ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำไมไม่มีใครอยากให้ทำจมูกเลย{เศร้าอ่ะ}มีแต่คนด่า [สั่งพิมพ์]

โดย: babyphoto    เวลา: 2011-5-12 08:28
ชื่อกระทู้: ทำไมไม่มีใครอยากให้ทำจมูกเลย{เศร้าอ่ะ}มีแต่คนด่า
   คืออยากจะไปทำจมูกมากเลยแต่ทำไมมีแต่คนบอกให้"คิดให้ดีๆนะ"คนในครอบครัวก็ว่าไปมาเดี๋ยวก็ทุเรศหรอกจะทำ
ทำไมเดี๋ยวจมูกก็เน่าอะไรแบบนี้มันรู้แบบว่าเศร้าอ่ะ่ค่ะคือเราอยากทำมากอยากมีดั้งเป็นของตัวเองตั้งแต่เล็กมาใครๆก็ว่าดั้งแบนตอนนี้อยากทำมากแล้วหนีไปอยู่ที่อื่นให้ไกลๆเลยเดี๋ยวจะโดนด่าอีกความคิดของเราอาจจะสั้นดูปันยาอ่อนนะแต่คนเราก็มีสิทธิ์ที่ฝันใช่ไหมค่ะ
โดย: snack    เวลา: 2011-5-12 08:40
มันไม่ใช่เรื่องใหญ่ขนาดนั้นลองศึกษาดีดีแล้วคุยกับครอบครัวว่าเหตุผลเป็นยังไง
เพราะว่าเด๋วนี้การทำจมูกเหมือนจะเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วเดินไปไหนก็มีแต่คนทำจมูก
โดย: pakavit_123    เวลา: 2011-5-12 09:21
ถ้าตัดสินใจทำ ก็ทำเลยครับไม่ต้องกลัวใครว่า ถ้ามันจะเน่าคงเน่ากันทั้งประเทศแล้วครับ แค่หาข้อมูลและหาหมอดีๆแค่นั้นเอง ทำแล้วค่อยบอกที่บ้านก็ได้ครับ ทำมาแล้วใครจะว่าได้อีก (ผมทำแบบนี้หละ)
โดย: monman    เวลา: 2011-5-12 09:55
คนที่พูดเค้าคงไม่ได้มาศึกษาเเบบคุณมั้งครับ เค้าเลยกลัว
เเนะนำให้ชวนมาดูเคสเพือนๆในนี้ เค้าคงสบายใจขึ้นเยอะ
เพราะทำเเล้ว สวยๆทั้งนั้น เเละส่วนใหญ่ก็ปลอดภัย
เเม้ว่าบางเคส อาจจะมีปัญหา เลวร้ายสุดก็เอาออก จะกลับเป็นเหมือนเดิม กว่า90 %ครับ

โดย: BpbP    เวลา: 2011-5-12 15:22
อาการเดียวกันเลย อยากทำ เเต่เเม่ไม่ให้ทำ เเถมญาติยังรับไม่ได้อีก ถ้าจะทำคงต้องเเอบเเน่ๆ
เราก็อยากทำนะ เเต่ตอนนี้ยังปอดๆอยู่เลยอะ กลัวเจ็บมากๆๆๆ
โดย: friendzzxx    เวลา: 2011-5-12 15:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friendzzxx เมื่อ 2011-5-12 15:25

ตามประสาคนแก่อะคะ เค้าไม่อยากให้ทำหรอก น้อยคนนัก ที่พ่อแม่จะสนับสนุนให้ลูกศัลยกรรม นอกจากพ่อ แม่ที่ทันสมัยนิดนึง ตอนเราทำเรายังไม่บอกใครเลยคะ แค่เหมือนเกริ่นๆเล่นๆ แล้วไปทำเลย เค้าก็ไม่ว่าเพราะเราทำงาน หาเงินเอง ก็ความสุขของเรานี่เนอะ ถ้าเราใช้เงิน พ่อ แม่ ก็อาจจะโดนบ่น เหมือน จขกท ก็ได้

พอเราทำมาแล้ว เค้าก็บ่นนิดนึงว่า เด๋วก็เบี้ยว อะไรประมาณนี้ แต่ก็บ่นได้ไม่นานหรอกคะ แหะๆ แกเหนื่อยก็หยุด เพราะทำมาแล้วอะ ทำไงได้ 555+ แถมพอเลิกบ่น แกก็ช่วยหาของกิน บอกว่าห้ามกินโน้น กินนี่ด้วยซ้ำ ^^

จะว่าไปในความคิดเรานะ ผู้ใหญ่บางคนถ้าไม่เปิดรับความคิดอะไรแล้ว พูดไป หาเหตุผลเท่าไหร่ยังไงก็ยังไม่รับฟัง ถ้าเค้าเป็นคนที่แอนตี้การศัลยกรรมอยู่แล้ว เค้าก็คงไม่เปิดใจอยู่ดี แต่ก็อย่างว่านะคะ น้ำหยดลงหินทุกวันยังกร่อน อิอิ ลองค่อยๆคุยดูดีกว่าคะ หรือ ถ้าไม่กล้า พูด หรือ เหนื่อยที่จะพูดแล้ว แต่อยากทำ ก็ทำไปเลยคะ แต่ขอว่าการที่จะคิดแบบนี้ คุณต้องทำงานแล้ว ใช้เงินของตัวเอง ไม่เดือดร้อนคนอื่น ที่สำคัญ ต้องหาข้อมูลดีๆ อย่าเลือกผิดพลาด เพราะถ้าพลาดแล้ว จะต้องมีคนซ้ำเติมคุณแน่นอนคะ  ยังไงสู้ๆนะคะ

ขอโทดนะคะ ถ้าบางประโยค แรง หรือ ดูไม่เหมาะสม แต่ความคิดของเรามันเป็นแบบนี้อะคะ

โดย: dewnus    เวลา: 2011-5-12 16:07
แม่เราก็ไม่ให้ทำ  แต่แม่เราก็เสริมมาน่ะ
แต่เราจะเสริม  
แต่แม่แฟนเรา ให้น้องแฟนเราเสริมน่ะ  เขาอยากให้ลูกสาวเขาดูสวยๆ
โดย: marujank    เวลา: 2011-5-12 22:04
ถ้าศึกษาข้อมูลมาดีแล้วก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกคะ ทำแล้วมั่นใจทำไปเถอะค่ะ สู้ๆนะ
โดย: babyphoto    เวลา: 2011-5-12 22:36
ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับทุกๆคำตอบ...ขอบคุณจากใจจิงๆ
คือแม่ของเราเนี้ยะเคยไปทำจมูกมาแล้วมีปันหาไงค่ะเขาทำมาแล้วนอนด้วยกันกะเรา  แล้วเราก็ไปชนดั้งแก สรุปก็คือจมูกทะลุแม่เขาเลยไม่อยากให้ทำแล้วอีกตอนนี้เรามีลูกอยู่ยังเล็กอยู่ด้วยแม่เขากลัวว่าลูกจะกะเเทกจมูกเราเหมือนกัน....
โดย: babyphoto    เวลา: 2011-5-12 22:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyphoto เมื่อ 2011-5-12 23:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyphoto เมื่อ 2011-5-12 22:42

แต่ไม่สนหรอก....อิอิก็อยากทำซ่ะอย่างอ่ะเกิดมาทั้งต้องลองเสี่ยงดู<บ้าไปแล้ว>เพื่อนๆของเราก็ทำมาหลายตอนแรกก็เหงมันน่าบวมๆกันหมดพอหายบวมก็สวยๆกันบางคนก็ได้เปงพริตตี้<แต่เราไม่หวังสูงหรอก>ขอแค่มีดั้งก็พอใจแย้วววว.....{ไม่ได้ขอใครกินด้วยไม่ไ้ด้ขอใครทำ}จิงมั้ยค่ะ

โดย: babyphoto    เวลา: 2011-5-12 23:02
ตอบกระทู้ BpbP ตั้งกระทู้

ค่ะ   เหมือนกันเยยแต่ใครๆก็อยากสวยใช่มั้ยค่ะ
โดย: BpbP    เวลา: 2011-5-13 17:36
บ้านเราไม่มีใครทำศัลยกรรมอะคะ อย่างมากสุดก็ตาสองชั้น เเต่ไม่ใช่คนในครอบครัว จะเป็นญาติๆซะมากกว่า  แอบคิดว่าเเม่ของจขกท.เคยทำมา ทำไมถึงไม่อยากให้ลูกสวยบ้างน๊า หรือจะมีผลเสียอะไรมั๊ย มันอดสงสัยไม่ได้ ตอนนี้เรายังไม่มีลูก ถ้าต่อไปมีลูกจะอันตรายมั๊ยอ่าห์ กลัวลูกมาโดนจมูก
โดย: Bunyarit    เวลา: 2011-5-19 16:37
อย่าไปฟังใครให้ฟังคุณหมอและชื่อมั่นในการตัดสินใจของตนเองพอครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2