ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำค่ะ สำหรับคนที่ทำจมูกมาแล้วพอใจ มั่นใจขึ้น สวยขึ้น ^ ^ [สั่งพิมพ์]

โดย: Jareans    เวลา: 2011-11-6 17:37
ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำค่ะ สำหรับคนที่ทำจมูกมาแล้วพอใจ มั่นใจขึ้น สวยขึ้น ^ ^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jareans เมื่อ 2011-11-6 17:38

อยากจะถามว่าทำจมูกที่ไหนจะดูเป็นสันสวยๆบ้างคะ
อยากทราบขั้นตอนการทำแบบละเอียดยิบๆเลย ^ ^
ตอนฉีดยาชาหมอฉีดตรงไหน แล้วตอนฉีดเจ็บมั้ย
ทำเสร็จออกมาเป็นยังไงบ้าง
จะดีมากถ้าได้ชื่อ สถานที่ และเบอร์ติดต่อหมอค่ะ

ส่วนตัวแล้วเป็นคำกลัวเข็มค่ะ ไม่ค่อยจะชอบซักเท่าไหร่
จะกลัวแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้นเอง

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ^ ^
โดย: virusmie    เวลา: 2011-11-6 18:23
งั้นไปเลอลักษณ์เลย เพราะเค้าฉีดยานอนหลับเข็มเดี่ยวเอง
เราก็กลัวเหมือนกัน แต่เพิ่งไปทำที่เลอลักษณ์มากะหมอเกมส์
โดย: ้heaven    เวลา: 2011-11-6 19:39
ทำมาแร้วพอใจค่ะ หมอฉีดยานอนหลับอ่อนๆใ้ห้ก่อนค่ะ ที่แขน หลังจากนั้นไม้ค่อยรู้เรื่องแร้ว เห็นพี่พยาบาลบอกว่า หมอฉีดยาชาที่จมูกน่ะค่ะ ประมานสองจุดค่ะ ตื่นมาเสร็จ บวม แต่ไม่มีอาการเจ็บเรยค่ะ
โดย: Eyelid    เวลา: 2011-11-6 21:10
เคยทำกะหมอคมกริชน่ะ มือเบามาก ไม่เจ็บเลย ฉีดยายังไม่รู้สึกเลยค่ะ อิอิ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2