ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิวจมูกหนึ่งปีและปรึกษาเรื่องแก้จมูกครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 09:09
ชื่อกระทู้: รีวิวจมูกหนึ่งปีและปรึกษาเรื่องแก้จมูกครับ
ต้องยอมรับก่อนนะครับว่าเมื่อก่อนเข้ามาแค่หาข้อมูลเฉยๆไม่เคยมาตอบหรือรีวิวเลยนะครับ
วันนี้ก็อยากจะมาตอบแทนพระคุณของพี่ๆน้องๆในนี้บ้างครับ

ก่อนอื่นแนะนำตัวอย่างเป็นทางการเลยนะครับชื่อ "ออฟ" นะครับ
อายุ 21 ปี กำลังเรียนอยู่คณะเทคนิคการแพทย์มหาวิทยาลัยเอกชนแห่งหนึ่ง
คือเมื่อปีที่แล้วได้เข้ามาหาข้อมูลการทำจมูกในเว็ปนี้แต่พอทำแล้วก็ไม่ค่อยได้เข้า
เนื่องจากไม่มีเวลา เรียนหนัก และไม่กล้าโชว์รูปตัวเอง
ทำจมูกเมื่อกลางเดือนมีนาปีที่แล้วครับ ผ่านมาแล้วหนึ่งปีกับอีกเกือบสองเดือน
ก็เริ่มมีปัญหาครับ เนื่องจากว่าเดิมฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้วอันนี้พอเข้าใจครับ
ช่วงนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย อีกอย่างไม่ค่อยมีตังครับเลยงบประมาณจำกัด
ก็เลยไปทำกับคุณหมอท่านหนึ่ง ขออนุญาติไม่พาดพิงถึงคุณหมอนะครับ
ตลอดช่วงที่ทำมา จมูกแดงตลอดครับ ทุกวันนี้ก็ยังแดงอยู่ เห็นแท่งซิลิโคนชัดมาก
แล้วตอนนี้ก็เห็นชัดครับว่าเบี้ยวมาก ตรงแถวๆปลายจมูก(ตรงที่โด่งที่สุดของจมูกอ่าครับ)
เวลาจับก็เจ็บ รูจมูกก็ไม่สวย และที่สำคัญไม่ได้ดด่งกว่าเดิมเท่าไหร่เลยครับ
วันนี้ก็เลยถือโอกาสมาปรึกษาพี่ๆในนี้ก็แล้วกันนะครับ ว่าสมควรที่จะแก้ไหม
แล้วถ้าแก้จะแก้ที่ไหนดีครับ (จริงๆอยากได้ที่เอากระดูกอ่อนมาเสริมตรงปลายอ่ะครับ)

โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 09:35
ต้องขอโทษด้วยนะครับพอดีเป็นคนที่โลว์เทคมากๆๆๆๆ ถ้าทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยจริงๆ
มาต่อเลยก็แล้วกันนะครับ

อันนี้รูปก่อนทำครับ

จะเห็นได้ว่าตรงระหว่างตามันไม่มีเลยจริงๆแต่ตรงปลายพอมีบ้าง
ไม่มีรูปด้านข้างและหน้าตรงครับ เพราะเมื่อก่อนไม่กล้าถ่ายรูปเลยจริงๆ

อันนี้ทำมาวันแรกเลยครับ

จะเห็นว่าไม่ได้โด่งขึ้นเท่าไหร่

วันที่สองครับ

ตอนเช้ายังไม่เท่าไหร่

อันนี้ตอนเย็นครับ บวมเฉพาะตรงปลายไม่มีอาการช้ำใดๆทั้งสิ้น

วันที่สามครับ ออกไปเดินห้าง

วันที่สี่ครับ

วันที่ห้าออกไปเที่ยวกะเพื่อนๆไม่ได้ดื่มนะครับ

วันที่หกครับ

คือจะเห็นได้ว่าไม่ได้โด่งเท่าไหร่นัก ตรงระหว่างตายังถือว่าแหมบอยู่บางคนยังไม่ทำยังโด่งกว่านี้เลย
ไม่ได้บอกหมอว่าเอาธรรมชาตินะครับ บอกหมอว่าเอาโด่งที่สุดเท่าที่มันจะโด่งได้

โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 09:44
ต่อไปคือรูปที่ผ่านมาซักระยะและรูปปัจจุบันครับ

อันนี้ตอนประมาณหกเดือนครับ

อันนี้มุมหากิน

อันนี้ถ่ายล่าสุดครับเมื่อวาน

ปิดท้ายด้วยมุมหากินถ่ายวันนี้

ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้ารูปไม่ชัดเพราะถ่ายในกล้องเว็ปแคม

โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 09:50
จะเห็นได้ว่าจริงๆมันเบี้ยวตั้งแต่แรกแล้วครับแต่ว่าผ่านมาปีนึงเห็นแท่งซิลิโคนชัดมาก
ทั้งๆที่ออกมาไม่ได้โด่งเท่าไหร่เลยแล้วทำไมตรงปลายๆจับไปแล้วเจ็บจมูกแดงเกือบตลอด
ยิ่งน้ำหนักลอลงยิ่งเห็นว่าไม่ได้เบี้ยวแค่จมูกแต่เบี้ยงทั้งหน้าเลยครับ ตอนนี้เครียดมาก
อยากรู้ว่าต้องทำยังงัยหน้าถึงจะหายเบี้ยว กำลังหาข้อมูลผ่าตัดขากรรไกรแต่ก็แพงมาก
มีอีกหลายอย่างมากครับที่ต้องทำ ตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลและเก็บตังไปก่อน
ยังงัยก็ขอร้องพี่ๆผู้เชี่ยวชาญช่วยแสดงความคิดเห็นและแนะนำด้วยนะครับ

โดย: auau16    เวลา: 2011-5-13 10:16
ปัญหาคล้าย ๆ พี่เลย  แต่อันเก่าพี่ทำแบบธรรมชาตินะ  ธรรมชาติจริง ๆ ไม่โ่ด่งเลย นานปี ก็แบนลงเรื่อย ๆ เหมือนไม่ได้เสริม เรื่องเบี้ยวนี่ เบี้ยวตั้งแต่แรก นานวันก็เริ่มเห็นซิลิโคนตรงปลายจมูกชัด อาการนี้คือ อาจทะลุได้ในไม่ช้า   

ยกตัวอย่างเคสของพี่นะ  คุณหมอ 3 ท่าน วิเคราะห์ว่าเนื้อจมูกน้อยและบางมาก  เสริมให้โด่งเว่อร์ไม่ได้ ควรแก้ไขโดยการนำกระดูกอ่อนหลังใบหูมารองปลาย  ตอนนี้แก้ใหม่เรียบร้อยแล้ว

น้องควรไปปรึกษาคุณหมอนะ ให้คุณหมอวิเคราะห์ว่าจมูกเราเป็นยังไง คุณหมอจะใช้วิธีไหนแก้ไขให้เรา  รีบหน่อยนะ จะได้แก้ไขทัน เพราะหากปล่อยไว้นาน เกิดทะลุจะแก้ยากและเสียเงินเยอะ
โดย: beewha    เวลา: 2011-5-13 19:46
ดันๆค่ะ แท่งใหม่เริสกว่าค่ะ ของน้องก็เบี้ยวพรุ่งนี้เจอกันค่ะจะไปแก้แร้ว
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 20:03
ตอบกระทู้ auau16 ตั้งกระทู้

คือ อยากทำแบบเอากระดูกอ่อนเหมือนกันอ่ะครับ แต่ยังไม่มีโอกาสไปปรึกษาคุณหมอท่านไหนเลย ไม่ทราบว่าพี่ไปแก้ที่หมออะไรอ่าครับ ลืมบอกไปนะครับว่าทำมาแล้วเพิ่งสังเตุว่ามีปุ่มกระดูกอยู่ตรงหว่างคิ้วด้านซ้ายด้วยอ่ะครับไม่รู้ว่ามันเป็นสาเหตุให้เบี้ยวหรือเปล่า แล้วคุณหมอที่พี่ไปแก้ท่านจะตะไบให้รึเปล่าครับในกรณีแบบนี้ ยังงัยก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 20:05
ตอบกระทู้ beewha ตั้งกระทู้

ครับ คือตอนนี้ปัญหาเยอะมากเพราะตรงระหว่างคิ้วที่เราต้องการให้โด่งกลับไม่โด่ง แต่ตรงกลางจมูกแดงตลอดเลยตรงปลายก็เจ็บๆ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลคุณหมออยู่ ไม่ทราบว่าคุณ beewha จะไปแก้ที่ไหนหรอครับ แก้มาแล้วเป็นยังงัยก็มาแบ่งปันกันด้วยนะครับ
โดย: auau16    เวลา: 2011-5-13 21:36
พี่แก้กับคุณหมอจำรูญ  คุณหมอปรับแต่งปลายจมูกที่งุ้มให้เชิดขึ้น เลยได้ความโด่งเพิ่มขึ้นมานิดนึง  ส่วนเรื่องเอียงและพังพืด  คุณหมอจัดการแก้ไขแล้วนะ  เพราะตอนนี้จมูกเรียวเล็กกว่าเดิมและไม่เอียงขวาแล้ว  ระหว่างที่คุณหมอทำ  พี่หลับสนิท  เลยไม่รู้ขั้นตอน ว่าคุณหมอทำอะไรให้บ้าง  รู้แค่ว่าทำไป 2 ชั่วโมงกว่า ๆ จมูกใหม่พี่ก็เพิ่มความโด่งตรงหว่างคิ้วนะ เพราะอยากสวยคม
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-13 21:57
ตอบกระทู้ auau16 ตั้งกระทู้

เข้าไปดูรูปในอัลบัมพี่แล้วสวยมากเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณหมอท่านรับแก้จากที่อื่นรึเปล่าอ่ะครับ
แล้วจมูกอย่างของออฟยังพอมีเวลาเหลืออีกเท่าไหร่อ่ะครับ ก่อนที่จะทะลุ
คือเทอมนี้ค่าเทอมหนักเอาการอยู่ยังไม่กล้าคุยกับคุณแม่เลยอ่ะครับ ยังงัยก็ขอบคุณข้อมูลดีๆของพี่มากเลยนะครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-14 03:02
ใครว่างๆช่วยมาตอบให้เราด้วยนะครับ
โดย: rose69    เวลา: 2011-5-22 20:36
เดาว่าใช้ซิลิโคนแบบมีขาใช่มั้ยคะ? เพราะตอนแรกที่นุชทำที่ยันฮีใช้แบบมีขาก็รู้สึกปลายจมูกแดงตึงแล้วก้อเจ็บๆ ยิ่งเวลาอากาศหนาวหรืออยู่ในห้องแอร์ยิ่งแสบๆแดงๆแบบเห็นได้ชัด พอมาแก้กับหมอคมกริช หมอเค้าใช้แบบไม่มีขา กลับรู้สึกสบายจมูกมากๆ แล้วปลายก้อมีหยดน้ำมากกว่าเดิม(ปกติจมูกไม่มีหยดน้ำเลย) แต่ถ้าออฟอยากแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหูนุชเห็นด้วยนะ นุชเองก็อยากไปแก้ใหม่อีกรอบด้วยกระดูกอ่อนหลังหูเหมือนกัน ถ้าทำคงต้องเหลาร่วมด้วย อยากให้ปลายสวยๆ เพราะนุชปลายจมูกชมพู่ ถ้าเสริมซิลิโคนธรรมดา มันก้อดูเล็กเรียวขึ้นในระดับนึง แต่ก็ยังไม่เล็กสมใจอยาก :)
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-22 22:49
ตอบกระทู้ rose69 ตั้งกระทู้

ใช้แบบไม่มีขาอ่ะครับเหมือนสั้นกว่าจมูกจริงด้วยเพราะตรงปลายยังเหลือเนื้ออีก จะเห็นได้ในหลายๆรูปครับที่เห็นเงาแท่งซิลิโคนอ่า มันสุดอยู่แค่นั้นจริงๆ เราก็งงครับเพราะทั้งไม่โด่งขึ้นเยอะ ทั้งไม่ค่อยยาวแต่กลับเจ็บ ตอนนี้กำลังหาที่แก้อยู่ครับ รับไม่ได้จริงๆเบี้ยวมาก ว่าจะแก้กับหมอเฉลิมอ่ะครับ ไม่รู้จะเป็นยังงัย
โดย: friendzzxx    เวลา: 2011-5-25 11:36
รีบแก้นะคะ
เด่วนานไปทะลุแล้วจะเจองานหนักเอาการ ยังไงสู้ๆนะคะ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-25 17:56
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ วันเสาร์นี้ว่าจะไปปรึกษาคุณหมออ่ะครับ คงไม่เอาไว้แน่ดั้งแบบนี้ อายมากครับ
โดย: Benjii    เวลา: 2011-5-27 20:26
สู้ๆคะพี่ อย่าท้อถอย...ลองไปปรึกษาหมอดูนัค่ะ....หนูก็เพิ่งทำยังไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับทางนี้มากนัก...ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-27 20:45
ตอบกระทู้ Benjii ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะมาก เพราะตอนแรกกะว่าจะไปปรึกษาหมอเฉลิม
แต่โทรไปที่คลินิค พนง บอกว่าไม่รับแก้ครับ อีกอย่างค่าใช้จ่ายและคิวก็นานเกิน
มันรอไม่ได้แล้วครับ นับวันหน้าก็ยิ่งป่วย กะว่าพุ่งนี้จะบุกเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยครับ
ผลเป็นยังงัยเด๋วมารายงานอีกทีครับ อิอิ
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-5-27 23:29
แนะนำนะคับ ถ้าผอมลงน่าจาดูดีขึ้นกว่านี้นะ

รอดูผลงานหมอยุทธนะคับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-28 07:05
ตอบกระทู้ sunchai22 ตั้งกระทู้

คับ ตอนนี้กำลงลดอยู่ ตอนนี้ลดได้สิบโลแระ อิอิ
โดย: Benjii    เวลา: 2011-5-28 23:25
เป็นไงบ้างคะ...ไปคลินิกหมอยุทธมารึยัง..???
โดย: chawalatip    เวลา: 2011-5-28 23:35
สู้ๆๆน่ะค่ะแต่ก็อย่าลืมว่าศึกษาดีๆว่าหมอท่านไหนตอบโจทย์เราได้มากที่สุด........ขอให้ดั้งใหม่สวยอย่างที่หวังน่ะค่ะ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 00:08
ตอบกระทู้ chawalatip ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่เมื่อวานโทรไปถามที่คลินิคหมอเฉลิมเค้าบอกไม่รับปรึกษาแก้จมูกอ่าครับ เราถึงกับงงไปเลยอ่า ก็เลยลองให้เพื่อนโทรเช็คกับหมออีกที วันนี้ว่าจะลองไปปรึกษาหมอยุทธพอไปถึงคลินิคดันปิดต้องแห้วรับประทาน เลยมาเจอคลินิคธิติกรณ์ที่หมอศรัณย์เข้า แต่รวมค่าแก้แล้วเกือบสามหมื่นอ่า  แล้วก็แม่ของเพื่อนสนิทเป็นเพื่อนกับหมอพัฒนาที่โคราชอ่ะ ตอนนี้สับสนไปหมดแล้วครับ ว่าจะทำกับหมอไหนดี เพราะจมูกใหม่ที่อยากได้คือ ไม่เบี้ยวแล้วก็โด่งกว่านี้ยาวกว่านี้อ่ะครับ อิิอิ
โดย: chawalatip    เวลา: 2011-5-29 00:32
เหมือนกันจร้ากำลังศึกษาที่แก้ใหม่ดูๆไว้หลายที่เหมือนกันแต่ยังไม่รีบตัดสินใจเดี๋ยวจาเปงเหมือนหมอคนเก่า.......ค๊าาาาาา
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 00:53
ตอบกระทู้ chawalatip ตั้งกระทู้

ว่าแต่หมอเก่าทำที่ไหนหรอครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 00:54
ตอบกระทู้ Benjii ตั้งกระทู้

ไปมาแล้วครับ แต่คลินิคปิด เซ็งเลยอ่ะ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 01:22
ตอนนี้แอบมีใจให้หมอจำรูญแล้วอ่ะครับ ดูจากที่หลายๆคนรีวิว
ความจริงเราอยากได้ที่เอากระดูกอ่อนมาทำปลายตั้งแต่แรกแล้วครับ
จมูกในฝันคือ ตรงสัน(หว่างตา)โด่งๆ ปลายแหลมๆ (เหมือนฝรั่งอ่ะครับ)
เพราะคิดว่าไม่เหมาะกับแนวเกาหลีเอามากๆเลย อิอิ แต่เห็นหมอคนอื่นมีแต่แนวเกาหลี
เพื่อนๆพี่ๆคิดว่ายังงัยกันบ้างอ่ะครับ ส่วนหมอเฉลิมคิดว่าคงรอคิวไม่ไหวอ่ะครับ
อีกอย่างค่าใช้จ่ายก็คงมากโขอยู่เหมือนกัน ขอแบบประมาณไม่เกิน30000หรือสามหมื่นต้นๆก็ได้ครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 01:27
ป.ล.แล้วหน้าเบี้ยวนี่จัดฟันจะช่วยได้รึเปล่าครับ
เพราะตามที่ออฟสังเกตุไม่ใช่แค่จมูกที่เบี้ยวครับ
มันเบี้ยวไปทั้งหน้าเลย เหมือนกรามสองข้างจะไม่เท่ากัน
คือเบี้ยวทุกอย่างที่มันเบี้ยวได้อ่ะครับ เมื่อก่อนอ้วน
มันเลยกลมไปหมดครับ ไม่ได้สังเกตุแต่พอผอมลงแล้วเห็นได้เลยครับ
หน้าสองข้างไม่เท่ากัน ปากจะเอียงๆไปด้านเดียวกันกับปลายจมูก
แต่ก่อนอื่นต้องแก้จมูกก่อนครับ เพราะมันคือศูนย์กลางของหน้า
เพราะถ้าศูนย์กลางของหน้าเบี้ยว ทุกอย่างก็จะดูเบี้ยวไปหมด
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-5-29 01:57
ผมชักสนใจหมอจำรูญแล้ว ไม่ทราบคุณได้ข้อมูลมาประมาณไหนมั่งคับ ตอนนี้สนใจหมอใกล้บ้านแระ หมอศรัณย์กะหมอจำรูญเนี่ย อิอิ ไม่แพง พอสู้ราคาไหวอยู่
โดย: auau16    เวลา: 2011-5-29 02:06
เคยไปคลินิกหมอศรัณย์ค่ะ  คนมาทำจมูกเยอะมาก เลยได้เห็นสไตล์ที่คุณหมอทำ  คุณหมอจะทำจมูกสไตล์เกาหลี น่ารัก ๆ จิ้มลิ้ม ทรงสโลป งอนนิด ๆ อ่ะค่ะ  เทรนด์นี้มาแรงจริง ๆ แต่เราชอบทรงยาว เรียว มีหยดน้ำ ก็เลยไม่ได้ทำกับคุณหมอ
โดย: auau16    เวลา: 2011-5-29 02:12
ไปเจอรีวิวนี้มาค่ะ  หน้าจะเป็นรีวิวจมูกผู้ชายล่าสุดของคุณหมอจำรูญ  ลองเข้าไปดูนะคะ  http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D3
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 08:38
ตอบกระทู้ sunchai22 ตั้งกระทู้

แต่เหมือนเราจะสนใจคุณหมอจรัญมากกว่าครับ เพราะชอบแนวคุณหมอ
เราอยากได้ตรงหว่างตาโด่งๆแล้วก็ปลายแหลมๆ อยากเอากระดูกอ่อนมาเสริมปลายอ่ะครับ
เพราะเป็นคนไม่ค่อยระวัง อิอิ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-5-29 08:43
ขอบคุณข้อมูลดีๆของเพื่อนๆพี่ๆทุกคนมากนะครับ
หมอคนแรกที่ออฟไปทำด้วย คือ หมอ บ. น่าจะเดาไม่ยาก
ตอนแรกที่ออฟไม่บอกคือไม่ได้อยากจะให้คุณหมอเสียชื่อเีสียง
แต่หลังๆเริ่มมีคนมีปัญหาเยอะครับ เพื่อนเราที่เราพาไปทำ
ก็มีแต่คนบอกว่าจมูกน่าเกลียด รู้สึกผิดมากครับที่แนะนำเพื่อนผิดๆ
ยอมรับเลยครับว่าตอนแรกไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย เห็นราคาถูกก็เลยไป
ลองไปถามหมอดูเล่นๆว่าทำได้รึเปล่า แต่ก็โอเคครับกับราคาห้าพัน
อยู่ได้ปีกว่าก็ถือว่าคุ้มแล้ว สงสารก็แต่เพื่อนนี่สิครับ น่าจะได้ทำกับหมอดีๆ
ไม่ใช่ว่าหมอคนนี้ไม่ดีนะครับ แต่เราอาจจะโชคร้ายเองก็ได้
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-5-29 13:15
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=jarujeab&month=11-2006&date=17&group=1&gblog=2

อย่าทำที่หมอจรัญ มหาทุมะรัตน์ นะคะ เราขอเตือน
โดย: loveprince    เวลา: 2011-6-13 12:53
ออฟไปปรึกษาคุณหมอจำรูญมาแล้วนะครับ คุณหมอบอกว่าปลายเริ่มบางแล้ว หนังบางเนื้อน้อย
ซิลิโคนเก่าเค้าเหลาคมไป เคสออฟต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหูมารองปลายครับ แล้วน่าจะตัดปีกด้วยเลยจะได้ balance กันเพราะปีกจมูกสองข้างไม่เท่ากัน(อันนี้คิดเอาเอง) ส่วนกระดูกตรงสันจมูกหมอบอกตะไบแต่งได้นิดหน่อย อิอิ สรุปว่าคงทำกับคุณหมอจำรูญแหละครับ ตอนนี้กำลังงลังเลว่าจะตัดปีกด้วยเลยรึเปล่าเพราะคุณแม่ไม่อยากให้ตัดแต่ตัวออฟเองไม่ชอบครับเวลายิ้มแ้ล้วจมูกบานเลยกะว่าจะออกตังค่าตัดเอง อิอิ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-6-13 13:06
อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายวันนี้ครับ ขอโทษด้วยจริงๆกล้องไม่ชัดเลย กล้องบีๆเน่าๆอ่ะครับ

หน้าตรงครับ ปีกจมูกบานนิดหน่อย

ด้านข้างมุมเงย

เห็นสันชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกก

โดย: loveprince    เวลา: 2011-6-13 13:07
ไม่อยากได้จมูกที่สันเล็กแล้วมาใหญ่อ่ะครับ อยากได้แบบที่เรียวยาวเท่ากัน อิอิ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-6-27 00:41
ตอบกระทู้ paitong23 ตั้งกระทู้

อยากฉีดโบจังเลยอ่าครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-7-4 14:59
  จมูกแต่ละวันไม่เหมือนกันเลยอ่ะครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-7-4 15:00
บางวันเอียงมาก บางวันเอียงน้อย เฮ้อเหนื่อยใจ
โดย: 0pEL    เวลา: 2011-7-4 22:00
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com

สร้างโดยทีมแอดมินเดิมที่ถูกแอดมิน BB โกงไป

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2