ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอถามคนที่ตัดปีกจมูกมา หายใจสะดวกกันไหมคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: dollydream    เวลา: 2013-6-16 19:27
ชื่อกระทู้: ขอถามคนที่ตัดปีกจมูกมา หายใจสะดวกกันไหมคะ
เราเพิ่งไปตัดจมูกมาได้3อาทิตย์ แต่เรามีปัญหาคือหายใจไม่ค่อยจะออก เลยทำให้เหนื่อยง่าย อยากทราบว่าตนที่ตัดปีกจมูกมามีปัญหาเหมือนกันมั้ยคะ
โดย: holycow    เวลา: 2013-6-16 20:55
ผมเป็นช่วงแรก มันเหมือนจังหวะหายใจผิดปกติ หายใจได้ไม่ลึก หายใจได้ไม่ทั่วปอด
พอหายใจจังหวะสั้นและรัวขึ้นมันเลยยิ่งเหนื่อยง่าย
ผมใช้วิธีฝึกสมาธิเอาอะ ค่อยๆและใจเยนๆหายใจอย่ารีบร้อน สักพักพอร่างกายมันปรับได้ก้ชินเองครับ
อันนี้ไม่นับรวมตอนพวกเศษคราบเลือดอุดตันหายใจไม่สะอาดนะครับ

หากยังไม่ไหวจริงๆ กลับไปปรึกษาหมอดีที่สุดครับ
โดย: holycow    เวลา: 2013-6-16 20:55
ผมเป็นช่วงแรก มันเหมือนจังหวะหายใจผิดปกติ หายใจได้ไม่ลึก หายใจได้ไม่ทั่วปอด
พอหายใจจังหวะสั้นและรัวขึ้นมันเลยยิ่งเหนื่อยง่าย
ผมใช้วิธีฝึกสมาธิเอาอะ ค่อยๆและใจเยนๆหายใจอย่ารีบร้อน สักพักพอร่างกายมันปรับได้ก้ชินเองครับ
อันนี้ไม่นับรวมตอนพวกเศษคราบเลือดอุดตันหายใจไม่สะอาดนะครับ

หากยังไม่ไหวจริงๆ กลับไปปรึกษาหมอดีที่สุดครับ
โดย: holycow    เวลา: 2013-6-16 20:56
ทำไมมันเบิ้ลซะงั้นหุหุ

โดย: dollydream    เวลา: 2013-6-18 01:19
เราไม่ชินเลยค่ะ หายใจไม่ทันเวลาเหนื่อยนี่แทบเป็มลม ลองส่องดูข้างในก็ไม่มีคราบเลือด น้ำมูกนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2