ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเป็นเเบบนี้บ้างค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Numainaruk01    เวลา: 2013-5-24 05:11
ชื่อกระทู้: ใครเป็นเเบบนี้บ้างค่ะ
หลังทำนมได้ประมานเดือนสองเดือน มันเป็นเเบบที่เหนในรุปอ่ะค่ะ ควรทำไงดีค่ะ เเร้วมันจะหายไหม

image.jpg (84.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

image.jpg (94.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

โดย: Yoko2531    เวลา: 2013-5-24 18:10
เป็นเหมือนกัน เพราะว่าผิวเราบางค่ะก็เหมือนแตกลายทั่วไป
โดย: Iampoonim    เวลา: 2013-5-24 18:25
ผิวแตกอะคะ คล้ายๆกับคนท้องเวลาที่ท้องใหญ่ขึ้นมันก็จะแตกลายอะคะ เราก็เปน
โดย: GiGi1988    เวลา: 2013-5-25 00:24
ทาครีมเยอะๆ
โดย: Numainaruk01    เวลา: 2013-5-25 05:22
ค่ะ ขอบคุนค่ะ เเร้วใช้ครีมไรอ่ะค่ะ ถึงจะหายไม่เเตกถาวรอ่ะค่ะ
โดย: Numainaruk01    เวลา: 2013-5-25 05:22
ค่ะ ขอบคุนค่ะ เเร้วใช้ครีมไรอ่ะค่ะ ถึงจะหายไม่เเตกถาวรอ่ะค่ะ
โดย: chantha    เวลา: 2013-6-2 08:32
บางทีคนไข้ ลายอยู่แล้ว..พอไปทำอีกอาจเกิดรอยชัดขึ้นกว่าเดิม ก็ได้นะ
โดย: nizz_nink    เวลา: 2013-6-3 06:50
ใช้นีเวียครีมสิค่ะ ที่เป้นตลับสีน้ำเงิน เราเคยเป้นตอนนี้หายนะ แต่จะหายรึป่าวอาจขึ้นอยุ่กับสภาพผิวของแต่ละคน
โดย: Miyakehub    เวลา: 2013-6-3 22:16
อยากใช้ เรตินเอ ค่ะ ลองดู แต่ทาบางๆนะคะ บางๆก่อนนอนทุกคืน รอยแบบนี้มันแตกใหม่ๆ มีโอกาสหายเยอะ เรตินเอ จะช่วยผลัดเซลลผิวออก ได้ดีค่ะ
โดย: bearnoi    เวลา: 2013-6-5 12:29
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย  เป็นตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว เครียดมากๆคะ ใช้ครีมไรก็ไม่ดีขึ้นเลย...แต่ตอนนี้เรามีวิธีรักษาแล้วคะ  คุณหมอที่รุ้จักกัน เค้าแนะนำให้ใช้เครื่องมือกระตุ้นคอลลาเจนที่ใต้ผิวหนังคะ ตอนแรกเราไม่เชื่อ แต่ก็หาทางมาทุกวิธีแล้ว ก็เลยขอลองอีกสักตั้ง ...ตัดสินใจไม่ผิดเลยคะ เพราะรอยแตกลายหายไปมากกว่า60% ขนาดเล็กลงมาก  เราได้รับคำแนะนำมาจากคุณหมออีกว่า ... ถ้ารอยแตกลายเป็นเส้นสีขาว จะรักษายากแล้วคะ..... แต่แบบที่จขกทเป็น ยังเป็นสีแดงอยุ่เลย...หายได้แน่นอนคะ  เราก็เป็นที่น่อง ที่สะโพกคะ เพิ่งแตก เป็นสีแดงๆแบบนี้เหมือนกัน!!!!  ผิวเราไม่ยืดหยุ่นอะ เรามักจะชอบสังเกตเห็น เราก็เข้าไปทำที่คลินิกเลยคะ ... ไม่อยากปล่อยเวลาให้แตกลายเป็น สีขาวอีก  เรานอยด์เรื่องแตกลายมากกกกๆ  เครื่องเป็นลักษณะนวดๆที่ผิวบริเวณที่เป็นคะ ไม่เจ็บ ไม่ใช่เลเซอร์ ไม่ใช่แฟร๊กเซลราคาแพงเลย  เป็นเครื่องนวดกระแสไฟฟ้าคะ แต่คุณหมอมีสูตรเจลที่ช่วยเรื่องแตกลายโดยเฉพาะ  คุณแม่หลังคลอดก็ไปทำมาหลายคน เห็นว่าช่วยได้มากจริงๆ แต่ต้องทำหลายครั้งหน่อยคะ เอาใจช่วยจขกท.นะคะ   
โดย: phennarin.nan    เวลา: 2013-6-5 13:32
ต้นฉบับโพสต์โดย bearnoi เมื่อ 2013-6-5 12:29
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย   ...

ราคายังไงคะ
โดย: KARENTIA    เวลา: 2014-1-5 20:07
โบกนีเวียครีมนะคะ ตลับสีน้ำเงิน รอยแตกมันไม่หายสนิทหรอกค่ะ แต่รอยสีแดงๆ มันจะจางลงๆๆ จนเป็นแค่เส้นขาวๆค่ะ แบบนี้คือนมมันแตก ยังไงโอกาศหายน้ยอค่ะ เรารักษาให้มันดีขึ้นนะคะ ฝ้ายก็แตก แตกตอนท้องค่ะ พอลุกโต จากแตกเป็นเนื้อแดงๆ ก็เป็นแค่เส้นสีขาวค่ะ ^^
โดย: KARENTIA    เวลา: 2014-1-5 20:11
โบกนีเวียครีมไปนะคะ ตลับสน้ำเงินค่ะ
แบบนี้เรียกว่านมแตก โอกาศหายมันน้อยค่ะ
ฝ้ายก็เป็นตอนท้อง คลอดน้องใหม่ๆ
เป็นรอยแตกเนื้อแดงๆเลยค่ะ จากแดงมาสีม่วง
ตอนนี้ลูกโตก็เป็นแค่เส้นขาวๆค่ะ
ถ้าช่วงอากาศเย็นหรือผิวแห้งจะคัน
และกลับมาเป็นเหมือนสีม่วงใหม่ค่ะ
เราต้องโบกครีมทุกวัน สีจะจางลงค่ะ
แต่ถ้าจะให้เส้นหายสนิท ต้องใชเวลามากค่ะ
และอาจไม่หายนะคะ
โดย: ณิชาร์    เวลา: 2015-9-24 19:39
bearnoi ตอบกลับเมื่อ 2013-6-5 12:29
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย   ...

ทำที่ไหนคะ
โดย: ณิชาร์    เวลา: 2015-9-25 13:38
คุณ bearnoi ทำที่ไหนคะเรื่องรอยแตก อยากสอบถาม คืออยากทำค่ะ รอยแตกตอนนี้จากแดงๆ เลเซอมาสองครั้งหลายเป็นสีขาวๆแล้ว รบหวนตอบกลับทีค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2