ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังจากเสริมหน้าอก จะทำสิ่งเหล่านี้ได้เมื่อไหร่คะ [สั่งพิมพ์]

โดย: abc456    เวลา: 2012-5-21 07:18
ชื่อกระทู้: หลังจากเสริมหน้าอก จะทำสิ่งเหล่านี้ได้เมื่อไหร่คะ

1. อยากทราบว่าหลังเสริมหน้าอก จะยกของหนัก (หนักจริงๆ) ได้ตอนไหน
2. และหลังเสริม ตอนที่แผลยังไม่ทันหาย ยกได้หนักสุดเท่าไหร่คะ
3. กี่เดือน จึงจะลงสระ และทะเลได้ มีอะไรต้องห้ามหรือเปล่า
4. แล้วลากจูง ผลัก สิ่งของหนักได้ไหมคะ

คือว่าเราไปอ่านข้อมูลจากเว็บหนึ่งค่ะ มีท่านหนึ่งบอกว่า ห้ามลงสระหรือทะเล อย่างน้อย 3 เดือน
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
โดย: Miyakehub    เวลา: 2012-5-21 08:41
ของเปียนะ
1. เปียไม่ยก 2 อาทิตย์
2.อันนี้ไม่รู้ แต่เปีย ถือของหนักสุด คือ ขวดเหล้า ลิตร
3.ทำมา ยี่สิบวัน ก็ไปว่ายน้ำ ทำได้สองวันหมอก็บอกอาบน้ำได้เลย
4. ผลักได้นะ เพราะบ้านเปีย ขายของ มีแต่ของหนักๆ แต่เปียก็ลากเอา

อ้อ  ไดรกอลฟได้ด้วย ทำได้ทุกอย่าง ถ้าเราไม่เจ็บแผล
โดย: abc456    เวลา: 2012-5-21 19:12
ต้นฉบับโพสต์โดย Miyakehub เมื่อ 2012-5-21 08:41
ของเปียนะ
1. เปียไม่ยก 2 อาทิตย์
2.อันนี้ไม่รู้ แต่เปีย ...

ขอบคุณนะคะ
คือเราไปอ่าน จากเว็บ ladyinter มีท่านหนึ่ง บอกว่า ห้ามพวกเหล่านี้  ถ้าไม่ต้องทำเลย จะดีต่อหน้าอก แต่เราไปอ่านจากเว็บฝรั่ง เห็นเค้าอุ้มลูก หนักสิบกว่าโล หลังทำไม่กี่วันค่ะ และก็ลงสระ หรือทะเล หลังจากแผลหายเลย

แต่ทำไม คุณคนนี้บอกห้ามไปหมด เราเลย ไม่แน่ใจ ถ้าห้ามขนาดนี้ ก็เหมือนคนเป็นโรคแล้วค่ะ
โดย: Miyakehub    เวลา: 2012-5-21 23:06
เปียก็ไม่รู้เหมือนกัน เปียก็ดูมาเยอะ คงแล้วแต่ หมอ เทคนิค ต่างกัน อย่างของเปีย ทำหน้าอก สองวันหมอก็เกะพลาเตอร ให้อาบน้ำได้เลย

ล่าสุดทำตา ลุก จากเตียงผ่าตัด ก็บอก กลับบ้านไปอาบน้ำ ล้างหน้าล้างตา ได้เลย

3. วันก็ ขับรถได้  

5 วัน ไปแย่งรับดอกไม้งานแต่ง ไปแดนซ์ กินเหล้าอีก หุหุ

ก็ไม่เป็นอะไร นะ อ้อ กลับจากโรงบาลก็เดินไปบ้านน้า ไปซด ส้มตำ เลย มันอดไม่ได้ อยุ่โรงบาลสองวัน เช้า กลางวัน เย็น มีแต่ข้าวต้ม

สรุป ไม่ เจ็บ  ใช้ชีวิต ลำบาก ช่วงสองอาทิตยแรก แต่ ช่วยเหลือตัวเองได้ ไม่ต้องเพิ่งคนอื่น สู้ๆ นะ
โดย: applezeed    เวลา: 2012-7-31 12:57
เก่งจัง

โดย: aoomaimja    เวลา: 2013-3-6 18:15
เก่งมากเลยค่ะคุนเปีย
โดย: ริศรา    เวลา: 2013-7-10 10:10
อยากทราบว่าหลังทำน่าอกกี่วันถึงจะสามารถฉีดกลูต้าได้ค่ะ
โดย: som01072536    เวลา: 2016-10-29 08:14
คุนเปียทำที่ไหนคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2