ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ปรึกษาหมอแล้วคุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ทำไงดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: ytp    เวลา: 2011-4-12 20:34
ชื่อกระทู้: ปรึกษาหมอแล้วคุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ทำไงดีคะ
เพิ่งได้คิวไปปรึกษาคุณหมอมา คุณหมอบอกว่าจมูกสั้น
ต้องใช้กระดูกหลังใบหูมาทำปลายจมูกแท้ แต่เราไม่อยากเจ็บตัวสองที่
เลยจะขอคุณหมอใช้ซิลิโคนแบบปลายนิ่มแทน
มีใครโดนเคสจมูกสั้นแบบเราบ้าง ??? (
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ แล้วถ้ามีทรงจมูกสั้น ช่วยแนะนำหน่อย
จะได้ทำหลังสงกรานต์นี้แล้วคะ ๆๆๆ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-12 20:35
   ออกมาจากปรึกษาคุณหมอเสร็จรู้สึก เซง ขึ้นมาทันที
อุตส่าเอาแบบไปให้คุณหมอดูตั้งหลายแบบ สุดท้าย ทำไม่ได้
โดย: mle    เวลา: 2011-4-12 20:40
หมออะไรคะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-12 20:43
กะคุณหมอวีระพันธ์@v-plast บางแสน
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-12 21:31
ขอดูรูปหน่อยนะคะ ไม่ต้องอายหรอกค่ะ ให้เพื่อนๆช่วยกันดูนะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-12 21:33
ลงไม่เปนอ่ะคะ ส่งทางเมล์แทนได้ไหมคะ
โดย: Oilzy11    เวลา: 2011-4-12 22:33
เราก้อปรึกษาหมอวีรพันเช่นกันเอารูปไปให้ดู โดยเคสเดียวกันเลยจมูกสั้น..
ฐานจมูกกว้างต้องตอกจมูกอีก หมอบอกทำตามแบบได้แต่ต้องทำตามวิธีที่หมอแนะนำ
ถึงจะออกมาตามที่เราต้องการ ไปทำ 20 นี้แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังนะ เราว่าจะใช้วิธี
เสริมกระดูกอ่อน..หมอบอกไม่มีปัญหากะหูนะ
โดย: satreerat.jts    เวลา: 2011-4-13 08:56
สั้นแบบเราหรือเปล่า
โดย: พิม123    เวลา: 2011-4-13 10:17
ไม่ลองหาหมอที่ถนัดด้านจมูกสั้นดูค่ะ..เห็นในรีวิวก็มีทํามาแล้วสวยอ่ะค่ะ
จะได้ชัวๆค่ะทําครั้งเดียว..ขอให้โชคดีจร้าา
โดย: alexandra    เวลา: 2011-4-13 12:15
     จมูกสั้นเหรอค่ะ เเพมก็จมูกสั้นไม่เห็นต้องใช้หลังหูมาต่อปลายก็มีทรงสวยๆอยู่นะ ถึงจะไม่ยาวหรือมีหยดน้ำสวยๆเหมือนคนอื่นๆ เเต่ทำออกมามันก้ดุดีบนใบหน้าอะจ้า เเละอีกอย่างทีเเรกนึกว่าการใช้กระดูกหลังใบหูมาต่อจะทำให้ยาวขึ้น พอถามคุณหมอว่าถ้าเอาหลังหูมาต่อมันจะยาวขึ้นมั๊ย หมอตอบว่า ต่อให้เอาทั้งสองข้างมาต่อมันก็ไม่ยาวขึ้นมาหรอกเพราะเนื้อจมูกบาง ไม่มีพื้นที่ที่จะยัด หุหุ เลยถึงบางอ้อ เพราะเห็นหลายคนต่อด้วยหลังหูก็ไม่เห็นมันจะยาวขึ้นมาเลยจริงๆอะ ส่วนคนที่มีเนื้อเยอะ จมูกใหญ่ยาว ทำเทคนิคโอเพ่นใช้กระดูกหลังใบหู ทำออกมาก็สวยจริงๆนะ
โดย: angle_pim    เวลา: 2011-4-13 12:30
เราก็ทำกับคุณหมอนะคะ คุณหมอก็บอกว่าจมูกสั้นเหมือนกัน แต่ว่าเราเอาโด่งแบบไม่มากอ่ะ กลัวจมุกทะลุ เอาแบบที่เหมาะกับหน้าเราดีกว่านะคะ บางคนโด่งมากไปก็ไม่สวย เจ้าของกระทู้น่าจะเอารูปมาลงจะได้ช่วยๆ กันดูค่ะ
โดย: ooe-nfan-too    เวลา: 2011-4-13 16:45
ฟรองต์ก็จมูกสั้นนะคะ พอดีทำที่ขอนแก่น ก็ปรึกษาคุณหมอโดยที่ไม่ได้เอาทงไปก็ให้คุณมหอทำอะไรที่มันเข้ากะหน้าเราอ่ะนะ ออกมาก็สวยนะคะ ดูเป็นธรรมชาติดีด้วยค่ะ อีกอย่างนะเราไม่ต้องกลัวว่าใส่เข้าไปแล้วจมูกเราจะบางขึ้นมั๊ยหรือมันจะทะลุเมื่อไรอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ ลองปรึกษาหลายๆคนดู
โดย: YB_V.I.P.    เวลา: 2011-4-13 19:28
ขอเราก็สั้นนะคะ เราก็ไม่เอาโด่งมาก เน้นความปลอดภัยค่ะ ใส่แว่นแล้วไม่ไหลเป็นพอ .. :)
โดย: kesi    เวลา: 2011-4-15 22:24
สั้นแบบ taylor  swift ก็ดูดีนะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-16 12:15
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilzy11 เมื่อ 2011-4-12 22:33
เราก้อปรึกษาหมอวีรพันเช่นกันเอารูปไปให้ดู โดยเคสเด ...

ใกล้จะถึงแล้วนี่ไง ขอสวยๆๆนะ ยังไงก็มาเล่าให้ฟังด้วย
นี่ก็กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะใช้ซิลิโคนหรือกระดูกอ่อนดี คือที่หมอบอกว่าไม่มีปัญหากะหูนะ หมายความว่ายังไงอ้ะ ?
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-16 12:22
ตอบกระทู้ พิม123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ แต่หนูจองคิวกะคุณหมอไว้แล้วอ่ะคะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-16 12:24
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ แต่ตอนนี้หนูเริ่มงงล่ะคะ
ใ้ช้กระดูกอ่อน ไม่ได้ช่วยให้ปลายจมูกยาวขึ้นหรอคะ
คือของหนู คุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ปลายออกเชิดๆ
ถ้าใช้กระดูกอ่อนจะได้ปลายยาวขึ้น และกันจมูกทะลุด้วยคะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-16 12:28
ตอบกระทู้ angle_pim ตั้งกระทู้

ไม่ทราบว่าของคุณเสริมแบบซิลิโคน หรือ กระดูกอ่อนคะ
โดย: alexandra    เวลา: 2011-4-16 14:00
ตอบกระทู้ ytp ตั้งกระทู้

น้องไม่มีรูปหนะ คนอื่นเขาดูกันไม่ออกหรอกค่ะว่ามันสั้นเเบบไหน จมูกสั้นมันมีหลายเเบบ เเบบเเหงนๆ เชิดๆ รั้นๆ ไม่เหมือนกันอะค่ะ น้องอยากได้รูปทรงโด่งธรรมชาติ หรือว่าหยดน้ำยาวเฟ้ยหละ ถ้าทรงโด่งธรรมชาติที่ไม่เน้นหยดน้ำ เสริมเเบบธรรมดา เเต่ถ้าจมูกตัวเองสั้นเเต่อยากได้หยดน้ำยาวๆนี่ก็กระดูกหลังใบหูทำวิธีโอเพ่นเกาหลี เพราะถ้าเสริมเเบบธรรมดายาวๆมันจะทะลุเอา เเต่ว่าถ้าเนื้อน้อยเเละบางหยดน้ำที่น้องหวังไว้อาจจะได้ไม่เท่าที่น้องคาดไว้หนะ มันจะช่วยได้เเค่นิดเดียวเอง คนที่เขามีทรงจมูกยาวสวยเเต่ไม่มีดั้งเนี๊ยะเขามีพื้นที่ๆจะทำเเบบโอเพ่นใช้กระดูกหลังใบหู พอทำออกมามันสวยเข้ากับใบหน้าเเละทรงจมูก ถ้าไม่ติดเชื้อ เน่าหรือเนื้อเยื่อฝ่อไป มันก็สวยเเบบระยะยาวเลยจ้า
ลองลงรูปโดยคลิกที่โหมดชั้นสูงเเล้วคลิกออกในช่องสี่เหลี่ยมเล็ก เเล้วอัพโหลดรูปได้เลยจ้า
บางเคสมันสั้นเเต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นที่ต้องใช้กระดูกหลังใบหู ทำออกมาทรงสวยๆเข้ากับใบหน้าก็มีจ้า
บางเคสเนื้อจมูกบางมาก ผ่านการเสริมมาก่อนใกล้จะทะลุ อันนี้เเหละที่หมอส่วนมากเเนะนำให้เอาออกเเล้วเสริมใหม่โดยใช้กระดูกหลังใบหูมาช่วยยึดไม่ให้ทะลุ
ของพี่ทั้งสั้นทั้งเเหงนเเละรั้น เนื้อน้อยเเละบางไม่มีความสวยเลย พอเสริมเเบบธรรมดาก็ค่อนข้างที่พอใจมากค่ะ ไม่ต้องเจ็บตัวหลายที่ หุหุ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-16 14:08
javascript:;

ประมาณนี้คะ
โดย: ooe-nfan-too    เวลา: 2011-4-16 16:19
ไม่มีรูปเหมือนกันน้ะ แต่ว่าหลังจากที่ทำก็ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะมีแต่คนว่าดูดีขึ้นนะ ก็คือเราไม่ใส่อันใหญ่แล้วก็ไม่ได้ยาวจนเกินไปน่ะค่ะ  ฟรองต์ใส่แค่ระหว่างตาถึงประมาณเกือบปลาย แบบนี้มันจะทำให้จมูกดูไม่แหลมขึ้น มันต้องดูความต้องการของเราประกอบด้วยนะว่าเราอยากได้แบบไหน
โดย: alexandra    เวลา: 2011-4-16 18:50

ทรงจมูกหนูดูดีกว่าของพี่เยอะเลยจ้า ของพี่ก่อนทำจมูกสั้น ทั้งเเหงนเเละรั้น พอทำมาก้ได้อย่างในรุปตอนนี้เลยค่ะ
พี่ว่าเสริมเเบบธรรมดาก็สวยละ เเต่ก็เเล้วเเต่ตัวหนูนะ เพราะเเค่ความคิดเห็นส่วนหนึ่งจากใจจริงๆจ้า
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-17 14:02
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

พี่คะ แล้วถ้าหนูใช้ซิลิโคน จำเปนไหมคะว่าต้องใช้ซิลิโคนแบบปลายนิ่มๆๆ
กลัวมันจะทะลุ :)   แล้วก๊คุณหมอให้ตัดปีกจมูกด้วย
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-17 14:03
อันนี้ไม่สั้นค่ะ คล้ายๆเรา แต่ของคุณยาวกว่าเรา ดูรีวิวได้ค่ะ เราทำมาแล้วก็ยาวขึ้นหน่อยนึง
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-17 14:09

อันนี้ด้านข้าง ปลายจมูกมันแลเชิดขึ้น อยากได้ปลายงุ้มๆ ลงหน่อยอ่ะคะ

ช่วยแนะนะ ทรงหน่อยคะ

โดย: alexandra    เวลา: 2011-4-17 15:35
     จมูกพี่สั้น เเหงน เคยทำให้คิดว่ารูมันบาน อยากตัดปีกมากๆ ทำมาสามรอบ ไม่มีหมอคนไหนยอมตัดเลย เพราะหมอทุกคนว่ารูไม่ได้บาน ถ้าตัดปีกรูจะเหลือนิดเดียวไม่เป็นธรรมชาติ (พี่คิดไงว่าถ้าตัดปีกออกมันจะทำให้จมูกดูยาวขึ้นเเละมีหยดน้ำ เเต่คิดผิด อิอิ)เคยเสริมคราวก่อนโด่งกว่านี้ทีนี้ยิ่งมองเห็นว่ารูมันบานอะเปล่า พอดีอันก่อนมันสันเเดงเนื่องจากซิลิโคนวางไม่เเนบ สันใหญ่กว่ากระดูก ทำให้วิลิโคนดีดตัวไปทำปฏิกิริยากับเนื้อหนังโดยตรง พี่เลยไปเเก้หมอเหลาซิลิโคนเเกนเรียวเล็ก ทำให้ปลายดูเรียวเล็กเเละไม่บานละ
ทีถามเรื่องซิลิโคนนั้น คือมันเเล้วเเต่ว่าหมอไหนใช้ซิลิโคนเเบบไหน บางที่ก็ให้คนไข้เลือกได้ เเต่บางที่จะมีเเบบเดียว อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับหนูว่าจะไปเสริมที่ไหน ทำเเบบไหนอะค่ะ เเต่ส่วนมากที่มาตฐานดีหน่อยไม่นิ่มหรือเเข็งเกินไปก็ซิลิโคนอเมริกา บางเเบรนด์จะมีความเเข็งตรงสัน ปลายนิ่ม บางเเบรนด์ก็เเข็งนิ่มเท่ากันทั้งเเท่ง ตัวที่พี่เสริมมารอบเเรกเลยเป็นของญี่ปุ่น นิ่มเกินบี้ไปมาจับบิดได้สบายนั่นเเหละเลยเบี้ยว หุหุ
รอบสองทำซิลี่อเมริกา เเบบเเข็งปานกลางความเเข็งนิ่มเท่ากันทั้งเเท่ง เเต่หมอดันเหลาใหญ่เกิน
รอบนี้รอบที่สามของอเมริกาเเต่เป็นเเบบทูินวัน สันเเข็งปานกลาง ปลายนิ่มบี้บิดไปมาได้
ผลก็ชอบรอบนี้ที่สุดเพราะเหมือนเป็นกระดุก หรือ เนื้อเราเองเลยค่ะ
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-17 22:18
เอาแบบมีหยดน้ำหน่อยๆอะคะ พอจะไหวไหมคะ กับปลายจมูกแบบนี้ 55
โดย: ytp    เวลา: 2011-4-17 22:24
ของหนูเลือกแบบของอเมกาปลายนิ่มคะ
พี่คะ อยากรู้ว่าไอ่แบบปลายนิ่มมันจะช่วยไม่ให้ทะลุมากกว่าแบบปลายแข็งหรือเปล่าคะ
โดย: angle_pim    เวลา: 2011-4-17 23:40

ซิลิโคน หมื่นแปดค่ะ จะเข้าไปวันไหนอ่ะคะ เผื่อจะเจอกันได้ แต่ของเราทำมาแล้วหน้าก็ดูมีมิติขึ้น แต่ว่ายังบวมๆ นอยๆ อยู่ค่ะ ตอนนี้
โดย: angle_pim    เวลา: 2011-4-17 23:44
ต้นฉบับโพสต์โดย ytp เมื่อ 2011-4-16 14:08
javascript:;

ประมาณนี้คะ

ทรงเดียวกับเราก่อนทำเลยค่ะ แต่เราไม่เอาหยดน้ำ เพราะเสียดาย ทำเสร็จมันก็ยังจะเชิดอยู่นะคะ แต่ว่าตอนนี้ของเรายังบวมอยู่ เลยยังไม่รู้ทรงเท่าไร
ปอลิง. เราทำมาสองอาทิตย์แล้วค่ะ
โดย: showrayong    เวลา: 2011-4-19 09:52
หมอไทยเก่งทำได้ทุกอย่างครับ มั่นใจได้ เป็นกำล้งใจให้ครับ
โดย: Oilzy11    เวลา: 2011-4-20 23:16
แล้วตกลงคุณ ytp ไปทำวันที่ 29 นี้รึป่าวคะ เราเปนกำลังใจให้นะขอให้สวยๆๆๆนะ
โดย: punyarus    เวลา: 2016-1-16 12:40
alexandra ตอบกลับเมื่อ 2011-4-13 12:15
จมูกสั้นเหรอค่ะ เเพมก็จมูกสั้นไม่เห็นต้องใช้หลัง ...

อยากเห็นจมูกคุณแพมมากค่ะ ตามไปที่กระทู้ไหนได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ เราก็สั้น รั้น เชิด แหงน

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2