ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ไปฉีดหน้ากับหมอเถื่อนมา แหลมเกินไป อยากจะแก้มาช่วยแนะนำหน่อยนะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Werasak_    เวลา: 2011-2-13 15:45
ชื่อกระทู้: ไปฉีดหน้ากับหมอเถื่อนมา แหลมเกินไป อยากจะแก้มาช่วยแนะนำหน่อยนะ
เดี๋ยวจะโพสรูปให้ดูนะ

เราไปฉีดคางกับหมอชา ที่ ซอยเรวดี 50 อยากจะฉีดหน้าเรียว
แต่พี่เค้าดันฉีดออกมาซะแหลมไม่เข้ากับหน้าเลย

เครียดมากกกกกก

โดย: Werasak_    เวลา: 2011-2-13 15:49

โดย: Werasak_    เวลา: 2011-2-13 16:14
เข้าไปดูรูปในโปรไฟส์เลยนะ
โดย: VILEMINA    เวลา: 2011-2-13 16:53
ต้องเอาออกนะคะ หาแพทย์ที่ถนัดด้านการดูดซิลิโคนเหลวหรือดูดสารเติมเติมอื่น ๆ ออกเลยค่ะ
เพราะจริง ๆ การปรับหน้าเรียว ต้องดูที่ปัญหาของแต่ละบุคคลนั้น ๆ เช่นหากมีแก้มเยอะก็ควรทำ Lipo
ตัดไขมันที่กระพุ้งแก้มออก , หากมีกรามที่ใหญ่ก็ควรฉีดโบท๊อกซ์ให้หน้าเรียวลง
ไม่เช่นนั้นหน้าจะดูไม่ธรรมชาตินะคะ ลองปรึกษาแพทย์ดูค่ะ

เป็นกำลังใจช่วยนะคะ
โดย: Werasak_    เวลา: 2011-2-13 17:29
ขอบคุณมากนะ ... ที่มาให้ข้อมูลดีดี
โดย: plastic    เวลา: 2011-2-14 09:18
ตอนนี้ปัญหาคือคุณฉีดอะไรเข้าไปครับ เพระถ้าเป็นซิลิโคนเหลวนี่ คงแก้กันยาวเลยครับ สรุปคุณต้องให้ข้อมูล มากกว่านี้ครับ เพราะหมอเถื่อนอาจจะใช้ของดีก็ได้

ราคา ถ้าคุณทำมาแบบ ถูกกว่า 4000 ไม่ใช่ HA แน่นอน โอกาสอันตรายน่าจะสูง

ถ้าคุณโชคดีฉีด HA มา คุณก็หาที่ฉีดสลายครับ

ถ้าซิลิโคนเหลว ก็ รอข้าที่สัก ปี แล้ว ไปเลาะออกครับ

ทำอะไรระวังด้วยครับ พวกนี้เอาออกหลายครั้งนะครับกว่าจสวย

สรุปคุณไปดูก่อนว่าเค้าฉีดอะไรมาครับ เอาใจช่วย
โดย: salykrrm    เวลา: 2011-3-6 14:59

โดย: aekanaka    เวลา: 2011-3-6 15:08
เคยเห็นเพื่อนกาเทยไปฉีดหมอเถื่อนเหมือนกาน หมอโส อ่ะ ทำมาบล็อกแบบเดียวกานหมดเลย เหมือนเจ้าของกาทู้เลยอ่ะ
โดย: tarnthip    เวลา: 2011-3-7 08:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnthip เมื่อ 2011-3-7 08:53

ลองไปปรึกษาคุณหมอวรวิทย์ร.พจุฬาเวชดูน่ะค่ะ ท่านก้อรับเอาออกอยู่ค่ะ
หรือคุณหมอหลายๆท่านที่รับแก้ไข
เอาใจช่วยน่ะค่ะเพราะเราก้อหลงผิดไปฉีดมาเหมื่อนกันค่ะ
โดย: antisilicone    เวลา: 2011-8-31 05:47

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject
โดย: antisilicone    เวลา: 2011-8-31 18:17

ของเราก็ยาว เราใช้ 2 วิธี คือ แบบดาวมยุรี กระบอกไม้ไผ่ อีกวิธีคือผ่าใต้คาง ผ่าได้ 12 วันค่ะ
แต่ต้องเข้าใจว่าไม่ว่าวิธีไหน ก็เอาไม่หมดนะค่ะ ให้มันเหลือน้อยที่สุด จะดีกว่าไหม

โดย: focusnokiaok    เวลา: 2017-4-12 18:18
หน้าเเหลม แก้ได้ด้วยการฉีดไขมันตัวเองคะ เราก็ทำมา เพราะโบทอกตัวดีนี่เเหล่ะฉีดจนหน้าเเหลมเฟี้ยว  เลยไปฉีดฟิลเลอร พอฉีดเเล้วมันเหมือนสวยเเป๊ปเดียวเลยตัดสินใจไปฉีดไขมันตัวเอง ตอนนี้2ปีำว่าเเล๊ะ หน้าหายตอบ ชงั้ด

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2