ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จมูกทำได้หนึ่งเดือนมีเลือดซึมออกมา [สั่งพิมพ์]

โดย: taexs    เวลา: 2014-6-25 23:46
ชื่อกระทู้: จมูกทำได้หนึ่งเดือนมีเลือดซึมออกมา
สวัสดีครับเพื่อนๆชาวดั้งโด่งพอดีไปทำจมูกมาครับตอนนี้ก็ได้หนึ่งเดือนแล้ว พอดีเมื่อตอนวันก่อนเห็นเหมือนมีไหมโผล่ขึ้นมา(คุณหมอใช้ไหมละลาย)คือไม่แน่ใจว่ามันเป็นปลายไหมหรืออะไรมันขาวๆเป็นเส้นเล็กๆ   ก็ไม่ได้เอะใจอะไร แล้ววันนี้พอเช็ดแผลปกติอยู่ดีดีก็เลือดซึมออกมา แล้วไอเส้นขาวๆก็หายไป อยากถามเพื่อนๆครับว่าจะเป็นอะไรไหม กลัวเป็นเกี่ยวกับแผลข้างใน ทุกคนช่วยกันแสดงความเห็นหน่อยนะครับขอบคุณครับบบ
โดย: ปลาย่าง    เวลา: 2014-6-26 09:17
ของเราก็มีเหมือนกัน  เราเสริมจมูกหมอก็ใช้เป็นไหมละลาย ทำมาได้ เกือบ 2 อทิตย์แต่ไหมยังไม่หลุดเลย พอเอาลำสีชุบน้ำเกลือทำความสะอาด มันก็จะรู้สึกตึงๆ และมีเลือดออกมานิดนึงด้วย  ตกใจก็เลยหยุดเช็ดก่อน เพราะกลัวไหมจะหลุดอ่ะ
โดย: toon27    เวลา: 2014-6-26 11:42

ลองปรึกษาหมอค่ะ บอกอาการหมอ อาการแบบนี้ เผื่อจะเป็นอาการติดเชื้อด้านใน ปรึกษาหมอจะได้สบายใจค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2