ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รบกวนถามหน่อยค่ะ กำลังจิตตก... [สั่งพิมพ์]

โดย: nastia    เวลา: 2009-5-7 02:49
ชื่อกระทู้: รบกวนถามหน่อยค่ะ กำลังจิตตก...
อยากทราบว่าจมูกหลังยุบไป เเกนจะเล็กลงด้วยรึป่าวค่ะ
เเล้วจมูกที่ทำมาท้ายที่สุดจะเหมือนกับหลังทำใหม่ๆหรือจะเล็กลงกว่านั้นอีกอ่าคะ
เราไปทำมาได้สิบวันละ ยังจิตตกอยุ่เรย..ไม่ค่อยพอใจกะจมูกตอนนี้ซักเท่าไหร่ มันดูทื่อๆไปหน่อย เเล้วเเกนก็ดูใหญ่ไปหน่อย ไม่เเน่ใจว่ายุบเเร้วจะดีขึ้นรึป่าว ใจนึงอยากรอ อีกใจก็อยากเเก้เรยอ่ะ....เศร้า T^T

โดย: HongRim    เวลา: 2009-5-7 08:31
รบกวนลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ  ว่ามันเป็นอย่างไร หรือว่ามันยังบวมอยู่เลยไม่เห็นทรงที่ชัดเจน
แล้วทำกับหมอที่ไหนครับ
โดย: Arty    เวลา: 2009-5-7 09:29
ลงรูปให้ดูก่อนนะค๊ะ จะได้ช่วยตัดสินใจ

แต่จิง ๆ แล้ว สิบวันก็ยังบวมอยู่นะค๊ะ

เวลายุบลงมันจะดีขึ้นค่ะ

อย่างของเราช่วง 10 วันแรกจมูกยังตุ่ย ๆ อยู่เลย

คือมันยังบวมอยู่อะค่ะ

ตอนนี้ 20 กว่าวัน จมูกมันก็เริ่มดีขึ้น เพราะมันยุบลงอะค่ะ

ลองเข้าไปดูกระทู้เราได้นะ เพราะ เราลงรูปไว้เกือบทุกวัน เพื่อให้เห็นความเปลี่ยนแปลงอะค่ะ

10 กว่าวันเอง อย่าเพิ่งจิตตกนะค๊ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

โดย: kittynoey    เวลา: 2009-5-7 09:42
เราว่าตอนนี้มันยังบวมอยู่หรือเปล่าค่ะ เค้าว่ากันว่าตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆ ทรงจะใกล้เคียงกับตอนยุบ แต่ตอนที่ทำเสร็จจมูกอาจจะบวมกว่านิดหน่อย ลองลงรูปให้ดูหน่อยจิ จะได้ให้โปรท่านอื่นเค้าวิเคราะห์ให้ ตอนเนยทำตอนแรกก็บวมเป็นสิงโตเลย ดูยังไม่รู้ พอนานๆ ไปเข้าที่แล้วก็ค่อยๆ เล็กลงเรื่อยๆ ตอนนี้ทำมานานแล้วเล็กลงซะจนไม่เหลือเลย เหมือนไม่ได้ทำ
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-7 23:39
อย่าเพิ่งแก้เลยนะครับ

รอดูอีกหน่อย ขนาดเป็นเดือนๆ มันก็ยังตุ่ยๆอยู่เลยครับ

รอให้เนื้อจมูกกระชับกับซิลิโคนก่อนดีกว่า

ใจเย็นๆนะครับ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-8 17:55
ทำจมูกต้องใจเย็นๆนะคัฟ

รอดูหลังสามเดือนก่อนนะคับ ถ้าไม่ชอบจิงๆค่อยแก้

เป็นกำลังใจให้นะคัฟ
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-5-8 17:58
เพิ่งทำมาได้ 10 วันเองครับ ยังอยู่ในระยะบวมมากอ่ะ

รอให้ 1 เดือนก่อน จะเห็นทรงที่ใกล้เคียงของจริงครับ
โดย: pond    เวลา: 2009-5-8 18:13
ใจ เย็นๆ  ก่อนนะครับ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-5-9 10:23
มาหั้ยกะลังจัยคัฟ 10 วันเองคัฟ
ยังม่ะยุบเท่าไหร่ดีด้วยคัฟ
จัยเย็น ๆ น้าคัฟ

โดย: nastia    เวลา: 2009-5-9 15:20
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบคำเเนะนำนะคะ
น่ารักกันจิงๆ อิอิ^_^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2