12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: tsp07
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พึงไปทำมา5วันอยากให้ช่วยดูหน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
สู้ๆ นะครับ .... เป็นเรื่อง ปรกติ ตอนนี้ไม่ต้องไปสนใจอะไร ทั้งนั้น ใคร จะพูด ยัง ไง ถ้าเป็นเรื่อง ที่ฟังแล้ว ระรื่น สบายหู ก็ฟังไปครับ แต่ ถ้า อะไร ที่ มัน ฟังแล้ว รู้ สึกแย่ ปล่อยไป ครับ ไม่ ได้ บอกให้หลอกตัวเอง นะครับ มั่นใจ ครับ ... มัน ออมา ok แน่นอน ... แค่ 5 วัน ธรรมดา มากครับ ขนาดตอนนี้ ผม สิบกว่า วัน ยัง มี การเปลี่ยน แปลง อยู่เรื่อยๆ เลย.....ไม่ต้อง กังวลไปครับ ใจ เย็นๆ ถ้าไม่สบายใจ จริงๆ ไป หา หมอเลย ครับ เพื่อนๆ ใน บอร์ด นี้ ก็ ยินดี ช่วยเหลือ ทุก คน ครับ
เอาใจช่วยเช่นกันคับบบ

เด่วก็หล่อแล้ว อิอิ
หาย ไวๆ เอาใจช่วยนะ คับ
ตอนนี้เป็นหมีแพนด้าไปก่อน

เดี่ยวอีกหน่อยเป็น
หมีพูห์ น่ารักครับ

ระมัดระวังด้วยะนครับ เป็นห่วง
ถามหน่อยคะ นอนหมอนสูง เอามาซ้อนหลายๆใบ แบบเกือบนั่ง จะได้มั้ย

แล้วมีถ้าเผลอนอนตะแคง กันบ้างมั้ยคะ..ถ้าไ ...
ต้นฉบับโพสโดย mengjai91 เมื่อ 2009-5-18 15:17

เอาหมอนรองหลายชั้นได้คับ  เผลอได้บ้างคับ
(รีบกลับมานอนตรงกะดีคับ)

หรือใช้หมอนเดินทางอ่ะคับ ที่สวมเข้าตรงคอพอดีอ่ะ

ประคบเย็น ที่คลีนิคมีให้ประคบครับ

หลังจากนั้นกลับถึงบ้านแล้วค่อยประคบต่อกะได้คับ
แก้ไขล่าสุด mengjai91 เมื่อ 2009-5-18 15:24

**ซ้ำ**
ถามหน่อยคะ นอนหมอนสูง เอามาซ้อนหลายๆใบ แบบเกือบนั่ง จะได้มั้ย

แล้วมีถ้าเผลอนอนตะแคง กันบ้างมั้ยคะ..ถ้าไม่เคย ใช้วิธีอะไรคะ..บอกด้วยจิ

ถ้าประคบเย็น ตั้งแต่ทำเสร็จออกมาจากคลีนิคเลย จะดูเวอร์ไปมั้ยคะ
มารอดูนะคับ  สั่งซื้อโซฟา ก่อน
จาได้นั่งสบายๆ เวลารอชม คิคิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 15:05:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ก็วันที่5เเล้วคับ

ใต้ตาเริ่มเหลือง

เดียวตอนดึกจะเอารุปมาให้ดูนะคัฟฟ

ขอบคุนทุกคนนะคับ""""
มันยังบวมอยู่เลยนะค๊ะ

ปะคบเย็นเยอะ  ๆ อะค่ะ จะช่วยได้

ของเราอะ วันที่5 ก็บวมมากค่ะ

สองข้างไม่เท่ากันด้วยเพราะมันบวมอะค่ะ

แต่พอมันยุบก็ดีขึ้นค่ะ ม๊ะต้องกังวลนะค๊ะ

{:13_936:}
นอนหัวสูง และประคบเย็นบ่อยๆ เรื่องการล้างหน้า คุนหมอบอก กี่วันถึงล้างหน้าได้ค่ะ จำได้มั้ย ? ช่วงนี้ก็ ใช้โทนเนอร์ เช็ดหน้าไปก่อนนะค่ะ เบามือด้วย ใจเย็นค่ะ เดี๋ยวก็ยุบ บางทีก็บวม บริเวณด้านข้าง มะเท่ากันค่ะและอย่านอนตะแคง ทนนิดนึง เดี๋ยวก็หายบวม แล้วลงรูปให้ดู ทุกอาทิตย์นะคะ เพื่อนๆ จะได้ช่วยดูให้ค่ะ
ช่วงนี้ยังไม่ต้องดูว่าเอียงไม่เอียงคับ

เพราะมันบวม ดูยังไม่ออกหรอกคับ

ค่อยให้คุณหมอดูให้ตอนไปเช็ค  1 สัปดาห์นะคับ

ช่วงนี้ก็ปฏิบัติตัวตามที่คุณหมอแนะนำอย่างเคร่งครัด

ขอให้หายไวๆคับ
ช่วงนี้ยังดูไม่ออกหรอกคัฟว่ามันเท่ากันมั้ย

คือมานยังบวมอยู่อ่ะคัฟ

ต้องรอให้หายบวมก่อนนะคัฟ

บางทีมันอาจจะยุบไม่เท่ากันก็เป็นได้คัฟ
สามวันแรกนอนหัวสูงไหมครับ ช่วงนี้สำคัญมากน่ะครับ ไม่งั้นบวมนานครับ
ทรงจมูกสวย แต่ยังดูบวมอยู่มากๆ

ทานยาลดบวมอย่าให้ขาดน่ะคัฟ

ประคบเย็นต่อหน่อยก็ดีน่ะคัฟ เพื่อจะช่วยให้ยุบได้อีกอ่ะคัฟ

อันนี้ดูจากรูปล่าง น่ะคัฟ

ส่วนรูปบน มันเริ่มดีขึ้นแล้วใช่มั้ยคัฟ

รูปไม่ค่อยชัด อ่ะคัฟ ลงรูปเยอะๆ หน่อยก็ดีคัฟ

หายไวๆ น่ะคัฟ สู้ๆ คัฟ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 13:43:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ๆว่ามันไม่เท่ากันหรือปาวคับ

หรือเป้นเพราะมันยังบวมอยุ่

เเล้วเราจะรู้ได้ไงอ่าคับว่ามันเอียงหรือปาว

กลัวว่ามันจะเอียงหรือไม่เท่ากันมากกกก
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้