ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: CENTRALLASER CLINIC แจกเสริมจมูกฟรี 5 รางวัล [สั่งพิมพ์]

โดย: admin    เวลา: 2013-10-16 22:53
ชื่อกระทู้: CENTRALLASER CLINIC แจกเสริมจมูกฟรี 5 รางวัล
ขอมอบรางวัลแก่ผู้โชคดีจากการร่วมกิจกรรมทางเว็บไซต์ ดั้งโด่งดอทคอม
"Centrallaser Clinic แจก Gift Voucher รางวัลศัลยกรรมเสริมจมูก+ตัดปีกฟรี สำหรับผู้โชคดี 5 ท่าน ท่านละ 1 รางวัล"
มูลค่ารางวัลละ 20,000 บาท

กติกา :

1.  โพสต์ภาพตนเอง 1 ภาพ โดยโพสต์ ในกระทู้นี้เท่านั้น และแนะนำตัวเองสั้นๆ (เพื่อให้เพื่อนๆ ในเว็บ ได้รู้จักครับ)
2.  บอกถึงแรงบันดาลใจ ของตัวท่านเอง ว่าอะไรมีอิทธิพลต่อการตัดสินใจ ในการทำศัลยกรรมครั้งนี้ มากที่สุด
พร้อมระบุเหตุผล ด้วยครับ (ไม่จำกัดสั้น ยาว) สามารถรีวิวตอบในกระทู้นี้ได้เลยครับ

------------------------------------------------
เกณฑ์ในการพิจารณาของรางวัล แอดมินจะพิจารณาจ่ากการสุ่มเลือกข้อความที่โดนใจ โดยแอดมิน เป็นคนเลือกผู้โชคดี ครับ

หมดเขตส่งชิงรางวัล วันที่ 31/10/56 เวลา 18.00น. ครับ
ประกาศผลผู้โชคดีพร้อมกันทุกเกมส์ วันที่ 1/11/56 ไม่เกินเวลา 18.00น. ครับ โดย ผู้โชคดีจะต้องติดต่อรับของรางวัลภายในวันที่ 3/11/56
**โดยแอดมินจะทำการแจ้ง ติดต่อผู้โชคดี ผ่านทางอีเมล์ที่อยู่ในระบบชื่อสมาชิก** และแจ้งผ่านทาง PM ในเว็บดั้งโด่งโด่งดอทคอมครับ ถ้าติดต่อมาล่าช้า เลยเวลาที่กำหนดไว้ ถือว่าสละสิทธิ์ครับ

ทางเว็บจะดำเนินการส่งของรางวัลทาง EMS ในวันที่ 5/11/56 ครับ

-------------------------------------------------

หมายเหตุ
1. การพิจารณาผู้ได้รับของรางวัล การตัดสินของทางเว็บไซต์ดั้งโด่งดอทคอม ถือเป็นที่สิ้นสุด
2. ของรางวัลไม่สามารถเปลี่ยน เป็นเงินสดได้ ทางคลินิกขอสงวนสิทธิ์ในการยกเลิก แก้ไข หรือเปลี่ยนแปลงของรางวัล ต่างๆ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
และไม่สามารถโต้แย้งใดๆ ได้ในทางกฏหมาย เพราะกิจกรรมนี้ เพียงต้องการแจกของรางวัลฟรี ทางเว็บไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ
ในของรางวัลดังกล่าว เนื่องจากทางเว็บรับหน้าที่ นำของรางวัลมาแจกสมาชิกฟรีๆ เท่านั้นครับ
3. กฏข้อตกลงเงื่อนไจเพิ่มเติม เป็นไปตามข้อตกลงของทางคลินิก ที่ปรากฏบน Gift Voucher หลังจากที่ได้รับรางวัลไปแล้ว
ท่านสามารุถติดต่อสอบถามรายละเอียด เกี่ยวกับของรางวัลดังกล่าว กับทางคลินิกได้โดยตรงครับ
4. สมาชิกที่เคยได้รับของรางวัลจากคลินิก หรือร้านค้านั้นๆ ไปแล้ว ไม่ สามารถใช้สิทธิ์รับ ของรางวัลได้ครับ

ขอบคุณที่ร่วมสนุกครับ
ดั้งโด่งดอทคอม
โดย: yayeejunjao    เวลา: 2013-10-16 23:25

หวัดดีค่ะ ชื่อจั่นเจานะคะ อยากเสริมจมูก ให้สวยได้รูปกว่านี้ค่ะ
ดูจากรูปอาจดูว่าโด่งแล้ว แต่ไม่เลยค่ะ เป็นเพราะเชิดหน้าขึ้น
ถ้าก้มหน้าระดับปกติ แทบไม่มีที่ให้แว่นค้างเลยค่ะ แหมบมากๆ =='
โดย: jeangchamplink    เวลา: 2013-10-16 23:38

สวัสดีค่ะ ชื่อจุ๊บแจง
เหตุผลที่อยากทำศัลยกรรม เพราะ เดิมทีเป็นคนที่ไม่มีดั้งแต่มีตรงปลายจมูกอยู่นิดหน่อย เวลาถ่ายรูปหรือทำกิจกรรมต่างๆ ก็ไม่มั่นใจตัวเอง รู้สึกเหมือนมีปมด้อย จึงเลยอยาำกทำศัลยกรรมจมูก ก็เลยเข้าร่วมกิจกรรมของเว็บ ดั้งโด่ง อยู่ตลอด เลยคิดว่าถ้ามีโอกาสโชคดีได้เป็น 1 ใน 5 ผู้โชคดี บ้าง ^^

1081934_622769104434723_1885284318_n.jpg (82.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: nummunoil    เวลา: 2013-10-16 23:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummunoil เมื่อ 2013-10-16 23:48

ชื่อ ออยค่ะ
อยากทำจมูกมากเลยค่ะ เป็นสาวเเล้ว จมูกบานเเล้วไม่มีดั้งค่ะ เวลายิ้มก้อได้แค่ฉีกยิ้มเล็กน้อย ยิ้มมากจมูกก็บานค่ะ

แค่อยากเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองค่ะ อยากมีสันจมูกแบบคนอื่นบ้าง !!

ขอให้ได้เป็น 1 ในผู้โชคดีค่ะ !! สาธุ
โดย: ZEZAAANT    เวลา: 2013-10-17 00:00
สวัสดีค่าาาา แอ๊นท์นะค่ะ มีอะไนทักทายกันได้เน้อออ ant2539@hotmail.com

เหตุผลที่มีอิทธิพลต่อการทำศัลยกรรม คือ เพื่อน เพราะมันชอบพูดว่าหายใจออกด้วยเหรอ นอนอยู่ดีๆไม่กลัวตาไหลมารวมกันบ้างหรอ และสุดท้ายเราลำบากมากเวลาใส่แว่นคือมันจะร่วงตลอดเวลา ค่าาา

โดย: gassbyblabla    เวลา: 2013-10-17 00:19
สวัสดีค่ะชื่อ แกลซ ณัฐชาค่ะ แรงบันดาลใจ คือตัวเองนี่แหล่ะค่ะ เพราะเราเป็นผู้หญิงไงค๊ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ โดยเฉพาะหน้าตาเป็นสิ่งแรกที่คนมองเห็นค่ะ สิ่งแรกที่อยากทำก็คือจมูกนี่แหล่ะค่ะ การมีจมูกที่สวยได้รูปก็สามารถทำให้เราดูโดดเด่นและมีความมั่นใจมากขึ้นด้วยค่ะ
โดย: narutoging    เวลา: 2013-10-17 00:20

สวัสดีค่ะ ชื่อ กิ่งค่ะ อายุ 20 ปี ยังไม่เคยทำศัลยกรรมค่ะ
แรงบันดาลใจคืออยากสวยค่ะ! อยากเสริมจมูกมากค่ะ เพราะเป็นคนอีสาน เลยมีจมูกที่แบนจนแทบจะไม่มีสันเลย(ในรูปเหมือนจะมีแต่จริงๆเป็นเพราะการแต่งหน้าค่ะ) และปลายจมูกใหญ่มากๆๆ เหมือนลูกชมพู่เลยค่ะ โดนเพื่อนๆล้ออยู่บ่อยครั้ง ส่องกระจกทีไรก็รู้สึกไม่ชอบใจเลยค่ะ เวลาถ่ายรูปจะยิ้มกว้างๆไม่ได้เลย เพราะปีกจมูกจะใหญ่มากๆๆ และทำให้ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ อยากเสริมจมูกมานาน และก็ได้มาหาข้อมูลจากเว็บดั้งโด่งบ่อยๆ เห็นรีวิวของcentrallaser clinic ของคนที่เคยได้รางวัล รู้สึกประทับใจมากค่ะ ทรงจมูกในแบบที่ฝันเลย แต่เพราะยังเรียนอยู่ ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ด้วยค่ะ เลยได้แต่เก็บความฝันไว้ในใจตลอด
อยากป็นผู้โชคดีมากค่ะ รางวัลนี้มีความหมายต่อหนูมาก การเสริมจมูกจะเปลี่ยนชีวิตหนูได้เลย ช่วยสานฝันให้ของหนูให้เป็นจริงด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
โดย: mintniegiiz    เวลา: 2013-10-17 00:23
สวัสดีคร๊ะ ชื่อ มิ้น คร๊า
เหตุผลที่อยากศัลยกรรมจมูก เพาะ มีแต่ปลายจมูกแต่ดั้งไม่มี จึงโดนเพื่อนและแฟนล้อประจำว่าดั้งแหมบ ดั้งไม่มีมั้ง หลายอย่างมาก ทำให้ไม่มั่นใจอย่างมาก ยังไงก็ขอให้เป็น 1 ในผู้โชคดีน๊า สาธุ!!!

532001_160199794146093_637216491_n.jpg (69.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: tong2532    เวลา: 2013-10-17 00:23
[img][/img]
ชื่อ วัชนะ เทพเขียวค่ะ
ชื่อเล่นตอง อายุ 24 ปี
อิทธิพลที่ทำให้อยากทำจมูก ที่จิงก้มีนิดนึงนะค่ะ แต่มันยังไม่โด่งและยังไม่ได้รูปพอค่ะ อยากเพิ่ม ความคม ชัด ลึก โดยไม่ต้องพึ่งมุม และโปรแกรมถ่ายรูปคร้า
โดย: wonderland2538    เวลา: 2013-10-17 00:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wonderland2538 เมื่อ 2013-10-17 00:40

สวัสดีครับเพื่อนชาวดั้งโด่งทุกคน
ผมชื่อ ฮัท นะครับ อายุ 18 ปี
เกิดวันที่ 31 ตุลาคม 2538
เหตุที่เป็นอิทธิพลในการตัดสินใจครั้งนี้นะครับ คือ ผมอยากมีหน้าตาที่ดีกว่าเดิม จริงๆแล้วผมมีความสามารถและกล้าแสดงออกอยู่ในตัวแล้วนะครับ แต่ถ้าหากเรามีหน้าตาที่ด้วยมันจะช่วยเพิ่มความมั่นใจให้กับเราอีกด้วยครับ

ปัญหาเรื่องจมูกของฮัทนะครับ คือ เป็นคนที่ปีกจมูกกว้างมาก เวลายิ้มที ทำให้จมูกดูแบนมาก ส่วนเรื่องดั้งก็ไม่ค่อยมีมาตั้งแต่เกิดแล้วครับ จนได้ฉายาจากคุณยายว่า ไอ้แหมบ (แหมบ หมายถึงคนที่จมูกแบนครับ)

สุดท้ายนี้ขอฝากให้เว็บดั้งโด่งช่วยพิจารณาฮัทด้วยนะครับ อยากจะได้รางวัลนี้ เป็นของขวัญวันเกิดให้กับตัวฮัทเอง เนื่องจากวันประกาศผล ตรงกับวันเกิดฮัทพอดีเลยครับ หากพวกพี่ๆเห็นใจโปรดรับฮัทไปพิจารณาด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ
โดย: yooyi    เวลา: 2013-10-17 00:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yooyi เมื่อ 2013-10-17 00:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yooyi เมื่อ 2013-10-17 00:55

สวัสดีค่ะ หนูชื่อ ยู่ยี่ ค่ะ
ชื่อจริงชื่อ สุมิตรา กาปินตา ค่ะ
อายุ 20 ปี ค่ะ  เกิดวันที่ 28 ตุลาคม 2535 ค่ะ
กำลังศึกษาอยู่ ที่ มหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง เทียบโอน ปี 3 ค่ะ  

เหตุผล  ที่อยากเสริมจมูกนะค่ะ คือหนูเป็นคนที่ไม่ค่อยมีสันจมูกนะค่ะ เวลาถ่ายรูปตรงๆๆ ก็แทบจะไม่เห็นสันจมูกเลยค่ะ  เวลาถ่ายรูปจึงต้อง เอียงศีรษะ 45 องศา เพื่อให้ มี สันจมูก ค่ะ 555 มันเป็นเทคนิคเล็กๆๆเวลาถ่ายรูปนะค่ะ และเทคนิคอีกอย่างที่ให้หนูมีสันจมูกก็คือ การไลท์ดั้ง เวลาถ่ายรูปและใช้ชีวิตประจำวัน ก็ต้องจำเป็นไลท์จมูกทุกๆๆครั้งเพื่อให้ความมั่นใจกับตัวเองอยู่เสมอๆๆ

ความฝันของหนู ก็คือ ได้เป็นพิตตี้ที่ สวย อยากมีเงินเยอะๆ เห็นคนสวย ละอิจฉาเขาไปหมด
>กิจกรรมที่พี่ๆๆ มี ทุกๆๆครั้งหนูก็ พยายาม เข้าร่วมทุกๆๆครั้ง ส่วยมากหนู จะ เข้าร่วมในเพจเฟชบุ๊คค่ะ มี ครั้งหนึ่งที่หนูได้ ส่วนลดในการเสริมจมูก แต่ลดแล้ว หนูก็ไม่มีเงินเสริมอยู่ดี ค่ะ จึงได้ส่งข้อความไปหาพี่ๆๆ ในเพจ เพื่อขอ สละสิทธิ์ให้คนที่ พร้อมกว่าหนูได้ สิทธิ์ไป ชื่อเฟช หนูชื่อ yooyi E-tingtong ค่ะ <

ครั้งนี้หนูก็ได้มีโอกาสได้เล่นกิจกรรมนี้ อีก หวังว่าพี่ๆๆ จะ สานความฝันของหนูให้เป็นจริงนะค่ะ หนูก็ขอบคุณที่ พี่ๆๆมีกิจกรรม ดีดี แบบนี้ หนูก็จะสู้ ต่อไปค่ะ ถึงแม้ ครั้งนี้ หนูไม่ได้จริงๆๆ ขอบคุณจริงๆๆค่ะ

โดย: Baipaiii    เวลา: 2013-10-17 02:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baipaiii เมื่อ 2013-10-17 02:25

สวัสดีค่ะ ชื่อใบไผ่ อายุ 19 ปี ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ที่มหาวิทลัยรัฐบาลแห่งหนึ่งค่ะ
สำหรับสิ่งที่เป็นแรงบัลดาลใจ หรืออิทธิพลให้อยากทำศัลยกรรมครั้งนี้นะคะ คือ "เบื่อความดั้งแหมบของตัวเองค่ะ" คือไผ่สายตาสั้นค่ะ แล้วต้องใส่แว่น จะมีปัญหาตลอดคือ...เวลาใส่แว่นแล้วแว่นมันไหลลงมาอ่ะค่ะ ต้องคอยดันแว่นขึ้นไปให้เข้าที่ตลอดเวลา ซึ่งมันเป็นอะไรที่น่ารำคาญมากเลยค่ะ เซ็งมากกับความไม่มีดั้งของตัวเอง

อีกเหตุผลนึงก็คือ "มีแต่คนบอกว่า เนี่ยถ้าไผ่มีดั้งนะจะสวย" หน้าจะดูมีมิตินะ จะน่ารักขึ้นนะ อย่างงั้น อย่างงี้ เราก็อยากมีดั้งเหมือนกันค่ะ อยากสวย...แต่ไม่มีตังค์ไงคะ ไม่มีต้นทุนเหมือนคนอื่น เก็บตังก็อีกนาน ถ้าได้รางวั่ลรอบนี้ก็คงดี จะได้สวยๆให้มันสะใจไปเลย อยากไปอวดคนอื่นว่า...อย่างฉันก็สวยได้นะยะ อะไรประมาณนี้น่่ะค่ะ
โดย: pakkamonn    เวลา: 2013-10-17 03:09

สวัสดีคะ ชื่อเอ้ อายุ23ปี

การตัดสินใจครั้งนี้มีเหตุผลหลายอย่าง เช่น เป็นคนนอนหงายตั้งแต่เด็ก จึงทำให้หน้าแบน สันดั้งไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ มีแต่ปลายจมูก รู้สึกเป็นปมด้อยมาตั้งแต่เด็ก ทั้งน้องสาวและเพื่อน ต่างก็มีจมูกที่โด่งสวย ทั้งนี้เพื่อเสริมโหงวเฮ้ง สง่าราศรีให้กับตัวเองแล้ว ยังมีผลต่อการทำงานและการดำเนินชีวิตของเราด้วย เพราะความมั่นใจในตัวเอง อีกไม่นานต้องมาตามความฝันตัวเองเพื่อเปิดร้านเกี่ยวกับอุปกรณ์ เครื่องสำอางความสวยความงามต่างๆ เมื่อมีจมูกสวยได้รูป เข้าหน้า หน้าเป๊ะ เราก็จะมั่นใจในจุดนี้ของเราแม่ค้าสวยลูกค้าเชื่อถือ และมั่นใจอีกหลายๆเรื่องในชีวิตต่อๆไป ไม่ต้องถูกแซวว่ามีจมูกน้อย หน้าแบนได้ ไม่ต้องแต่งหน้าเพื่อให้ดูหน้าคมมีสันจมูก ไม่ต้องหามุมกล้องเวลาถ่ายรูป และไม่ต้องเป็นจุดด้อยในคนหมู่มากอีกต่อไปค่า
โดย: jangpang    เวลา: 2013-10-17 03:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jangpang เมื่อ 2013-10-17 15:12

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jangpang เมื่อ 2013-10-17 15:04

- สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคน  ชื่อ จุ๊บแจง นะคะ  อายุ 27 ปีค่ะ  เป็นชาวจังหวัดชัยภูมิค่ะ  

- ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่ๆแอดมินเรื่องรูปนะคะ  ที่ไม่ได้เอารูปเดี่ยวมา....เพราะว่าอยากเปรียบเทียบให้ดูค่ะ
เวลาถ่ายรูปกับเพื่อนๆ กับครอบครัว กับแฟน  หรือกับใครก็แล้วแต่...ออกมาก็อย่างที่ทุกคนเห็นแหละค่ะ คือจมูกของแจงมันดูบานๆ เอียงหน้าแล้วก็เห็นสันจมูกแค่นี้จริงๆค่ะ (   เศร้า)
(แต่แฟนจมูกโด่งมากกกกกกก....แฟนไม่ได้ไปศัลยกรรมที่ไหนนะคะ  เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่เกิดค่ะ แอบอิจฉานิดๆ 55555)
เคยโดนเพื่อนล้อเหมือนกันค่ะเรื่องจมูก ว่า...จมูกแบบนี้เอาไปกั้นน้ำไม่อยู่หรอก  ปรี๊ดดดดดดดดดดดด..สิคะ!!!
อันที่จริงอยากเอารูปครอบครัวมาให้ดูกันเลยทีเดียว  เพราะพ่อกับแม่ก็จมูกโด่ง  พี่ก็จมูกโด่ง  น้องก็จมูกโด่ง  แต่เราแหมบไม่เหมือนใคร  (กร๊ากกก!!!.....ไม่ใช่ล่ะ)  มันรู้สึกนอยด์จริงๆนะคะ (ทำเสียงพี่โมเม)....เคยโดนถามคำถามที่แรงสุดคือ  เราเป็นลูกพ่อกับแม่รึเปล่า???  อายุจนป่านนี้แล้วก็ยังโดนล้อ/ถามเรื่องนี้ตลอด  ปกติเป็นคนชอบแต่งหน้า...แต่เคยมีครั้งนึงแต่งหน้าแล้วดูเฟลมากคือไฮไลดั้งเบี้ยว  ตั้งแต่นั้นมาไม่กล้าไฮไลดั้งเลย...จริงๆ  
ที่อยากทำจมูกก็เพราะอยากให้มันดูดีขึ้นกว่านี้น่ะค่ะ ดูเป็นสันขึ้นมาหน่อย...จะได้เลิกโดนล้อสักที  

- ติดตามเว็บดั้งโด่งมาได้สักพักใหญ่ๆแล้วค่ะ  แต่ไม่เคยร่วมกิจกรรมสักที  (เพราะมัวแต่เก็บตังค์จะไปทำตาสองชั้นอยู่ 55555)  พอดีเห็นโพสต์นี้ ว่าเป็นคลินิกแถวขอนแก่น (อ่าาาา...ใกล้ชัยภูมินี่หว่า....ไม่ต้องไปไกลถึงกรุงเต้บ   อิอิ )  เลยลองเข้าร่วมกิจกรรมดู  ถ้าได้จริงๆก็ว่าจะไปอุดหนุนคุณหมอทำตาสองชั้นด้วยเลย..อิอิ  (สังเกตจากภาพ...แจงจะตาสองชั้นข้างนึง  อีกข้างนึงจะชั้นเดียว.....มันดูตลกๆอ่ะค่ะ  ตาตีบ+ดั้งแหมบ = แป๊ะยิ้ม)

- ถ้าได้รับรางวัลจริงๆ  ก็ขอขอบคุณพี่ๆแอดมินมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ
โดย: waanDD    เวลา: 2013-10-17 04:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย waanDD เมื่อ 2013-10-17 04:25

สวัสดีค่ะ ชื่อ หวาน
อายุ 20 ปี
เหตุผลที่อยากทำเพราะรู้สึกว่าตัวเองขี้เหร่ ไม่ดูดี ก็เกิดความคิดที่อยากปฏิวัติตัวเองใหม่ โดยอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองเป็นอีกคน อยากดูดีขึ้น อยากให้คนมองและสนใจมากขึ้น อยากได้รับการยอมรับจากคนทั่วไปว่า หน้าตาดี
โดย: chaiya_k    เวลา: 2013-10-17 06:50

ชื่อ ชัย ครับ อายุ 23 ปี
เหตุผลที่อยากทำศัลยกรรมเสริมจมูก อยากดูดี อยากเปลี่ยนตัวเองให้ดีขึ้น อยากแก้ไขจุดบกพร่องของตัวเองครับ เพราะเท่าที่ดูมันยังไม่ได้ดั่งใจ ไม่เข้ารูปเท่าไรเลย อยากเป็นผู้โชคดีบ้างครับผม

โดย: Wachiraj    เวลา: 2013-10-17 07:34
สวัสดีค่ะ ชื่่อเบลค่ะ อยากแก้ไขจมูกค่ะเพราะปีกจมูกบานมากและไม่มีสันเลยเวลาถ่ายรูปต้องหามุมจากด้านข้างถ่ายตลอดเลยค่ะ

โดย: love5710    เวลา: 2013-10-17 08:10

สวัสดีค่ะ ชื่อบิวค่ะ อายุ18ปี
แรงบันดาลใจในการอยากทำศัลยรรมจมูกคือ อยากให้จมูกได้รูปร่างมากกว่านี้หลายคนเห็นบอกว่าจมูกก็โอเคแล้วหนิแต่ในความจริงไม่เลยค่ะ อยากให้มันโด่งๆเสริมความมั่นใจให้ตัวเองเวลาออกจากบ้าน จะได้ไม่ต้องไปนั่งคิดอิจฉาคนที่จมูกสวยๆค่ะอีกอย่าง การศัลยกรรมเป็นตัวช่วยหนึ่งที่สร้างบุคลิกให้ดูดีขึ้นด้วยค่ะ...
โดย: cr4zymoz    เวลา: 2013-10-17 08:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cr4zymoz เมื่อ 2013-10-17 08:38

สวัสดีคับ ผมชื่อ ปัด นะคับ อายุ 21 ปี
แรงบัลดาลใจที่อยากจะศัลยกรรมจมูก มันมีเหตุผลอยู่สองอย่างที่ผมอยากจะทำจมูก เหตุผลแรก ผมอยากปรับลุคหน้าของตัวเอง ดูดีขึ้น  เพราะทำงานทุกวันนี้ ต้องใช้หน้าตานิดนึง เนื่องจากเป็นงานบริการต้องคอยแนะนำสินค้าให้ลูกค้า เมื่อเรามีบุคลิกที่ดี หน้าตาดี ลูกค้าก็สบายใจ ส่วนเหตุผลที่สอง นั้นเริ่มมาจากตอนผมอยู่มัธยม ผมเป็นคนสายตาสั้น แล้วเวลาสายตาสั้นมันมองอะไรก็มัวๆไปหมด ทางออกที่ดีที่สุดในตอนนั้นก็คือการสวมใส่แว่นสายตาแต่ทุกคนเข้าใจใช่มั้ยคับเวลาจะใส่แว่นแล้วมันไม่มีดั้งเนี่ย...มันน่าหงุดหงิดพอตัวเลย เผลอๆแป๊บเดียวแว่นก็ไม่อยู่ปีกจมูกแล้ว เลยคิดว่าถ้ามีดั้งซักนิดก็น่าจะดีมากๆแน่ๆเลย :)

โดย: cooppyart    เวลา: 2013-10-17 09:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cooppyart เมื่อ 2013-10-17 09:57

สวัสดีครับ ชื่ออาร์ต ครับ อายุ28 อุ๊บ5555
ความมั่นใจมันไม่ได้มีทุกคน บางคนเกิดมามีพร้อม แต่บางคนต้องเติมแต่งทำให้มันดูดี ทำบุญชาตินี้สวยชาติหน้า แต่ถ้าอยากสวยชาตินี้ต้องพึ่งดั้งโด่ง หุหุ เป้นคนไม่มีสันจมูก จะมีแต่ช่วงปลายนิดหน่อย แต่เวลายิ้มมันหายหมด 55
โดย: stmstlye2013    เวลา: 2013-10-17 09:52
ชื่อกระทู้: อยากสวย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stmstlye2013 เมื่อ 2013-10-17 09:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stmstlye2013 เมื่อ 2013-10-17 09:53

สวัสดีคะ เนยคะ อายุ 24 เป็นสมาชิกแอบติดตามข่าวสารมาตลอด มาดูรีวิวศัลยกรรมประกอบการตัดสินใจ อยากสวยแรงบันดาลใจ อยากศัลยกรรมจมูกให้มันเป็นสัน เพราะมันมีน้อยเกินไปคะ อยากมีจุดเด่นสักจุดบนใบหน้า คิดว่าถ้่าได้เสริมจมูกคงดูดีขึ้นมาอีกนิดหนึ่ง หน้าจะได้ไม่แบนจนเกินไปคะ คนรอบข้างจะได้เลิกแหย่สักที
โดย: wantanapuy    เวลา: 2013-10-17 11:08
ชื่อกระทู้: RE: CENTRALLASER CLINIC แจกเสริมจมูกฟรี 5 รางวัล

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆน้อง ชาวเว็ปดั้งโด่ง

ดิฉันชื่อหมวยนะค่ะ  อายุ22ปี

แรงบันดาลใจที่อยากทำศัลยกรรมครั้งนี้ก้อคือ  อยากมีจมูกโด่งๆค่ะ  พูดง่ายๆก็คืออยากอยากสวยขึ้นค่ะ

อยากถ่ายรูปให้หน้ามีมิติขึ้น เพราะเป็นคนถ่ายรูปไม่ขึ้นเลย จึงกลัวการถ่ายรูปไม่ค่อยกล้าถ่ายสักเท่าไหร่ค่ะ ^^

โดย: arits    เวลา: 2013-10-17 11:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arits เมื่อ 2013-10-17 11:51

1. ชื่อ มิว นะค่ะ อายุ 22 ปี
2. บอกตรงๆ ว่าอยากสวย อยากเสริมจมูกมานานมากแล้วค่ะ เพื่อเพิ่มความมั่นใจในการใช้ชีวิตประจำวัน และโอกาสที่ดีให้กับตัวเองค่ะ

โดย: paechelsea    เวลา: 2013-10-17 13:11
1. ชื่อ เป้ ค่ะ อายุ 23 ปี
2. สำหรับแรงบันดาลใจนะคะ ที่ให้มาเข้าร่วมกิจกรรมนี้เป็นเพราะเห็นรีวิวคนที่ทำคลินิคนี้หลายท่าน ทำออกมาแล้วสวยกันทุกคน เลยมั่นใจฝีมือหมอว่าจะทำออกมาแล้วสวยเลยอยากที่จะให้โอกาสตัวเองได้เปลี่ยนแปลงอะไรดูบ้างน่ะคะ เพราะโดยส่วนตัวเป็นคนปีกจมูกใหญ่คะ ไปไหนก็จะโดนเรียกเลข ๓ ไทย อิอิ เลยอยากจะเปลี่ยนตัวเองดูบ้าง อยากจะเชิดจมูกใหม่สวยๆใส่เลยคะ

โดย: mickeykoy    เวลา: 2013-10-17 13:43
ก้อย
โดย: mickeykoy    เวลา: 2013-10-17 13:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mickeykoy เมื่อ 2013-10-17 14:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mickeykoy เมื่อ 2013-10-17 14:02

ชื่อก้อยค่ะ อายุ 25 ปีแล้ว  (ก็เงินเดือนน้อยส่งทางบ้านอีก ส่งเงิน กยศ.อีก)
ก็รอจนทำงานแล้วปฏิญานว่า ฉันจะต้องเสริมจมูกให้ได้ จนแล้ว จนรอดก็ไม่ได้เสริม กลับบ้านไปคนเค้าก็ถาม "ไหนว่าทำงานแล้วจะเสริมจมูกล่ะ"  มันน่าเศร้า ถ้าเสริมจมูก แล้ว คงไม่ทำอะไรไปกว่านี้อีกแล้ว หลายคนถามว่าเสริมทำไหม มีหายใจก็พอ ก็คนที่บอก มันมีดั้งนิ เค้าไม่เข้าใจเราหรอก  ขาดความมั่นใจไปเยอะ ทำงานแบบต้องติดต่อกับผู้คน ความมั่นใจที่จะพูดจะจากับอื่นๆ ต้องมีความมั่นใจเป็นหลักถ้าเสริมแล้วหมอบอกตัดปีกอีกหน่อย ตายแน่ๆๆ ค่าใช้จ่ายเยอะ เพื่อนๆแต่ละคนไม่อยากไปเจอ ก้พวกเธอสวยขึ้นเป็นกองเลย

koy.jpg (40.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: crazyboe555    เวลา: 2013-10-17 14:07

สวัสดีคะ ชื่อโบคะ อายุ23 ปี
เคยทำจมูกมาแล้ว1รอบคะ แต่ยังไม่ค่อยโด่งตามที่ต้องการ
ประกอบกับปีกจมูกบาน เป็นคนจมูกใหญ่ ยิ้มทีบานมาก
ก็อยากจะปรับปรุงให้ดีกว่าเดิมอะคะ แห่ะๆ

โดย: tthoyy    เวลา: 2013-10-17 17:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tthoyy เมื่อ 2013-10-17 17:18

สวัสดีค่ะ ชื่อ ตอย ค่ะ อายุ 26 ปี
แรงบัลดาลใจในการทำศัลยกรรม เพราะ อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวยค่ะ อยากให้ตัวเองมีความมั่นใจ เพราะเป็นคนหน้าตาไม่สวย ดั้งไม่มี จมูกบานและใหญ่ เพื่อนๆก็ชอบล้อ ทำให้ขาดความมั่นใจในตัวเอง พอเห็นคนที่เค้าสวยๆแล้วรู้สึกอยากเป็นเหมือนเค้าจัง แต่ก็ทำไม่ได้เพราะเรามันจนค่ะ ทางดั้งโด่งช่วยพิจรณาทำให้ฝันเป็นจริงด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

โดย: Myculture    เวลา: 2013-10-17 17:32
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Myculture เมื่อ 2013-10-17 17:33

ชื่อ นัท วัชระนนท์ อายุ 19 ปี ครับ

แรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากเสริมจมูก คือ ผมเป็นคนไม่ค่อยมั่นใจ เพราะจมูกผมนั้นไม่ค่อยสวย...ไม่ใช่ไม่ค่อยสวยหรอกไม่สวยเลยมากกว่าดูรูปก็น่าจะรู้ ผมอยากสร้างความมั่นใจให้ตัวเองบ้าง อยากยิ้มแบบจมูกไม่บาน ถ่ายรูปแบบไม่ต้องถ่ายด้านข้าง เหมือนกับคนอื่นๆ และส่วนตัวอยากจะทำจมูกนานแล้ว "ขอบคุณครับ" ...
โดย: แสงโสม    เวลา: 2013-10-17 18:18
สวัสดีคะ
ชื่อนิดคะ  อายุ 29 เป็นคนอีสาน และดั้งแหมบโดยกำเนิด แรงบรรดาลใจที่อยากทำศัลยกรรมคืออยากสวย ถูกเพื่อนที่ทำงานล้ออยู่เสมอว่า คนอีสานทำไมดั้งแมบกันทุกคน หายใจออกด้วยหรอ เจ็บจี๊ดเลยคะทำไมคนต้องดูถูกกันด้วยแค่เราไม่มีดั้ง ทำให้นิดขาดความมั่นใจในตัวเองมากและไม่กล้าคบกับใครเลยเพราะเราไม่สวยดั้งก็แหมบ ถูกกเพื่อนร่วมงานหัวเราะเยอะอีกเป็นใครจะไม่ขาดความมั่นใจละคะ อยากจะศัลยกรรมมากเพื่อเรียกความมั่นใจให้ตัวเองกลับคืนมาว่าฉันก็สวยได้เหมือนกันนะยะ ขอบคุณพี่พี่ทีมงานทุกท่านนะคะที่มีกิจกรรมดีดีให้ร่วมอยู่เสมอ

เพิ่มเนื้อหา (2013-10-20 21:45):
สาธุขอให้ได้อยากสวยเลือกได้เหมือนคนอื่น ถึงไม่รวยขอให้สวยไว้่ก่อน
โดย: girlly7089    เวลา: 2013-10-17 18:19
สวัสดีทุกคนที่ได้อ่านกระทู้ของเรา (เรื่องมันยาวว๊ากๆ..)
เราชื่อ ศิริพักตร์ อายุ26 ปี สาวเชียงใหม่เจ้า
แรงผลักดันที่ทำให้เราอยากทำศัลกรรมครั้งแรกในชีวิตเราคือคำพูดของแฟนเก่า
ที่ค่อยย่ำกับเราตลอดว่า เราไม่สวยดั้งแหมบ ไม่เหมือนผู้หญิงอื่นๆ(แล้วคุณจะมาคบฉันทำไมย่ะ)
เก็บกดมานานด้วยเหตุนี้เราจึงบอกเลิกเค้าคนนั้นไปเลย และจึงตั้งหน้าตั้งตาทำงานเก็บเงินเพื่อจะ
งัดดั้งกะว่าถ้าสวยจะกลับไปเย้ยไปหงายเงิบไปเลย(555+สะใจ) จนเก้บเงินได้ในระดับหนึ่งจึง
ตัดสินใจทำดั้งกับหมอชื่อดังในเชียงใหม่ กะว่าฉันต้องสวยแน่นอน แต่ผลกลับตรงกันข้าม
เสริมมาแล้วเหมือนไม่ได้เสริมเลยแถมปลายจมูกเบี้ยวอีก ร้องไห้เสียใจอยู่นาน
เก็บตัวไม่อยากเจอะเจอใครเลย กลับไปหาหมอก็ไม่แก้ให้ต้องจ่ายเงินเพิ่มเยอะเลย
โห้!ได้แต่ถามตัวเองว่ามันความผิดฉันหรอที่เบี้ยวเนี้ย......จนเวลาผ่านไปมันยิ่งเบี้ยวนักขึ้น
เงินก็ไม่ค่อยจะมี อายมากๆเวลาไปไหนมาไหนก็จะโดนทักตลอดเวลา มันยิ่งแทงใจ ว่าทำไมๆๆๆ TT_TT
ตอนนี้ผ่านมาปีกว่าๆละยังไม่มีโอกาสได้แก้สักที  หวังว่าครั้งนี้คงจะเป็นโอกาสของเราจริงๆสักที

โดย: bebe2533    เวลา: 2013-10-17 19:24

ชือ บี ค่ะ    อายุ 23 ปี

แรงบัลดาลใจที่อยากทำจมูก  คือ อยากเพิ่มโอกาสให้กับตัวเองในเรื่องการทำงาน  เพื่อหาเงินมาส่งให้ทางครอบครัวค่ะ  เพราะบีคิดว่า นอกจากความเก่งที่เรามี  และความสวยจากจิตใจภายใน ความสวยจากภายนอกก็เป็นส่วนสำคัญที่สามารถเป็นประตูสู่โอกาสที่ดีได้เช่นกัน
โดย: kimjoon    เวลา: 2013-10-17 20:38

ชื่อจอยคะ อายุ 20 จะ21 ปี เหตุผลที่อยากเป็นผู้โชคดีของ  CENTRALLASER CLINIC ในการเสริมจมูกครั้งนี้ เพราะว่าจอยเป็นคนที่ดั้งแหมบมากๆคะ บ้านไม่มีตังค์ แต่ชาตินี้ก็อยากจะสวยเหมือนคนอื่นบ้าง อยากมีความมั่นใจในการทำงานร่วมกับคนอื่นๆ เพราะนอกจากจะดั้งแหมบแล้วยังมีฉายาอื่นอีกว่า เหงือกบ้าง เตี้ยบ้าง เลยเป็นปมด้อยมากๆเลยคะ ไม่ค่อยมีความมั่นใจในตัวเอง
.....ก่อนจากขอฝากคำคมไว้ว่า >>>> ถึงไม่รวย จะสวยให้ดู<<<<< ขอบคุณคะ
โดย: bb-shop-0-    เวลา: 2013-10-17 23:43

สวัสดีคะ เพื่อนๆดั้งโด่งทุกคน
*เราชื่อ อุ๊ๆ นะ อายุ 21
   - รีวิวของดั้งโด่ง เป็นแรงบันดาลใจในการตัดสิ้นใจ ให้อยากเสริมจมูกค่ะ
เพราะเพื่อนๆของสมาชิกดั้งโด่งแต่ละคนที่ได้รับรางวัลจากการเสริมจมูกฟรี ที่ได้นำภาพมารีวิวให้ดู..  
ทุกคนสวยขึ้นมากและมีใบหน้าที่เปลี่ยนไปคะ
เห็นแล้วอิฉา อยากได้รับโอกาศนั้นบ้างค่ะ จึงตัดสินใจเข้าร่วมกิจกรรมนี้คะ
   - เหตุผลหรอคะ อยากลองหายใจแบบมีซิริโคนดูบ้างคะว่า คนอื่นๆเค้ารู้สึกยังไง    (555+)
อยากโ่ด่งแบบมีคุณภาพคะ  สร้างความมั่นใจให้กับตัวเองคะ ... ขอบคุณคะ

โดย: champCTE    เวลา: 2013-10-18 01:16

ชื่อ แชมป์คับ  อายุ20ปี เรียนมจธ (บางมด) อยากทำจมูกฟรีอเพราะอยากมีความมั่นใจในตัวเองมากกว่านี้คับ ที่สำคัญ อยากหน้าตาดีๆๆ  เพราะอยากมีแฟน 555
โดย: NannyPlug    เวลา: 2013-10-18 02:55

สวัสดีนะ! เราชื่อแนนน่ะ อิอิ เขินจัง
เหตุผลที่ทำให้เราอยากจะดั้งพุ่งนะหรอ? มีสิ
สิ่งที่มีอิทธิพลที่ทำให้เราอยากทำจมูกมากที่สุดก็คือ...
เรารู้สึกไม่มั่นใจเลยเวลาไปไหนมาไหน เวลาถ่ายรุปหรืออะไร
เรามักจะรู้จักว่ามันราบเรียบไปซะหมดเลยจริงๆ
เราอยากให้หน้าเราดูมีมิติขึ้นมาบ้างสักหน้อยนึงงง
และอีกอย่างใครๆก็มักจะบอกว่าเราหน้า "แบน"
เราไม่อยากหน้าแบนอีกต่อไปแล้ววว เราอยากมีดั้งงง แงงงงงงงง ฮือออออออออออ
โดย: pat_art    เวลา: 2013-10-18 10:21
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_art เมื่อ 2013-10-18 10:23

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวdungdong.com
ชื่อปัทมา  เมี่ยงอิ่ม
ชื่เล่น  พริก

แก้ปัญหาเรื่องความสมดูลย์ของหน้าตา  และต้องการเปลี่ยนแปลงตัวเองสู่สิ่งที่ดีขึ้น จมูกเป็นอวัยวะที่ตั้งอยู่ตรงกลางของใบหน้า อาจจัดได้ว่าเป็นประธานของหน้า เพราะเป็นจุดที่เด่นที่สุด หากจมูกได้รูปสวย ไม่วาจะมองจากหน้าด้านตรงหรือหน้าด้านข้าง เท่ากับเรามีชัยไปกว่าครึ่ง

250385_324868487619651_254973507_n.jpg (61.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: Sangkhampi    เวลา: 2013-10-18 11:50
สวัสดีคะ ชื่อ นิยะดา แสงคำไพ ชื่อเล่น แจ๋วแว๋วคะ เกิดวันที่ 28ตุลาคม2535
เหตุผลที่อยากทำจมูกเพราะต้องการเพิ่มความมั่นใจคะ โดยรวมแล้วก็เป็นคนจมูกแบนตรงหัวตา  แต่ก็ไม่มีคัยล่ออะไรเกี่ยวกับจมูกนะคะแต่ใใจก็ตั้งความหวังว่าเกิดมาชาตินี้ต้องได้ทำซักวันในตอนนี้การทำจมูกเป็นเป้าหมายแรกเลย
และด้วยสาเหตุที่อยากทำจมูกนี้ทำให้หนูได้มาพบกับเว็ปที่ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องการทำศัลยกรรมอย่างครบวงจรเลยก็ว่าได้ทำให้หนูได้รู้ได้เห็นเกี่ยวกับสิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนต้องขอขอบคุณพี่ๆที่ทำเว็ปนี้ขึ้นมาและขอขอบคุณที่มีกิจกรรมที่ดีๆแบบนี้ด้วย สุดท้ายนี้ วันที่28ที่จะถึงนี้ก็เป็นวันเกิดของหนูด้วย ให้สิ่งนี้เป็นของขวัญวันเกิดหนูเลยละกันนะคะ หนูจะติดตามและร่วมสนุกทุกๆกิจกรรมเลยคะ ขอบคุณคะ
โดย: nomneung    เวลา: 2013-10-18 12:12
ชื่อน้ำหนึ่งค่ะ เหตุผลตุที่เลือกทำศัลยกรรมเพราะอยากมีความมั่นใจอย่าคนอื่นบ้างชอบแอบมาดูรีวิวของเพื่อนในเวปอยากทำมานานแล้วค่ะ
โดย: nomneung    เวลา: 2013-10-18 12:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomneung เมื่อ 2013-10-18 12:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomneung เมื่อ 2013-10-18 12:15

ชื่อน้ำหนึ่งค่ะ อายุ 25 ปี เหตุผลตุที่เลือกทำศัลยกรรมเพราะอยากมีความมั่นใจอย่าคนอื่นบ้างชอบแอบมาดูรีวิวของเพื่อนในเวปอยากทำมานานแล้วค่ะเพื่อจะสวยเหมือนเพื่อนในเวปดั่งโด่งบ้างค่ะ
โดย: pawanlat    เวลา: 2013-10-18 12:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pawanlat เมื่อ 2013-10-18 14:05

ชื่อเบลค่ะ อายุ 21 ปี : เกิด 21 ตุลาคม 2534 ขณะนี้กำลังศึกษาอยู่ค่ะใกล้เรียนจบแล้ว

สนใจทำจมูก เพราะเป็นคนไม่มีดั้งค่ะ ปีกจมูกก็บาน หันข้างถ่ายรูปไม่ได้เลย มันไม่สวยอะ เห็นคนมีดั้งถ่ายมุมไหนก็ดูดี เรานี่หันข้างไม่ได้เลย  รู้สึกไม่มั่นใจ จากรูปจะเห็นได้ว่าไม่มีดั้งจริงๆ !! >..< เพื่อนก็ชอบล้อ ว่าไม่มีดั้ง แหมบ เวลาใส่แว่น แว่นไหลลงตลอดๆ ชอบมีคนบอกว่าไปทำดั้งเถอะ อยากทำแต่ยังไม่มีโอกาสเพราะเกรงใจแม่ เรายังหาเงินเองไม่ได้ อีกอย่างการเสริมจมูกจะช่วยให้เรามั่นใจขึ้น เมื่อมั่นใจขึ้นก็จะมีบุคลิกภาพที่ดี หวังว่าเว็บดั้งโด่งจะใจดี ให้โอกาสหนูนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

โดย: มณีสา    เวลา: 2013-10-18 13:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มณีสา เมื่อ 2013-10-18 13:07

ชื่อสุดา  มณีสา  ชื่อเล่น แจม

แรงบันดาลใจในการตัดสินใจทำศัยลกรรม

อยากมีจมูกที่สวย ไปไหนมีทักว่าสวย ทำให้มีความมั่นใจในตัวเองมาก

C360_2013-10-13-11-37-11-202.jpg (440.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: jeab_value    เวลา: 2013-10-18 15:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeab_value เมื่อ 2013-10-18 15:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeab_value เมื่อ 2013-10-18 15:54

สวัสดีค่ะ ชื่อ สายสุดา กองแสน
ชื่อเล่น   เจี๊ยบค่ะ อายุ 33 ปี
ทำงานที่   ขอนแก่น
           เนื่องด้วยข้าพเจ้า มีปมด้วย เรื่องจมูกมาตั้งแต่เด็ก ปีกจมูกใหญ่  สันดั้งไม่มี เริ่มซีเรียสจริงจัง ตอนแตกวัยสาว เพราะไม่มีแฟนกับเขาสักที เขาคงกลัวข้าพเจ้าแย่งอากาศหายใจ ไม่มีความมั่นใจในตัวเอง ส่องกระจกก็แลดูเด่นจนน่าขนลุก   การเสริมจมูก+ตัดปีก จึงเป็นความฝันอย่างหนึ่งของข้าพเจ้า ....ยิ่งแฟนเก่าล้อว่า จมูกบาน..มันจิ๊ดดอย่างแร๊งง! อยากสวย แล้วเชิดใส่แฟนเก่า ให้ "อึ้ง" "ทึ่ง" กับ Centrallaser Clinic  แล้วยิ้มที่มุมปาก พึมพำเบา ๆ ว่า "ฉันสวย ด้วยมือหมอ" เสียดายฉันละสิ!..ชิ
          เหตุจูงใจหลัก ๆ คือ อยากมีความมั่นใจนะคะ เพราะถ้ามั่นใจ จะทำอะไร ก็มีชัยไปกว่าครึ่ง  จึงอยากได้รางวัลนี้มากเลยค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัว...ฝากจมูก กับ พี่แอดมินด้วยนะคะ พิจารณาเป็นผู้โชคดี 1 ใน 5 ท่านด้วยคะ

j2 (2)_1.jpg (27.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

j2 (2)_1.jpg

โดย: evefiee    เวลา: 2013-10-18 17:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evefiee เมื่อ 2013-10-18 17:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evefiee เมื่อ 2013-10-18 17:13

1. สวัสดีค่ะ ชื่อ อีฟ นะคะ อายุ 21 ปี
2. สาเหตุที่อยากทำ โดนล้อว่าแหมบอยู่บ่อยๆ และอยากเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองมากยิ่งขึ้น อีกอย่างใส่แว่นแล้วมันไหลตลอด อีกอย่างเป็นคนที่ดูเหมือนดั้งจะโด่งแต่ไม่เลย อยากให้ศัลยกรรมลองเปลี่ยนชีวิตดูค่ะ

ขอให้ได้รางวัลด้วยเถิด สาธุ 555+
โดย: nimsri    เวลา: 2013-10-18 18:04
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nimsri เมื่อ 2013-10-18 18:06

ชื่อนิ่มค่ะ
เหตุผลที่อยากเสริมจมูก หลักๆเลยนะคะ อยากสวยค่ะ  เพราะว่าเป็นคนจมูกใหญ่ เวลาที่ยิ้ม ก็ดูบานๆ ยิ่งเวลาถ่ายรูปนะ ถ่ายหน้าตรงไม่ได้เลย ต้องถ่ายด้านข้าง จะได้เห็นสันจมูก มีคนบอกว่าสวยแล้ว แต่เราคิดว่ามันยังสวยไม่เสร็จอ่ะ มันต้องเพิ่มนู่น เติมนี่อีกนิด มันถึงจะเรียกว่าสวยจริงๆ แล้วอีกอย่างงานของเรามันก็ต้องใช้หน้าตา มีอาชีพเป็นเซลล์ค่ะ วันๆพบปะผู้คนมากมาย ความประทับใจเเรกพบก็ต้องอยุ่ที่หน้าตานี่ล่ะค่ะ ยังไงก็ขอให้โชคดีได้รางวัลทำดั้งฟรีกับเค้าด้วยนะคะ เพี้ยงงๆๆๆๆๆ
โดย: Napassorn11    เวลา: 2013-10-18 19:43
สวัสดีค่ะ หนูชื่อ นางสาวนภัสสร สุขสำราญ ชื่อเล่น ยีน ค่ะ อายุ 17 ปี

แรงบันดาลใจที่อยากศัลยกรรมจมูก
ตัวดิฉันเคยประสบอุบัติเหตุรถชนกันทำให้สันจมูกดิฉันแตก
มันทำให้ดิฉันไม่มีดั้งเลยจมูกบานด้วย มีแผลเป็นตรงจมูก แต่อาจจะมองไม่ให้เพราะรูปที่ใส่ไปมันเฟค
ดิฉันรู้สึกไม่มั่นใจตัวเองเวลาอยู่ต่อหน้าเพื่อนและสังคม
มันทำให้ดิฉันอึดอัดที่ต้องมีคนมาค่อยล้ิิอเลียน ในสิ่งที่ดิฉันเป็น
ถ้าทำขึ้นมันจะช่วยให้ดิฉันมีความมั่นใจมากขึ้น และมีความสุขในสังคมที่ดี กล้าแสดงออกมากว่านี้ และมีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้นค่ะ
โดย: kittofinale    เวลา: 2013-10-18 20:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittofinale เมื่อ 2013-10-18 20:00

ชื่อ (คิว) ดัง ฮั๊ก นะครับ

แรงบัลดาลใจ ก้อ

ทุกคนอยากสวย อยากหล่อ ผมก็เหมือนกัน ยิ่งถ้ารู้จุดบกพร่องของตัวเองแล้ว...ก็เป็นอะไรที่ดีมาก
มันเป็นอะไรที่.......
... เหมาะสมคู่ควรแก่การเสริมอย่างยิ่ง
ชีวิตจะได้เปลี่ยน เพื่อนจะได้เลิกล้อสักที จิงๆเหมือนไม่คิดอะไร แต่ก้อแอบน้อยใจที่ทำไมเกิดมา ดั้งหัก

โดย: Puccaoho    เวลา: 2013-10-18 20:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Puccaoho เมื่อ 2013-10-18 20:20

สวัสดีค่ะ ชื่อ ปุ๊กก้า นะค่ะ อายุ 25 ปี  เป็นคนโคราชค่ะ   

เพราะว่าเป็นคนจมูกหักค่ะ ไม่มีดั้ง  ปีกจมูกบานด้วย ทำให้ไม่มีความมั่นใจ

อยากสวยกว่านี้  จึงตัดสินใจที่จะสมัครเล่นเกมส์เพื่อชิงรางวัลค่ะ  

จัดให้นู๋ทีนีค่ะ  
โดย: Puccaoho    เวลา: 2013-10-18 20:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Puccaoho เมื่อ 2013-10-18 20:21

โดย: tu1116    เวลา: 2013-10-19 00:22

ชื่อตู่คะ อยากทำจมูกมากคะ แบนมากบวกกะเป็นคนสายตาสั้นด้วยใส่แว่นทีลำบากเชียว ขอให้ได้ให้โดนนะค้าาาา
โดย: tu1116    เวลา: 2013-10-19 00:34

ชื่อ ตู่คะ อยากมีจมูกสวยอย่างคนอื่นเค้าบ้างคะ เพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเอง ของซักรางวัลนะคะ

โดย: Maiaek1991    เวลา: 2013-10-19 16:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Maiaek1991 เมื่อ 2013-10-19 16:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Maiaek1991 เมื่อ 2013-10-19 16:46

ชื่อ อดุลย์ ยศรุ่งเรือง ชื่อเล่น ไม้เอก ครับ เรียกสั้นๆว่า"ไม้"ก็ได้ อายุ 21 ปี (อีก 2 เดือนก็ 22 ปี) ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
เหตุผลและแรงบันดานใจที่อยากทำจมูกก็เพราะ... ไม้มีจมูกที่ค่อนข้างจะใหญ่และบาน ตรงสั้นก็แบน มีแต่คนบอกว่า..."ถ้าแกมีดั้งนะ ตัดปีกจมูกหน่อย มันจะเข้ากับหน้าแกมาก ตอนนี้มันไม่โออ่ะ รับไม่ได้..." หรือ "ถ้าทำจมูกนะรับรองแจ๋ววว"...มีแต่ถ้า ถ้าอย่างนั้น ถ้าอย่างนี้ ถ้าอย่างนู้น มีแต่ถ้าๆๆๆ จนกลัวคนมาแซวเรื่องดั้งอีก ถ้าไม่มีคำว่า"ถ้า"ชีวิตจะเป็นยังไงนะ คงจะมีความสุขไม่น้อย ไม้ก็ได้แต่คิดแบบนั้นทุกวัน และนี้ละครับเหตุผลและแรงบันดานใจที่ไม้อยากจะทำจมูก ไม้อยากฝันต่อไปอีกแล้ว อยากให้มันกลายเป็นความจริงสักที่...

โดย: anchalee.pe    เวลา: 2013-10-19 17:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anchalee.pe เมื่อ 2013-10-19 17:18

สวัสดีค่ะ  ชื่อ อัญชลี เปไธสง  หรือน้ำหวานค่ะ  อายุ 24 ปี เป็นคนอีสานบ้านอยู่บุรีรัมย์ค่ะ  แรงบันดาลใจในการศัลยกรรมคือจากที่ได้เข้ามาดูเว็บดั้งโด่งค่ะ  เพื่อนที่มารีวิวว่าไปทำศัลยกรรมมาสวยขึ้น  น้ำหวานเองเป็นคนจมูกบานมาก  ดั้งก็ไม่มีค่ะ ก็เคยโดนเพื่อนๆล้อรวมถึงแฟนด้วย รางวัลนี้ตอบโจทย์ได้เป็นอย่างดีค่ะ สำหรับสาวภาคอีสานอย่างน้ำหวาน ไม่ใช่แค่เสริมแต่ตัดปีกจมูกให้ด้วย  ใจดีฝุดๆ  เคยเข้าร่วมชิงรางวัลนี้มาตลอด  แต่ยังไม่ถึงคิวเป็นผู้โชคดีกับเค้าซักที หวังว่าครั้งนี้จะมีโอกาส เปลั่ยนแปลงตัวเองครั้งยิ่งใหญ่  จะมีดั้งทรีดี กะเค้าซะดี ดั้งโด่งๆ อิอิ
โดย: kororo_man    เวลา: 2013-10-19 17:17

ชื่อ บอย คับ อายุ 25 ปี
อยากทำจมูกมานาน เพราะรูัสึกว่ามันไม่ได้รูปอย่างที่ต้องการ และเพื่อเสริมความมั่นใจให้ตัวเอง และทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมีบุคลิกภาพที่ดีขึ้นคับ
โดย: minkijung    เวลา: 2013-10-20 16:01
1.ชื่อแพรค่ะ อายุ17ปี กำลังหางบช่วยพ่อแม่ประหยัดเงินในการทำจมูกอยู่ค่ะ> <
2.สำหรับแรงบันดาลใจที่อยากเข้าร่วมกิจกรรมนี้เพราะอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงของตัวเองหลังจากเห็นรีวิวก็มั่นใจในฝีมือหมอค่ะ อยากเป็นดารา ถ้าได้เป็นแล้วได้รางวัล จะโปรโมตให้555555555555

โดย: Bingcherry    เวลา: 2013-10-20 23:35
ชื่อจิลนะคะ  แรงบันดาลใจ ที่มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจในการทำศัลยกรรมครั้งนี้คือ ปกติเป็นคนไม่ค่อยมั่นใจใจตัวเองค่ะ อยากทำศัลยกรรมให้ตัวเองดูดีเหมือนคนอื่นแต่ไม่ค่อยมีความกล้า ส่วนตัวอยากทำจมูกเพื่อให้หน้า ดูดีกว่านี้ค่ะ ขอบคุณดั้งโด่งที่มีกิจกรรม สนุก ๆให้สมาชิกได้ร่วมลุ้นนะคะ

Jewel.JPG (463.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: patsiba    เวลา: 2013-10-20 23:42
แพทคะ กลัวศัลยกรรมมาก. แต่อยากท้าทายกับชีวิตใหม่. อย่างเปลี่ยนชีวิตใหม่คะ. แต่ขาดความมั่นใจในตัวเองคะ
ความคาดหวัง. คืนเปลี่ยนโฉมใหม่ให้กับตัวเองคะ. แรงบันดาลใจมาจาก การสูญเสียคนที่รักมากทีสุดในชีวิต.
โดย: JiizJuii    เวลา: 2013-10-21 04:12
สวัสดีค่ะผู้มีความฝันเช่นเดียวกับดิฉัน.
แนะนำตัวแบบไม่เป็นทางการนะคะ ชื่อ จุ้ย ค่ะ อายุ 19ย่าง20

แรงบันดาลใจในการทำศัลยกรรมครั้งนี้

บอกเลยว่าไม่เคยคิดจะศัลยกรรมเลยจริงๆเพราะเป็นกลัวเข็มกลัวมีดกลัวเจ็บ จนได้รู้จักพี่คนนึงเธอเก่งมาก สามารถเปลี่ยนชีวิตตัวเองได้แบบจากหน้ามือเป็นหลังมือเพียงเพราะการศัลยกรรมจมูก ฉันชอบพี่เขามากชอบคนที่เปลี่ยนแปลงตัวเองได้มากๆเปลี่ยนแล้วดีขึ้นเรื่อยๆ จากผู้หญิงธรรมดาวันนั้นกลายเป็นผู้หญิงที่งานรัดตัว เป็นที่จับตามองของใครหลายๆคน ด้วยความที่อยากรู้อยากเห็นบวกกับอยากสวย55555 ก็เข้าไปถามไถ่ถึงการทำศัลยกรรมครั้งนั้นแล้วก็หาข้อมูลเพิ่มเติมรีวิวต่างๆในเว็บดั้งโด่งแห่งนี้ ก็เกิดความรู้สึกหนึ่งที่เรียกว่า"มุ่งมั่น" บอกกับตัวเองทุกวันว่าฉันต้องทำให้ได้!! ต้องสวยให้ได้!! ต้องเพิ่มโอกาสให้แก่ชีวิตให้ได้!! มีคนเคยถามฉันว่าจะอยากทำไปทำไม อยากสวยทำไม ฉันตอบได้เต็มปากเลยว่าฉันจะสวยเพื่อตัวเองค่าาา ฮ่าๆๆ
"ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแท่งซิริโคนนะคะ" 555555

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพื้นที่แห่งนี้ที่ให้ฉันมาระบายความรู้สึก
ขอบคุณพี่ขวัญคนสวยที่เป็นแรงบันดาลใจให้หนูได้รู้สึกอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง
ขอบคุณเว็บดั่งโด่งและรีวิวทุกท่านที่ทำให้ฉันคันยิบๆจนอยากเอามีดมากรีดจมูกในทันทีทันใด555

โดย: hibakira    เวลา: 2013-10-21 10:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hibakira เมื่อ 2013-10-21 11:02

สวัสดีคะ ชื่อ ออยล์คะ เป็นคนโคราช ลูกหลานคุณย่าโมคะ

แรงบันดาลใจในการทำศัลยกรรมหรอคะ ...ทุกๆ ครั้งที่ว่าง มักจะเปิดเว็บดั้งโด่งอยู่เป็นประจำ เพื่อดูรีวิวการทำศัลยกรรมของเพื่อนๆ
ดูแล้วก็พิจารณาดูความบกพร่องของตัวเอง จึงตัดสินใจไปจัดฟัน เพื่อหวังว่าจมูกจะโด่งขึ้น
เวลาผ่านมาหลายเดือน จมูกก็ยังเท่าเดิม จึงคิดว่าตัวเองคิดผิด ทำให้ตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่อีกครั้ง
อยากทำจมูกมาก เพราะ คิดว่าตัวเองมีดั้ง แต่ไม่โ่ด่งเลย มันคือปมด้อยของตัวเอง จึงคิดอยากทำศัลยกรรมครั้งนี้คะ
ทุกอย่างที่ออยล์บรรยายมา คือ ความรู้สึกจริงๆ ของออยล์ ออยล์หวังว่าจะเป็นหนึ่งในผู้โชคดีครั้งนี้คะ ขอบคุณคะ

โดย: EyeEye02    เวลา: 2013-10-21 13:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EyeEye02 เมื่อ 2013-10-21 13:21

สวัสดีค่ะ ชื่ออาย นะคะ
เหตุผลที่อยากเสริมจมูก ก็คือ เดิมเป็นคนจมูกโด่งแต่ ไม่มีดั้ง พี่ๆชอบล้อว่าชมพู่   เลยไม่ค่อยมั่นใจสักเท่าไรค่ะ

IMG_8680[1].JPG (261.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: bevv    เวลา: 2013-10-21 17:36
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bevv เมื่อ 2013-10-21 17:38

ชื่อ ชนาธิป   ฟักบัว  อายุ 18 ปี
แรงบันดาลใจที่อยากจะทำจมูกเพราะจมูกใหญ่มาก มันทำให้หน้าดูไม่เข้ารูปและปีจมูกบาน ตรงปลายจมูกบวมด้วย เลยอยากจะให้ลองดูจากโครงหน้าแล้วพิจารณาด้วยครับ
โดย: BaiMint    เวลา: 2013-10-21 18:38
สวัสดี จ้า ชื่อ สุวนันท์ นาน้อย
ชื่อเล่น มิ้นท์จ้า
อายุ 19
แรงบันดาลใจ คือ เพื่อน พี่ น้อง คือแรงบันดาลใจที่จะถามตลอดว่าเมื่อไหร่จะไปทำดั้ง ถ้าหนูมีตังหนูทำตั้งนานแล้ว file:///C:/Users/Sony/Desktop/307891_242115075835158_1895425891_n.jpg
โดย: BaiMint    เวลา: 2013-10-21 18:44
file:///C:/Users/Sony/Desktop/307891_242115075835158_1895425891_n.jpg
ชือ สุวนันท์ นาน้อย
ชื่อ เล่น มิ้นท์ จ้า
อายุ 19
แรงบันดาลใจในการอยากทำศัลยกรรม คือ พี่ น้อง เพื่อน เจอกันเมื่อไหร่ชอบถามว่าเมื่อไหร่จะไปทำดั้ง ได้ยินแล้วโม้โห้ ถ้ามีตังทำไปนานแล้ว - -
โดย: BaiMint    เวลา: 2013-10-21 18:51
file:///C:/Users/Sony/Desktop/307891_242115075835158_1895425891_n.jpg
โดย: phuying_chokdi    เวลา: 2013-10-21 21:54

ชื่อ ปุ๋ย หรือ อัจฉรา ชาญภูมิดล ค่ะ อายุ 24 ปี ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ
เหตุผลและแรงบันดานใจที่อยากทำจมูกก็เพราะ... อยากมีความมั่นใจในตัวเองมากกว่านี้ค่ะ ทุกวันนี้ไม่กล้าใส่แว่นเลย ลำพังไม่กล้าใส่ไม่พอ ไม่มีดั้งคอยค้ำแว่นด้วย 555 แรงบันดาลใจที่อยากไปมากๆ ก้อมีแค่ อยากสวย อยากมั่นใจ เหมือนคนอื่นเค้า อยากใส่แว่นโดยไม่พึ่งโหนกแก้มค้ำยัน 555 ที่ยังไม่ไปทำดั้งด้วยเงินตัวเองเพราะ ติดเจ้าลูกสาวที่กำลังโต กำลังกินกำลังนอน เก็บเงินไว้ให้เจ้าตัวเล็ก เลยยังไม่มีโอกาสได้ไปทำ แต่ก้ออยากสวยเหมือนคนอื่นเค้านะ ได้แต่ดูรีวิว หวังว่าตัวเองคงได้ทำบ้าง แต่คงได้แต่รอ ถ้าได้บัตรของขวัญทำฟรี คงจะดีมาก จะได้สวยเหมือนคนอื่นเค้าสักที อิอิ สาธุ (ลุ้นๆอาจจะได้มีรีวิวเป็นของตัวเองบ้าง) ^^
โดย: Looknamwipawan    เวลา: 2013-10-21 22:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Looknamwipawan เมื่อ 2013-10-21 22:25

ชื่อน้ำค่ะ  ปกติแล้วแล้วเป็นคนรูปร่างหน้าตาไม่ดี อยากสวยแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ช่วง ม. ปลายจึงตั้งใจเรียนไห้มาก คิดไว้ว่าถึงไม่สวยแต่ก็ขอเก่งและฉลาดไว้ก่อน จนสุดท้ายก็ได้เข้ามหาลัยที่ตั้งใจเอาไว้ จึงเริ่มอยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเองไห้ดูดีขึ้น เพื่อช่วยเพิ่มความมั่นใจไห้เรามากขึ้นด้วย จึงเป็นแรงบัลดาลใจที่อยากจะทำศัลกรรมจมูกครั้งนี้ จะได้เป็นผู้หญิงที่ทั้งสวยทั้งเก่งค่ะ555

โดย: TannyBoonmarong    เวลา: 2013-10-22 05:18

สวัสดีเพื่อนชาวดั้งโด่งทุกคนค่ะ ชื่อตาลนะคะ ตาลเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน กำลังศึกษาหาข้อมูลการทำศัลยกรรมจมูกค่ะ ตาลอยากเสริมจมูกมากๆ ศึกษามานานแล้ว.. พอมีความเข้าใจอยู่บ้าง แต่ยังไม่เคยลองทำ ได้แต่นั่งดูรีวิว และอ่านประสบการณ์ของคนอื่น ส่วนมากทำแล้วออกมาสวยขึ้นทุกคน แต่ก็อาจจะมีบางคนที่ทำแล้วไม่ได้ดั่งใจหรือมีปํญหาบิดเบี้ยว หรือทะลุ.. (อันนี้..ต้องทำความเข้าใจดีๆ ว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร โทษหมอฝ่ายเดียวไม่ได้ อิอิ..) แต่สำหรับคนที่ทำออกมาแล้วสวย ดูดี.. มันเป็นแรงบันดาลใจให้เรามากๆ เหมือนรับรู้ถึงความสำเร็จที่เขาพยายามสร้างให้ตัวเอง มีความมั่นใจในหน้าตา และบุคคลิกภาพของตัวเอง เป็นคนที่กล้าแสดงออกมากขึ้น บางคนมีหน้าที่การงานที่ไม่ต้องใช้รูปร่างหน้าตา แต่พอเรามีความมั่นใจในหน้าตาและบุคคลิกของเรามากขึ้น มันก็จะส่งผลให้เรามีความสามารถ และมีกำลังใจในการทำงานและดำเนินชีวิตเพิ่มขึ้นด้วย ตาลอยากทำศัลยกรรมหลายอย่าง อยากเสริมจมูก เสริมคาง ทำปากบาง อยากปรับรูปหน้าเพราะแก้มตอบ และทำหน้าอก.. แต่ทุกอย่างมันไม่ง่ายเลย ต้องยอมรับว่าเรื่องค่าใช้จ่ายนั้นค่อนข้างสูง ต้องวางแผนจัดการว่าอย่างไหนที่จะเห็นผล เปลี่ยนแปลงมากที่สุด คิดๆดูแล้วการทำจมูกเป็นที่นิยมและเห็นผลชัดเจนที่สุด อย่างอื่นค่อยว่ากันไป..

ตาลสนใจสมัครทุกกิจกรรม ที่ตรงตามเงื่อนไข.. และหวังว่าสักวันความฝันนี้จะเป็นจริงค่ะ

ขอบคุณค่ะ....
โดย: wa7812    เวลา: 2013-10-22 11:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wa7812 เมื่อ 2013-10-23 09:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wa7812 เมื่อ 2013-10-22 11:02

สวัสดีค่ะหนูชื่อนัทค่ะ อายุ 17 ปี เป็นสาวประเภทสองค่ะ
เหตุผลที่มีอิทธิพลต่อการทำศัลยกรรม คือ สาวประเพศสองทุกคนเกิดมาอยากเป็นเหมือนผู้หญิงรูปร่างเหมือนผู้หญิงหน้าตาเหมือนผู้หญิงทำทุกอย่างให้เหมือนผู้หญิงแต่ทว่าต้องเข้าใจว่าเป็ฯผู้ชาย ร่างใหญ่ หน้าเหมือนชาย แต่ใจเป็นหญิง ดังนั้นหนูอยากทำจมูกมากค่ะเพราะการทำจมูกหนูคิดว่าหน้าตาหนูจะเปลี่ยนไปบางสิ่งบางอย่างหนูหน้าตาหนูก็เหมือนผู้หญิงแต่จมูกนั้นเป็นปมด้อยที่ทำให้ดูเหมือนผู้ชายทำให้หน้าบานด้วยเพราะ ตั้งแต่เกิดมาพร้อมจมูกอันใหญ่และไม่มีดั้งทำให้หน้าตาหนูมันดูบวมๆ ไม่สวย เพื่อนหนูก็ล้อปมด้อยจมูกชมพู่บ้าง เอาลูกกลมๆตัวตลกบ้าง หนูคิดว่าจมูกของหนูคือจุดด้อยของหนูและหนูอยากเปลี่ยนมันค่ะ เพราะจากที่ดูรีวิว การทำจมูกของCENTRALLASER CLINIC แล้วสวยมากค่ะฝันอยากทำมากค่ะเพราะ ทำแล้วสวยบ่งบอกถึงการตั้งใจของคุณหมอ เพราะผลที่ออกมานั้นพึงพอใจต่อลูกค้าเป็นอย่างดีกระทั้งนี้หนูอยากเป็นส่วนหนึ่งของผลงานของคุณหมอค่ะ

ปล ขอบคุณCENTRALLASER CLINICมากนะค่ะที่มีกิจกรรมดีดีให้ร่วมสนุก ขอบคุณผู้ดูแลเว็บไซต์ที่นำกิจกรรมดีดีมาเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการเปลี่ยนปมด้อยให้กลายเป็นปมเด่นขอบคุณมากค่ะ
โดย: Khanmak    เวลา: 2013-10-22 13:18

สวัสดีค่ะ ชื่อแนนนะค่ะ อายุ25 ปี ปัจจุบันทำงานบริษัทค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเริ่มคิดที่จะทำจมูกมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิยาลัย มีเพื่อนๆไปทำจมูกกันมาหลายคน แต่ละคนพอทำแล้วก็ดูดีขึ้นมาก ตัวเองเลยเกิดแรงบันดาลใจที่จะทำบ้าง แต่เนื่องจากพ่อกับแม่ค่อนข้างAntiค่ะ ขออนุญาตหลายครั้งก็ไม่ประสบผลสำเร็จ ท่านให้เหตุผลว่ามันเสี่ยงและอันตราย สุดท้ายก็เลยล้มเลิกความตั้งใจไปเพราะมีข่าวออกมาบ่อยๆในเรื่องของผลเสียจากการทำศัลยกรรม ในใจเราก็คิดกลัวเหมือนกัน กลัวทำไปแล้วจมูกจะเน่า หน้าจะเสียโฉมเหมือนกับคนที่เป็นข่าว จนเราเรียนจบได้ทำงาน เชื่อมั้ยค่ะในที่ทำงานของเรามีแต่ผู้หญิง มีกันอยู่7คน 5 คนในนั้นทำจมูกกันหมดเลย (คือเค้าทำกันมาก่อนที่จะมาทำงานที่นี่ค่ะ) ส่วนสองคนที่ไม่ได้ทำ 1ในนั้นก็คือเรา ส่วนอีกคนที่ไม่ได้ทำเพราะจมูกเค้าโด่งอยู่แล้ว  ทุึกคนในที่ทำงานล้วนแต่สวยจมูกนี่โด่งกันทุกคน ส่วนเราต่อให้แต่งหน้าไลท์ดั้งยังงัยก็ยังแหมบอยู่ดี มีแต่คนบอกให้แนนไปทำจมูกเหอะ จมูกเล็กๆแบบนี้ถ้าได้เสริมนะเด่นสวยเลย ทุกคนพูดยุแยงจนตอนนั้นไม่ไหวแล้ว คิดว่าถึงเวลาแล้วแหละที่เราจะได้สวยกับเค้าบ้าง เชื่อมั้ยว่างเป็นไม่ได้ต้องเปิดข้อมมูลดูแต่เรื่องศัลยกรรม ที่ไหนทำดี ที่ไหนทำถูก เราศึกษามานานมากหล่ะ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย (จนนี่่ก็ผ่านมาหลายปี 555) เมื่อเดือนก่อนก็เลยคุยกับแฟนว่าเราจะไปทำจมูกนะ อยากทำมาก แฟนบอกว่า"เออดี ทำสิ" (ขนาดแฟนยังบอกให้รีบไปทำเลย สงสัยจะทนไม่ได้กับจมูกแหมบๆของเรา) ส่วนเรื่องพ่อกับแม่ เราก็มานั่งเครียดเลยจะขอเค้ายังงัยหนอ????? เอาล่ะรวบรวมความกล้าแล้วโทรไปขอเค้าดู คิดว่าเราโตแล้วแม่คงไม่ว่าอะไรแล้วหล่ะ.......วันนั้นคุยกับแม่นานมากชวนแกคุยโน่นคุยนี่ไปเรื่อยจนเข้าเรื่อง พอเราพูดจบแม่เงียบไปพักนึง  แล้วแม่ก็บอกว่า"ตามใจแกเหอะ โตแล้ว แต่ก็หาคลินิคที่ปลอดภัยนะลูก แม่เป็นห่วง" โอ้ว์...พระเจ้า ในที่สุดฉันก็จะได้สวยกับเค้าสักที และเหมือนฟ้ามาโปรด พอได้รับความยินยอมจากแม่ ทางเวบดั้งโด่งก็มาแจกรางวัลเกี่ยวกับการทำจมูกพอดี อิอิ เราก็แอบหวังเล็กๆว่าจะได้กับเค้าบ้าง เล่นเกมร่วมสนุกมาตั้งหลายหน แห้วทุกที แต่ยังงัยก็ดีที่ทำให้เราได้ตื่นเต้นใจทุกครั้ง ได้แต่หวังว่าสักวันต้องเป็นของเรา ^_^

โดย: iwanttobe    เวลา: 2013-10-22 15:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iwanttobe เมื่อ 2013-10-22 15:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iwanttobe เมื่อ 2013-10-22 15:11

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
   ชื่อ เจ นะครับ อายุ 21 ปีครับ เกิด 2/2/35 ปัจจุบันศึกษาอยู่ ม.รามคำแหง คณะศึกษาศาตร์ครับ ทำงานพิเศษอยู่ที่ร้านไอติมชื่อดังแห่งหนึ่งในห้าง พาราไดซ์
   เหตุผลและปัจจัยที่อยากทำจมูก ก็คงเหมือนกับเพื่อน ๆ คนอื่น คือ อยากดูดีขึ้นไม่ว่าจะในสายตาเราหรือในสายตาคนอื่น ผมคิดมาตลอดนะครับว่าสักวันถ้ามีโอกาสต้องทำจมูกให้ได้ เพราะมันทั้งบานทั้งแหมบ ดูตลกชอบกล
   ทุกวันนี้ก็อยู่ท่ามกลางหนุ่มหล่อสาวสวยในร้านครับ ก็แอบอิจฉาหน่อย ๆ ว่าทำไมเราไม่ดูดีเหมือนเขามั่งนะ จะได้ไปบริการลูกค้าหน้าร้านบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ล้างถ้วยไอติมอยู่หลังร้าน จนมือเปื่อยแบบนี้ มีบ้างบางครั้งที่ได้ออกไป แต่ในกรณีที่พนักงานคนอื่นไปพักนะครับ
   แล้ววันนี้โอกาสของผมก็มาถึงแล้ว เมื่อมีผู้ใหญ่ใจดีจะมาเนรมิตสันจมูกและตัดปีกให้ฟรี ก็ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ ถ้าทางเว็บจะกรุณาเลือกผมเป็นหนึ่งในห้าผู้โชคดี และหวังเป็นอย่างยิ่งนะครับ ว่าต่อไปนี้ผมคงจะไม่ได้อยู่หลังร้านอีกต่อไป ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่สรรหาสิ่งดี ๆ มาให้
   ขอบคุณครับ

** รบกวนถามหน่อยนะครับ  ถ้ายังไม่ได้รับอีเมลล์ยืนยันการสมัครสมาชิก จะสามารถร่วมกิจกรรมนี้ได้ไหมครับ
โดย: inging-so    เวลา: 2013-10-22 15:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inging-so เมื่อ 2013-10-22 16:11

แนบไฟล์ไม่ได้ ต้องทำยังไงคะ รบกวนแอดมินช่วยแนะนำด้วยคะขอบคุณคะ
โดย: naotochan    เวลา: 2013-10-22 19:00
สวัสดีค่ะ มิ้นท์นะค่ะ อายุ 26 ปี เป็นสมาชิกดั้งโด่งมานานมากแล้วค่ะ แรงบันดาลใจมาจากคนใกล้ตัวค่ะ นั้นคือน้องของมิ้นท์เอง น้องของมิ้นท์เป็นสาวประเภทสองค่ะ เธอไปทำศัลยกรรมมาจมูก พอทำออกมาแล้วสิ่งที่เห็นคือดูดีมากและสวยมาก การศัลยกรรมจมูกมักเป็นอันดับต้นๆในการเริ่มทำศัลยกรรมของหลายๆคน และมิ้นท์เองก็อยากจะมีโอกาสแบบนั้นค่ะ มิ้นท์เป็นคนตาลึก มีดั้งนิดหน่อยแต่ไม่ได้สัดส่วน ดูไม่มีมิติ ยังก็ขอโอกาสรับพิจารณาไว้สักคนนะค่ะ

โดย: Mawm3aw    เวลา: 2013-10-23 21:20

ชื่อแมวค่ะ อายุ 29 ปี
เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งค่ะ ต่อสู้กับการลดความอ้วนจนได้หุ่นที่พอใจแล้ว
ก็เลยเกิดแรงบันดาลใจอยากเสริมจมูกมากๆเลยค่ะ
มีหลายคนทักว่าถ้าได้เสริมจะจมูกคุณแม่ลูกหนึ่งคนนี้จะสวยเป๊ะมากกว่านี้ค่ะ
เป็นคุณแม่แล้วก็ยังก็ไม่อยากหยุดสวย อิอิ
หวังว่าคนได้รับโอกาศดีๆ จากเวปดั้งโด่งนะคะ ขอบคุณแอดมินมาในที่นี้ด้วยนะค่ะ
ที่พื้นที่กิจกรรมนี้ให้ได้ร่วมกิจกรรมดีๆค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

โดย: fightfiona    เวลา: 2013-10-24 01:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fightfiona เมื่อ 2013-10-24 01:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fightfiona เมื่อ 2013-10-24 01:35

ชื่อไฟตเตอร์ ครับ เป็นคนจมูกเบี้ยวและปลีกใหญ่มากทำให้ดูแปลกๆไป ตอนเด็กโดนล้อตลอดอยากจะเปลี่ยนแปลงทำให้ความมั่นใจลดลงปัจจุบันทำงานที่เกี่ยวที่ได้พบปะผู้คนเยอะมากมายจึงอยากจะมีอะไรที่น่ามองด้วย นอกจากนี้ต้องรับจ๊อบเป็นวิทยากรต่างๆต่างจังหวัดและกรุงเทพ หน้าตาก็เป็นส่วนหน่งที่ทำให้คนอยากจะจ้างเราเป็นส่วนประกอบในการประกอบอาชีพเลยที่เดียว หลายที่นั่งมองกระจกแล้วก็แอบบน้อยใจเหมือนกันนะว่าทำไมเราถึงมีไม่เท่าคนอื่นท และก็เกิดมาน่าจะมีเท่าๆกน แต่ด้วยแบบนั้นก็พยายามตั้งใจเรียน เพื่อที่ได้มีหน้าที่การงานที่ดีและจะได้หาเงินเมคโอเวอร์ตัวเอง ก็ก็ยังเรียนไม่จบ จึงต้องขอโอกาสจากกิจกรรมดีๆแบบนี้ ที่น่าจะช่วยเปลี่ยนแปลงชิวิตคนตัวเล็กๆคนนึงเรื่องหน้าตามันก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่มองข้ามไม่ได้ บางคนดำเนินชิวิตในสังคมในปัจจุบันไม่ได้เลยทีเดียว ตัวเราเองก็เคยไม่มีคนคบเพราะหน้าตาที่แย่ และน่ากลัว ถ้าโอกาสมีจริงก็ขอโอกาสนั้นได้มอบให้เราบ้าง
โดย: annoniiee    เวลา: 2013-10-24 02:55
javascript:;อยากเสริมจมูกมากคะ
คิดว่ามันใหย่เกินไป เปนข้อบกพร่องบนใบหน้า
อยากให้โด่ง สวย ดูดี
เปนความหวังมากกคะที่อยากเสริมจมูก
โดย: mamia9998    เวลา: 2013-10-24 11:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamia9998 เมื่อ 2013-10-24 11:36

ชื่อ มะเมียะคะ อายุ18ย่าง19  
เหตุผลที่อยากศัลยกรรมจมูก เพราะดั้งแหมบมากคะ ไม่พอแถมใหญ่อีกด้วย จากรูปอะคะ พอยิ้มทีหนิสันดั้งไม่มีเลยคะ แล้วเพื่อนก็มักจะมาแซวว่า 'มึงจะบินได้ละ ' ก็คือปีกจมูกใหญ่อะคะ และไม่พอเพื่อนอีกคนนึงเดินมาตบบ่าแล้วพูดอย่างจริงจังว่า'เมียะ มึงจะสวยมากถ้าไปทำดั้ง'แล้วมันก้หัวเระแล้วเดินไป คือโดนพื่อนพูดมาเยอะมากจนขาดความมั่นใจในหน้าตัวเองแลวคะ โดยรวมตอนนี้อยากมีสันดั้งขึ้นมาบ้างแบบไม่ต้องโด่งมากก็ได้คะ แต่ขอให้มี ขอบคุณคะ :)
โดย: nana2010    เวลา: 2013-10-24 15:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nana2010 เมื่อ 2013-10-24 15:49

ชื่อ นา กชพร อายุ 30 ปีค่ะเป็นคนโคราช ตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว แรงบันดาลใจที่อยากจะเสริมจมูกเพราะว่าดิฉันทำงานที่ต้องพบปะกับลูกค้า และแฟนก็ชอบพาออกงานบ่อยๆ ดิฉันก็เลยอยากสวยบ้างเวลาถ่ายรูป ซึ่งต้องเอียงข้างถ่ายตลอด ถ้าถ่ายรูปหน้าตรงเมื่อไรจมูกจะใหญ่และบานมาก ทำให้ขาดความมั่นใจไปเลย และอีกอย่างดิฉันมีลูกแล้วก็ไม่อยากแก่ อยากสวยกว่าเดิมเพื่อเป็นรางวัลชีวิตให้กับตัวเองบ้าง และก็ไม่ไกลจากจังหวัดที่ดิฉันอาศัยอยู่อีกด้วย ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

โดย: Rattporn_Tak    เวลา: 2013-10-24 16:07

สวัสดี ค่ะ ชื่อ ตั๊ก อายุ 21 ปี แรงบันดาลใจที่อยากทำ เพราะเป็นคนที่ไม่มีจมูกเลยค่ะ จมูกน้อยนิดเหมือนมีแค่หายใจแถมยังหน้าบาน เลยอยากเสริมความมั่นใจให้ตัวเอง มีดั้งขึ้นมาดูมีมิติค่ะ เวลาถ่ายรูปจะได้ไม่ต้องเอียงข้างหามุม  อยากถ่ายหน้าตรงกะเขาบ้าง คนรอบข้างชอบแซวเสียความมั้นใจในตัวเอง อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้น แอบหวังว่าโชคดีได้ติด 1 ใน 5 คน นะค่ะ ^_____^

IMG_2109[1].JPG (409.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: champCTE    เวลา: 2013-10-25 14:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย champCTE เมื่อ 2013-10-25 14:22

ชื่อแชมป์คับ แรงบันดาลใจที่อยากจะทำจมูกคือ เพื่อสร้างความมั่นใจในตัวเอง เมื่อเรามีความมั่นใจแล้วงานที่จะทำมักจะออกมาดีเสมอ
โดย: ChampTnk    เวลา: 2013-10-25 14:59

สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ  
ผมชื่อแชมป์ครับ  ตอนนี้ผมอายุ 20 ปี  ไม่ขาดไม่เกินเลยครับ ^^  555+
ต้องขอย้อนไปเมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้วนะครับ ผมเป็นคนอ้วนที่วันนึงได้แต่แอบชอบคนนู้น แอบชอบคนนี้ไปเรื่อย  ด้วยความอ้วนจึงไม่มีสิทธิ์ที่จะได้รับรักจากใครเลยสักคน  จนวันนึง ผมได้เจอพี่คนนึงในเฟสบุ๊ค พี่เค้าลดน้ำหนักจนดูดีเลย จากตอนแรกที่เค้าอ้วนหนัก 100 กว่าๆ  และที่น่าตลกกว่านั้นคือ "ผมตกหลุมรักเค้าอย่างจัง"  ผมมีพี่เค้าเป็นแรงบันดาลใจว่า "วันนึงผมจะต้องทำให้พี่เค้าหันมารักผมให้ได้"  ผมจึงเริ่มลดออกกำลังกายอย่างจริงจัง โดยมีพี่เค้าเป็นเทรนเนอร์ให้ครับ ตัวผมเองจะถามพี่เค้าตลอดว่าต้องทำยังไง กินอาหารแบบไหน เข้ากลุ่มออกำกำลังกายเพื่อนหาข้อมูลที่สามารถลดน้ำหนักได้อย่างถูกต้อง (ตอนนั้นคือยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองผอม) และหลังจากผมผอมลงแล้ว ผมจะเสริมจมูก  ผมรู้ตัวเองดีครับว่าเป็นผู้ชายที่จมูกไม่โด่งเลย เรียกว่าเกือบแหมบก็ได้  การเสริมจมูกมันจึงเป็นความฝันของผมที่จะทำให้ผมดูดี แต่ด้วยความที่ทางบ้านไม่ค่อยมีเงิน........มันจึงเป็นได้แค่ฝัน

สุดท้ายครับ
ผมทำมันมากว่าครึ่งทางแล้วนะครับ  ขอโอกาสช่วยสานฝันของผมให้เป็นจริงด้วยเถอะครับ

โดย: nubnueng1992    เวลา: 2013-10-25 23:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nubnueng1992 เมื่อ 2013-10-25 23:05

หวัดดีจ้า :) ชื่อหนึ่งคะ อายุ 21 ปี
แรงบันดาลใจที่อยากศัลยกรรมจมูกเพราะ เป็นคนที่ช่วงระหว่างตาไม่มีดั้ง และปีกจมูกใหญ่ มีเนื้อมากคะ อยากจะลบส่วนด้อยบนใบหน้าออกไปคะ จะได้มีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น
โดย: KAVINTRA    เวลา: 2013-10-25 23:22

ชื่อกุ้งค่ะ อยากศัลยกรรมจมูกเพื่อให้เข้ากับรูปหน้าเสริมโหงวเฮ้งและบุคลิคภาพ เป็นแฟนคลับดั้งโด่งมานานค่ะ เลยอยากมีจมูก

ที่สวยแบบเป๊ะกับเค้าบ้าง ขอบคุณค่ะ
โดย: nulek11    เวลา: 2013-10-26 09:26

ชื่อ นู๋เล็ก  อายุ 23 ปี
สร้างความมั่นใจให้กับตนเอง...ถ้ามีดั่งสักนิสก้อคงจะดี  อิอิ
โดย: Potaekab    เวลา: 2013-10-26 11:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Potaekab เมื่อ 2013-10-26 12:14

....สวัสดีครับ ชื่อ โปเต้ อายุ 24ปีครับ  
(เรื่องของผมอาจจะยาวหน่อยนะ ครับ แต่มันคือเรื่องจริง ที่เปลี่ยนทัศนคติ กับสิ่งที่ผมเคยมอง ศัลยกรรม ในแง่ลบ  กลับกลายเป็น แรงบัลดาลใจที่ทำให้ผมตัดสินใจทำศัลยกรรม.) แรงบัลดาลใจที่ทำผมตัดสินใจทำศัลยกรรมนั้นคือ ย้อนไปเมื่อ 8 ปีก่อน
1.ทำผมเปิดหน้าผากไม่ได้ และ เกือบจะทุกๆทรง
2.เพื่อนชอบล้อว่า "หน้าลาว, หน้าแบน, หนักๆเข้า โดนด่า E เอเลี่ยน"
(ผมก็เข้าใจนะครับว่าบางที เขาอาจะไม่คิดอะไร แต่บางครั้งคำพูดบางคำมันทำให้ผม รู้สึกด้อยค่าในตัวเอง และ เสียใจอยู่ไม่ใช่น้อยเลย)ตัวผมเองก็รู้สึกเสียใจในหลายๆเรื่องนะครับ ว่าทำมัยถึงเกิดมาหน้าตาไม่ดี ไม่ Perfect เหมือนคนอื่นๆเขาบางครั้งผมก็เคยโดนดูถูกจากเพื่อนคนอื่นๆ ที่อยู่ในกลุ่มของผมเอง ก็รู้สึกอาย และ ไม่เคยมีความมั่นใจในตัวเองเลยซักครั้ง แต่ คำว่า"ศัลยกรรม" ก็ไม่เคยมีอยู่ในสมองผมเลยซักนิด และ เมื่อผมนึกถึงคำว่า "ศัลยกรรม" นั้นคือ การผ่าตัดมันทำให้ผมกลัว.
      .....จนวันหนึ่งผมเกิดอุบัติเหตุ หน้าฟาดกับท้ายรถกระบะ เพราะเนื่องจากอาการหลับใน ผลคือ กระดูกหน้าของผมแตกหมด รวมไปถึงกระดูกเบ้าตา และ ช่วงกระดูกกราม หลุดเบี้ยว มันเป็นอะไรที่ ทรมานมาก   ดังนั้น ทาง อา และ พ่อ ของผมจึงตัดสินใจ ติดต่อไปที่ คุณหมอ ท่าน หนึ่งซึ่ง คุณหมอท่านนี้เป็นคนที่เก่งด้าน ศัลยกรรม เป็น อันดับต้นๆของ จังหวัดเพชรบุรีเลยก็ว่าได้ ครั้งแรกที่ผมรู้ว่าต้องทำการผ่า ตัด หรือการทำ"ศัลยกรรม" กระดูกใบหน้าใหม่ เชื่อมั๊ย? ผมถึงกับร้องไห้! ด้วยความกลัวแบบสุดๆ เพราะผมเป็นคนที่กลัวเรื่องพวกนี้มากๆ บวกกับการที่ เจ็บแผลอยู่ด้วย แต่ในที่สุดก็ต้องทำ เพราะ คุณอาของผมพูดออกมาประโยค 1 ว่า " หลาน อยากจะเป็นคนหน้าเบี้ยวๆ พิการแบบนี้ตลอดไปหรอ?, มันไม่ถึงกับตายหรอก เชื่อ อา!." ผมต้องยอมจำนน และทำการผ่าตัดครับ และ ในวันนั้นสิ่งที่ผมทำการผ่าตัดทั้งหมดมี 3อย่างคับคือ
1.สร้างกระดูกเบ้าตาและ โหนกแก้ม ทั้งหมดขึ้นมาใหม่
2.มัดกราม
3.กรีดตา และ เจาะถุงไขมันออก (อันนี้หมอแถมให้ เพิ่งมารู้ทีหลัง อิอิ) หลังการผ่าตัดเจ็บปวดรวดร้ามมากๆ เมื่อเวลาผ่าน ไป 1 ปีเหมือนอะไรทุกอย่างจะเข้าที่หมดแล้ว และแล้ววันหนึ่ง เรากับเพื่อนๆ ได้มาเจอกันอีกครั้ง  ประโยคแรกทีเพื่อนพูดกับผมคือ " เดี๋ยวนี้หน้าตาดูดีขึ้นเยอะเลย นะ ไม่เจอกันแค่ ปีเดียวเอง " แต่ผมก็ไม่ได้บอกเพื่อนนะครับว่าไปทำอะไรมา ..แค่ประโยคนี้แค่เพียงประโยคเดียวเล่นเอาผมดีใจไปแบบสุดๆ!!  หลังจากนั้นก็มีคำชมออกมาจากปากเพื่อนคนอื่นๆเรื่อยๆ หรือ แม้ แต่เพื่อนของน้องสาวผมเอง
**และนั้นหละครับคือแรงบัลดาลใจที่ทำให้ผมตัดสินในการไป เสริมจมูก ถึงแม้ผมจะกลัว แต่ผมก็ยอมเสี่ยง และผมก็เข้าใจเลยว่า คำว่า "ศัลยกรรม ชีวิตเปลี่ยน มันคืออะไร." **ถัดมา 2 ปี หลังจากได้รับการเสริมจมูก แล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างดูเหมือนอะไรหลายอย่างจะเข้ากันได้ดีกับใบหน้าของผมไปซะหมด และสิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็ได้เกิดขึ้นกับตัวผม คือ
-ผมสามารถทำผมทรงเปิดหน้าผากได้อย่างไม่แปลกประหลาดเหมือนแต่ก่อน
-ผมได้ทำงานพิเศษในสถานที่ๆดีๆ.
-ได้รับ คำชมจากเพื่อนๆ คนรอบข้าง รวมถึง คนที่เคยดูถูกผมเอาไว้ (แอบซะใจ! อิอิ).
-ผมมีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้น ทั้งในเรื่อง การทำกิจกรรม การแสดง การออกไปพูดหน้าการประชุม  หรืออะไรต่างๆนานา ได้อย่างมั่นใจ และ ไม่มีความกังวลใจ.
- ผมสามารถลบคำดูถูกที่ ผมเคยโดนด่าว่า ไอ้หน้าลาว, E เอเลี่ยน ออกไปจากชีวิตผมได้อย่างหมดจด.
และทุกสิ่งทุกอย่างทำให้ผมได้รู้ว่า คำว่า"ศัลยกรรม" นั้นคืออะไร ? มีผลดี และ ผลเสียอย่างไร? ถึงแม้จะแลกมาด้วยความเจ็บ แต่มันก็คุ้มค่ากับการทำให้ชีวิตของคนๆหนึ่งได้เปลี่ยนไปตลอดการ และทำให้ผมมีความสุขมากกว่าที่เคยเป็น เรื่องทั้งหมดที่ผมนำมาเล่าวันนี้เป็นเรื่องจริงไม่ได้มีการโกหกหรือเติมแต่งอะไรที่เกินจริง ใดๆทั้ง สิ้น
ท้ายนี้ต้อง ขอขอบคุณ ทาง เว็บไซด์ ที่ได้จัดกระทู้ นี้ขึ้นมาในหัวข้อนี้ และ ใครที่อ่านจบ ผมก็ขอขอบพระคุณมากๆนะครับ  จริงแล้วผมก็ไม่ได้หวังที่จะได้รับรางวัลและไม่คิดว่าจะได้ 555  แต่ผมอยากแชร์ ประสบการณ์ และ แรงบัลดาลใจในการทำศัลยกรรม และการเปลี่ยนมุมมองและทัศนคติของผม ที่มีต่อ การศัลยกรรม

โดย: petch1993    เวลา: 2013-10-26 21:58

ชื่อน้ำเพชร นะคะ อายุ 20 ปี เป็นคนจังหวัดลำปางค่ะ
แรงบันดาลใจที่อยากทำจมูก ตอบไม่ยากเลยค่ะ อยากสวย อยากดูดี และมีความมั่นใจในตัวเองค่ะ
คือ เพชรมีปมด้อยกะเรื่องจมูกตั้งแต่เด็กเลยค่ะเลยอยากปฏิวัติตัวเอง เรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งมีเพื่อนผู้ชายในห้องคนหนึ่งทักเราว่า จมูกเราเหมือนโน๊ต อุดม เลยอ่ะ และก็เรียกเพื่อนๆมาดูกันหัวเราะเรากันทั้งห้องเราอายมากแต่ก็ทำเป็นหัวเราะกลบเกลื่อน บ้างก็บอกว่าเหมือนกระทิง  ร้องเพลง...ทิงนองนอย ทิงนองนอย...ใส่เรา โหยอายมากก มันเรยเกิดเป็นจุดประกายความฝันตั้งแต่เด็กเลยว่า เอาหละ!!สักวันหนึ่งนะถ้าฉันสวยขึ้นมาจมูกฉันเป๊ะขึ้นมา ฉันจะเชิดหน้าสะบัดบ๊อบใส่พวกเธอซะเรย555(ฝันอยากศัลยกรรมตั้งแต่ม.ต้นเลยค่ะ นี่เรื่องจริง)เรยอยากอ้อนวอนCENTRALLASER CLINIC ช่วยเป็นนางฟ้าเสกจมูกอันสวยเป๊ะให้หนูที หนูสัญญาว่าจะใช้มันให้เป็นประโยชน์ จะรีวิวทั่วทุกสารทิศและจะเกณฑ์เพื่อนๆทุกคนมาเสริมจมูกกับCENTRALLASER CLINICเยอะๆเรยค่ะ กราบขอบพระคุณอย่างสูง
น.ส.ทิงนองนอย555+
โดย: curkiiz    เวลา: 2013-10-26 22:12
สวัสดีครับผมชื่อ อภิวัฒน์ แก้วมงคล หรือว่า เคิร์ก สาเหตุที่เคิร์กอยากทำจมูก ก็เพราะว่าเคิร์กเป็นคนที่จมูกบานและใหญ่มาก ไม่กล้าขอเงินพ่อแม่ทำ เพราะคิดว่าเรื่องนี้มันไม่จำเป็น แต่เพราะว่าอยากเปลี่ยนแปลงบุคลิกภาพอยากดูดีขึ้น อยากได้งานเยอะๆ อยากทำอะไรใหม่ๆ จมูกมันอาจจะไม่ได้เป็นทั้งหมด แต่มันเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนดูดีขึ้นได้เป็นอย่างมากครับ ยังไงก็พิจารณาเคิร์ก ให้ได้รางวัลด้วยนะครับ  E-mail : curk1994@gmail.com

C360_2013-10-23-17-14-26-064.jpg (358.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โดย: tongavin    เวลา: 2013-10-27 00:53
<a href="http://pic.free.in.th/id/812617f5eee2acdc84bb9bdd13b511db"  target="_bl
โดย: tongavin    เวลา: 2013-10-27 00:55
สวัสดีครับ  ชื่อต้นครับ  :)
โดย: tongavin    เวลา: 2013-10-27 01:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongavin เมื่อ 2013-10-27 01:02

สวัสดีครับ  ชื่อต้นครับ  :) อายุ 20 ปี สาเหตุที่อยากทำจมูกเพราะอยากสร้างความมั่นใจให้ตัวเอง หน้าตาเป็นส่วนสำคัญมากในการดำเนินชีวิต  ต้นเรียนนิเทศ  สายงานนี้มักใช้หน้าตาอยู่เสมอ  ถ้าต้นมีหน้าตาที่ดี   บุคลิกที่ดี  มันก็เพิ่มโอกาสในการทำงานได้มากขึ้น การเสริมจมูกทำให้หน้าตาของเราดีขึ้น เสริมสร้างบุคลิกภาพและความมั่นใจ  ก็อยากจะได้รับโอกาสดีๆนี้ เพื่อพัฒนาตัวเองครับผม

โดย: nam_    เวลา: 2013-10-27 11:28
สวัสดีค่ะ ชื่อ น้ำ ค่ะ อายุ 23 ปี
แรงบันดาลใจในการทำจมูกครั้งนี้ เพราะเรื่องงานเลยค่ะ ตอนนี้น้ำทำงานรับจ๊อบพิเศษเป็นพริ้ตตี้บ้างตามงานเล็กๆ แล้วแต่จะมีคนจ้าง พร้อมกับเรียนไปด้วย อยากทำจมูกมาก เพราะจมูกเป็นจุดเด่นเลยบนใบหน้า เวลาที่น้ำรับงานพริ้ตตี้ก้จะต้องมีถ่ายรูป ซึ้งไม่มั่นใจเลยเวลาถ่ายรูป เพราะ น้ำเป็นคนที่มีสันจมูกแต่ไม่โด่ง ทำให้ถ่ายรูปออกมาแล้วหน้าดูแบนๆ ไม่มีมิติ เห็นเพื่อนๆพริ้ตตี้หลายคนไปทำมาแล้วสวย ทำให้มีงานเข้ามาเยอะ น้ำก้อยากทำบ้าง อิจฉาเพื่อนหลายคนที่สวย หน้าเป๊ะ แคสงานอะไรก้ผ่าน น้ำก้เลยอยากเพิ่มความสวยบ้าง เพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองด้วย
น้ำเล่นเกมกับ dungdong ทุกครั้งที่มีกิจกรรม ไม่ว่าจะในเฟส ในเว็บ แต่ก้ไม่ได้มีโอกาสเป็นผู้โชคดีสักครั้ง ครั้งนี้น้ำก้หวังว่าน้ำจะเป็นหนึ่งในผู้โชคดีบ้าง
ขอบคุน dungdong ที่มีกิจกรรมดีๆให้ร่วมสนุกตลอดๆ

โดย: Smileyui    เวลา: 2013-10-27 15:01

สวัสดีค่ะ ชื่อนางสาว ศิดาวรรณ แก้วฟู ชื่อเล่นยุ้ยค่ะ
อายุ 21 ปี ชื่อเฟส Smile Yui แอดมาได้ค่ะ

อิทธิพลครั้งนี้คือ อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากเดิมเป็นคนที่ไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง
เลยอยากเสริมจมูกเพื่อปรับปรุงตัวเองเพื่อให้ตัวเองได้มีความมั่นใจมากขึ้นไม่ว่าจะ
เป็นการพัฒนาตัวเองให้มั่นใจเมื่อทำงาน เมื่อพบเจอลูกค้า ด้วยความมั่นใจ ไม่ต้องทำงานไปแอบ
ไปส่องกระจกในห้องน้ำบ่อยๆเพราะไม่มั่นใจในตัวเอง ถ้าเกิดได้รางวัลนี้จะดีใจมาก
จะทำให้ตัวเองมั่นใจมากขึ้นไม่ต้องมาคิดมากกังวลอีกค่ะ
โดย: Bond.Sumitra    เวลา: 2013-10-28 03:21
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bond.Sumitra เมื่อ 2013-10-28 03:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bond.Sumitra เมื่อ 2013-10-28 03:22

สวัสดีค่ะ
บอนด์ รัตติกาล วงไชยา
อายุ 20 ปี
กำลังศึกษาอยู่ชั้นปีที่ 2 คณะ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขาธุรกิจการโรงแรม มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี ค่ะ

แรงบันดาลใจในการทำศัลยกรรมของบอนด์ คือการอยากพัฒนาตัวเองให้สวยขึ้นค่ะ ที่ผ่านมาบอนด์พยายามทำทุกวิธีเพื่อให้ตัวเองนั้นดูดีที่สุด แต่มันก็ดูดีขึ้นมาได้เพียงแค่เล็กน้อยค่ะ บอนด์จึงคิดว่าตัวเองควรที่จะทำศัลยกรรม และคนรอบขางก็เห็นด้วยกับสิ่งที่บอนด์คิด รวมถึงครอบครัวของบอนด์เอง บอนด์จึงทำการศึกษาค้นคว้าหาข้อมูลเรื่องการทำศัลยกรรมอย่างละเอียด ซึ่งก็ได้เว็บดั้งโด่งนี่แหละค่ะเป็นแหล่งข้อมูลที่ครบถ้วนที่สุด ละเอียดที่สุด และดีที่สุดค่ะ

และสิ่งที่เป็นจุดบอดของใบหน้าบอนด์มากที่สุดก็คือจมูกค่ะ เพราะว่ามันแบนมาก!!! แทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ บอนด์จึงคิดว่า การทำจมูกจะเป็นการแก้ไขความบกพร่องบนใบหน้าของบอนด์ได้ดีที่สุดค่ะ แล้วบอนด์ก็ไว้ใจใน “เซ็นทรัลเลเซอร์ คลินิก” บอนด์เชื่อว่าที่นี่จะเนรมิตรให้บอนด์สวยขึ้นได้ เพราะถ้าที่นี่ไม่ดีจริง ทางเว็บดั้งโด่งคงจะไม่นำรางวัลนี้มาแจกให้กับสมาชิก

บอนด์จึงอยากจะขอโอกาสจากแอ๊ดมินนะคะ ให้บอนด์ได้รับเลือกเป็น 5 คนสุดท้ายในกิจกรรมครั้งนี้ ถ้าบอนด์ได้รับโอกาส บอนด์จะรู้สึกยินดีและเป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ

และสุดท้ายนี้ บอนด์ขอขอบคุณ “WWW.DUNGDONG.COM” สำหรับกิจกรรมดีๆ ที่เปิดโอกาสให้คนที่มีความฝันอยากจะสวย ให้ได้ทำความฝันของตัวเองให้เป็นจริง บอนด์คิดเสมอว่า “สวยจากศัลยกรรม ดีกว่าอาถรรพ์จากธรรมชาติ” ขอบคุณค่า!!!

โดย: kaeekitty    เวลา: 2013-10-28 11:32
สวัสดีค่ะ ชาวเว็ปดั้งโด่ง

ดิฉันชื่อเก๋ นะค่ะ อายุ26ปี เห็นรีวิวสมาชิกท่านอื่นที่ศัลยกรรมจมูกเลยอยากทำบ้าง (แต่ติดที่งบ ไม่เพียงพอ )

แรงบันดาลใจที่อยากทำศัลยกรรมครั้งนี้ก้อคือ อยากศัลยกรรมจมูกให้มันเป็นสัน เพราะมันมีน้อยไปนะค่ะ อยากให้มีจุดเด่นเรื่องหน้าตาบ้างค่ะ เพราะจมูกไม่โด่งหน้าเลยดูบานมาก 55+ อีกอย่างอยากเสริมเพื่อความมั่นใจด้วยค่ะ

โดย: iscool    เวลา: 2013-10-28 21:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iscool เมื่อ 2013-10-28 21:32

สวัสดีคร่าาา ชื่อ พิมนะคะ อายุ 25 แล้ว เป็นเภสัชกรนะคะ
เหตุผลที่อยากเสริมจมูก เพราะเพื่อนๆมักจะบอกหน้าตาแกเกือบจะดูดีละ แต่มันขาดอะไรไปสักอย่าง คือ "ดั้ง" นั่นเอง ศึกษาหาข้อมูลมานาน แต่เห็นบางคนทำออกมาเบี้ยวบ้าง ทะลุบ้าง แก้แล้วแก้อีก เลยไม่กล้าไปทำสักที แต่พอเห็นดูรีวิวของ Centrallaser Clinic ก็มั่นใจในฝีมือว่า หนูต้องมีดั้งที่สวยงามอย่างแน่นอนคะ
โดย: sai02    เวลา: 2013-10-28 21:43
สวัสดีแอดมินและเพื่อนๆ ดั้งโด่งดอทคอม
เราชื่อ  น.ส ศรัญญา ดาวันดี
ชื่อเล่น  ทราย .
อายุ 26 ปี
แรงบันดาลใจในการทำศัลยกรรม เพราะว่าเป็นคนไม่มีดั้งมาตั้งแต่เกิด  ตอนนี้แฟชั่นใส่แว่นตากำลังมาแรง มีแว่นหลายรูปทรงเลยคิดจะเก็บตังไปเสริมจมูก ก้อเลยถามพวกป้าๆน้าๆที่บ้าน เค้าบอกว่าจะเสริมทำไม รอให้มีตังแสนค่อยเสริม มีสามีแล้วยังอยากสวยอยู๋ทำไมไม่มีใครเอาหรอก  ้ราก้อเลยย้อนถามเค้าว่าแล้วป้ายังคิดอยากจะสวย แล้วทำไมฉันจะสวยไม่ได้ในเมื่ออายุฉันยังน้อย ไม่ได้แก่ ไม่ได้เหี่ยวอะไรสักหน่อย เลยอยากจะเสริมจมูกมากกกค่ะ  ตอนนี้ทุกคืนจะมานั่งดูรีวิวของเพื่อนๆที่ไปเสริมจมูกมา  สวยมากค่ะ กว่าจะเก็บเงินได้ก้อนหนึ่งคงอีกนานละมั้ง...

โดย: honey2533    เวลา: 2013-10-29 00:16
IMG_20130703_7.png (678.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

1... สวัสดีค่ะเพื่อนชาวดั้งโด่งงง ชื่อ ฮันนี่ค่ะ อายุ 23 ปี
2... แรงบัลดาลใจที่อยากทำจมูกก็คือว่า อยากให้จมูกมีสันจมูกระหว่างตาค่ะ จะได้ดูคมๆเวลาถ่ายรูป จะทำให้หน้าดูมีมิติขึ้น

,,,,,,ดูเผินๆเราก็ไม่ไช่คน...ดั้งแหมบบบอะไรนะ แต่มันไม่มีสันก็เลยไม่มีมิติ ไม่คม มองข้างหน้าเหมือนคนจมูกแบนเลย ^^  
อยากรู้เหมือนกันว่าถ้ามีสันจมูกคมๆจะสวยขึ้นได้แค่ใหนกัน ^_______^
โดย: artemizdite    เวลา: 2013-10-29 11:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artemizdite เมื่อ 2013-10-29 12:02

1] สวัสดีค่ะ ชื่อทิพย์คะ อายุ 25 นะคะ
2] แรงบัลดาลใจที่อยากทำจมูกก็คือ
    - ตรงๆเลยก็คงต้องบอกว่าอยากสวยค่ะ
    - ละก็แฟนเป็นนายแบบค่ะ ถ่ายรุปด้วยกันแล้วหน้าแบนไปเลย - -*
    - เวลาดูหนัง 3 มิติ แล้วแว่นไหลค่ะ TT^TT มันไม่รุ้จะรั้งกับอะไร ต้องนั่งแหงนหน้าตลอด
    - ใส่แว่นยังไงก็ไม่สวยย
    - โดนล้อว่าจมูกตลก ด้วยค่ะ แง................

โดย: jnpraewchul    เวลา: 2013-10-29 13:52
สวัสดีค่ะ ชื่อแพรว อายุ 19 ปีค่ะ
สนใจเรื่องการศัลยกรรมเสริมเเละตัดปีกจมูกมาสักพักแล้วค่ะ โดยจมูกของแพรวเองแหมบโตมาก 555
เวลายิ้มก็จะยิ่งบานเข้าไปใหญ่ทำให้ไม่ค่อยมั่นใจ ดูใหญ่ (จมูกเหมือนคุณพ่อเป๊ะ ฮ่าๆ)
ดูไม่สวยเลยค่ะ ก็คิดว่าถ้าได้ทำจมูกคงจะมีความมั่นใจมากกว่านี้ และสวยสมใจ มีความมั่นใจมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ค่ะ
ขอบคุณเว็บดั้งโด่งและ CENTRALLASER CLINIC สำหรับกิจกรรมดีๆครั้งนี้ด้วยค่ะ

โดย: Phatchareephorn    เวลา: 2013-10-29 16:11
ชื่อ ออม ค่ะ เหตุผลที่อยากเสริมจมูก เพราะ เป็นคนไม่มีดั้งมาตั้งแต่เด็ก รู้สึกไม่มั่นใจ และรู้สึกว่าตัวเองไม่สวย อีกอย่างอยากได้มีโอกาสดีๆเข้ามาในชีวิตบ้าง แน่นอน คนเราต้องมีความสามารถ แต่หน้าตาเป็นด่านแรกที่จะทำให้คนประทับใจ ที่สุดก็คือยากสวยขึ้น
โดย: kinnaree_0404    เวลา: 2013-10-29 17:28

สวัสดีค่ะชื่อติ๋งค่ะ
อรงบันดาลใจที่อยากทำจมูกคือเป็นคนที่จมูกดูสั้นอยู่แล้วแล้วยิ่งไม่มีดั้งทำให้เวลายิ้มแล้วดูไม่สวยเลยคือไม่มีเหมือนมันแบนไปด้วยกันหมดเลยอ่ะค่ะทำให้ไม่มั่นใจในเวลายิ้มสูญเยียความมั่นใจและเป็นปมด้อยมาตลอด

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2