ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: --40 วันกับจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ-- [สั่งพิมพ์]

โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-10 22:44
ชื่อกระทู้: --40 วันกับจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ--
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rilakkuma เมื่อ 2012-4-10 23:48

ยังไม่หายเจ็บเลยค่ะเวลาทาครีม ทาแป้ง แถมสิวเสี้ยนขึ้นตรึมและจมูกลอกมากๆๆเลยตรงแผล

อยากตัดปีกกะเพิ่มหยดน้ำจังค่ะ

ดูไกลๆมั่งค่ะไม่โด่งมาก ชอบแบบธรรมชาติ แต่ปลายไม่สวยนี่สิ กลุ้ม มันบานๆๆๆ จมูกใหญ่

sgtrtrvgf.jpg (123.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

โดย: farenhigh    เวลา: 2012-4-10 22:49
แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ เข้าที่รึยัง มีรีวิวบางไหมค่ะ อยากเห็นจังเลย
โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-10 22:53
ตอนทำมาไม่ได้ถ่ายเลยอ่ะค่ะ มันไม่สวยฮ่าๆๆ ตรงหว่างตาบวมมาก แต่สี่วันก็ยุบแล้วค่ะ ตอนนี้ยุบลงมากเลยแต่ยังเจ็บๆต้องระวังจมูกให้ดี
โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-10 22:57
บางวันรู้สึกปลายจมูกมันใหญ่ แปลกๆค่ะไม่รู้ใครปีกจมูกใหญ่เหมือนเรามั้ย
โดย: farenhigh    เวลา: 2012-4-10 23:23
แต่ดูจากรูปก็ไม่เห็นใหญ่เลยนะค่ะ แล้วตอนทำมารักษาตัวยังไงบ้างอะคะ กินยาอะไรไหม
โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-10 23:30
สงสัยเราวิตกจริตไป ฮ่าๆๆๆ
หลังทำนะคะเราซื้อยาเรพาริลทั้งแบบกินและแบบทา น้ำเกลือ คอตตอนบัดเยอะๆ เจลประคบสีฟ้าสองแผ่นเล็กเอามาสลับกันประคบใต้ตาหน้าเราไม่ล้างตั้งห้า-หกวันแน่ะค่ะ เช็ดด้วย cleansing express เอาสะอาดดี ล้างแผลด้วยน้ำเกลือในวันที่สองแล้วทาด้วยขี้ผึ้งที่หมอให้อ่ะค่ะ แผลยุบไวมากเลย นอนหงายสองอาทิตย์ตามหมอสั่งค่ะตอนนี้ยังไม่กล้าใส่แว่นเลย ฮ่าๆ
โดย: pupe-emmy    เวลา: 2012-4-11 05:50
เคยเสริมจมูกกับหมอบุญถิ่นค่ะ ตั้งแต่ราคายังอยู่ที่4,000บาท ย้อนไปนานพอสมควร คุณหมอทำจมูกได้ธรรมชาติเกินไปค่ะ แม้แต่กระทั้งเพื่อนเอย คนรอบตัวไม่เคยทักเลยว่าเสริมมาทำมาไม่เปลี่ยนไปจากเดิมมากค่ะ ธรรมชาติเกินไป ผ่านไป5เดือนช่วงนั้น เลยรู้สึกว่าจมูกเอียงมาด้านซ้ายเบี้ยวๆยังไงบอกไม่ถูก คือ5จมูกหายดีมากแห้งมากค่ะเราควรจะรู้แล้วว่ามันจะดีหรือเบี้ยว บวกกับว่าตอนนั้นก้กระจะหาที่แก้ทำจมูกใหม่ให้โด่งกว่าเดิมด้วยแระค่ะ จังหวะมันเหมือนซ้อนกันพอดีจมูกเอียง เลยโทรหาคุณหมอและเข้าไปปรึกษาคะบอกว่า อยากจะแก้เพราะเอียงมาก คุณหมอบอกฐานจมูกคนเราไม่เท่ากันถ้าแก้ได้ก็คงต้องเอียงเหมือนเดิม และก็ถ้าอยากได้โด่งกว่าเดิมก็ยกสูงกว่านี่ไม่ได้แล้ว ท้อคะตอนนั้น เสริมมาก็ต้องการโด่งสวยจมูกตรง ถ้าจมูกสวยจะดูมีมิติมากหน้าเป๊ะ!!เลยหาข้อมูลบวกกับเพื่อนสาวประเภทสองหลายคนแนะนำว่าแก้กับหมอชาตรีสิ เพรชบุรีซอย7 เลยตัดสินใจรีบไปแก้เลยเดี่ยวนั้น คำเดียวสั้นๆ สวยมากค่ะจมูกเป๊ะมากโด่งมากปลายจมูกเป็นรูปทรงหยดน้ำค่ะ
โดย: pupe-emmy    เวลา: 2012-4-11 05:55
เอมมี่แก้กับคุณหมอชาตรี เพรชบุรีซอย7ค่ะ แต่มีเพื่อนอีกคนไปทำที่คลินิกฟอร์จูน อยากบอกว่าจมูกคลินิกฟอร์จูนกับคลินิกหมอสยามเพรชบุรีซอย7 ทำรุปทรงจมูกเหมือนกันราวกับแกะกันมาอย่างนั้นเลยค่ะ
ทำออกมาเหมือนกันมาก เหมือนมาก คุณหมอเป็นเพื่อนกันแน่นอนเลยชัวร์
โดย: sumet1150    เวลา: 2012-4-11 06:45
ต้นฉบับโพสต์โดย rilakkuma เมื่อ 2012-4-10 22:57
บางวันรู้สึกปลายจมูกมันใหญ่ แปลกๆค่ะไม่รู้ใครปีกจม ...

แน่นอนปลายจมูกผมก็เป็นแบบนั้นเลยเพราะจมูกเดิมเราไง เราไม่ได้มีปลายจมูกยาวเหมือนคนอื่น
พอเสริมมาก็เลยเป็นแบบนี้แหละ ต้องตัดปีกจมูก จะงามเลย
โดย: Muai444    เวลา: 2012-4-11 07:18
ของเราปีกจมูกใหญ่กว่าอิก!
โดย: prancharoen    เวลา: 2012-4-11 09:07
สวย มากเลยค่ะ
โดย: keaw44    เวลา: 2012-4-11 11:57
ทำมาพร้อมกันแน่เลย สวยแล้วนะ ธรรมชาติดีออก ทำออกมาแล้วดูเนียนดีออก ไม่เห้นจำเป้นว่าทำแล้วต้องให้มีใครมาทักว่าทำมาเลย ให้ดุว่าเราจมูกโด่งมาตั้งแต่เกิดดีกว่าป่าว อิอิ แล้วแต่ความคิดเห้นนะ
โดย: econ#13    เวลา: 2012-4-11 12:20
สวยแล้วค่ะ   เนียบดี  ไม่เหนือธรรมชาติ ไม่เว่อ เราว่าเอาเท่านี้ก้เริสมากแล้ว  ถ้าไปตัดปีกอีกนะ มันก้จะยิ่งดุรุ้ว่าไปทำมา  เราว่าแค่นี้อะเริส  เริสจิงๆๆๆนะ [ของเรายิ่งได้น้อยกว่านี้อีก แต่ก้พอแล้วไม่แก้หรอกมันจะเว่อไป]..... แล้วอ้าว ยเจ็บอะ   เราก้ยังเจ็บอยุ่เหมือนกัน สิวเยอะด้วย  เปงคนไม่เคยมีสิว พอได้ขึ้น แม้!!! ขึ้นตามใจมันเลยอะ ^^
โดย: keaw44    เวลา: 2012-4-11 22:06
แนะนำเจ้าของกระทู้พอดี เพื่อนไปทำตา มาแบบเย็บสามจุดที่ เอสพีคลีนิค ออกมาเป้นธรรมชาติดีนะคุณหมอก้ใจดีด้วยจ้า
โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-11 22:45
ขอบคุณค่ะ อยากทำมากๆแต่กลัวและคงไม่มีเวลาไปคนเดียวด้วยอ่ะค่ะ แค่ทำจมูกก็ทะเลาะกะแฟนแล้ว ฮ่าๆๆๆ ฝรั่วนี่ชอบอะไรธรรมชาติเนอะ คอนแทคเลนส์ยังไม่ชอบเลยค่ะ เซ็งจิต
โดย: Redflower    เวลา: 2012-4-11 23:44
เราบอกจะไปทำเหมือนกันแฟนบอกว่าเธอต้องทำทั้งหน้า ก้าก ก้าก
โดย: chawasiri    เวลา: 2012-4-11 23:49
สามีพี่เขายังไม่เชื่อเลย ว่าพี่เสริมขนาดบอกกันตรงๆๆ
โดย: pupe-emmy    เวลา: 2012-4-15 21:56
ไม่ได้เข้ามาหลายวันใจจะขาดคิดถึงเพื่อนพี่น้องชาวดั้งโด่งทุกคนเลยสงกรานต์ ดำกันไหม้แล้วมั้งนะ อิอิ อะล้อเล่นนะจ้ารักหรอกถึงหยอกเล่นนะ
โดย: rilakkuma    เวลา: 2012-4-16 04:29
อดเล่นมาหลายปีแล้วฮะ แต่ดำไม่เสื่อมคลาย ฮ่าๆๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2