ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ปากบาง [สั่งพิมพ์]

โดย: padhun    เวลา: 2013-8-11 17:57
ชื่อกระทู้: ปากบาง
สวัสดีคะเพื่อนๆ คือเราพึ่งทำปากบางมาอะคะ ทำมาได้แล้วประมานหนึ่งเดือนอะคะ แต่เนื้อยังไม่ม้วนเข้าไปเลยอะคะ คือปีกด้านนึงม้วนข้าไปแล้ว ส่วนอีกด้านยังๆไม่ม้วนเข้าอะคะ ทำให้ปากเราดูไม่เท่ากัน อยากทราบว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหนอะคะ กว่าปากจะม้วนเข้าแล้วมีวิธีอะไรอะคะที่ทำให้ม้วนเข้าเร็วขึ้นอะคะ ตอนนี้กบุ้มใจมากๆคะ เพราะดูเหมือนปากแหว่งเลยอะคพ เครียดมากๆอะคพ รบกวนเพื่อนๆที่เคยทำด้วยนะคะ
โดย: punyisa30    เวลา: 2013-8-11 18:54
ขอดูรูปหน่อยค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ ต้องรอ 3 เดือนค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โดย: nutcat    เวลา: 2013-8-12 01:40
ใจเย็นค่ะ ทำกะหมอไหนค่ะ หมอภูป่าว ทำใหม่ๆเนื้อมันบวมเลยปลิ้น พอแผลหาย ขั้นตอนนวดนะแหละมันจะค่อยๆยุบลง เดือนนึงก็โอแล้ว พอซัก2-3ปีนะปากเริ่มจะหนาเหมือนเดิมละ แต่รูปกะจับยังอยู่
โดย: nutcat    เวลา: 2013-8-12 01:45
วิธีทำให้ยุบเร็ว ประคบร้อน สลับเย็นอย่างละ10นาที ยุบเร็วเน้นเฉพาะที่มันบวม ให้เลือดมันหมุนเวียน

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2