12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Nuuamm
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาหมอ อรรถพร สะพานใหม่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราว่ามันยังไม่ยุบต้องรอหน่อยเราว่าสวยแน่นอนคะ
ก็ดูดีนะคะ แต่งตาสวยอยู่  เพราะเบ้าตาลึกจึงได้ชั้นใหญ่
น้องแต่งหน้าก็ดูokอยู่น้า สวยดีคะ  
อย่าเพิ่งนอยด์  (อย่าเครียด+คิดมาก)
น่าจะเป็นลักษณะลูกตาของน้องเดิมเบ้าตาลึก  ทำออกมาชั้นแบบนี้ได้
ส่วนของพี่ขอหมอชั้นสูงหน่อย ไม่ได้เลย เพราะลูกตาสั้นไม่เหมาะชั้นสูง แต่กรีดตากับหมอท่านอื่นจ้า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 13:11:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย anna. เมื่อ 2013-4-12 13:00
ตอนแรกก็มีแต่คนว่าเราว่าทำทำไม อีกอย่างเรายังไม่ชิ ...

เทอชั้นตาสูงเท่าเราเลยมั้ยอ่ะค่ะ คือเรานอยมากค่ะ ไปดูภาพคนอื่นๆ ที่เค้าทำตามาไม่มีใครชั้นสูงและหนาเวอร์เท่าเราเลย เราเลยเครียดมากค่ะ เพราะทุกวันนี้อาการบวมของตาเรายุบนะค่ะ แต่ความสูงของชั้นตา มันไม่ลงมาเลย เราเลยยิ่งคิดยิ้งแปลกใจว่า มันจะลงมาจิงหรอ? หรือเป็นเพราะ หนังตามันจะหล่นพอเข้าที่ ชั้นตาจะไม่สูงอยู่กลางเบ้าตาแบบนี้ หรือถ้ากรีดมาสูงแบบไหน มันก้จะสูงอยู่แบบนั้นนะค่ะ พอทราบมั้ยค่ะ
ตอนแรกก็มีแต่คนว่าเราว่าทำทำไม อีกอย่างเรายังไม่ชิน ทำตาต้องใช้เวลากว่าจะเข้าที่นานมาก นานจนลืมว่าเข้าที่เมื่อไหร่ เราเคยผ่านจุดนี้มาแล้ว โดนว่าสารพัดจากที่นอยอยู่แล้วไม่มั่นใจเลย แต่ตอนนี้มั่นใจมาก คนที่เคยเห็นตอนทำมาใหม่ๆว่าสารพัดตอนนี้อยากทำกันเป็นแถว
เด๋วมันจะยุบอีกค่ะ ใจเย็นนะค่ะ ตาจะเข้าทีต้อง6เดือนขึ้นไปอ่ะค่ะ ใจเย็นก่อนจ้า ตอนนี้รอดูไปก่อนนะค่ะ แล้วถ้า6เดือนมันยังไม่ยุบหรือไม่เข้าที่ค่อยหาทีแก้ไข้ค่ะ เชื่อเราสิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 12:32:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-12 12:20
เข็มแข็งไว้คะ เดี๋ยวฉันจะสวยแน่รอเวลาให้มันเซ็ทตั ...

ตามันคงแก้ยากมากๆกว่าจมูกค่ะ ถ้าแก้แล้ว เนื้อที่จากจากชั้นตาไปถึงคิ้วมันคงเหลือน้อยลงไปเรื่อยอีกเรื่อยๆ ทรมานใจมากค่ะพี่ รับสภาพนี้ไม่ไหว จนไม่กล้าเจอใคร + กะคนที่บ้านพูดทุกวันว่าตั้งแต่ไปทำมา ไม่สวยเลย มองไงก็ไม่สวย และ+ ดูจากกะจก รู้สึกได้ถึงความแก่ คิดผิดจิงๆค่ะ ที่ทำตา เพราะหน้ามันเปลี่ยนมากกว่าทำจมูกเยอะค่ะ
แต่พี่ก้อย่าเครียดเลยนะค่ะ จมูกมีทางแก้ได้ง่ายกว่าตา มากค่ะ ไม่สวยเอาออกหน้าก้เหมือนเดิม ต่างจากดวงตาเลยค่ะพี่
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-4-12 12:02
มันคงไม่เหมาะกะ หนูแน่ๆเลยค่ะ พี่ ตอนนี้กลายเป็นคน ...

เข็มแข็งไว้คะ เดี๋ยวฉันจะสวยแน่รอเวลาให้มันเซ็ทตัวก่อน..
เป็นเหมือนกันคะ..นี่ก็นอยด์ไป 3 วัน..ไม่น่าไปทำจมูก เสียดายหน้าเก่าเพราะดูเด็กกว่าตอนเสริมจมูก..
เอาว่าโทรไปนัดคิวอีก 3 เดือนถ้ารับมคนไม่ได้จริงๆ จะเอาออก ..
แต่ตอนนี้ อารมณ์สงบลงเยอะ..ทำไมคนอื่นเขาบี้ยวกว่านี้ ,ทู่กว่านี้เขายังรับกันได้..
คุณหมอทำมาสวยแล้วยังมานอยด์อีก..ก็เลยสงบแล้วยอมรับสิ่งที่เราเลือกแล้ว..
....
เราไปจับผิดมัน..อารมณ์ราเศร้า ตาก็แสดงออก คนอื่นเห็นก็ยิ่งพูดเสริมมา เราก็ไม่สบายใจ..
ยังไม่ถึงเดือน แค่เรายังไม่ชินกับมันคะ..ปรับอารมณ์ใหม่ ..
ฉันสวยแน่ แต่รอก่อน :-)
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 12:08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-4-12 09:55
เราว่าสวยดีนะ หมอทำดีเท่ากัน มันยังลดลงไม่เข้าที่ ร ...

มันไม่รับกับใบหน้าเราค่ะ อาจเป็นเพราะว่าหมอทำให้ ใหญ่เกิน ค่ะ แล้วมันไม่เหมาะกะดวงตา เรา เราหน้าแก่มากค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 12:02:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-12 11:13
เห็นด้วยคะ :-)แผลสวย,กรีดเท่ากัน..ยุบช้า เข้าที่ช้า เ ...

มันคงไม่เหมาะกะ หนูแน่ๆเลยค่ะ พี่ ตอนนี้กลายเป็นคนหน้าแก่ไปเลย รู้สึกแย่มากค่ะ คนรอบข้างพูดทุกวัน ว่าไปทำไรมา แก่จัง ถ้าเลือกได้ อยากจะกลับไปเป็นแบบเดิม ตาเหมือนเดิม แต่คงไม่มีทางแล้ว และไม่รู้จะแก้ แบบไหนเลย เครียดค่ะ ตัดสินใจผิดมากๆ เสียใจ ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 11:59:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย anna. เมื่อ 2013-4-12 07:46
เราก็ทำกับหมอเหมือนกันได้4ปีแล้ว ตอนแรกเราก็เครียดแ ...

เทอชั้นตาสูงกลางเบ้าตาแบบเราเลยมั้ยค่ะ หรือน้อยกว่า และเบ้าตาลึกมาก เหมือนเรามั้ยค่ะ หน้าแก่กว่าเดิมหลายเท่าตัวค่ะ เครียดมากๆค่ะ มีแต่คนมาถามว่าไปทำไรมา ทำไมพักนี้หน้าแก่จัง นอยๆโคตร ๆ ค่ะ ขาดความมั่นใจอย่างแรง ไม่กล้าไปเจอหน้าคนที่เคยๆรู้จักเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-4-12 09:55
เราว่าสวยดีนะ หมอทำดีเท่ากัน มันยังลดลงไม่เข้าที่ ร ...

เห็นด้วยคะ :-)แผลสวย,กรีดเท่ากัน..ยุบช้า เข้าที่ช้า เดี๋ยวสวยแน่นอนคะ :-)เป็นกำลังใจให้นะคะ :-)
เราว่าสวยดีนะ หมอทำดีเท่ากัน มันยังลดลงไม่เข้าที่ รอสักระยะใจเย็นนะคะ
เราก็ทำกับหมอเหมือนกันได้4ปีแล้ว ตอนแรกเราก็เครียดแบบเธอ แต่ตอนนี้ไม่มีใครดูออกว่าทำตา สามเดือนแรกตาจะบวมและตาจะลอย ตาเบลอๆ แต่หลังสามเดือนไปแล้วชั้นตาจะตกลงมาพอดี แต่ถ้าจำไม่ผิดหมอให้นวดแผลด้วย
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้