ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา [สั่งพิมพ์]

โดย: koikoi    เวลา: 2009-11-28 19:50
ชื่อกระทู้: อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา
เพิ่งทำตากับหมอกมลได้หนึ่งอาทิตค่ะจิงๆๆไม่อยากกังวลเพราะก่อนไปก้อศึกษามาดีแล้วว่าหมอกมลทำตาเป็นธรรมชาติ แต่เท่าที่สังเกตุตัวเองก้อไม่แน่ใจว่ามันผิดปกติรึป่าว ขอถามเป็นข้อๆๆนะคะ
1.ชั้นตาที่ทำมาดูใหญ่มากๆๆ หมอบอกว่าทำให้8 มิลนี่ใหญ่ไปไหมคะ ตอนนี้รู้สึกว่าตาดูลึกมากชั้นที่เย็บนี่เป็นร่องลงไปลึกเลยค่ะ อยากทราบว่ามันจะค่อยๆๆตื้นขึ้นหรอคะ
2.หางตามีรอยชั้นตาเหมือนตีนกาค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดจากการบวมหรือเกิดจากอะไร เวลายิ้มตรงชั้นจะเป็นรอยขึ้นมาเลย เพื่อนๆๆเป็นกันบ้างไหมคะ เพราะปกติไม่มีตีนกาค่ะ ขอรบกวนถามคนที่เคยทำแล้วเป็นนี่เวลายุบมันจะหายมั้ยคะ
ขอบคุณเพื่อนที่มีน้ำใจสละเวลาตอบนะคะ รบกวนด้วยนะคะ กลุ้มใจมากๆๆๆๆ เครียดจนไม่อยากกินข้าวเลย เพิ่งรู้เดี๋ยวนี้เองว่า เวลาทำแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่คิดนี่ทุกข์ใจมากๆๆเลยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ จะรอค่ะ
โดย: black_bird    เวลา: 2009-11-28 20:39
พึ่งอาทิตย์เดียวเอง อย่าพึ่งคิดมากจ้ะ ชั้นตาจะเล็กลงเรื่อยๆ
เราก็พึ่งไปทำตากับหมอกมลเหมือนกัน ตาเขียวเพราะเส้นเลือดแตก เหมือนคนโดนชกเลยจ้า
ยังไม่มีแววจะออกจากบ้านได้เลยง่ะ ตัวเอง อย่าคิดมาก ชั้รตาของตัวเองจะเล็กลงแน่นอน
ร่องที่ลึกเดี๋ยวก็เต็ม พยายามดูแลอย่าให้เป็นแผลนูนก็จะดีมากจ้ะ
โอเคนะ สู้ๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-11-28 21:40
ขอบคุณนะคะ คุณblack bird ไม่ได้ไปไหนเลยเหมือนกัน ปกติเที่ยวเก่งตอนนี้เลยเบื่อมากๆๆ แล้วคุณเป็นยังไงบ้างคะ ไว้มาคอยสวยๆด้วยกันเนอะ
โดย: black_bird    เวลา: 2009-11-29 06:55
แผลหายแล้วอย่าลืมหาครีมมาทาตานะคะ ที่ลดรอยแผลเป็นจะได้ใม่เป็นคีลอยด์
ตอนนี้เราก็เฝ้าบ้านทุกวันเลยตัวเอง เบื่อมากๆ ไม่เคยอยู่บ้านแบบนี้ เมื่อคืนโดนพี่ลากออกไปกินชาบู
เค้ากลัวอายเลยหาแว่นดำที่กรอบใหญ่ๆมาให้ใส่ ตอนถอดออกพนักงานกับโต๊ะข้างๆมองกันใหญ่ เอิ๊กๆ
ไม่ต้องคิดมากนะตัวเองอยากไปไหนหาแว่นใส่ก็มองไม่รู้แล้ว หนือตัวเองกรีดอายลายเนอร์ขึ้นสักหน่อยก็โอนะ
อย่าคิดมาก เดี๋ยวยุบอีกชัวร์ เราสองคน สู้ๆจ้า
โดย: koikoi    เวลา: 2009-11-29 22:46
ตัวเองเป็นเหมือนเราบ้างมั้ยคือเราเมือนมีเราตีนเป็ดตรงหางตา กลุ้มใจมากเลย ตอนแรกที่ทำก้อกัวปัญหานี้มากๆๆ เพราะเคยเห็นคนที่เป็นตามกระทู้ แต่เห็นหมอกมลเคยแก้เลยไม่คิดว่าจะเป็นตอนทำก้อไม่ได้ถามหมอ แต่ตอนนี้เป็นสองข้างเลย กลุ้มใจมากๆๆ ไงส่งข่างมาบอกกันบ้างนะคะ หรือใครที่เคยมีประสบการณ์รบกวนบอกด้วยนะคะ
โดย: g9bh]    เวลา: 2009-11-29 23:12
อืมผมทำกะหมอกมลมานี่ได้ 15 วันแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรนะ ลองเข้าไปปรึกษาหมอรึยัง 1 อาทิตนี่น่าจะยุบไปเยอะแล้วนะครับ แต่ก็แล้วแต่คนอ่ะ ผมทำมานี่ไม่ได้ประคบร้อนประคบเย็นอะไรเลย วันที่ 5 ก้อออกไปเดินเล่นได้แล้ว

ของผมทำสองชั้นหลบในครับ
โดย: black_bird    เวลา: 2009-11-30 05:44
เป็นตีนเป็ดเลยหรอ เข้าไปให้หมอดูดีกว่านะ หมอควรจะรับผิดชอบนะคะ
วันนี้เราก้อจะเข้าไปหาหมอเหมือนกัน เพราะในตาเราอับเสบ โทรถามพยาบาลที่คลินิคว่าต้องซื้อยาอะไรใส่
แกบอกว่าอะไรก็ได้ที่เป็นเจลใสๆเภสัชเค้ารู้ ปรากฎเภสัชไม่ยอมขายให้ ให้ไปหาหมออะตัวเอง
จันทร์นี้ หมอเข้าที่ยูเนี่ยนมอลล์บ่ายสามไปมั้ย อย่ากลุ้มอยู่บ้านเลยนะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-11-30 16:31
พอดีอยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ เศร้ามาก ไม่มีใครเป็นเลยหรอคะ คือเป็นคนสองชั้นหลบในเหมือนกัน ตอนนี้ชั้นมันสูงมากๆๆ หมอทำให้8 มิล เป็นก้อนเลยตรงชั้นตา ตรงชั้นก้อเป็นร่องเข้าเบ้าตาเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไงถ้าอยู่กรุงเทพคงรีบไปหาหมอแล้ว คงต้องรบกวนเพื่อนๆๆใจดี ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ เพราะไม่รู้ว่ามันเป็นอาการปกติรึเปล่า ที่เครียดมากตรงตีนเป็ดนี่แหละ ตอนบวมมีใครเป็นมั่งไหมคะ พอหายบวมแล้วจะดีขึ้นมั้ย คือเวลาไม่ยิ้มหางตามันจะยาวเลยลูกตาออกมา แต่พอยยิ้มแล้วก้อโค้งขึ้นไปอ่ะคะ อยากลงรูปมาก แต่อายมากค่ะ เสียใจมากไม่รู้จะทำยังไงดี มันดูแก่ไปเลยค่ะ รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหน่อยนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆๆมากค่ะ
โดย: g9bh]    เวลา: 2009-12-1 00:18
โทรไปบอกเจ๊หน้าเคาเตอก่อนว่ามีปัญหาแล้วส่งเมลล์พร้อมรูปไปให้หมอดู เมลล์หมอที่ติดไว้ในร้านก็มีนะ

ถ้าจำไม่ได้ถามที่เคาเตอร์ดู
โดย: thaitat    เวลา: 2009-12-1 10:35
สูงเข้าไว้นะดีแล้วค่ะคุณขรา เชื่อสิว่าพอตอนยุบหมดแล้ว จะต้องบอกว่าเหลือชั้นตานิดเดียวเอง
เดี๊ยนชอบตอนแรกๆมากเลยค่ะ ตอนที่ยังบวมๆเนี่ยแหละ
แต่ปัจจุบันเล็กลงมากกกกกกกกก แต่ไม่ใช่ไม่ชอบนะ ชอบมากกกกกกกกกกกกก
เข้ากับยุคเกาหลีมาแรงเลยทีเดียว
ส่วนเรื่องตีนกานี่ เหมือนจะเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่นอยด์ค่ะ รับได้
แค่ตาสวยขึ้นมากๆก็พอใจแล้ว
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-2 19:19
โทรไปถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่าเคสเราตัดหนังตาออกด้วย อาจจะทำให้หนังตาผิดปกติ แต่ยังไงก้อต้องรอให้ครบ 1 เดือนก่อนถึงจะแก้ได้ ตอนนี้เราเศร้ามาก เพราะที่เราเลือกทำกับหมอเพราะหมอทำตาเป็นธรรมชาติดูแล้วไม่เว่อร์ แต่ตอนนี้เรากลับหน้าแก่ หางตากลายเป็นตีดเป็นอย่างชัดเจน ตอนเราไม่ทำดูดีกว่านี้อีก เราเครียดมาก อยากถามคนที่มีประสบการณ์ในการแก้ตาหน่อยว่า 1 คนที่ตัดหนังตาออก สามารถแก้ตาได้มั้ย ถ้าได้ช่วยแชร์หน่อยได้มั้ยคะ ว่าหมอจะทำยังไงประมาณไหน2 .คนที่เป็นตีนเป็ดหมอสามารถแก้ไขได้ยังไง แล้วตีนเป็ดหายไปหรือเปล่าคะ อยากรู้จิงๆๆ เศร้ามากๆๆ ถือว่าช่วยทำบุญให้ความรู้กันหน่อยนะคะ จะได้รู้ว่ามันมีทางแก้ไข ขอบคุณมากค่ะ
โดย: pigletnoi    เวลา: 2009-12-2 19:45
ลงรูปดีกว่าคะ จะได้ช่วยกันดูนะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-2 21:57
ตัวเองเราลงรูปไม่เป็นอ่ะ อยากถามว่าถ้าเราทำกลับมาเป็นเหมือนเดิมจะได้ป่าว สมมุติว่าเราเอารูปไปให้หมอดู หรือเรื่องตีนเป็ดเนี่ย มีใครเคยไปแก้ตากับหมอบ้างมั้ย เห็นที่เคาว์เตอร์บอกว่าหมอตัดหนังตาออก อาจจะมีความผิดปกติหรือไม่บาลานซ์กันที่หางตา มีใครเป็นเหมือนเราบ้างมั้ย โดยเฉพาะคนที่หางตาเปิด ถ้าเราไปแก้เป็นหางตาปิดจะช่วยได้หรือป่าว ยังไงใครก้อได้ ช่วยตอบเราหน่อยนะคะ กลุ้มๆๆๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-2 22:04
อีกอย่างเคยมีใครทำตาแบบหางตาปิดบ้างมั้ยคะ อยากรู้จิงๆๆ เพราะนี่เป็นแบบหางตาเปิด แต่มันเปิดออกมาเป็นสองแฉกแบบตีนกาอ่ะค่ะ หรือว่าการทำตาสองชั้นนี่จะทำให้เรามีตีนกาอยู่แล้วคะ วอนผู้ใจบุญช่วยตอบที
โดย: tansaya    เวลา: 2009-12-2 22:48
ของพี่ก็ทำกับหมอกมล เหมือนกัน เข้าไปศึกษาได้ในกระทู้ของพี่นะค่ะ
โดย: Wendy    เวลา: 2009-12-5 02:06
แรกๆก็จะเป็นค่ะตีนเป็ดทนไปเรื่อยๆนะคะประมาณสามสี่เดือนไม่เหลือเป็ดแน่ๆค่ะใจเย็นๆ

ทำตาต้องใช้เวลารอนานเหมือนกันนะคะกว่าจะเข้าที่ต้องทำใจนะคะ  พอเข้าที่ก็จะสวยทุกรายนะคะใจเย็นๆๆๆๆๆ

ให้ชั้นหนาๆดีแล้วค่ะพอยุบเข้าที่ขนาดชั้นจะลดลงเกือบสามสี่เท่าของตอนนี้ที่บวมนะคะ  สวยๆๆๆๆใจเย็นๆนะคะ

ของพี่ tansaya หายเร็วมั่กๆค่ะแอบอิจฉ๋าจังค่ะ
โดย: muschi    เวลา: 2009-12-7 18:19
อยากตัดหนังตาออกเหมือนกันค่ะ  เครียดมาก ๆ  หนังตาตก สุด ๆๆ  สู้ ๆ นะตัวเอง เดี่
โดย: pumpui    เวลา: 2009-12-8 23:43
เราก้อทำมาเหมือนกัน เป็นคนที่ตา2ชั้นอยู่แร้ว เลยขอหมอเอาแค่1มิล แร้วต้องตัดหนังตาด้วยทั้ง2ข้าง ข้างขวาต้องเอาออกเยอะกว่าข้างซ้าย แถมเย็บแบบดึงกล้ามเนื้อตาอีกต่างหาก เนี่ยแค่2อาทิตย์ก้อจะแทบไม่เหลือร่องรอยแร้วแผลหายเร็วมาก ส่วนเรื่องหางตาตีนเป็ด เราไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ ชั้นมันสูงไปตั้ง8มิลแน่ะ หรือตัดหนังตา หรือว่ามันยังบวมอยู่ ยังงัยก้อรอไปก่อนแร้วกัน ประมาณเดือนอัพแร่ะ ก้อน่าจะหายบวมไปเยอะอยู่ แต่ถ้าจะให้เฟริ์มก้อต้องรออีกนาน งัยก้อใจเย็นๆไปก่อนแร้วกันโน๊ะ สู้ สู้ จร้า.. อ๋อ เราทำกะหมอนพรัตน์จร้า
โดย: iamnoonz    เวลา: 2009-12-9 15:25
อืมมม...พอดีเราไม่ได้ทำกับหมอกมลน่ะค่ะ อาจจะตอบไม่ได้ทุกประเด็น แต่เราคิดว่า ที่เป็นตีนเป็ดนั่น เพราะว่ามันยังบวมอยู่หรือเปล่าคะ เพราะตาเราตอนที่ทำออกมาใหม่ๆ ตรงหางตามันก็เหมือนจะเป็นรอยยาวไป แต่ของเราตอนนี้เริ่มยุบแล้ว มันก็เหมือนจะน้อยลงนะคะ ลองรอดูอีกสักหน่อยดีมั้ยคะ ใจร่มๆ นะคะ เดี๋ยวอาจจะดีขึ้น

ส่วนเรื่องชั้นตา เราว่า 8 มิลก็ไม่น่าจะใหญ่นะคะ เพราะหมอที่เราไปทำน่ะ ตอนเราเลือกแบบ ผู้ช่วยยังบอกเลยว่า นี่เป็นแบบชั้นตาเล็กค่ะ ประมาณ 8 มิล น่ะ ตอนคุณหมอเข้ามาทำก็บอกค่ะว่าเอาเล็กๆ ไปก่อนแล้วกันนะ เพราะใหญ่ๆ เดี๋ยวแก้ไม่ได้ หมอทำให้ 8 มิลนะ ก็แสดงว่าไม่น่าใหญ่ไปนะคะ เราก็ทำ 8 มิลมาเหมือนกันค่ะ และก็ยังรู้สึกเลยว่า พอมันยุบหมดก็คงเหลือไม่เท่าไหร่ ฮิๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-9 18:28
แล้วมีใครบ้างมั้ยคะที่เคยแก้ตา หรือว่าไปทำให้มันเหมือนเดิม มีเปอร์เซนต์เป็นไปได้บ้างมั้ย คือเข้าใจว่าหมอได้ตัดไขมันออกไปบางส่วนไงก้อคงไม่เหมือนทั้งหมด แต่อยากรู้ว่าอย่างเรานี่จิงๆมีชั้นตาอยู่แล้วถ้าให้หมอกรีดตามรอยเดิมมันพอจะเหมือนเดิมรึป่าวใครมีประสบการณ์บ้างบอกกันหน่อยนะคะ จะรอด้วยความหวังค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-9 18:33
แล้วการทำตานี่เราจะรู้ได้ไงคะว่ามันคงที่แล้ว เพราะของเราทำมาประมานสามอาทิต ตาไม่เหมือนกันเลยแต่ละเวลาตื่นมาตาจะชั้นใหญ่พอบ่ายๆๆก้อจะตึงๆๆแปลกๆๆตกเย็ยก้อเล็กมากซะจนรับไม่ได้ มีคนเป็นบ้างมั้ยตอนนี้ไม่รู้เลยว่าจิงๆๆชั้นมันจะเป็นไงอยากรู้ว่าเอาที่ตาไม่เปลี่ยนแปลงไม่ตึงแล้วนี่กี่เดือน เพราะใจตอนนี้อยากแก้มาก แต่กัวว่าถ้ารีบไปแก้อาจจะแย่กว่าเดิมแล้วต้องรอยุบอีกตอนนี้เหนื่อยใจจังมีใครบ้างมั้ยคะที่ทำออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจพอนานๆๆแล้วชอบบ้างอยากรู้จังว่าจะมีวันที่เราชอบรึป่าวเฮ้ออออ
โดย: Nov.    เวลา: 2009-12-9 19:26
ลงรุปให้ดูได้ป่าวคัฟ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-9 21:55
สอนลงรูปหน่อยได้มั้ยคะ ลงไม่ได้tag แล้วแต่เค้าบอกว่ามันคนละนามสกุล แล้วไอ้เรื่องตาบวมนี่ถ้าตาเล็กที่สุดนี่หมายความว่ามันหายบวมหรอคะ หรือว่าไม่เกี่ยว คือพอตอนกลางคืนชั้นมันจะเล็กมากๆๆๆๆตาเหลือจิ๊ดเดียว ไม่ค่อยชอบค่ะแต่ตอนกลางวันมันจะใหญ่หน่อย ก้องงชีวิตตัวเองอยู่ค่ะเนี่ยว่าหายบวมนี่คือยังไง สามอาทิตแล้วนะคะเนี่ยเฮ้อออกลุ้มใจจัง
โดย: iamnoonz    เวลา: 2009-12-10 16:07
แก้ไขล่าสุด iamnoonz เมื่อ 2009-12-10 16:08

วิธีลงรูปนะคะ ก็ไปที่นี่ก็ได้ค่ะ http://www.uppic.org/ แล้วก็ upload รูปเข้าไปค่ะ เสร็จแล้วก็จะได้ link มา เลือกอันที่เป็น BB code full image อะไรเนี่ยค่ะ แล้วก็มาแปะ ที่นี่อะค่ะ

คือเท่าที่เราสังเกตตัวเองอะค่ะ เหมือนกับตอนกลางคืนมันจะยุบกว่าตอนกลางวันนะคะ อาจจะเพราะว่าตาเราได้พักหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ตอนกลางวันมันก็จะบวมมาหน่อยอะค่ะ  เราเพิ่งทำได้ 4 วันเองค่ะ ตอนนี้ก็ยังบวมๆ ยุบๆ อยู่เลยค่ะ  อยากให้ยุบๆ เร็วๆ เหมือนกันค่ะ กลัวโดนล้อ... อ้อ เราทำแบบเย็บด้านในนะคะ ไม่ได้กรีดค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-10 18:53
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ตอนนี้ไม่ค่อยชินเลยเพราะไม่มีหนังตามาปิดที่ตาปกติเวลาคุยชอบเลิกตาขึ้นบ่อบๆๆแต่ตอนนี้ไม่มีหนังตาเยอะเหมือนเมื่อก่อนเวลาคุยเลิกตาจนตาแห้งหมดเลยค่ะเพราะตามันโตอยู่แล้วเดี๋ยวมันก้อคงจะชินเนออะตอนนี้ลุ้นที่สุดคงเป็นตีนเป็ดล่ะค่ะว่าถ้าไม่หายจะต้องทำไง ส่งรูปไปให้หมอดูแล้วหมอบอกว่ามีวิธีแก้ต่างหากแต่ก้อไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรหลังวปีใหม่คงจะลงไปหาคุณหมอน่ะคะ ตอนนี้ได้แต่รอแล้วก้อทำตัวให้ชินคิดแต่ว่าไม่เป็นไรถ้าไม่ดีก้อแก้ใหม่ได้ ใครเคยทำตามากกว่าหนึ่งครั้งรบกวนแชร์กันหน่อยได้ป่าวคะอยากรู้ว่าเค้ามีขั้นตอนยังไงกัน ตานี่ต้องคิดเยอะเนอะเพราะไม่เหมือนจมูกเอาออกได้ ตอนนี้ได้แต่หวังว่าสักวันจะชอบและอยู่กับตาใหม่คู่นี้ได้
โดย: pod909    เวลา: 2009-12-10 20:03
ฉญ๋ษโกรธน่ะค่ะ แต่อยากทราบว่าหมอ กมล  กมลไหนค่ะ
มี สองกมล
กมลยูเนียน หรือกมล ทาวน์
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-11 11:22
หมอกมลยูเนี่ยนค่ะ ใจตอนนี้มีแต่อยากจะแก้อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะมันเริ่มยุบแล้วไม่ชอบอย่างแรงรู้สึกว่าตาตัวเองเล็กกกว่าเดิมอีกค่ะเพราะหมอเค้าทำแบบเกาหลีให้แต่หน้าก้อยนี่ไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้เลยกลายเป็นตาเป็นลูกกกลมๆๆแล้วมีหางมันยาวเลยออกมาน่ะค่ะ ใครก้อได้ที่เคยแก้ไขตาให้เป็นแบบเดิมหรือใกล้เคียงเดิม หรือแก้ไขตาช่วยมาให้ความรู้หน่อยนะคะ ตอนนี้บอกตรงๆๆว่าทรมานมาก ใจคิดแต่ว่าไม่น่าทำเลย ทั้งที่ลังเลมานานหลายปีมากๆๆตอนนี้เครียดจัดมากต้องรอเดือนนึงนี่ยังอยากจะตายให้ได้ ตอนนี้กัวว่าถ้าแก้แล้วแย่กว่าเดิมจะรับไม่ได้กัวมากๆๆใครก้อได้ช่วยมาให้ความรู้หน่อยนะคะแล้วมีหมอคนอื่นอีหมั้ยที่รับแก้นอกจากหมอกมล คือไม่อยากได้แบบเกาหลีแล้วคิดว่าแกคงไม่ถนัดแบบอื่นกัวแก้แล้วไม่ได้ดั่งใจอีกใครก้อได้ช่วยทีนะคะ
โดย: iamnoonz    เวลา: 2009-12-11 18:35
หมอกมลยูเนี่ยนค่ะ ใจตอนนี้มีแต่อยากจะแก้อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะมันเริ่มยุบแล้วไม่ชอบอย่างแรงรู้สึกว่าต ...
ต้นฉบับโพสโดย koikoi เมื่อ 2009-12-11 11:22

ตอนที่เราไปปรึกษากับคุณหมอกมลมาแกก็แนะนำชั้นตาแบบเกาหลีให้เหมือนกันนะคะ ชั้นเล็กๆ อะค่ะ แต่สุดท้ายเราไม่ได้ทำที่นั่น เพราะว่าคิวยาวเหลือเกิน จะพบหมอแต่ละทีรอนาน อีกอย่างเราก็นึกไปเผื่อว่า ถ้ามีปัญหาขึ้นมาเราต้องมานั่งรอนานๆ งี้หรอ ไม่เอาหรอก เป็นพวกความอดทนน้อยค่ะ เราเลยตัดสินใจไปทำที่อื่น เป็นแบบเย็บซ่อนปมเหมือนกัน แต่คนละที่กับของคุณ RCA ค่ะ เราไปทำกับคุณหมอแพทที่ โตไกคลีนิคค่ะ อ่านมาจากเว็บมีดหมอ ตาเราตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ยุบไม่เท่ากันเหมือนอย่างที่คุณ RCA เคยเป็นค่ะ เพราะฉะนั้นเราว่าเรื่องอาการตาบวมเนี่ย มันค้องใช้เวลาเหมือนกันนะคะกว่าจะเข้าที่ อ้อออ วันนี้เราไปพบคุณหมอมาก็ถามเรื่องการที่หนังตาตึงๆ ด้วยเพราะเราก็เป็น แบบมันตึงๆ ที่เปลือกตาอะค่ะ คุณหมอบอกจะเป็นประมาณเดือนนึง เพราะกล้ามเนื้อเรายังไม่ชินต้องหัดมองบนบ่อยๆ แต่เราไม่แน่ใจว่าของคุณ koikoi ที่เป็นแบบกรีดจะใช้วิธีเดียวกันรึเปล่านะคะ

เราว่าคุณ koikoi ลองคุณกับคุณหมอกมลดูก่อนก็ดีนะคะ เพราะแกทำเอง อาจจะให้คำปรึกษาได้ตรงกว่า แต่ถ้าคิดว่าคุยแล้วไม่ work อยากลองแก้กับหมออื่นๆ ก็ในนี้มีหมอให้เลือกหลายๆ หมอก็ลองดูๆ จากที่เพื่อนๆ เค้าเอามารีวิวก็ได้นะคะ
โดย: tansaya    เวลา: 2009-12-11 21:07
สวัสดีค่ะ พี่แนน นะค่ะ ปัญหาของหนูพี่ว่ามันทำให้หนูไม่มั่นใจใช่ไหม่ แต่พี่อยากเห็นรูปตาของหนูมากเลย จะได้แนะนำถูก
ของพี่ตอนแรกทำออกมาชั้นตาไม่เท่ากันเลย เล็กข้างใหญ่ข้าง แต่ก็อดใจไว้จนครบ 1 เดือน แล้วก็ไปแก้กับคุณหมอ แล้ว
ให้หมอดูตาเรา ให้หมอแนะนำว่าควรจะทำอย่างไรกับตาเราที่ชั้นมันไม่เท่ากัน อ้อ แล้วก็บอกความต้องการของเราด้วยว่าเราต้อง
การชั้นตาแบบไหน แต่พี่ขอแนะนำว่าให้เอาชั้นตาที่หนาเข้าไว้ นะค่ะ เพราะถ้ามันยุบแล้วมันจะทำให้ชั้นตาเราสวย เพราะคุณหมอชอบ
ทำแบบ ชั้นตาเล็กๆ ต้องกำชับคุณหมอนะค่ะ  แล้วพี่จะรีวิวรูปตอนทำครั้งแรกให้ดูนะค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ มันต้องมีทางแก้ไข ให้ดีได้ค่ะ พี่เอาใจช่วย ส่วนตาพี่ตอนนี้ก็น่าจะ 7 เดือนได้แล้วค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-11 23:48
ขอบคุณนะคะพี่แนนของหนูนี่ปัญหาเยอะมาก ที่กลุ้มสุดนี่น่าจะเป็นตีดเป็นงงเลยค่ะว่าทำไมทำกับหมอแล้วเป็น ตอนนี่หนูอยากรู้มากเลยค่ะว่าพี่บอกหมอว่าทำแบบหัวเปิดหรือว่าตามชั้นตาพี่ป่าวคะ หนูกัวไปแก้แล้วเค้าทำแบบเดิมให้หนูอยากให้ชั้นมันเสมอกันหมดน่ะคะ พี่ว่าหมอจะแก้ให้ได้มั้ยคะตอนนี้ใจร้อนมากเลยแล้วอยากรู้ว่ารอบสองนี่แผลที่กรีดอันเก่าทำไงคะบวมนานมั้ยคะรอบสองเนี่ยขอบคุณนะคะ เศร้าใจจังค่ะ
โดย: Tuchsanee    เวลา: 2009-12-15 17:38
เราอยู่เชียงใหม่นะ  ทำกับหมอที่เชียงใหม่  ก็ได้แก้เหมือนกัน
เฉพาะตาซ้าย  เพราะไหมหลุดกลายเป็นชั้นเดียวเหมือนเดิม
แต่ตอนแกะพาสเตอร์ใหม่ ๆ  มันเป็น  3 ชั้นเลยนะ  รอ  3 เดือน
กลับกลายเป็นชั้นเดียวแบบเดิม  เพิ่งได้แก้เมื่อ 2 พ.ย.ที่ผ่านมาค่ะ
หมออีกคลีนิคหนึ่ง ที่เราไปทำจมูกด้วย  บอกว่ามีหลายเครสที่ผ่านการ
แก้ตามาหลายรอบมาก ๆ  จนกล้ามเนื้อตามีแต่รอยกรีด รอยเย็บ  จนมันแข็ง
ไม่สามารถแก้ได้อีก  แต่คนที่ทำครั้งแรก ถ้าไม่ได้ดั่งใจก็สามารถแก้ไขได้อีกค่ะ
ส่วนตัวเรา  ก็คงจะต้องแก้ตาขวาเพราะตาซ้ายที่เพิ่งแก้มา  มันเป็นชั้นใหญ่กว่า
ด้านขวาอีกแล้ว  หมอเค้าบอกว่าจะเย็บตรงหัวตากับกึ่งกลางตาให้เท่านั้น
เพราะหางตามีอยู่แล้ว  มันจะได้ชั้นที่ใกล้เคียงกันหน่อย (อันนี้ยังไม่ได้แก้นะ ปรึกษาหมอไว้ก่อน)
โดย: su_nisan_urse    เวลา: 2009-12-17 18:00
ไม่เอารูปลงจะรู้ได้ยังไงว้าสวยไหม
โดย: thaitat    เวลา: 2009-12-17 19:59
เอารูปลงเถอะค่ะ จะได้ช่วยกันดู
พี่และเพื่อนพี่ทำหมอกมลเดียวกันกับหนูเลย แต่เพื่อนพี่คนเดียวที่เป็นตีนเป็ด (อันนี้แล้วแต่คนนะพี่ว่า จากพิ้นฐานตาอ่ะ)
แต่พอนานๆไปมันหายไปเองแหละค่ะ รอยที่ว่าเนี่ย อย่าเครียดเลยค่ะ ทำใจร่มๆนะ
เรื่องตากลมพี่ก็กลมค่ะ กล๊มกลม แต่พอทำจมูก(กับหมอกมลเจ้าเดิม) ก็ออกจะรีๆนิดๆแหละค่ะ อย่างที่เห็นในรูปพี่นี่แหละ
เอาใจช่วยนะคะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-18 20:16
ใครที่มีประสบการณ์ทำกับหมอช่วยก้อยดูหน่อยนะคะ ก้อยลงรูปไม่เป็นแต่ส่งทางเมลได้ค่ะ ช่วยบอกเมล์เด๋วก้อยส่งไปให้นะคะ รูปก้อยอยู่ในbb เด๋วก้อยส่งตรงให้ดูได้เลยค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-18 20:20
แต่วันก่อนก้อยคุยกับผู้ช่วยเค้าบอกว่าหมอไม่เคยทำให้ใครเป็นตีนเป็ดอ่ะค่ะ เค้าว่าก้อยเป็นตีนกาอยู่แล้วๆมันคงบังเอิญไปต่อกันน่ะค่ะ เค้าบอกว่าให้ก้อยลองไปโบทอกซ์ดูก่อน ก้อยร้อนใจไม่รู้ทำไง ก้อเลยไปโบท
โดย: g9bh]    เวลา: 2009-12-19 09:49
ส่งรูปมาที่เมลผมละกันเดี๋ยวลงให้ครับ tern112000@yahoo.com
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-19 21:01
ก้อยส่งรูปไปแล้วนะคะ เครียดจังเลยค่ะ ช่วยก
โดย: g9bh]    เวลา: 2009-12-20 01:10
ช่วยลงรูป คุณ koikoi ครับ

IMG00980-20091213-1453.jpg (417.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

IMG00982-20091213-1505.jpg (345.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

IMG01003-20091214-1510.jpg (447.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

IMG00348-20091015-1734.jpg (326.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

โดย: g9bh]    เวลา: 2009-12-20 01:11
เป็นตีนเป็ดจิงๆแหละ ให้หมอแก้ได้เลยนิครับ ลองขอคิวเค้าดูอาจได้ทำดึกๆหน่อย
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-20 12:11
ก้อยส่งรูปไปให้หมอกับผู้ช่วยดูแล้วค่ะ เค้าว่าก้อยเป็นตีนกาอยู่แล้วๆมันบังเอิญไปต่อกันค่ะ เค้าให้ก้อยลองไปโบทอกดูก่อนค่ะ เพราะหมอยืนยันว่าหมอไม่เคยทำให้ใครเป็นตีนเป็ดค่ะ รบกวนคนที่มีความรู้ ช่วยดูหน่อยว่ามันจะหายมั้ยคะ หรือว่ามันยังบวมอยู่ รูปสุดท้ายนี่เป็นชั้นตาเดิมก้อยก่อนทำนะคะ ก้อยอยากรู้ว่าถ้าก้อยจะขอหมอกรีดที่ชั้นตาเดิมจะพอได้มั้ย เพราะอย่างน้อยจะเห็นได้ว่าชั้นตาเดิมนี่รอยพับมันไม่เกินเปลือกตาออกมาน่ะค่ะ มันจะได้ไม่ไปต่อตีนกา คือตอนนี้ถ้าให้เลือกว่าตาโตขึ้นแต่เห็นตีนกาชัดขนาดนี้คงไม่ไหวน่ะค่ะขอตาเล็กๆๆแบบเดิมดีกว่า อีกอย่างถ้าก้อยรอไปสักสองสามเดือนจะเป็นไปได้มั้ยจะว่าชั้นมันจะเล็กลงจนไม่ต่อกับตีนกาน่ะค่ะ รบกวนคนที่เคยทำ หรือมีอาการใกล้เคียงช่วยก้อยหน่อยนะคะ อย่างน้อยก้อยจะได้รู้ว่ามันมีทางออก ก้อยเครียดมากๆๆๆๆๆ เลยค่ะ วันๆๆไม่ได้ไปไหนเลย ปรึกษาหมอก้อไล่ไปฉีดโบดูก่อน ด้วยความที่ก้อยร้อนใจ ก้อยก้อเลยลองไปโบแก้ปัญหาเฉพาะหน้าดูก่อน ปรากฏว่าซวยซ้ำซ้อนค่ะ เพราะตอนนี้ตาดูแข็งมาก หน้ายิ้มแต่ตาไม่ยิ้ม น่าเกลียดกว่าเดิมค่ะ ไม่เข้าใจทำไมเคราะซ้ำขนาดนี้ รบกวนคนที่เคยโบตีนกาด้วยนะคะ ว่านานมั้ยกว่าจะยิ้มได้เป็นปกติ ทรมานจังเลยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-20 12:23
แล้วช่วยดูหน่อยนะคะว่าก้อยคิดว่าถึงก้อยยังไม่ยิ้มก้อยรู้สึกว่าหางมันแหงนๆๆ ขึ้นน่ะค่ะ ก้อยก้อไม่รู้ว่ามันเพราะอะไร คือเพราะเนื้อที่ตาเรา หรือรอยพับมันยังไม่สนิทหรืออะไร คือก้อยก้ออยากให้หมอแก้นะคะ ก้อยติดต่อกับผู้ช่วยตลอด เค้าก้อบอกว่ากัวว่าถ้าแก้แล้วจะแย่กว่าเดิมไรประมานนี้น่ะค่ะ ก้อนเลยยังไม่ได้ไปพบหมอเลยเพราะก้อยอยู่เชียงใหม่เค้าบอกไปตอนนี้หมอก้อไม่ทำให้เพราะมันยังไม่เข้าที่ค่ะ ก้อยเลยคิดว่าจะรอสักสองเดือนค่อยเข้าไป อีกอย่างคือโบไปแล้วตาแข็งเชียวไงก้อคงต้องรอประมานเดือนสองเดือนให้มันคลายลงก่อนค่ะ แต่เรื่องตีนเป็ดนี่ก้อยบอกตรงๆๆว่าไม่เห็นทางที่มันจะหายเลยค่ะ เพราะเป็นตั้งแต่วันแรกจนมาเดือนนึงนี่แหละค่ะ มันก้อต่อกันตั้งแต่บวมจนยุบนี่แหละ ก้อยเลยงงไงคะว่ามันจะหายได้ยังไง หรือใครก้อตามที่รู้ว่าหมอคนไหนทำตาดีแก้ได้ บอกก้อยหน่อยนะคะ ก้อยเป็นบ้าไปแล้วตอนนี้ ติดต่อไปที่เกาหลีของหนูแหวนเลยนะคะ ว่าจะขอแก้ค่ะ ส่งเมล์ไปแล้ว เค้ายังไม่ตอบกลับ เห็นรูปแล้วตกใจรึป่าวไม่รู้ รู้แต่ราคาแก้เบื้องต้น สามแสนค่ะ ตอนนี้ให้นิ้วขาดไปนิ้วแล้วได้ตาเดิมกลับมาก้อยอมค่ะ ทำไงดี ช่วยด้วยๆๆๆๆๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-21 00:12
นั่นสิคะ แต่ส่วนใหญ่ก้อนเห็นทุกคนแก้ตากะหมอกมล หมดเลย เลยไม่กล้าไปทำที่อื่น แล้ววันนี้หมอก้อเมลมาบอกว่าถ้าไม่หายจะแก้ให้ค่ะ แก้โดยการกรีดยาวไปที่หางตาเพื่อเก็บหนังตาส่วนหางออก ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยว่ามันจะเป็นไงอ่ะคะ แต่ใจก้อยอยากได้ชั้นเดิมอ่ะ กัวทำใหม่แล้วหน้าเปลี่ยนอีกก้อจะทำใจไม่ได้้อีกอ่ะค่ะ ใครมีหมอที่ดีดี เก่งๆๆประเทศไหนราคาเท่าไหร่ไม่เกี่ยงค่ะ แนะนำกันหน่อยนะคะ สงสารก้อยเถอะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-21 00:16
ใครก้อได้บอกหน่อยว่าก้อยทำชั้นตาเก่าได้ป่าวอ่ะคะ ไม่อยากตาโตแล้วคะ เป็นไปได้มั้ยคะ รูปสุดท้ายค่ะตาเดิมก้อย เป็นไปได้บ้างมั้ยคะ ฮือๆๆๆๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-21 02:52
อีกอย่างนะคะ ไอ่หัวตาปิด เปิดไร นี่คืออะไรอ่ะคะ ก้อยดูไม่เป็นอ่ะค่ะ แล้วแบบที่ก้อยทำมานี่เรียกว่าปิดเปิดยังไงคะ คือหมอติดต่อมาแล้วว่าถ้าเป็นตีนเป็ดไม่หายจะแก้ให้ ใจก้อยก้ออยากได้ตาแบบเดิม แต่ถ้าไม่ได้ก้อจะหาตาที่ตัวเองชอบให้หมอดู แต่ตาอันนี้ไม่ค่อยชอบอ่ะค่ะ เพราะรู้สึกว่าหางมันยาวๆๆ ตกๆๆไงไม่ทราบค่ะ คือก้อยนึกว่าทำตาแล้วตาจะหวานขึ้นซะอีก รบกวนเพื่อนๆๆช่วยก้อยหน่อยนะคะ ว่าตาประมานนี้ทำแบบไหนดี หรือว่าถ้าก้อยอยากได้ตามรูปตาเราเลยได้ป่าวคะ ไม่ต้องหางปิดหางเปิดไรเงี้ยคะ จะได้มั้ยคะ รบกวนนะคะ ขอบคุณค่าาาา
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-21 20:09
คุณจี้อ่ะ คิดเหมือนก้อยเลย ในความรู้สึกก้อยนะ ก้อยว่ากระดูกเบ้าตาก้อยมันแคบ ทำตาชั้นใหญ่ๆๆ ไม่ได้อ่ะค่ะ พอไปทำชั้นใหญ่หางมันเลยยาว ก้อยก้อคิดงั้นแหละค่ะ ตอนนี้ก้อยก้อพยายามดูรูปแก้ตาเห็นหลายคนที่เป็นตีนเป็ด พอทำชั้นให้เล็กลงก้อดีขึ้นนะคะ แต่ถามหลายคนที่ทำกับคุณหมอบอกว่าเด๋วอาการจะดีขึ้น ก้อยเลยกะว่าจะรอให้มันยุบเข้าที่จริงๆๆก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นยังไง ค่อยไปแก้ให้ชั้นเล็กลงค่ะเท่าที่ดูหมอก้อกรีดตามรูปตานะคะ แต่ชั้นมันคงใหญ่ไปในความคิดก้อย ถ้าเป็นไปได้ถ้าแก้เป็นชั้นเล็กลงหน่อยแล้วตาใกล้เคียงเดิมก้อดีสิคะ หรือถ้าหายดีชั้นอาจจะยุบลงเข้าที่ก้อได้เนอะ ก้อยจะพยายามใจเย็นค่ะ ยอมรับว่าใจร้อนพอเห็นก้อรับไม่ได้เลยค่ะ หาวิธีแก้นู่นนี่ตลอด จนงานเข้าก้อตรงรีบไปโบทอกซ์นี่แหละ ใครจะไปทำต้องศึกษาข้อมูลดีดีนะคะ ตอนนี้หน้าก้อยตึงมาก เหมือนเอเลี่ยนเลยค่ะ คือเวลายิ้มตาจะเหมือนเดิม เจอแดดเจออะไรนี่หยีตาไม่ได้เลยค่ะ ทรมานมาก ตอนนี้พ่อ พี่ชาย เพื่อนๆๆ แฟน ขอร้องให้อยู่นิ่งๆๆ อย่าเพิ่งทำอะไร ให้รอดูไปเรื่อยๆๆค่ะ ก้อจะพยายามแต่อย่างว่านะคะ ผู้หญิงทุกคนก้ออยากสวย ยิ่งก้อยเนี่ย เรื่องความงามมาเป็นอันดับหนึ่งเลยค่ะ ให้ความสำคัญมากก่อนหน้านี้ก้อค่อนข้างมั่นใจพอสมควรเลยค่ะ พอมาเจออย่างนี้เลยใจไม่ดีมากๆๆๆ เสียความมั่นใจอย่างแรง จากคนเฮฮาปาร์ตี้นี่ ซึมเศร้าไปเลยค่ะ ไม่กล้าไปไหน ไม่กล้าเจอใครเลย อยู่แต่ในห้อง เหงามากๆๆเลยค่ะ ใครที่มีประสบการณ์ เคยทำตา แก้ตา ช่วยแชร์ก้อยหน่อยนะคะ ถือว่าทำบุญก้อยอยากมีความรู้ ที่ถูกต้อง เผื่อว่าถ้าก้อยไม่ไหว ก้อยจะแก้จริงๆๆ ก้อยก้อไม่อยากจะพลาดแล้วค่ะ เพราะก้อยรู้ตัวเลยว่าอีกทีนี่ก้อยทำใจไม่ได้แน่ๆๆ ที่บ้านก้อไม่อยากให้แก้เเล้ว เค้ากัวถ้าทำแล้วไม่ดี ก้อยจะไปกันใหญ่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ก้อยอยากได้ชั้นเดิม หรือใก้ลเคียงเดิม จะมีโอกาสเป็นไปได้มั้ยคะ บอกตรงๆๆว่าก้อยไม่รู้เป็นไรก้อยไม่ชอบมีหางตายาวออกมาเกินลูกตานะค่ะ ก้อยอยากให้มันพอดีกับชั้นเหมือนตาเดิมค่ะ มีใครบ้างมั้ยคะที่เคยทำตาให้ใก้ลเคียงเดิม หรือเคยพบเห็นได้อ่านกระทู้ ที่มีคนทำน่ะค่ะ ขอความรู้หน่อยนะคะ ขอบคุณนะคะ ขอให้ทุกคนสวยวันสวยคืน ไม่ผิดหวังแบบก้อยนะคะ
โดย: gibkae    เวลา: 2009-12-21 20:55
คุณก้อยทำตามาได้กี่เดือนแล้วเอ่ย เก๋เป็นคนนึงที่เคยแก้ตากับหมอกมลค่ะเดิมเคยทำจากหมอคนอื่นชั้นหนาประมาณเซนนึงลดเหลือ5มิลค่ะแต่ตอนนี้ก็เล็กลงเรื่อยๆอีกอ่ะค่ะ จากที่ดูแล้วเก๋อยากให้คุณก้อยใจเย็นๆรอให้มันหายบวมก่อนดีกว่าน๊าเพราะมันจะเล็กลงกว่านี้อีกแน่นอนนนนเลยค่ะใจเย็นๆก่อนนะค่ะ เก๋เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ สู้ๆ
โดย: Wendy    เวลา: 2009-12-22 03:04
22# koikoi

เคยได้ยินมานะคะให้ดูตาตอนเที่ยงคืนน้่นคือตาในอนาคตค่ะ

จากประสบการณ์  ก็ใกล้เคียงนะคะก้อย
โดย: thaitat    เวลา: 2009-12-22 08:50
เช็ค  PM ด้วยนะคะหนูก้อย
โดย: ทิพย์    เวลา: 2009-12-23 04:59
ระหว่างหมอกมล-หมอบุญรัตน์-คลีนิกสวยงาม อันไหนดีที่สุดน้า จะไปทำตา2ชั้นค่ะพี่ๆๆๆๆๆๆๆช่วยตอบด้วยนะค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2009-12-23 23:24
จากคำแนะนำของทุกคนที่ทำกะหมอกมลมา บอกว่าให้รอมันยุบก่อนก้อยก้อว่าจะรอมันยุบก่อนดีกว่าเนอะ ตอนนี้ก้อเดือนกว่าแล้วค่ะ ตาจะเข้าที่ประมานกี่เดือนคะ ของก้อยชั้นตายังใหญ่อยู่เลย คือหัวไม่ใหญ่นะคะ แต่หางมันยาวอ่ะ เวลายุบหางมันจะลงด้วยใช่ไหมคะเวลากรีดอายแต่งหน้ากะสวยค่ะ แต่เวลาไม่กรีดดูแปลกๆๆเหมือนกัน เพราะเหมือนตามันมีแต่หางอ่ะค่ะ อันนี้เป็นเรื่องปกติรึป่าวอ่ะค่ะ
โดย: Wendy    เวลา: 2010-1-2 23:28
8 เดือนอัพนะคะถึงจะเข้าที่ค่ะก้อย
โดย: koikoi    เวลา: 2010-1-13 01:30
ตอนนี้2เดือนแล้ว ก้อยยังทำใจไม่ได้ยังอยากแก้อยู่เลยคะ โบทอกคลายนิดหน่อย ลองเบ่งยิ้มดูก้อรู้สึกว่าหางมันยังแหงนๆๆอยู่เลยค่ะ กลุ้มใจมากๆๆ ว่าจะเข้าไปให้หมอดูแต่แกคงดูยังไม่ออกเพราะก้อยไปโบมาค่ะ ก้อยอยากถามเพื่อนๆๆค่ะว่าก้อยมีปัญหาอีกอย่าง(ขอโทษจิงๆๆนะคะที่ปัญหาเยอะ)ว่าคนที่ทำตาสองชั้นกับหมอเนี่ยรู้สึกว่าตาลึกบ้างป่าวคะ ของก้อยมันดูลึกอ่ะค่ะคือเป็นคนติดเลิกตาขึ้นเพราะเมื่อก่อนหนังตาเยอะค่ะ แต่เด๊่ยวนี้เวลาเลิกตาขึ้น ตาจะเป็นก้อนเบ้าตาตรงชั้นที่หมอเย็บเหมือนคนตาโบ๋อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติรึป่าวคะ ตาลึกนี่เกิดจากหมอเอาไขมันออกใช่ไหมอาการนี้จะหายไปป่าวคะ แล้วเพื่อนๆๆที่ไปแก้ชั้นตาให้เล็กลงเนี่ย มันทำให้ตาไม่ดูลึกป่าวคะ ก้อยโทรไปปรึกษาที่คลีนิคแล้วส่งรูปไปให้หมอดูทางมือถือเยอะมากๆๆๆ ผู้ช่วยบอกว่าก้อยอาจจะต้องเติมไขมันแล้วก้อกรีดให้เล็กลงจะได้คล้ายเดิม ก้อยอยากแก้มากค่ะ รบกวนคนที่เคยแก้บอกก้อยหน่อยนะคะ ก้อยไม่อยากพลาดอีกแล้วกัวเสียใจอีกค่ะ ขอข้อมูลหน่อยนะคะ กะว่าปลายเดือนนี้จะไปหาหมอถ้าหมอทำได้จริงจะนัดคิวแก้เลยค่ะ รบกวนโดยเฉพาะคนที่แก้ว่าพอใจกับงานแก้หมอมั้ยคะ แล้วจากที่ฟังมามันเป็นไปได้มั้ยคะที่ตาก้อยจะเหมือนเดิมอ่ะค่ะ อีกอย่างคนที่เคยเติมไขมันมีปัญหามันสลายมั้ยคะ เห็นเค้าบอกว่าคนแก้บางทีต้องแก้ตลอดเพราะไขมันที่เติมสลายอ่ะค่ะ ของก้อยนี่จริงๆๆไขมันเยอะก่อนทำนะคะแต่ตอนนี้ตาลึกค่ะ
โดย: nhu555    เวลา: 2010-1-13 14:42
คุณ koikoi เป็นยังไงบ้างครับตอนนี้ หายดีหรือยังครับ หรือได้ปรึกษาคุณหมอแล้วหรือยัง ติดตามความคืบหน้า
เอาใจช่วยนะครับ
โดย: pumpui    เวลา: 2010-1-13 14:55
ลองปรึกษาหมอดูก่อนนะ เคยถามหมอเหมือนกันเรื่องเติมไขมันชั้นตา หมอบอกว่าทำได้แต่มันจะไม่เรียบเปงเนื้อเดียวกัน มันจะเป็นปุ่มตะปุ่มตะปั่มอ่าจร้า.. งายลองปรึกษาหมอดูก่อนแร้วนะจร้า สู้ สู้..
โดย: koikoi    เวลา: 2010-1-14 01:10
จิงหรอคะ ไขมันจะเป็นตะปุ่มตะป่ำหรอคะ ก้อยกัวจังเลยก้อยไม่อยากทำแล้ว แต่ก้อยไม่ชอบตานี้เลย ก้อยว่าจะเข้าไปหาหมอ แต่ไม่รู้จะเป็นไง ใครก้อได้ที่เคยแก้กับหมอช่วยก้อยหน่อยนะคะขอร้อง ก้อยอยากรู้ว่าพอใจกับงานแก้ของหมอมั้ยคะ ก้อยกัวว่าถ้าแก้แล้วไม่ดี ก้อยทำใจไม่ได้แน่ๆๆเลย รอบสามนี่คงยากแล้วใช่มั้ยคะ เห็นคนทำตาเต็มที่ก้อสองรอบ ใครอยากดูรูปช่วยส่งเมลมาทางเมลก้อยหน่อยนะคะ ช่วยก้อยดูหน่อยว่ามันเป็นยังไง ก้อยลงรูปไม่เป็นแต่ถ้าส่งรูปทางมือถือเข้าเมลได้เลยค่ะ ช่วยก้อยด้วยนะคะ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-1-14 01:12
ใครก้อได้ที่เคยแก้ตาช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ก้อยหน่อย ถือว่าเอาบุญเถอะนะคะ จะรอด้วยความหวังค่ะ
โดย: swinggirl    เวลา: 2010-1-14 07:50
กำลังจะตัดสินใจไปทำหมอกมลอ่ะ
กลัวจังเลย
กลัวทำออกมาแร้วต้องแก้
เปนกำลังใจให้หนูด้วย
หนูกลัวทำออกมาไม่สวยอ่ะ
แงๆๆๆๆ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-1-14 21:54
จริง จริง ก้อยไม่ได้ว่าหมอทำไม่ดีนะคะ ถ้าคนที่ชอบตาเกาหลีหรือสองชั้นเนี่ย คงชอบแน่แน่ แต่ก้อยเนี่ยเอาจริงๆๆคือเป็นคนชอบตาเดิมตัวเองอยู่แล้วค่ะ ตอนแรกอยากได้ชั้นเดิมตัวเอง แต่เอาไขมันออกนิดหน่อย พอดีไปเจอน้องคนนึงเค้าทำตากับหมอมาสวยมากๆๆ ด้วยความที่อยากสวยเหมือนเค้าเลยบอกตามใจหมอ หมอก้อทำตามที่แกเข้าใจน่ะค่ะว่าคนทำตาสองชั้นคงอยากได้แบบนี้ ก้อยผิดเองด้วยค่ะ ที่ไม่บอกความเข้าใจหมอให้ดีก่อน เพื่อนๆๆที่จะไปทำ ก้อยว่าเวลาไปอธิบายให้ดีนะคะ จะได้ไม่เป็นแบบก้อย แต่ยังไงก้อขอรบกวนคนที่เคยแก้ตาหน่อยเถอะ ว่าเป็นยังไงชอบมั้ย ช่วยก้อยหน่อยนะคะ
โดย: nana_n    เวลา: 2010-2-2 02:22
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  สู้ๆ ค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-2-8 00:59
ไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าจะแก้ให้เป็นเหมือนเดิมก้อแก้ได้ แต่ไม่รับประกันเพราะเอาไขมันออกไปแล้วถ้าแก้ก้อต้องเติมไขมันเข้าไปค่ะ คือชั้นตาอาจจะเป็นสามชั้นได้ มันมีความเสี่ยงอยู่ค่ะ อีกอย่างกมอบอกว่าสวยแล้วๆๆๆเงี้ยค่ะ แล้วก้อให้รอถึงหกเดือนค่อยแก้ค่ะ ที่หมอบอกไม่อยากให้แก้เพราะชั้นตาก้อยเหลือนิดเดียวหมอบอกจะแก้ทำไม แต่ที่ก้อยกังวลมันไม่ใช่ชั้นตาน่ะค่ะ คือตีนกามันต่อหางตาพอดี แต่ตอนที่ไปให้หมอดูโบทอกก้อไม่หาย มันเลยไม่เห็นค่ะ แต่ก้อยรู้เองว่าต่ออยู่แน่ๆๆเพราะยิ้มแล้วหางมันจะแหงนๆๆค่ะ แต่หมอบอกว่าหมอก้อไม่เข้าใจเรื่องนี้เพราะว่าหมอกรีดสั้นไม่น่าเกี่ยวกัน อีกอย่างที่ก้อยเครียดมากคือ ตาดูลึกมากๆๆๆ ตอนไปเจอน้องผู้ช่วยเค้าเห็นหน้าก้อยก้อตกใจบอกว่าพี่ทำไมตาลึกขนาดนี้ ก้อยใจเสียเกือบร้องไห้น่ะค่ะ คือเบ้าตามันดูแห้งๆๆ เวลาเลิกตาตาโบ๋ค่ะ ถามหมอหมอบอกว่ามันเข้าเบ้าพอดี เลยดูลึกค่ะ แล้วก้อเวลาเอาไขมันออกเนี่ยหมอเค้าใช้เลเซอร์การใช้เลเซอร์นี่ทำให้ไขมันฝ่อด้วยค่ะ หมอไม่ได้เอาไขมันออกหมดแต่ไขมันที่เหลือมันเลยฝ่อแห้งไปค่ะ ก้อยควรทำไงดีคะ ตอนนี้ไม่มั่นใจอย่างแรง คนที่คลีนิคเห็นยังบอกว่าถ้าพี่แก้อาจจะดีกว่านี้ ชั้นตาพี่ไม่สวยจากหมวยๆๆดูมีอายุ ผู้ช่วยอีกคนบอกว่าสวยขึ้น ก้อเลยงง งง ค่ะ แต่ส่วนตัวไม่ชอบแน่นอนค่ะ แต่ค่อนข้างลังเลในการแก้กัวไม่เหมือนเดิมค่ะ ถ้าน่าเกลียดกว่าเดิมจะทำใจไม่ได้อ่ะค่ะ ใครที่มีประสบการณ์รบกวนบอกหน่อยได้มั้ยว่าควรทำไงดี หรืออีกแง่นึงถ้าเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ ทำให้มันดีกว่าเดิมไปเลยดีมั้ยคะ ตอนแรกกะว่าลงไปกรุงเทพจะเข้าไปบริษัทนู๋แหวนดูค่ะ เพราะเคยส่งเมลรูปไปถามราคาแกแล้ว เห็นว่าจะให้หมอทางเกาหลีตีราคา แต่ก้อเงียบไปเลยค่ะ แต่เข้าไปหาหมอกมลมาก่อนพอเจอคนนู้น คนนี้ทัก ก้อใจเสียอ่อนใจมาก อีกวันเลยนอนเศร้าแล้วก้อนั่งเครื่องกลับเชียงใหม่เลยค่ะ ตอนนี้พยายามตั้งหลักอยู่ว่าจะทำยังไงกับตัวเองดี แก้ที่เกาหลีเลยดีมั้ยคะ หรือแก้กับหมอไทยคนอื่น หรือแก้กับหมอกมลคนเดิมดี เคยส่งรูปไปให้หมอนพดูเหมือนกัน แต่หมอนพบอกว่าแก้ให้เล็กลงทำไม่ได้ ถ้าใหญ่ขึ้นทำได้ ใจไม่ได้อยากได้ชั้นใหญ่ขึ้นอีกน่ะค่ะ เพราะตอนนี้สุดเบ้าตาแล้ว 8 มิล แต่เวลาลืมตามันเหลือนิดเดียว ก้อแปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ ก้อเลยไม่รู้จะทำไง เล่ามาซะยาวเลยเก็บกดน่ะค่ะ ใครที่เคยแก้ตา ทำตา รบกวนให้คำแนะนำก้อยหน่อยนะคะ ตอนนี้ก้อพยายามใจร่มๆๆ จะว่าปลงก้อเริ่มปลงนิดนึงแล้วค่ะ แต่ไม่มั่นใจเลยรู้สึกตัวเองสวยน้อยลง ทำตามานี่ไม่มีใครชมว่าสวยขึ้นเลยค่ะ มีแต่ทำหน้าแปลกๆๆ ไม่งั้นก้อทักว่าง่วงหรอ ประมาณนี้อ่ะค่ะ สามเดือนแล้วยังนอยอยู่เลย เฮ้ออออ เซ็งชีวิตจังค่ะ
โดย: black_bird    เวลา: 2010-2-8 03:37
คุณก้อย ดูจากรูปแล้วชั้นตากำลังดีนะ แต่มันดันไปต่อกะตีนกา เลยกลายเป็นตีนเป็นเวลาที่คุณก้อบยิ้มมากๆ
จริงๆนะ เอาเป็นเรามองเราว่าก้อดูไม่น่าเกลียดอะไร ไม่ได้พูดให้กำลังใจนะ จริงๆ
แต่ถ้าไม่สบายใจ นอกจากวิธีแก้ชั้นตาให้เล็ก ถ้ายกตากับคิ้วจะหายมั้ยคะ ลองปรึกษาหมอดูนะ
ส่วนทำตาที่เกาหลีเอาเวปนี้ไปดูนะคะ เราเอามาจากลิงค์ที่น้องในเวปนี้เอามาลง เราจำชื่อเค้าไม่ได้ละ
http://eng.bkdy.co.kr/photo/photoList.asp?cate=doubleeye
เราลองดูราคาตกประมาณ 1500 ดอล ลองดูนะคะ
อย่าคิดมากนะคะ ไม่ได้น่าเกลียดอะไรขนาดนั้นจริงๆ อีกอย่างลองแต่งหน้าช่วยดูจะได้สดใสนะคะ อย่าจิตตกเดี๋ยวหน้าจะดำเหมือนโดนราหูอม แหะๆ ว่าแต่ชั้นตาที่เราทำมากะหมอกมลตอนนี้มันหลบในละแค่สองเดือนเองนะเนี่ย....
สักพักว่าจะไปทำใหม่เหมือนกัน แต่คงสักพักหย่ายๆเลยค่ะ เพราะยังไม่ลืมความเจ็บ
สู้ๆนะคะก้อยจัง ย้ำอีกครั้ง ตาคุณก้อยตอนนี้ไม่ได้ดูน่าเกลียดเลย อย่าสูญเสียความมั่นใจขนาดนั้น สวยกว่าหลายๆคนด้วยซ้ำ ใจเย็นๆนะคะ
โดย: vitra    เวลา: 2010-2-8 08:40
หมอกลเลือกแบบตาได้ไหมคับ
หมอกมลราคาเท่าไหร่เหรอคับ
แล้วต้องจองคิวไหมอะคับ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-2-8 17:21
ขอบคุณนะคะ คุณblack bird มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ เห็นคุณไปทำมาเวลาใกล้เคียงก้อยเลย หลบในแล้วหรอคะ อยากให้มันหลบบ้างจังค่ะ ถ้าไม่รบกวนว่างๆๆส่งรูปมาให้กันดูบ้างจะขอบคุณมากๆๆๆนะคะ อยากรู้ว่าคนอื่นที่ทำเป็นเหมือนกันมั้ยไรประมาณเนี้ยน่ะค่ะ ยังไงก้อขอบคุณจิงๆๆที่ให้กำลังใจ ก้อยจะพยายามคิดอย่างรอบคอบที่สุดค่ะ กัวไม่ได้ดั่งใจ แต่โทรไปเชคราคาที่หนูแหวนมาราคาเริ่มต้นแก้ตา 300000 บาทค่ะ แพงมากมาย แต่เค้าบอกว่ายังไม่แน่นอนแล้วแต่เคส ก้อเงียบไปเลยอ่ะค่ะ กะว่าปลายเดือนจะไปหาที่บริษัทดูอีกที ใครมีความรู้ ทำตาที่เกาหลีนี่มีความชัวร์มั้ยคะ ใจนี่อยากให้ตาเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้ทำไม หน้าเก่ามันดูตลกดีค่ะ แบบเป็นมิตรดี ตอนนี้มันดูดุๆๆ ไม่ค่อยรับแขก เวลายิ้มก้อแก่ค่ะ เพราะจะแก้ตากับหมอกมลก้อลังเลเห็นบางคนเติมไขมันก้อสลาย บางคนก้อไม่สลาย ไม่อยากทำแล้วทำอีกค่ะ ก้อยเป็นคนเครียดมากๆๆ เห็นหน้าตาตัวเองบวมช้ำตลอดนี่ ใจไม่ดีอ่ะค่ะ ที่หนูแหวนเห็นเค้ารับประกัน6 เดือน อารมติดตามผลให้ตลอดไรเงี้ยค่ะ ถ้ามีปัญหาจะได้แก้ไขเค้าบอกเงี้ยค่ะ ใครมีข้อมูลรบกวนนะคะ ถ้ากก้อยได้ไปแก้ ไม่ว่าที่ไทยหรือเกาหลี สัญญาจะมารีวิวให้เป็นความรู้กับทุกคนทุกขั้นตอนค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
โดย: daengsah    เวลา: 2010-2-8 18:28
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่านอยด์จากผลที่ไม่ได้ดังใจเป็นงัย เพราะของตัวเองก็มีปัญหาจากการทำตาเหมือนกัน เล่นเอาหมดความมั่นใจไปเลย ขนาดกินข้าวกับเพื่อนๆนี่ยังไม่กล้าไปเลย แต่ของคุณก้อยน่าจะแก้ได้นะคะ คิดว่าตาบนน่าจะมีโอกาสมากกว่าตาล่างค่ะ สู้ๆๆค่ะ ของเราหมอให้รอสองเดือน นี่ก็ใกล้หล่ะ แต่มันดีขึ้นนิดเดียวเอง ลุ้นค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-2-9 03:39
เป็นเหมือนก้อยเลยค่ะ ไม่รู้เป็นไง ไม่กล้าไปกับเพื่อนๆๆน่ะค่ะ แต่ไปกับคนอื่นที่ไม่สนิทนี่ก้อพอได้อยู่ มันบอกความรู้สึกไม่ถูกอ่ะค่ะ เวลาคนเราจากที่เคยมั่นใจ กลายเป็นรู้สึกตัวเองดูไม่สวย ไม่ดี ก้อยรู้ว่าก้อยนอยมากๆๆ แต่ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน มีแต่คนบอกว่าสามแสนแพงเว่อร์ แต่ก้อไม่รู้จะพึ่งอะไรเหมือนกัน หมอแก้ตาก้อมีคนเดียวที่เคยเห็นแล้วจากที่ก้อยพยายามหาข้อมูลการแก้ บางคนก้อได้ดั่งใจ บางคนก้อไม่นะคะ กัวจะเป็นหนึ่งในคนที่ไม่อ่ะค่ะ รู้สึกตัวเองคงไม่มีดวงทางด้านนี้ ตอนนี้มีความหวังที่ไหนก้อพยายามไข่วคว้าไปน่ะค่ะ มันก้อยังเป็นกำลังใจให้กับตัวเองว่ามันมีทางแก้ เฮ้อออ เศร้าจังค่ะ
โดย: black_bird    เวลา: 2010-2-9 04:08
คุณก้อยคะก่อนจะไปกับหนูแหวน อยากให้คุณก้อยกลับไปแก้กับหมอกมลมากกว่า
เลือกวันที่คุณหมอมีเคสผ่าตัดน้อยๆๆที่สุดคุณหมอจะได้ใจเย็นๆค่อยๆทำให้คุณก้อย
เอาตังค์ที่เหลืออีกมาจ่ายค่าห้องที่ รร มารวยดีกว่าค่ะ อย่าไปกับหนูแหวนเลยนะคะ
อยู่นี่ปัญหายังดูเหมือนแก้ไขยาก ไปไกลๆแบบนั้นเกิดปัญหาบินไปมาเกาหลีอีกหลายชม.มันจะแย่กว่าเนอะ
หมอเค้าอาจจะเก่งก็จริง แต่ไม่รู้ว่าผลจะเป็นที่พอใจของเรารึปล่าว
ยังไงเอาใจช่วยนะคะ ใจเย็นๆนะ
โดย: swinggirl    เวลา: 2010-2-9 12:21
เหนด้วยค่ะ ใจเย็นๆ
เดือนนี้มีคิวทำตากับหมอกมลเหมือนกันค่ะ
เครียดเรย กลัวออกมาไม่ดี
มัดจำไปแร้วด้วย ตอนนี้มึนตึบเลยค่ะ
โดย: JEAB1    เวลา: 2010-2-12 14:39
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆน่ะ
โดย: Nong.bijin    เวลา: 2010-2-13 22:23
สมาชิกใหม่ขอเป็นกำลังใจให้คุณก้อย สู้สู้นะคะ ขอให้ตายุบและสวย ดีขึ้นเร็ว ๆ นะคะ
กำลังจะทำเหมือนกัน อยู่ในขั้นตอนการศึกษาข้อมูลอยู่
สู้สู้นะคะ
โดย: JEAB1    เวลา: 2010-2-14 15:29
Update ให้ดูเรื่อยๆน่ะค่ะคุณก้อย เพราะเป็นอีกนึงคนที่อยากแก้ตา เพราะชั้นตาสูงจนลึกเข้าเบ้าตาค่ะ
โดย: farmai    เวลา: 2010-2-21 01:33
อยากดูรูปค่ะ   อยากทำเหมือนกัน
โดย: nattty0077    เวลา: 2010-2-23 02:31
แก้ไขล่าสุด nattty0077 เมื่อ 2010-2-23 02:44

คุณก้อยเมลล์มาคุยกับเรานะ   เราอยากไปแก้ไขตาที่เกาหลีเหมือนกัน เคยทำตานานแล้ว เมื่อประมาณปีที่แล้ว ไปแก้กับคุณหมอกมลมา ไม่ดีขึ้นเลยอะ มีเติมไขมันที่หัวตาด้วย แก้กับหมอกมล 3 ครั้งแล้ว ยังไม่ดีเลยยยยย กลุ้มในเหมียนกัน ^^
โดย: catmeaw    เวลา: 2010-2-23 23:29
เรามีปัญหาเรื่องหนังตาตกค่ะ ปกติเป็นคนตา 2 ชั้นอยู่แล้ว แต่พอหนังตาตก จะเหลือแค่ชั้นเดียว เพิ่งมาตกช่วง 1 ปีที่ผ่านมา จนดูหน้าตาไม่สดใส แต่งหน้าก้อไม่สวยเลย ดูแ่ก่มาก เราอายุ 35 แล้วค่ะ แต่คนมักคิดว่าเรา 30 อ่ะจิงๆ อิอิ แต่พอหนังตาตกนี่สิ โดดไปเหมือนอายุสัก 45 แล้วก้อเหมือนคนเพิ่งตื่นนอนตลอดเวลา ก่อนทำตา ตาเราก้อถือว่าสวย ใช้ได้ค่ะ เพราะตอนชั้นตาเราไม่ตก จะมีคนชมตลอดว่าตาสวย แต่จะมีปัญหาในวันที่นอนดึก พอได้นอนแล้วตื่นขึ้นมา ตาจะตกเหลือชั้นเดียว และจะเป็นตาชั้นเดียวไปทั้งวันเลย ช่วงระยะ 1 ปีที่ผ่านมา เราทำงานด้านคอมพิวเตอร์ งานเยอะ นอนดึกทุกคืน จนหนังตาตกตลอด ไม่ไหวแล้วค่ะ ไม่อยากเห็นหน้าตัวเองโทรมอ่ะ เลยตัดสินใจไปทำตาเลย แต่ก่อนทำเราก้อไปหาฤกษ์ดีๆ ทำด้วยค่ะ ไม่ใช่ทำเมื่อไหร่ก้อได้ อิอิ เชื่อเรื่องดวงนิดหน่อยอ่ะ สรุป..เราไปทำมาแล้วค่ะ ทำแบบกรีดสั้น คือหมอจะกรีดที่กลางเปลือกตา แผลยาวประมาณ 1 เซนกว่าๆค่ะ เพราะเราบอกหมอว่าเอาแบบธรรมชาติ ไม่เอาชั้นตาใหญ่ค่ะ อีก2วัน จะครบ 4 อาทิตย์ แต่ยังไม่อยากเอารูปมาลง เพราะตาเรายังบวมอยู่ กะว่า รออีกประมาณ 2 เดือน ให้ตาเข้ารูปจริงๆ แล้วจะเอามาโพสท์ใหุุ้ดูกันค่ะ เพราะเราถ่ายรูปไว้ตั้งแต่วันแรกเลย แต่เรามีลิ้งค์นี้ค่ะ ได้ประโยชน์มากๆ สำหรับการตัดสินใจทำตาน่ะค่ะ เราเพิ่งเซิร์ทเจอตอนที่เราทำตาแล้ว เพราะเครียดมากกลัวชั้นตาหนาๆตอนนี้ จะไม่ยุบ แต่พอเจอลิ้งค์นี้แล้วก้อมีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ ลองดูนะคะ http://www.bloggang.com/viewblog ... roup=1&gblog=16
โดย: farmai    เวลา: 2010-2-24 20:51
เอาใจช่วยนะค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-2-28 20:32
ว่าจะรอให้ครบ 6เดือนค่ะ ไม่อยากรีบแก้กัวยิ่งกว่าเดิม ตอนนี้เท่าที่ดูยังไม่หายบวมนะคะ เพราะข้างขวาเนี่ยเวลามองข้างบนมันรั้งๆๆตึงๆๆอยู่ค่ะ รอๆๆๆ ใครที่คิดจะทำตา คิดดีๆๆนะคะ เพราะว่าตาเนี่ย แก้ยากกกกมาก ถ้าเป็นไปได้ทำน้อยดีกว่าทำมากค่ะ เพราะชั้นเล็กแก้ไปใหญ่เนี่ยสบายมาก แต่ใหญ่ไปเล็กยากมากๆๆนะคะ ฝากไว้เป็นข้อคิดค่ะ
โดย: tummie    เวลา: 2010-3-11 03:35
ลองไปดูที่ คลีนิคหมอหลุยส์นะครับ ผมทำมา6 ปีแล้วไม่มีปัญหาเลย ทำตอนอายุ21 อ่ะ วันที่ทำเสร็จยังไปนั่งกิน Mk ได้ตามปกติได้อย่างเพลิดเพลินคร๊าบ ชั้นตาก็สวยธรรมชาตินะ ออ...ผมทำแบบไม่มีแผลกรีดอ่ะคับ  ประมาณ2 อาทิตย์ชั้นก็พับเนียนสวยแบ๊วเป็นธรรมชาติแล้วครับ  ตอนแรกผมก็จะทำกับหมอกมล ยูเนี่ยนแต่ดูจากคนใกล้ตัวที่ทำมาแล้ว3-4 เดือนก็ยังไม่เนียนเลย บางทีเวลามองหน้าเค้าใกล้ สบตาอ่ะ ก็รู้ว่าคนนี้ไปทำศัลยกรรมตาสองชั้นมา ผมเลยตัดสินใจไม่ทำกับหมอกมลทั้งๆที่ผมน่ะสนิทกับหมอมากๆ ยังไงก็ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ลองดูเป็นอีกทางเลือกนะครับ จะได้สวย หล่อ แอ๊บแบ๋ว สมใจ กันทุกคนนะคร๊าบ...
โดย: ohoh1709    เวลา: 2010-3-12 22:20
อืมยิ่งอ่านของคุณก้อยก็ เครียดเหมือนกัน ของเราก็ชั้นใหญ่กลัว ชั้นตาไม่ยุบเหมือนกันค่ะ

เปนกำลังใจให้คุณก้อยนะค่ะ กลุ้มเหมือนกัน
โดย: แอน209    เวลา: 2010-3-13 09:14
เครียดด้วยคนแล้วนี่ เพราะเราก็ จะไปแก้อาทิตย์หน้าแล้ว ทำหรือไม่ทำดี กลัววววววว มากตอนนี้
โดย: Poondarick    เวลา: 2010-3-25 14:35
แก้ไขล่าสุด Poondarick เมื่อ 2010-3-25 15:31

มีปัญหาชี้นตาหนาเตอะ และชั้นตาไม่เท่าก้ันอย่างเห็นได้ชัดคล้ายคลึงเป็นคุณ Koikoi  แต่ไม่ได้ทำกับหมอวิมล ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกันกับหมอวิมลเชียงใหม่แลนด์หรือปล่าว  ของดิฉันกับหมอชาตรีที่คลีนิคกลางเวียง(เชียงใหม่๗ทำมาได้สองเดือนแล้ว แต่ชั้นยังใหม่มาก กลุ้มใจมากๆ กลับมาคุยกับหมอแล้ว หมอไม่สนใจ เพราะแกมีคนไข้มาก ไปปรึกษาหมอที่ห้วยแก้วและขอให้แกช่วย หมอไม่กล้าทำ เพราะกลัวมีปัญหา แกบอกว่าชี้นใหญ่ทำให้เล็กลงทำยาก ไม่เหมือนกับชั้นเล็กทำให้ใหญ่ขึ้น เพราะชั้นที่แก้ไขใหม่ จะไปติดชั้นเดิม แกบอกว่าเคยได้ยินคนอื่นทำ โดยเอาไขมันรองชั้นเดิมที่รื้อ กันไม่ให้ติด หมอบอกว่าต้องทำใจ ทุกวันนี้ก็ยังไม่หมอความพยายามหาทางแก้ไขด่วนสุด เออ มีพี่คนรู้จักเขาก็ไปทำกับหมอชาตรีและมีปัญหาชั้นตาใหญ่ไป ทำไป 1 ปี กลับไปให้หมอแก้ ทำมา  7 เดือนแล้วชั้นยังอยู่  ตอนก่อนจะทำ ก็บอกหมอแล้วว่า เอาชั้นเดิม แกคงลืมเพราะคนไข้มาก วันที่ดิฉั้นทำ แกมีั case 20 กว่าราย ทำนม 4 ราย ตัดคาง ราย นอกนั้นเป็นตา และจมูก

อยากถามคุณ KoiKoi ว่าตอนนี้คุณเป็นไงบ้าง ได้แก้ไขหรือยัง

เออ รูปก่อนทำและหลังทำของดิฉัน

ก่อนทำ

หลังทำ 2 อาทิตย์

หลังทำ 3 อาทิตย์

หลังทำ 2 เดือน

หลังทำ 2 เดือน ชั้นตาไม่เท่ากัน

โดย: dada    เวลา: 2010-3-25 19:14
ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ขอให้ตายุบเข้าที่เร็วๆนะคะ อย่าไปมองมันมาก  ทำลืมๆไปบ้าง เดี๋ยวก็ยุบค่ะ
โดย: Poondarick    เวลา: 2010-3-25 23:45
ทำมาได้ 2 เดือนแล้ว ดูจากรูป สองรูปสุดท้าย
โดย: Poondarick    เวลา: 2010-3-26 11:41
บอกหมอว่า มาเก็บหนังตาที่ตก และเอาชั้นเดิม ไม่รู้ทำไมแกทำชั้นใหม่และชั้นหนาให้ เป็นคนตาเล็ก และมีตาสองชั้นอยู่แล้ว ชั้นเล็ก แต่หลบใน แต่ก็ชอบของธรรมชาติที่พ่อแม่ให้มา จากที่ได้อ่านจากเวปของ Dr. Meronk คิดว่า หมอตัดไขมัน และหนังออกมามากไป ชั้นเลยสูงและลึกเกินไป ทำให้ตากลมเหมือนตากบ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-5-21 01:02
ตอนนี้ตาก้อยก้อจะเข้าหกเดือนแล้วนะคะ อยากบอกว่าตีนเป็ดดีขึ้นมากๆๆๆแล้วค่ะ มีอยู่นิดหน้่อย แต่ก้อพอรับได้ค่ะ ส่วนชั้นตา มันเล็กลงมากจิงๆๆด้วยค่ะ เกือบเท่าชั้นตาเดิมเลย เพียงแต่ว่าที่หางตาจะมีชั้นมากขึ้นมานิดนึงค่ะ ถามว่าสวยกว่าเดิมมั้ย เท่าที่ดูรูปเก่าๆๆ ก้อรู้สึกว่าตาหวานขึ้นนิดนึงนะคะ โดยรวมก้อคิดว่าพอเข้าที่ก้อโอเคแล้วค่ะ คนที่รู้จักกันไม่มีใครทักเลยว่าไปทำตามา มีแต่เหมือนไปทำจมูก เพราะพอตามันลึกขึ้นจมูกเลยดูโด่งค่ะ คิดว่าคนที่ชอบตาเกาหลีทำกับหมอกมลน่าจะชอบมากๆๆนะคะ ตาก้อยนี่ตอนนี้เป็นแบบหัวตาปิดหางตาเปิดจิงๆๆเลย อยากจะบอกว่าหมอแกก้อทำดีนะคะ จากที่ตอนแรกนอยๆๆมากๆๆ ตอนนี้ก้อเริ่มรู้สึกแล้วว่าแกทำดี ธรรมชาติดีค่ะ ตอนแรกแกบอกจะตัดหนังตาให้ตาจะได้ดูกลมโตกว่านี้ แต่โวยวายไม่เอา แกเลยแค่กรีดแล้วเย็บ พอมาตอนนี้เริ่มสงสัย ว่าถ้าเชื่อแกอาจจะสวยกว่านี้ก้อได้555 คิดว่าคงไม่แก้แล้วคะ เพราะหน้าตอนนี้ค่อนข้างจะเหมือนเดิมแล้ว แต่มีชั้นขึ้นมาจิ๊นึง สำหรับคนที่อยากจะแก้ชั้นตาให้เล็กลง คิดว่าหมอกมลทำได้นะคะ อาจจะคนเดียวในประเทศด้วยซ้ำไป แล้วก้อคนที่พึ่งทำใหม่อยากให้รออย่างน้อย 6 เดือน ถึง 1 ปีนะคะ ถ้ารอได้เข้าใจหัวอกคนอยากแก้เลย แต่อย่างกรณีก้อยรู้เลยว่าคิดถูกที่ไม่แก้มันเป็นอย่างที่เค้าบอกกันจิงๆๆค่ะ ว่ามันจะเล็กลงตอนแรกก้อไม่เข้าใจมันจะเล็กได้ยังไง แต่หนังตามันจะตกลงเรื่อยๆๆเองค่ะ แล้วอยากจะแนะนำอีกอย่างนึงว่า คนที่ทำตามาใหม่ๆๆถ้าอยากให้ตาหายเร็ว ให้ออกกำลังกายนะคะ เช่นการวิ่งหรือเดินเร็ว พูดจิงๆๆนะคะ ว่าชั้นตาจะยุบเร็วขึ้น ตอนแรกเคยได้ยินหมอคนนึงบอกแต่ไม่เชื่อ ตอนที่ท้อใจไม่รู้ทำไงก้ออกกำลังกาย มันยุบเร็วจิงๆๆนะคะ นี่ยังงงเลย คิดว่าคงเป็นเพราะเวลาเราออกกำลังกาย ทำให้เลือดเราสูบฉีดเช่นเวลาเราวิ่งแล้วหน้าแดงน่ะค่ะ พอเลือดไปหล่อเลี้ยงแผล ต่างๆๆ ทำให้มันสมานเร็วขึ้นนะคะ สังเกตได้เลยว่าเวลาเป็นแผลจากสิวหรืออะไรก้อตามถ้าออกกำลังกายแผลจะหายเร็วขึ้น ลองไปทำดูนะคะ ทำมาแล้วไม่โกหกค่ะ เข้าใจจิงๆๆว่ากลุ้มใจ ถ้ารอแล้ว ออกกำลังกายแล้ว ไม่ไหวจิงๆๆ ให้ลองไปปรึกษาหมอกมลดูนะคะ ไปปรึกษาก่อน แล้วค่อยเอามาคิดดู ทุกอย่างอยากให้คิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะคะ อย่างน้อยให้รู้เลยว่าตานี่แก้ได้ค่ะ ยังไม่ต้องกังวล ใหญ่ไปเล็กได้ เคยเห็นคนทำมาแล้วได้พูดคุยด้วยหลายคนเลย เค้าก้อพอใจกันนะคะ ใจเย็นๆๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ ถ้าอยากรู้อะไร ถามมานะคะ จะช่วยเต็มที่ค่ะ
โดย: koikoi    เวลา: 2010-5-21 01:02
ตอบกลับ 90# koikoi
โดย: koikoi    เวลา: 2010-5-21 01:12
เอ...คุณpoondarick ก้อยคุ้นหน้าพี่มาก ถ้าจำไม่ผิดเราเคยเจอกันที่เคาท์เตอร์ MAC ป่าวคะ นั่งแต่งหน้าข้างกันน่ะค่ะ เพราะได้ยินพี่บอกว่าทำตามาที่หมอชาตรีน่ะค่ะ แล้วบอกว่าตาก้อยชั้นเล็กน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่ป่าว ถ้าใช่ก้อยคือคนนั้นน่ะค่ะ ก้อยทำกับหมอกมลนะคะ ไม่ใช่หมอวิมลค่ะ แต่เท่าที่เห็นน้องทำกับหมอวิมลมาก้อสวยนะคะ ลองไปปรึกษาดูก่อนได้ค่ะ
โดย: memejung    เวลา: 2010-8-4 14:55
คุณก้อย ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ โชว์รูปหน่อยซิ พี่กำลังจะไปแก้ตากับหมอกมลเหมือนกัน
โดย: g9bh]    เวลา: 2010-8-5 12:05
คุณก้อยนึกว่าบินไปอก้ตาที่เกาหลีแล้วซะอีกนะคับ ยินดีด้วยนะคับ แต่น่าเสียดายเรื่อง แก้ตาน่าจะเชื่อหมอ แต่ก็ยินดีด้วยจริงๆคับ หายไปนานเลย
โดย: kattosan    เวลา: 2010-9-12 00:57
ตอบกลับ 20# iamnoonz

อ้าว หมอบอกว่าใหญ่ๆๆแล้วแก้ไม่ได้เหรอ ซวยแล้วไง ของเราว่าเรามันใหญ่ง่ะ
โดย: kattosan    เวลา: 2010-9-12 01:01
ของเราคอยุ่ตัวแล้วเพราะ  6เดือนแล้วง่ะ ไม่น่าจะยุบแล้ว อยากชั้นตาเล็กๆๆบางๆๆจัง จำไม่ได้ว่าตอนทำหมอให้เราดูรึป่าวว่าแค่ไหนดี เพราะตอนทำนี่ไม่ได้ตั้งใจจะไปทำตา จะไปทำจมูกง่ะ แต่หมอบอกว่าให้ทำตาก่อน เราก้เลยทำไปแบบงงๆๆ ทำแบบกรีดเอาไขมันออกนี่แก้ได้ป่ะคะ วานช่วยตอบที
โดย: Poondarick    เวลา: 2010-10-11 16:48
ตอบกลับ 92# koikoi

ขอบคุณม้ากมากคุณก้อย ตอนนี้ตาพี่ยุบลงมากกว่าเดิม แต่อย่างไงชั้นตายังดูหนามากแถมไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัด คิดว่ามันคงไม่เล็กลงแล้วล่ะ ที่หายหน้าไปนานเพราะว่าพี่กลับมาอเมริกาได้ 5 เดือนกว่าแล้ว อยากจะกลับไปเมืองไทยไปให้หมอกลงแก้ให้เล็กลง แต่อีกใจหนึ่งก็กล้วว่าแก้ไปแล้วยิ่งแย่กว่าเดิม เคยอ่านเจอว่ามีคนไปแก้กับหมอกมลหลายครั้งแต่ไม่ได้ผล  ตอนนี้ต้องกรีด eye liner ช่วย เพราะไม่งั้นจะดูใหญ่มาก ไม่รู้ว่าคิวหมอกมลนานไหม เห็นว่าช่วงปิดเทอมคิวจะยาว  เออ พี่จำไม่ได้เรื่องที่เคยเจอกันที่เคาร์เตอร์ Mac อยากเห็นตาของคุณก้อยตอนนี้ว่าเป็นอย่างไร จะได้ดูว่าหน้าคุ้น ๆ หรือไม่ ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณก้อยช่วยลงรูปด้วยค่ะ
โดย: harajuku    เวลา: 2010-10-14 18:30
เรา ก้อเพิ่งไปทำตากับบคุณหมอมา นับวันนี้ก้อได้หนึ่งเดือนแล้วตาก้อดูไม่ค่อยเท่ากันอยู่ดีแต่ก่อนหน้ามันเล็กข้างใหญ่ข้าง จนครบเดือนนึงแล้วเริ่มเห็นวี่แววมาบ้างมาน่าจาเท่ากานอีกในไม่นาน ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเครียด เดว ศัลยกรรมเพื่อความสวยจะเป็นเพื่อไม่สวย    อีกหน่อยก้อดีเองคร่ะ
โดย: weweezang    เวลา: 2010-10-25 03:15
หาคลินิคศัลยกรรมแถว ชม  ปรึกษาก่อนดีมั๊ยค่ะ เพราะหลายความคิดย่อมดีกว่า หมอยังไงเขาเรียนมาแนวๆๆเดียวกันอยู่แล้ว
โดย: no_mo    เวลา: 2010-10-27 14:10
ทำตาสองชั้นมาแนะนำอย่ากินเยอะนะครับ เดี่ยวชั้นจะหาย เหมือนผม อิอิ
โดย: uni    เวลา: 2011-11-1 16:59
ทำกับหมอกมล 7มิล ผ่านไปสองปีแล้ว ชั้นเหลือกะติ๊ดเดียว เป็นสองชั้นหลบใน ย้อนกลับไปได้จะให้หมอทำให้สัก 9 มิล
โดย: winds    เวลา: 2011-11-4 16:15
ดีใจด้วยนะค่ะคุณก้อย  ที่ได้ตาสวยสมใจ
อ่านข้อความที่คุณก้อยโพสต์ตั้งแต่ต้น  รู้สึกว่าคุณก้อยดูเครียดมากๆๆๆๆๆๆเลย
แต่สุดท้ายก็ดี  แต่ขอถามค่ะว่า  คุณก้อยได้ไปแก้ตากับคุณหมอมาหรือเปล่าค่ะ
หรือว่าปล่อยไปเรื่อยๆๆจนครบ 6 เดือนอ่ะค่ะ
โดย: Janchao    เวลา: 2013-1-17 12:48
แล้วตอนนี้ตา เป็นงัยกันบ้าง update ให้ดูหน่อยค่ะ เพราะเราเองก็ไปทำมาได้ ประมาณ 18 วันแล้ว ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ คือ ชั้นตาหนา (10มม)+ลึก + กรีดไม่เท่ากันค่ะอยากรู้ว่ายุบลงแล้วกี่%คะ จะได้มาเทียบกะตัวเองค่ะ ดีจังนะค่ะที่มีเพื่อน ๆ คอยแชร์ประสบการณ์จะได้คลายกังวลบ้างค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2