

ไหนหลังผ่าจะต้องนวดต้องอะไรอีก แล้วทุกวันนี้นวดอย่างไรบ้างคะ นวดเองอย่างเดียวเลยหรือปล่าว หรือว่ามีนักกายภาพบำบัดปวดให้ ^^ รู้สึกว่าหน้าอกเข้าที่หรือยังคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจริงๆ ค่ะ ยิ่งอ่านแล้วยิ่งรู้สึกว่าตัวเองเคสเดียวกับคุณทรายเลยค่ะ
ขอให้คุณทรายหายวันหายคืน พักฟื้นไวๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้