ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำก่อนทำหน้าอกกับหมอเทพคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Miickyolive    เวลา: 2014-5-1 13:00
ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำก่อนทำหน้าอกกับหมอเทพคะ
สวัสดีคะ คืออยากจะทราบว่าก่อนทำหน้าอกกับหมอเทพควรเตรียมตัวยังไงคะ

1.ห้ามทานอะไรบ้าง
2.อะไรที่ทานแล้วดีต่อการเสริม
3.ก่อนทำทานอาหารทานน้ำได้มั้ยคะ (เพราะเห็นว่ามีคนอ้วก)

#มีอะไรเพิ่มเติมช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุนคะ
โดย: daran82    เวลา: 2014-5-1 18:13
1. หยุดอาหารเสริม โดยเฉพาะพวกวิตามินอี น้ำมันปลา ใบแป๊ะก๊วย ค่ะ ทำให้เลือดหยุดช้า
2. ทาน หยุนหนานไป่เหยา เริ่ม 2 วันก่อนทำ แล้วทานต่อไปให้ครบสัปดาห์หรือจนกว่าจะหายบวม + ใบบัวบก .. ลดอาการบวม ช้ำ หรือ อักเสบค่ะ ผลไม้ทานพวกมะละกอ และสัปปะรดหลังทำ เอนไซม์จะช่วยทำให้ลดการอักเสบ หายบวมได้ดีขึ้นค่ะ
3. บางคนบอกทานคอลลาเจน อันนี้ไม่แนะนำก่อนทำนะคะ เพราะบางสูตรเค้าใส่วิตอีลงไปด้วย
4. งดน้ำ งดอาหารอย่างน้อย 8 ชม.ก่อนผ่าตัดค่ะ
5. ซิตอัพสร้างกล้ามเนื้อหน้าท้อง จะได้ลุกนั่งเองได้สบายขึ้นด้วย ตอนหลังผ่านะคะ

โชคดี ทำมาสวยๆนะคะ
โดย: Miickyolive    เวลา: 2014-5-2 18:52
ต้นฉบับโพสต์โดย daran82 เมื่อ 2014-5-1 18:13
1. หยุดอาหารเสริม โดยเฉพาะพวกวิตามินอี น้ำมันปลา ใบแป ...

ขอบคุนคำแนะนำดีๆนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2