ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ [สั่งพิมพ์]

โดย: gubgibbc    เวลา: 2012-10-19 17:03
ชื่อกระทู้: เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ
ปกติเราเป็นคนจมูกโด่ง แต่ไม่สวยปลายเชิดและใหญ่เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์มาแล้วคุณหมอแนะนำว่าให้เหลากระดูกออกและตรงปลายก้อจะใส่กระดูกหูอ่อนให้เราเลยตัดสินใจทำเพราะคุณหมอดูน่าเชื่อถือและพูดดีมาก แต่เราทำเครท ดมยา50000บาทเลยไม่ต้องรอนานพอไปทำ
ครั้งที่หนึ่ง คุณหมอเหลากระดูกออกให้ใส่สิริโคนให้ได้ประมาณเดือนกว่าาๆซิลิโคนเองมาด้านซ้ายและทรงก้อเหมือนเดิมไม่มีปลายด้วยหน้าดุมากหนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สอง คุณหมอบอกจะทำทรงใหม่ให้ก็เหลากระดูกเราออกอีกพอได้ประมาณเดือนหนึ่งซิลิโคนเอียงไปด้านขวาเห็นแบบได้ชัดเจนรูจมูกไม่เท่ากันคุณหมอเลยบอกว่าให้มาทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สาม ผ่าตัดออกมากแรกๆคุณหมอบอกเลยว่ารูจมูกจะไม่เท่ากันนะแต่ถ้าดูตรงๆก็จะสวยแค่รูจมูกไม่เท่ากัน พอได้ประมาณสองอาทิตย์
ตกใจมากโอ้พระเจ้า จมูกด้านซ้ายยุบเข้าไป รูจมูกไม่เท่ากันเห็นแกนซิลิโคนได้ชัดเจน พอไปพบคุณหมอแกบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้แล้วแกก็คืนเงินให้และนัดให้ไปทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สี่ คุณหมอเอาซิลิโคนออกและตัดเนื้อพังผืดที่หัวมาใส่ตรงที่มันยุบเข้าไปแล้วบอกว่าอีกหกเดือนให้มาทำใหม่แกบอกว่าเราอาจเข้าไปยุ้งกับเค้าเร็วเกินไปพักไว้สักหกเดือน ที่แรกได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งก็โอเค พออาทิตย์ ที่สองเริ่มยุบตรงเดิม พออาทิตย์ที่สามแทบจะฆ่าตัวตายจมูกยุบลงไปข้างเดี๋ยว รูจมูกไม่เท่ากัน คุณหมอเหลากระดูกจากที่เคยโด่งๆๆกลายเป็นคนจมูกแบน ปลายหดตัวเชิดเหมือนจมูกหมูต้องได้หยุดงาน แล้ววันก่อนจึงตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์ คุณหมอบอกว่าต้องรออีกปีหนึ่งถึงจะกล้าเสริมให้เราก้อเล่ารายละเอียดให้หมอฟังแล้วคุณหมอพูดออกมาว่าจมูกคุณมันบอบช้ำมากเนื่องจากการผ่าตัดบ่อยๆและไม่รู้คุณหมอศรัญไปตัดอะไรออกบ้างถึงได้กลายเป็นคนพิการแบบนี้ แล้วเมื่อวานเลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมออีกท่านคือคุณหมอฉันทัส แกตกใจมากและบอกว่าตอนนี้น้องกลายเป็นคนจมูกพิการไปแล้วเนื่องจากจุดที่หนึ่งจมูกด้านขวายุบเพราะเกิดจากคุณหมอศรัญเหลากระดูกตะไบไม่เท่ากัน จุดที่สอง รูจมูกไม่เท่ากันเพราะคุณหมอลงมืดผิดตำแหน่ง จุดที่สามปลายจมูกเชิดเนื่องจากผ่าตัดบ่อยพังผืดเลยรัดตัว จุดที่สี่โครงสร้างกระดูกไม่เหมือนเดิมกระดูกไม่เท่ากันเพาะคุณหมอเหลาไม่เท่ากัน คุณหมอฉันทํัสบอกว่าถ้าจะมาแก้กับผมผมบอกได้เลยว่าอาจจะไม่ใช่ครั้งเดียวเพาะมีหลายจุดมากและแต่ละจุดแก้ยากมากเพาะตอนนี้น้องกลายเปงคนพิการไปแล้วแต่เรายังไม่กล้าทำ พอตกเย็นเราาจะกับอุดรเลยแวะไปหาหมอศรัญหมอก็บอกคำเดิมว่าต้องรอ เราก้อเลยอธิบายจากที่เราไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นมา แกเลยบอกว่าไม่จิงมันเป็นเพาะจมูกของเราเองและยังพูดอีกว่าถ้าหมอไหนแก้ให้หนูได้คุณหมอยินดีที่จะจ่ายให้จะกี่แสนก้อตาม เราเลยพูดว่าคุณหมอฉันทัสแกบอกว่าน่าจะแก้ได้แต่อาจไม่ใช่ครั้งเดียวเพราะมันต้องแก้หลายจุด แล้วคุณหมอก้อพูดว่าโดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณหมอฉันทัสทำไม่ได้เพาะคุณหมอพึ่งจบมา ถ้าทำได้ผมทำไปนานแล้ว เราก็ไม่รู้จะทำยังไงได้แต่ร้องไห้และรับสภาพ เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอที่แก้เก่งๆหน่อยค่ะเพราะตอนนี้ใช้ชีวิตลำบากมากค่ัะ
โดย: ladynut34    เวลา: 2012-10-19 17:09
สู้ๆนะค่ะเปงกำลังใจให้แอบกลัวแล้วจิ
โดย: yanisathongrod    เวลา: 2012-10-19 17:27
สู้ๆนะค่ะ อยากเห็นรูปจังค่ะว่ายุบไปเยอะมั๊ย
โดย: aloha_por    เวลา: 2012-10-19 17:31
สู้ๆนะค่ะ..ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี..เราก้อเป็นเคสที่ต้องกรอกระดูกเหมือนกันค่ะ

ตอนแรกก้อไปคุยกะหมอศรันย์..แต่หมอบอกทำไม่ได้..สุดท้ายเราก้อเลยไปทำที่ v-plastบาสนค่ะ

หมอทำให้ได้..แต่ต้องรอดูต่อไปค่ะ..เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โดย: จีไอบี    เวลา: 2012-10-19 18:43
สู้ๆนะคะ...เราเพิ่งแก้มาแกนเอียงยังเครียดแต่อ่านของคุณแล้วของเรามันเล็กน้อยไปเลย...เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: nuunoey    เวลา: 2012-10-19 18:53
สู้ๆนะคะ
โดย: ayazashi    เวลา: 2012-10-19 19:10
สู้นะคะ ลองเข้าไปปรึกษาที่ KongJu Clinic สิค่ะ หมอเก่งมากค่ะ เป็นอาจารย์หมอด้วย ของเราจากที่ำไม่มีเลย ไม่มีเลยจริงๆนะคะ หมอยังทำให้โด่งได้ แถมที่นี่มีเคสหลายเคสมาให้คุณหมอแก้ด้วยค่ะ และอีกอย่างของเขารับประกันดูแลตลอดเลยนะคะ ^_^
ยังไง add facebook มาคุยกับเราก็ได้นะ เราอ่านแล้วเราสงสารตัวเองมาเลย ไม่อยากให้เจ็บตัวซ้ำๆแล้วไม่ได้ผลอีก ลองดูนะ เป็นอีกทางเลือกค่ะ
โดย: beeboy7732    เวลา: 2012-10-19 21:10
โห้สู้ๆนะคับแย่กว่าผมอีกอะขอให้หายไว้ๆนะคับ
โดย: Punoi    เวลา: 2012-10-19 22:48
เราก็เครียดมากแรกๆที่แก้กับหมอคนนี้แหละ ทำจมูกเราสั้น เหลาซิลิโคนก็ขรุขระ ชุ่ยมากค่ะ พอบอกว่าจมูกที่หมอทำมันมีปัญหาอะไรบ้าง หมอทำหน้าไม่ค่อยดีใส่  -*- แก้มา2รอบ เราไม่กลับไปอีกเลย ... จขกท.อย่าเพิ่งท้อนะคะ ทำใจให้สบายก่อน แล้วค่อยเริ่มต้นใหม่ เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอหมอที่เก่งจริงๆ สู้ๆนะคะ
โดย: PoonFah    เวลา: 2012-10-20 00:52
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ

ถ้าเป็นเราแนะนำคุณหมอสมศักดิ์ คุณจักรค่ะ

แต่ค่าใช้จ่ายแพงมากๆถ้าคุณหมอบอกว่ายินดีรับผิดชอบ

ก็แนะนำท่านนี้เลยเพราะทำหน้าให้ดาราหลายคนแล้วแต่ละคนยังกะเกิดใหม่

และแกชอบเคสแก้ไขมากแกชอบแก้จมูกให้ดูดีขึ้นค่ะ แต่ก็ต้องรอนานกว่าจะทำได้

เพราะเนื้อเยื้อมันอ่อนแอต้องรอจนกลับมาจนเป็นปกติก่อนค่ะถึงจะทำได้เต็มที่ค่ะสู้ๆนะค่ะ
โดย: gubgibbc    เวลา: 2012-10-20 20:40
ขอบคุณมากๆนะค่ะ ตอนนนี้เรามีหมอที่ไปปรึกษามาบ้างล่ะ
มีคุณหมอพีระ
คุณหมอเฉลิม
คุณฉันทัส
คุณหมอสมศักดิ์แกไม่ทำให้
คุณหมอจรัญ
เพื่อนๆว่าหมอท่านไหนน่าจะแก้ได้ค่ะ แต่เราเลงๆไว้หมอฉันทัส แต่เราก็ยังไม่กล้าไปทำ
โดย: oiltyxty    เวลา: 2012-11-22 13:38
ลองปรึกษา หมอชาตรี เชียงรายดูซิครับ คุณหมอเก่งนะครับ ป้าสายหยุดก็ดูแลลูกค้าดีมากๆ
โดย: Nawty    เวลา: 2012-11-22 14:14
เราทำกับหมอศรันย์ ไม่มีปัญหาไรเลยสวยสมใจ แต่แนะนำหมอฉันทัสเพราะเราดูผลงานทั้ง2หมอเยอะมาก

แต่ที่เลือกทำกับหมอศรันย์เพราะจมูกเราไม่ต้องการรายละเอียดเยอะ
หมอฉันทัสทำจมูกสวยและเนียนมากแต่เราไม่อยากเสียใส่กระอ่อนหลังหูเท่านั้นเอง
โดย: eleannor    เวลา: 2012-11-27 22:22
ย่เพิ่งรีบแก้เลยค่ะเพราะถ้าฝืนมากจะทำให้มันสั้นและรั้นต้องรอให้เนื้อคืนมาก่อน ทานคลอลาเจนให้มากขึ้น หรือถ้าจะแก้ก็ลองฉีดไขมันตัวเองบรรตเทาไปก่อนให้ดูพอได้แล้วพักจมูกสักปีแล้วค่อยก้ดีกว่าค่ะ

หมอฉันทนัสเคสก็มีกระดูกปลายฝ่อหลายคนยังไม่ควรเสี่ยงทำค่พเพราะจมูกช้ำมากจะทำให้ฝ่อง่าย
โดย: koryar    เวลา: 2012-11-30 18:33
เสียใจด้วยนะคะ เราก็ทำกับหมอเหมือนกันไม่สวยเท่่าไหร่แต่กำลังหามี่แก้อยู่ค่ะ ขอให้เธอเจอหมอเก่งและดีนะคะ
โดย: kanum    เวลา: 2013-1-8 22:51
ไปปรึกษาหมอเฉลิมแล้ว หมอว่าไงบ้างค่ะ
โดย: lovejung    เวลา: 2013-1-10 12:05
สู้ๆค่ะ เอาใจช่วยนะคะ ขอให้แก้อีกครั้งแล้วได้ดั่งใจนะคะ

เรามีเคสทำต่สองชั้นกับคุณหมอศรัณย์ เนี่ยล่ะแบบเย็บสามจุด ผลออกมาสองข้างไม่เหมือนกัน อีกข้างเป็นชั้นสวยค่ะ สวยอีกข้างตาหลบในเหมือนเดิม ชั้นแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด พอไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าตามธรรมชาติคนเราตาไม่เท่ากันอยู่แล้ว จบค่ะคุณหมอพูดมาแบบนี้ ในใจได้แต่นึกถ้าตาชั้นสวยชั้นจะมาทำทำไม กะว่าจะทำจมูกกะแกต่อ เลยลาขาดค่ะ ^^
โดย: ANNA_16    เวลา: 2013-1-10 13:04
เป็นกำลังใจให้คร๊าฟฟ ต้องแก้ไขได้แน่นอนจร้า
โดย: Oh-    เวลา: 2013-1-18 09:28
สู้ๆ ค่ะ
โดย: meowmiyabi    เวลา: 2013-1-18 14:47
สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ มีรูปให้ดูมั้ยคะ อยากเห็นค่ะ
โดย: Panyaya    เวลา: 2013-1-21 19:04
เปนกำลังใจให้ค่ะ^^
โดย: nukookkai    เวลา: 2013-1-21 19:51
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ลองปรึกษาหมอหลายๆท่านดูนะคะ
โดย: motorora    เวลา: 2013-1-22 04:33
แนะนำลองปรึกษาหมอจึฑาปากน้ำนะคะท่านเชี่ยวชาญคะ
โดย: motorora    เวลา: 2013-1-22 04:33
หมอจุฑา คะพิมผิด
โดย: Sweeteeg    เวลา: 2013-1-23 00:15
เป็นกำลังใจให้นะคะ ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้ไขคะ
โดย: yuyee._3    เวลา: 2013-1-24 16:12
สู้ๆนะคะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
โดย: barbiemickey080    เวลา: 2013-1-25 00:07
สงสาร จขกท มากๆเลยคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ อ่านแล้วจะร้องไห้ตาม เรากำลังจะตัดสินใจกับหมอศรัณย์พอดี ชักกกลัวแล้วสิ
โดย: barbiemickey080    เวลา: 2013-1-25 00:09
อ้อ ลองปรึกษาหมอเฉลิมรึยังคะ  คุณแม่เราก้อแก้จมูกกับหมอเฉลิมคะ  ลองดูนะคะ คุณหมอท่านนี้เก่งเชี่ยวชาญมากๆ แต่ ติดเรื่อง รอคิวนี้แหละ
โดย: Girl_lov_Star    เวลา: 2013-1-25 01:43
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ แต่ถ้าจะแก้หาข้อมูลดีๆน่ะค่ะใจเย็นๆค่ะ
คุณหมอฉันทัสก็มีเคสกระดูกฝ่อน่ะค่ะ แก้ก้อต้องจ่ายเงินเพิ่มด้วยน่ะค่ะ
หมอท่านอื่นเราไม่ทราบน่ะค่ะ ที่เราเคยเห็นคนใกล้ๆตัวทำก็มีหมอพีระ หมอฉันทัส ยันฮี
ส่วนเราเองทำหมอสองค่ะ
สู้น่ะค่ะ อ่านแล้วเห็นใจมากเลยค่ะ
โดย: kai_wong    เวลา: 2013-1-30 13:05
สู้ๆนะค๊ะ...
โดย: Phil    เวลา: 2013-2-2 15:48
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ลองปรึกษาหมอหลายๆท่านดู
โดย: Dahli    เวลา: 2013-2-4 02:53

โดย: koryar    เวลา: 2013-2-4 12:14
เราแนะนำหมอเฉลิมค่ะ ตอนนี้คิวไม่ยาวแล้วนะ หมอเก่งเราเห็นผลงานจากเพื่อนเราที่ทำมากับหมออื่นหลายรอยแล้วค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ
โดย: model2517    เวลา: 2013-2-5 22:08
แนะนำหมอสำรวยค่ะ
โดย: ภูวดล    เวลา: 2013-2-5 23:27
ลองไปปรึกษาหมอจุฑา ปากน้ำ เราก็เอียง รูจมูกก็ไม่เท่ากัน หมอแก้ให้ดีมาก

โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-8 05:37
พี่แก้รึยังค่ะหนูก้เคสหนักเหมือนกันค่ะหนักมากชนิดที่ว่าแทบไม่เหลือรูปจมูกอยู่แล้วเหมือนจมูกเอเลี่ยนอ่ะค่ะเหมือนตัวอีทีเหมือนคนไม่มีจมูกอ่ะค่ะแล้วหมอไม่รับผิดชอบอ่ะไรซักอย่างเพราะหรอกให้เซ็นใบยินยอมตอนแรกที่เขียนไว้ว่าการผ่าตัดอาจจะไม่สมบูรญ์แบบร้อยเปอร์เซ็นเลยเรียกร้องอะไรไม่ได้การผ่าตัดอาจจะไม่สมบูรญ์แบบร้อยเปอร์เซ็นเลยเรียกร้องอะไรไม่ได้ แต่มีด่าแล้วเกือบถีบปากหมอไปวันน้ันได้เงินคืนมาครึ่งนึงแต่หนูไม่สนแล้วอ่ะ จองตั๋วไปเกาหลีเลย แบบช็อคมากไม่กล้าออกจากบ้าไม่กล้าถ่ายรูปไม่กล้าส่องกระจกเลย พอมาเกาหลีหมอเกาหลีส่ายหน้าไม่รับทำเลยอ่ะ ต้องไปหาคนรู้จักที่เค้ามีญาติเปิดโรงบาลศัลยกรรมที่นั่น ขนาดราคาญาติกันยังแพงมหาโหดขนาดที่คนเกาหลีเองยังบอกว่าโคตรแพงเลยอ่ะ
อาการของจมูกหนูคือเสริมสิริโคนเกาหลีแบบนิ่มอย่างดีตัดปีกด้วยที่ไทยในราคาสามหมื่นบาทแล้วปรากฏว่าสิริโคนที่เป็นชนิดแบบไม่มีขา งุ้มจนจะมากองอยู่แถวปากนั่นไม่เท่าไหร่ตัดปีกไม่เท่าเย็บแผลไม่ติดพอเราไปพอก้บอกให้รอก่อนรอก่อนจนเป็นร่องใหญ่มากยาวมากทั้งสองข้างแล้วตัดเข้าไปยันในรูจมูกออกเยอะมากเลยเหลือรูจมูกนิดเดียวไม่สามารถใช้นิ้วใดแคะจมูกได้ทั้งสิ้น แม้กระทั่งคัตตอนบัตก็ยังจะแคะไม่ได้
แต่ความทรมาณมันอยู่ตอนแก้ที่ต้องผ่าสด เพราะยาชาไม่ออกฤษส์  ที่ฉีดเเข้าไปทั้งหมดก้ตั้งรีดออกด้วยเพราะถ้ามียาชาอยูจะเห็ทรงไม่ชัด แต่เค้าก้ดูใส่ใจคุ้มกันเงินที่จ่ายไปอ่ะ เพราะวันนั้นแผนกจมูหมอทุกคนพยาบาลทุกคนทำเคสหนูเคสเดียว ใช้เวลาไปทั้งห้าชั่วโมงโดนหมอด่าตีนับครั้งไม่ถ้วนเพราะดิ้น ก้เจ็บอ่ะ เตียงมัดแขนมัดขาแล้วพยาบาลยังมาจับล็อคไว้อีกไม่การหลับ ถ้าเหมือนเราจะไม่ไหว เค้าจะเอานำ้เกลือกลอกปากกลอกจมูก ให้เราสำลักเพราะถ้่าแล้วเราอาจจะช็อค แล้วเค้าก้จะบอกให้เราลืมตาดูว่าทรงโอเครหรือยัง .เราก้บอกมึงรึบทำให้เสร็จๆเถอะหมอะเกาหลีมือหนักมาก
ตอนนี้ผ่านมาได้สองเดือนแล้ว ทรงสวยมากตามสไตล์เกาหลีใจจริงหนูไม่ได้หวังอะไรมากแค่เห็นจมูกตัวเองตอนนี้คิดว่าดีมากแล้วไม่ต้องเอาโด่งเป๊ะเหมือนสาวเกาหลีอะไรหรอกเพราะมันเป็นเคสแก้ แต่พอส่องกระจกทุกก็คิดว่ามันเก่งมากอ่ะที่เอาจมูกหนูกลับคืนมาได้ แต่รอยแผลเป็นมันยังมีเหมือนเดิม เพราะหมอมันบอกว่ามันแก้เรื่องทรงความโด่งให้ได้แต่เธอต้องไปเลเซอร์รอยแผลเป็นอีกที ปีกจมูกฉันทำให้ให้แล้วทำไมต้องตัดให้มีแผล ที่เกาหลีไม่มีฉันแก้ไม่ได้ ฉันไม่รู้ว่าที่ประเทศเธอทำยังไงไม่เคยเจอแบบนี้ทำไม่เป็น .หนูก้โอเครไม่ได้เครียดมากกุกลับไปทำบ้านกุก้ได้คงจะทำได้แค่แก้ปีกเฉยๆ ส่วนราคา.3,500,000วอน .เกือบแสน.หาที่ทำกียากมันจะไม่รับเคสยากๆกันเลยน่ะ นี่ดีที่รู้จักเป็นการส่วนตัว นี่ขนาดราส่วนตัวน่ะเนี่ย
ไม่ต้องเครียดน่ะค่ะสู้ๆ ใจเย็นๆเราต้องผ่านมันไปได้ หาข้อมูลที่แก้ให้ดีน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะแก้ไม่ได้
โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-8 05:37
พี่แก้รึยังค่ะหนูก้เคสหนักเหมือนกันค่ะหนักมากชนิดที่ว่าแทบไม่เหลือรูปจมูกอยู่แล้วเหมือนจมูกเอเลี่ยนอ่ะค่ะเหมือนตัวอีทีเหมือนคนไม่มีจมูกอ่ะค่ะแล้วหมอไม่รับผิดชอบอ่ะไรซักอย่างเพราะหรอกให้เซ็นใบยินยอมตอนแรกที่เขียนไว้ว่าการผ่าตัดอาจจะไม่สมบูรญ์แบบร้อยเปอร์เซ็นเลยเรียกร้องอะไรไม่ได้การผ่าตัดอาจจะไม่สมบูรญ์แบบร้อยเปอร์เซ็นเลยเรียกร้องอะไรไม่ได้ แต่มีด่าแล้วเกือบถีบปากหมอไปวันน้ันได้เงินคืนมาครึ่งนึงแต่หนูไม่สนแล้วอ่ะ จองตั๋วไปเกาหลีเลย แบบช็อคมากไม่กล้าออกจากบ้าไม่กล้าถ่ายรูปไม่กล้าส่องกระจกเลย พอมาเกาหลีหมอเกาหลีส่ายหน้าไม่รับทำเลยอ่ะ ต้องไปหาคนรู้จักที่เค้ามีญาติเปิดโรงบาลศัลยกรรมที่นั่น ขนาดราคาญาติกันยังแพงมหาโหดขนาดที่คนเกาหลีเองยังบอกว่าโคตรแพงเลยอ่ะ
อาการของจมูกหนูคือเสริมสิริโคนเกาหลีแบบนิ่มอย่างดีตัดปีกด้วยที่ไทยในราคาสามหมื่นบาทแล้วปรากฏว่าสิริโคนที่เป็นชนิดแบบไม่มีขา งุ้มจนจะมากองอยู่แถวปากนั่นไม่เท่าไหร่ตัดปีกไม่เท่าเย็บแผลไม่ติดพอเราไปพอก้บอกให้รอก่อนรอก่อนจนเป็นร่องใหญ่มากยาวมากทั้งสองข้างแล้วตัดเข้าไปยันในรูจมูกออกเยอะมากเลยเหลือรูจมูกนิดเดียวไม่สามารถใช้นิ้วใดแคะจมูกได้ทั้งสิ้น แม้กระทั่งคัตตอนบัตก็ยังจะแคะไม่ได้
แต่ความทรมาณมันอยู่ตอนแก้ที่ต้องผ่าสด เพราะยาชาไม่ออกฤษส์  ที่ฉีดเเข้าไปทั้งหมดก้ตั้งรีดออกด้วยเพราะถ้ามียาชาอยูจะเห็ทรงไม่ชัด แต่เค้าก้ดูใส่ใจคุ้มกันเงินที่จ่ายไปอ่ะ เพราะวันนั้นแผนกจมูหมอทุกคนพยาบาลทุกคนทำเคสหนูเคสเดียว ใช้เวลาไปทั้งห้าชั่วโมงโดนหมอด่าตีนับครั้งไม่ถ้วนเพราะดิ้น ก้เจ็บอ่ะ เตียงมัดแขนมัดขาแล้วพยาบาลยังมาจับล็อคไว้อีกไม่การหลับ ถ้าเหมือนเราจะไม่ไหว เค้าจะเอานำ้เกลือกลอกปากกลอกจมูก ให้เราสำลักเพราะถ้่าแล้วเราอาจจะช็อค แล้วเค้าก้จะบอกให้เราลืมตาดูว่าทรงโอเครหรือยัง .เราก้บอกมึงรึบทำให้เสร็จๆเถอะหมอะเกาหลีมือหนักมาก
ตอนนี้ผ่านมาได้สองเดือนแล้ว ทรงสวยมากตามสไตล์เกาหลีใจจริงหนูไม่ได้หวังอะไรมากแค่เห็นจมูกตัวเองตอนนี้คิดว่าดีมากแล้วไม่ต้องเอาโด่งเป๊ะเหมือนสาวเกาหลีอะไรหรอกเพราะมันเป็นเคสแก้ แต่พอส่องกระจกทุกก็คิดว่ามันเก่งมากอ่ะที่เอาจมูกหนูกลับคืนมาได้ แต่รอยแผลเป็นมันยังมีเหมือนเดิม เพราะหมอมันบอกว่ามันแก้เรื่องทรงความโด่งให้ได้แต่เธอต้องไปเลเซอร์รอยแผลเป็นอีกที ปีกจมูกฉันทำให้ให้แล้วทำไมต้องตัดให้มีแผล ที่เกาหลีไม่มีฉันแก้ไม่ได้ ฉันไม่รู้ว่าที่ประเทศเธอทำยังไงไม่เคยเจอแบบนี้ทำไม่เป็น .หนูก้โอเครไม่ได้เครียดมากกุกลับไปทำบ้านกุก้ได้คงจะทำได้แค่แก้ปีกเฉยๆ ส่วนราคา.3,500,000วอน .เกือบแสน.หาที่ทำกียากมันจะไม่รับเคสยากๆกันเลยน่ะ นี่ดีที่รู้จักเป็นการส่วนตัว นี่ขนาดราส่วนตัวน่ะเนี่ย
ไม่ต้องเครียดน่ะค่ะสู้ๆ ใจเย็นๆเราต้องผ่านมันไปได้ หาข้อมูลที่แก้ให้ดีน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะแก้ไม่ได้
โดย: cutecool    เวลา: 2013-2-8 06:16
สู้ๆน่ะค่ะ ขอให้เจอคุณหมอที่เก่งๆค่ะ
โดย: Crebeau    เวลา: 2013-2-9 18:14
สู้ๆนะคะ
โดย: Gamma    เวลา: 2013-2-11 13:05
เปนกำลังใจหั้ยนะค่ะ ของเราก้อเพิ่งไปแก้กะหมอศรัณย์มายังไม่แก้เฝือกออกเลย ได้แต่ภาวนาว่าขอหั้ยสวยซะทีอย่าเบี้ยวอย่าแย่เลย สาธุ
โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-13 00:42
ต้นฉบับโพสต์โดย zznookzz เมื่อ 2013-2-8 05:37
พี่แก้รึยังค่ะหนูก้เคสหนักเหมือนกันค่ะหนักมากชนิดท ...

ของเดิมทำที่พัชราคลินิกอ่ะค่ะอยู่ชลบุรีซอยเขาน้อย

โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-13 00:42
ต้นฉบับโพสต์โดย zznookzz เมื่อ 2013-2-8 05:37
พี่แก้รึยังค่ะหนูก้เคสหนักเหมือนกันค่ะหนักมากชนิดท ...

ของเดิมทำที่พัชราคลินิกอ่ะค่ะอยู่ชลบุรีซอยเขาน้อย

โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-13 00:46

ที่พัชราคลีนิคชลบุรีซอยเขาน้อยวันไปรับเงินคืนเขารีบฉีกประวัติเราทิ้งเลย
โดย: zznookzz    เวลา: 2013-2-13 00:47

ที่พัชราคลีนิคชลบุรีซอยเขาน้อยวันไปรับเงินคืนเขารีบฉีกประวัติเราทิ้งเลย
โดย: opal2530    เวลา: 2013-2-13 01:01
สู้ๆนะคะ น้องก้อเคยแก้กับคุนหมอค่ะ แต่มีปันหาปลายจะทะลุ อยากจะแก้มากๆๆค่ะ

โดย: ek_narin89    เวลา: 2013-2-14 19:52
เป็นกำลังใจนะครับ
โดย: ek_narin89    เวลา: 2013-2-14 19:53
เป็นกำลังใจนะครับ
โดย: VesPAGiRL2    เวลา: 2013-2-18 08:49
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ อย่าเพิ่งท้อนะ
โดย: kamolnat5577    เวลา: 2013-2-18 09:42
ได้คุยกับหมอสำรวย ท่่านแนะนำว่าถ้าอยากไปทำที่โด่งๆ ไปทำที่อื่น ที่นี่จะทำให้แต่ละคนไม่เหมือนกันเพราะรูปหน้าแต่ละคนแตกต่างกัน หมอแนะนำว่าลองไปทำที่อื่นก่อน แต่ถ้าทำแล้วต้องการแก้ หมอรอแก้ให้ ลองเข้าไปดูนะคะ

ซิลิโคนบรรจุขวดเป็นคนที่มาแก้กับหมอค่ะ ยังไงลองปรึกษาหมอดูไ้ด้ หมอเล่นเฟซ คุยในเฟซหรือโทรคุยเลยก็ได้ค่ะ ติดต่อได้ตลอดนะ

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=449744068407524&set=a.218611251520808.47734.100001158053331&type=3&theater

โดย: pupum    เวลา: 2013-2-18 10:10
เป็นกำลงัใจให้ครับ ทำได้ก็แก้ได้ครับ ใจร่มๆครับ
โดย: milk_325    เวลา: 2013-2-19 01:30
เป็นกำลังใจให้นะคะ การรีวิวนี้มีประโยชน์ากค่ะ ทำให้ฉุกคิดเรื่องกรอฮับทันทีว่าควรจะทำดีไหม
โดย: ?????    เวลา: 2013-2-19 17:02
พี่เคยทำหมอฉันทัสมาเบี้ยวต้องไปแก้กับหมอสมศักดิ์หาย
โดย: FEARIIEZZ    เวลา: 2013-2-19 18:06
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้เจอคุณหมอที่ดีนะคะ
โดย: arts.ku    เวลา: 2013-3-18 23:55
เราเป็นคนนึงที่ทำกับหมอศรัณ แบบโอเพ่น แก้กับท่านมา3ครั้ง ซึ่งหมอทำได้ไม่ดี ทำให้จมูกเราโต จนเพื่อนล้อเลียนเปนพิน็อคคิโอ้ ยอมเสียเงินแพง แต่กลับได้สิ่งที่ไม่ดีกลับมา ครั้งสุดท้ายไปแก้ หมอบอกว่าจมูกเราโตอยู่พอเอารูปเก่าที่ทำกับหมอบุญถิ่นดู รวมทั้งพี่ที่เคาเตอร์ ทุกคนกลับพูดไรไม่ออก แล้วกลายเป็นว่า หมอเองบอกว่าแก้ไม่ได้แล้ว เลยต้องยอมรับสภาพเพราะไม่อยากเสีย รวมทั้งขี้เกียดพักฟื้น เปนกำลังใจให้นะครับ ไงคุยกะ Line : Peeranuwat ยินดีเปนเพื่อนนะ สู้ๆ หัวอกเดียวกัน
โดย: earn0905    เวลา: 2013-3-19 00:09
แนะนำหมอสมศักดิ์นะค่ะท่านเก่ง

โดย: snappish_tle    เวลา: 2013-3-21 13:30
หมอสมศักดิ์ ค่ะ ส่วนมากที่แก้ๆจมูก้อจะไปหมอนี้กันนะค้ะ
โดย: kwn    เวลา: 2013-3-23 14:53
ตอนนี้ จขกท เป็นไงบ้างแล้วคะ ช่วยอัพเดทหน่อย
โดย: kmypnd    เวลา: 2013-3-23 20:51
พี่ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ
โดย: loveforever    เวลา: 2013-3-25 09:26
สู้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ตอนแรกว่าจะทำจมูกกับหมอท่านนี้ แต่ตอนนี้กลัวไม่กล้าทำแล้ว

ลองไปปรึกษา หมอ นพรัตน์ โรงพยาบาลเวชธานี  หรือหมอที่ กองจูแถวสุทธิสารดูค่ะ

เผื่อแก้ไขได้บ้าง
โดย: Toey2525    เวลา: 2013-3-25 10:45
หมอฉันทัสค่ะ. เคยเห็นพี่ที่รู้จักมาไปแก้จมูกที่นั่น แกทำดีมากค่ะ ลองดูนะค่ะ
โดย: Toey2525    เวลา: 2013-3-25 10:57
มีอีกหมอที่อยากให้ลองคุยดูค่ะ หมอ ไพศาล สะพานควาย
เราทำกับหมอที่นั่นค่ะ ของเราก็ตะไบกระดูกเหมือนกัน ทำออกมาสวยค่ะ
บองคุยเผื่อเป็นทางเลือกค่ะ
โดย: p'beez    เวลา: 2013-3-26 23:59
สู้ๆคะ เข้ามาเป็นกำลังใจด้วยคน  
โดย: lithamma    เวลา: 2013-3-31 19:01
สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: mecorn    เวลา: 2013-4-3 12:59
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเดียวกันแต่แค่คนละหมอ เคสเราก็อาการหนักไม่แพ้เจ้าของกระทู้อะคะ 6อาทิตย์เจอผ่าแก้ไปสี่ครั้ง จนแกนใต้จมูกเหวอะแผลไม่ติดกันไเลย แล้วปลายแบบหยดน้ำที่ต้องเสียกระดูกหูไปก็สั้นเป็นจมูกหมู รูจมูกด้านซ้ายเชิดส่วนด้านขวางุ้มเหมือนปกติ สรุปรูจมูกเห็นชัดแล้วก็ไม่เท่ากันจนเหมือนปีกจมูกเบี้ยวไเลย เราทำครั้งที่สามกับหมอท่านนี้เพราะมีคนแนะนำว่าแกเป็นอาจารย์หมอที่โรงพยาบาลรามาเก่งมาก เราก็เชื่อใจหมอหมอพูดแบบว่าทำให้เราเชื่อถือแบบฝากจมูกไว้กับหมอเลยก็ว่าได้ แต่สุดท้ายผิดหวังจนอยากจะตายเพราะจมูกที่ไม่สวยผิดรูปผิดทรง หมอผ่าถี่มากจนเนื้อเยื่อปลายแกนปลายจมูกมันเสียหมดสุดท้ายหมอทำอะไรไม่ได้ได้แต่บกว่าให้ทิ้งไว้ซักปีเดี๋ยวจะแก้ให้ใหม่ ทำอะไรไม่ได้ในตอนนี้ได้แต่ทำใจยอมรับและอยู่กับมันรอแค่ให้เนื้อเยื่อมันฟื้นตัวแล้วก็หาวิธีแก้ไขอะคะ เสียเงินเยอะกับหมอหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแต่ท้ายสุดหนักกว่าเดิม ไปปรึกษาหมออื่นมาสองที่หมอว่าโอกาสแก้มีแต่คงเหมือนเดิมไม่ได้แล้ว แบบว่าอาการน่าเป็นห่วงประมาณนี้แต่หมอทุกท่านก็บอกว่าให้รอก่อนให้เนื้อเยื่อแข็งแรงดีแล้วค่อยแก้ไขอะคะ เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างแล้วคะตอนนี้ ไงแอ๊ดไลน์มาคุยกันได้นะคะแบ่งปันความทุกข์กะประสบการกัน ถ้าเจอหมอที่ช่วยกันได้จะได้แนะนำกันได้คะ...หรือเพื่อนๆที่กำลังตกที่นั่งเดียวกันก็แอ๊ดๆไลน์มาคุยแชร์กันได้นะคะที่ aon1980คะ display name mecorn นะคะ
โดย: mecorn    เวลา: 2013-4-6 00:20
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-3 12:59
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเ ...

ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาออกเพราะหมอเย็บแผลไม่สนิทเกิดการติดเชื้อเลยทิ้งไว้สามเดือนหาหมอใหม่มีคนแนะนำหมออาทิ โชคชัยสี่ว่าแกเป็นอาจารย์หมอเก่งมากเรื่องผ่าตัดตบแต่งอะเราก็เออๆด้วยความที่ว่าดูโปรไฟล์หมอโหขั้นอาจารย์เลยตรงดิ่งไปปรึกษาแกก็ให้คำปรึกษาดีบอกว่าต้องทำแบบนี้ๆนี้นะ เราก็เออหมอมีประสบการขนาดนี้แกน่าจะประเมินสถานการณ์เราได้จบกลับมาทำเลย บอกหมอว่าขอหัวตาไม่สูง หมอไม่จัดให้บอกว่าถ้าไม่สูงจมูกจะไม่ดูยาว เราก็เชๆว่าตามนั้นกลายเป็นสันก็ดูดีนะขอยอมรับแต่ปลายไม่ได้อะเพราะสั้นโด่ง เชิดปีกจมูกห้อยเพราะหยดน้ำเจ้ากรรมสั้นมาก ความซวยมาเยือนเพิ่งเอาไหมออกได้สามงันกลับมาหาหมอ บอกหมอจมูกหนูไมมันหดสั้นแบบนี้หมอก็อืมใช่ๆงั้นพรุ่งนี้เดี๋ยวหมิเสริมปลายให้ สรุปผ่าที่เก่าตรงแกนใต้หยดน้ำเพื่อเสริมซิลิที่แกนจมูกอันที่สอง กลับมาได้อาทิตย์ แผลปริเพราะซิลีอันที่สองตึงจัดอีกสองวันกลับมาจับผ่าครั้งที่สามเพื่อเอสซิลีที่เสริมครั้งที่สองออก ผ่านไปสองอาทิตย์กลับมาตัดไหมแม่เจ้าแผลยังไม่ติดอีกสุดท้ายผ่าเลาะเอาขาตรงแกนออกหมดเลยเเล้วเย็บเป็นครั้งที่สี่
แม่เจ้า อาทิตย์สองอาทิตย์ต่อมากลับไปตัดไหม เจอแผลใต้จมูกถึงกับอึ้งช็อกอยากจะร้องไห้ ทำไมหมอทำกับเราได้ขนาดนี้ หมอเห็นสีหน้สเราคงรู้ว่าเราช็อกแค่ไหนแต่หมอได้แค่พูดว่าทุกอย่สงแก้ไขได้แต่ต้องรอเวลาให้เนื้อเยื่อมันแข็งแรงกว่สนี้ก่อน โหหมอเล่นซะเละเทะกันสมราคาสามหมื่นผ่ากันเพลินไปเลย แต่อยากบอกว่าหมอแกดูแลดีมากมีปัญหาแกแก้ไขให้ตลอดไม่ติดตังค์แต่ใจจริงแล้วไม่ได้อยากเลยหมอบริการหลังการขายแบบนี้นะ ทำอะไรไม่ได้ตอนนี้ได้แต่ปลงและรอส่องกระจกทีไรอยากจะฆ่าตัวตายวันละร้อยๆรอบ แต่เราก็ต้องเข้มแข็งและยอมรับมันให้ได้ ตอนแรกไม่อยากออกไปเจอผู้คนเลยจมูกเหมือนไปประสบอุบัติเหตุมามากกว่าไปเสริมสวยมาซะอีก เฮ้อตอนนี้ผ่านมาได้สามอาทิตย์แล้วคะสภาพจิตใจเริ่มดีขึ้นเพื่อนๆและแฟนก็คอยเป็นกำลังใจให้ แฟนพูดมาประโยคนึงว่า"เมื่อตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลงนั้นที่ตามมา และเมื่ออยากสวยก็ต้องอดทนจนกว่าจะสวยแม้มันจะต้องเจ็บปวดเพราะมันคือสิ่งที่เราเลือก เมื่อยังไม่สวยก็ต้องแก้ไข"เจอประโยคนี้เข้าไปใจสู้เลยคะในความมืดมนยังมีแสงสว่างรออยู่เสมอนะคะเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด่วยกันนะคะ
โดย: mecorn    เวลา: 2013-4-6 00:20
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-3 12:59
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเ ...

ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาออกเพราะหมอเย็บแผลไม่สนิทเกิดการติดเชื้อเลยทิ้งไว้สามเดือนหาหมอใหม่มีคนแนะนำหมออาทิ โชคชัยสี่ว่าแกเป็นอาจารย์หมอเก่งมากเรื่องผ่าตัดตบแต่งอะเราก็เออๆด้วยความที่ว่าดูโปรไฟล์หมอโหขั้นอาจารย์เลยตรงดิ่งไปปรึกษาแกก็ให้คำปรึกษาดีบอกว่าต้องทำแบบนี้ๆนี้นะ เราก็เออหมอมีประสบการขนาดนี้แกน่าจะประเมินสถานการณ์เราได้จบกลับมาทำเลย บอกหมอว่าขอหัวตาไม่สูง หมอไม่จัดให้บอกว่าถ้าไม่สูงจมูกจะไม่ดูยาว เราก็เชๆว่าตามนั้นกลายเป็นสันก็ดูดีนะขอยอมรับแต่ปลายไม่ได้อะเพราะสั้นโด่ง เชิดปีกจมูกห้อยเพราะหยดน้ำเจ้ากรรมสั้นมาก ความซวยมาเยือนเพิ่งเอาไหมออกได้สามงันกลับมาหาหมอ บอกหมอจมูกหนูไมมันหดสั้นแบบนี้หมอก็อืมใช่ๆงั้นพรุ่งนี้เดี๋ยวหมิเสริมปลายให้ สรุปผ่าที่เก่าตรงแกนใต้หยดน้ำเพื่อเสริมซิลิที่แกนจมูกอันที่สอง กลับมาได้อาทิตย์ แผลปริเพราะซิลีอันที่สองตึงจัดอีกสองวันกลับมาจับผ่าครั้งที่สามเพื่อเอสซิลีที่เสริมครั้งที่สองออก ผ่านไปสองอาทิตย์กลับมาตัดไหมแม่เจ้าแผลยังไม่ติดอีกสุดท้ายผ่าเลาะเอาขาตรงแกนออกหมดเลยเเล้วเย็บเป็นครั้งที่สี่
แม่เจ้า อาทิตย์สองอาทิตย์ต่อมากลับไปตัดไหม เจอแผลใต้จมูกถึงกับอึ้งช็อกอยากจะร้องไห้ ทำไมหมอทำกับเราได้ขนาดนี้ หมอเห็นสีหน้สเราคงรู้ว่าเราช็อกแค่ไหนแต่หมอได้แค่พูดว่าทุกอย่สงแก้ไขได้แต่ต้องรอเวลาให้เนื้อเยื่อมันแข็งแรงกว่สนี้ก่อน โหหมอเล่นซะเละเทะกันสมราคาสามหมื่นผ่ากันเพลินไปเลย แต่อยากบอกว่าหมอแกดูแลดีมากมีปัญหาแกแก้ไขให้ตลอดไม่ติดตังค์แต่ใจจริงแล้วไม่ได้อยากเลยหมอบริการหลังการขายแบบนี้นะ ทำอะไรไม่ได้ตอนนี้ได้แต่ปลงและรอส่องกระจกทีไรอยากจะฆ่าตัวตายวันละร้อยๆรอบ แต่เราก็ต้องเข้มแข็งและยอมรับมันให้ได้ ตอนแรกไม่อยากออกไปเจอผู้คนเลยจมูกเหมือนไปประสบอุบัติเหตุมามากกว่าไปเสริมสวยมาซะอีก เฮ้อตอนนี้ผ่านมาได้สามอาทิตย์แล้วคะสภาพจิตใจเริ่มดีขึ้นเพื่อนๆและแฟนก็คอยเป็นกำลังใจให้ แฟนพูดมาประโยคนึงว่า"เมื่อตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลงนั้นที่ตามมา และเมื่ออยากสวยก็ต้องอดทนจนกว่าจะสวยแม้มันจะต้องเจ็บปวดเพราะมันคือสิ่งที่เราเลือก เมื่อยังไม่สวยก็ต้องแก้ไข"เจอประโยคนี้เข้าไปใจสู้เลยคะในความมืดมนยังมีแสงสว่างรออยู่เสมอนะคะเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด่วยกันนะคะ
โดย: koryar    เวลา: 2013-4-6 11:15
อ่านแล้วช๊อคเลย หมอเดียวกัน ตอนนี้แก้ได้สามวันเอง จะออกมาอย่างไรเนี่ย นี่ไม่ไปแก้กับหมอเดิม แต่ยอมเสียเงินอีกแล้วแก้กับหมออาทิ คิดว่าต้องใช่ หมอคนนี้ต้องแก้ปัญหาให้เราได้ เดี๋ยวแกะพลาสเตอร์แแกแล้วจะมาเล่าให้อ่านนะคะ เริ่มกังวลแล้วสิเรา
โดย: dekkiku    เวลา: 2013-4-16 13:03
หมอศรัยที่ว่าใช่ Dr.Sarun Clinic รึป่าวค่ะ? ตอนแรกกำลังว่าจะไปทำที่นี่อยุ่ แต่ถ้าใช่ที่เดียวกันคงบะบายล่ะ
โดย: dodoo    เวลา: 2013-4-18 02:10
เปนกำลังใจให้นะคะ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ อดทนไว้ค่ะ สู้สู้เนอะ ^^
โดย: ลูกเป็ด5    เวลา: 2013-4-26 19:34
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-6 00:20
ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาอ ...

ดิฉันก็ตกอยู่ในสถานะการเดียวกันเลยค่ะ แต่คนล่ะหมอ สู้น่ะค่ะ  แก้ไขได้ผลยังงัยบอกกันด้วยน่ะค่ะ มันต้องมีสักหมอที่ทำได้ ถ้าหมอในเมืองไทยทำไม่ได้เราไปเกาหลีกันค่ะ
โดย: aommy1926    เวลา: 2013-5-9 12:03
เราเองก็เป็นเคสหมอศรัณย์ ที่เราคิดว่าไปทำเพราะดูจากผลงานแก แต่เวลาได้คิวไปทำที่เมเจอร์นะ เราชอบได้คิวเกือบสุดท้ายทุกที ครั้งแรกที่ทำไม่ช้ำ ชอบมาก แต่พอผ่านไป เดือนนึงแกนเอียงงงแต่จมูกเดิมเราทำยาก หมอบอกว่างั้นนะมีฮัมพ์ และเคยประสบอุบัติเหตุจมูกหัก  หมอเลยแก้ให้ใหม่ เราเลยบอกความต้องการไปว่าอย่างแรกมันดูเหมือนกะเทย ขอหวานกว่านี้หน่อย  ผลออกมา มันน่าเกลียดทู่ทู่ไงไม่รู้ แถมเบี้ยว เราเครียดมากกกกแล้วเค้านัดแก้เป็นโอเพ่น เค้านัดอีกทีเกือบเกือบ4เดือนเพราะคิวเต็ม เราตัดสินใจ้ปลี่ยนหมอ เป็นหมอฉันทัส ใช้กระดูกหูทำ หมอบอกเราว่าเค้าไม่รู้ว่าหมอศรัณย์ทำจมูกแบบไหนกันแน่ แต่มันยากมากในการแก้แต่ละเคสของหมอศรัณย์ เราเป็นหนึ่งในนั้น ทำกับหมอฉันทัส ปลายพุ่งมีแต่คนชอบทรงนี้มากที่สุด แต่เราก็ต้องแก้อยู่ดี เพราะหลังจากเราทำกับหมอศรัณย์ ในจมูกเรามีร่อง พอเวลาจมูกกะลังจะเข้าที่มันจะไปตกร่องแล้วทำให้เอียงเหมือนเคสหมอศรันย์ แต่เราเต็มใจกับหมอฉันทัสนะ แกตรงดีทำได้คือทำได้ทำไม่ได้คือไม่ได้ และก็พร้อมรับผิดชอบตลอด ไม่เหมือนหมอเก่าที่ปากหวานเอาใจลูกค้าแต่ทำไม่ได้อย่างที่ต้องการ แถมจมูกเราก็หนักด้วย ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ เราไม่ต่างกัน เพียงแต่เราเจอหมอที่เราว่าเราโอเคด้วยแล้ว ลองศึกษาหาหมอที่เข้ากับตัวเราแล้วทำออกมาให้ดี เรื่องรับผิดชอบลูกค้าคนไข้ก็สำคัญกว่าสิ่งใดด้วยค่ะ  ปกติเราจะอ่านเฉยเฉย แต่เราอยากเอาประสบการณ์ที่ทำมาจากหมอบางท่านมาแชร์ ว่าเราก็เซ็งเหมือนกันน
โดย: noonzzii    เวลา: 2013-5-23 14:25
ลองปรึกษาหมอสำรวยดูนะคะ
โดย: Reindeerie    เวลา: 2013-5-23 15:05
เราก็เคยทำกับหมอศรัน แต่ได้คิวที่ P10 ที่เมเจอร์รัชโยธิน ที่เลือกทำเพราะว่า(เคย)มีผลงานดี ราคาปานกลาง และแถมประกันให้ 1 ปี แต่ตอนนั้น รู้สึก P10 มีหมอศรันและมีหมอลุกศิษย์ชื่อพรเทพ จมุกเราทรงชมพู่ หมอเลยเสนอให้เสริม+ตัดปีกจมูก เพื่อความอยากสวย ก็เลยตัดสินใจ เอาก็เอาว่ะ - -" ระหว่างทำเรารู้สึกว่ามันไม่ใช่เสียงหมอศรัน เดาว่าน่าจะเป็นหมอลูกมือเค้าแหละ ผลออกมาคือรูจมูกไม่เท่ากัน หมอก็พูดปลอบว่ามันมีฤทธิ์ยาชา เลยบวมเดี๋ยวก็เท่า พอนัดตัดไหมรูก็ยังไม่เท่าเหมือนเดิม เราเลยกะรอผ่านไปสามเดือนค่อยมาปรึกษาใหม่ หมอก็ปลอบแบบเดิม นี่ก็ผ่านมาเกือบปีละ สรุปรูไม่เท่ากัน (เพราะเย็บข้างจมูกไม่เท่ากัน) เราก็แบบเซงเลย เสียตังก็ไม่ใช่น้อยๆ รู้งี้ทำยันฮีให้สิ้นเรื่อง เหลาจมูกไม่มีทรงลูกค้าอย่างที่บอกเลย ตรงกลางจมูกปู๊ดมานิดๆ พอเกือบปลายจมูกดันยุบลง (ไม่เก็ท ไว้จะตั้งกระทู้ ลงรูปของเราให้วันหลัง) ปล เพื่อนเราที่ทำที่นี่ก็แบบเดียวกัน มีครั้งหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งมาถามว่า ยังไม่ทำจมูกหรอ (คิดในใจ ฉันทำแล้วเหอะ พระเจ้า เสริมจมูกแบบธรรมชาติ ธรรมชาติจนคนอื่นๆไม่รู้ว่าไปทำมาแล้ว - -" เพลีย แก้ใหม่จะเอาให้พุ่งเลย เหอๆ)
  ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำงาน กะจะเก็บตังแล้วแก้ซะ อยากได้โด่งๆ ไม่ต้องธรรมชาติมาก (ถ้าอยากได้ธรรมชาติ เราจะทำทำไม - -")

เพิ่มเนื้อหา (2013-5-26 23:00):
คือเราจ่ายราคาหมอศรันอ่านะก็คาดหวังว่าจะสวยและดี เพราะสืบคร่าวๆตอนนั้นว่า ถ้าทำกับหมอพรเทพราคาลดลงครึ่งนึงอ่า เราก็ไม่กล้าเสี่ยงหรอก ไม่อยากแก้หลายรอบ พอเจองี้ เลยเหมือนเราถูกหลอกจังๆเลย แอบเซง = =" เป็นกำลังใจนะค่ะ จขกท สู้ๆๆ
โดย: Reindeerie    เวลา: 2013-5-26 22:59
ต้นฉบับโพสต์โดย Reindeerie เมื่อ 2013-5-23 15:05
เราก็เคยทำกับหมอศรัน แต่ได้คิวที่ P10 ที่เมเจอร์รัชโย ...

คือเราจ่ายราคาหมอศรันอ่านะก็คาดหวังว่าจะสวยและดี เพราะสืบคร่าวๆตอนนั้นว่า ถ้าทำกับหมอพรเทพราคาลดลงครึ่งนึงอ่า เราก็ไม่กล้าเสี่ยงหรอก ไม่อยากแก้หลายรอบ พอเจองี้ เลยเหมือนเราถูกหลอกจังๆเลย แอบเซง = =" เป็นกำลังใจนะค่ะ จขกท สู้ๆๆ
โดย: kan543    เวลา: 2013-7-31 15:36
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
โดย: alizzIndy    เวลา: 2013-7-31 16:10
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: Joyjamsai    เวลา: 2013-10-7 19:27
สู้ค่ะช่วยไรไม่ได้ แต่เข้มแข็งไว้นะค่ะ เดี่ยวก็เจอหมอที่ใช่
โดย: gva    เวลา: 2013-10-8 03:09
เราว่าตอนนี้อย่าเพิ้งไปทำอะไรเลย รอให้เนื้อเยื่อมันหายบอบช้ำก่อน แล้วค่อยไปทำใหม่นะ เอาใจช่วยละกัน รู้ว่ามันยาก แต่ก็ต้องทำใจล่ะนะ สู้ๆๆ
โดย: pypy    เวลา: 2013-11-25 19:43
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก

โดย: pypy    เวลา: 2013-11-25 19:43
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก

โดย: Kunglamon    เวลา: 2013-11-25 20:09
สูสู้นะคะ ขอให้ผ่านมันไปให้ได้ค่ะ
โดย: Noonny11    เวลา: 2013-11-26 09:55
สู้ๆเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
โดย: esso_bu    เวลา: 2014-2-14 14:56
ผมก็โดนเหมือนคุณเลย นี่เอาออกได้เกือบปีแล้ว แต่จมูกก็ยังพิการอยู่เลย เป็นเหมือนกันแป๊ะ  
โดย: pond    เวลา: 2014-2-14 16:04
หาทางออกได้ไวๆนะ
โดย: Malamali    เวลา: 2014-2-20 21:33
อย่าเพิ่งคิดมากนะตะเอง ใจเย็น เดี๋ยวก้อสวยเหมือนเดิมแว้ววว จร้า
โดย: Somkidv    เวลา: 2014-2-21 23:35
แนะนําให้รอ1ปี ให้เนื้อเยื่อมันอ่อนตัวและแผลหดรั้งลดลงก่อน เพราะถ้ารีบร้อนก็จะมีปัญหาไม่จบ เป็นบทเรียนว่าหมอคนไหนฝีมือแบบไหน จมูกปกติถ้าได้แก้ไขมักจะเสียมากกว่าได้. รอศึกษาก่อน
โดย: sassygile    เวลา: 2014-2-21 23:42
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: helloyok    เวลา: 2014-5-24 00:40
โห้ เราว่าของเราเบี้ยว กำลังจะไปแก้อยู่ คิดว่าเราแย่แล้วนะ
เจอแต่ละเคส คุณหมอจบหมอมาหรือป่าวเนี่ย
เป็นกำลังใจให้ หายไวไวนะคะ
โดย: downii    เวลา: 2014-5-24 02:01
เปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้สู้ๆ เจอหมอที่สามารถแก้ปันหาของคุนได้ และกลับมาสวยเช่นเดิมนะคะ เอาใจช่วย สาธุๆ
โดย: thmaysa    เวลา: 2014-6-12 23:05
ขอบคุณ จขกท มากครับเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้น อ่านแล้วได้ความรู้
โดย: wareeja    เวลา: 2014-6-13 00:31
เป็นยังไงบ้างค่ะ อยากทราบข่าว
โดย: LeafBlue_ja    เวลา: 2014-6-14 16:00
ณพลักษณ์คลีนิก คะ คุณหมอมือหนึ่งเลยคะ รับงานแก้มาเยอะ หลากหลายรูปแบบคะ
โดย: kukky    เวลา: 2014-6-19 16:22
เป็นกำลังให้นะคะ ไม่ว่าตอนนี้จะเป็นยังไง ขอให้คุณมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต นะคะ  สู้ๆคะ
โดย: anglenan    เวลา: 2014-6-19 16:51
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 00:52
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ

ถ้าเป็นเราแนะนำคุณหมอสมศักดิ์ ...

ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา
โดย: PoonFah    เวลา: 2014-6-20 01:57
ต้นฉบับโพสต์โดย anglenan เมื่อ 2014-6-19 16:51
ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา

leopoonfah คะ
โดย: ben69    เวลา: 2014-6-25 16:55
เปนกำลังใจให้นะค่ะ ต้องหายแน่นอนค่ะ
โดย: mianhaeyo    เวลา: 2014-7-19 20:12
ส่วนตัวเราเชียร์คุณหมอสมศักดิ์นะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2