ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: พอดีทำกะหมอชาตรีมาคัฟที่เชียงใหม่ศัลยกรรม กลัวทะลุ ช่วยดูให้หน่อยคัฟ [สั่งพิมพ์]

โดย: nhongkaf    เวลา: 2010-10-24 15:06
ชื่อกระทู้: พอดีทำกะหมอชาตรีมาคัฟที่เชียงใหม่ศัลยกรรม กลัวทะลุ ช่วยดูให้หน่อยคัฟ
โพสต์ห้องนี้ถูกคีป่าวคัฟ  พอดีมีข้อปรึกษาคัฟ
พอดีทำกะหมอชาตรีมาุคัฟ ได้ 2 เดือนแล้ว รู้สึกเนื้อบางลงทุกวัน กลัวทะลุเหมือนกัน แล้วมีคนทักว่าเบี้ยวด้วย
เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงกันคัฟ ควรทำไงดี   แต่ไม่อยากทำใหม่กลัวเจ็บบวมอีกคัฟ

1.JPG (9.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

3.JPG (8.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

โดย: farro    เวลา: 2010-10-24 17:54
หน้าเต็มคงหล่อน่าดู
โดย: kurama    เวลา: 2010-10-25 10:00
เหมือนตั้งไว้สองกระทู้ใช่มั๊ยคับ ไปตอบในกระทู้นั้นให้แล้วเน้อ
โดย: nhongkaf    เวลา: 2010-10-25 17:28
ขอบคุณเพื่อนๆคัฟ

แต่ว่าที่อยากถามคือว่าเรื่องเบี้ยวนี่ไม่เท่าไร
แต่เรื่องกลัวมันทะลุ
อยากรู้เพื่อนที่มีประสพการณทะลุ ก่อนทะลุมันเป็นยังไงคัฟ
โดย: zampa6    เวลา: 2010-10-30 00:47
ไปทำผิดที่แล้วน้องเอ้ย......พี่ทำตามา6 เดือนแล้วใหญ่ข้างเล็กข้าง,,,,,,,,,หาข้อมูลแก้อยู่.....โชดดีละกัน
โดย: nhongkaf    เวลา: 2010-10-30 18:15
คุณZampaคัฟ อยากรู้คัฟ เป้นยังไง
ตาใหญ่ข้างเล็กข้าง  แล้วได้ทำจมูกไหมคัฟ
โดย: QiqUGirl    เวลา: 2010-10-31 07:41
ลองไปปรึกษาคุณหมอรึยังคะ??

เราก็เพิ่งทำจมูกที่นี่ไปเหมือนกันค๊า ตอนนี้รอมันยุบให้สนิทอยู่อะจร้า บวมๆๆอยู่เรย

ยังงัยเราว่าลองไปคุยกะคุณหมอก่อนน๊า น่าจะดีที่สุดค๊า จะแก้ไม่แก้หรือแก้ที่ไหนค่อยมาว่ากันอีกที
สู้ๆนะค๊าา เอาใจช่วยจ๊ะ ^^
โดย: nhongkaf    เวลา: 2010-11-20 14:47
ตอนนี้ปลายใสมากเลยคัฟ
โดย: Redgirl    เวลา: 2010-11-20 16:32
มองรูปไม่ชัดอ่ะโลโก้ดั้งโด่ง
บังตรงปลายจมูกพอดีอ่ะจร้า
เพื่อนเราก็จมูกทะลฺอาการแรกๆ
คือเจ็บแปล๊บๆตึงๆเสียวๆที่ปลาย
เด๋วบวมเด๋วยุบปลายจมูกแดงใส
ทานยาฉีดยาแก้อักเสบก้อไม่หาย
จนซิลีโคนดันเนื้อเยื่อจนฉีกเกือบทะลุ
เพื่อนเราเลยรีบไปเอาออกที่โรงบาลรัฐ
ทำได้1ปีและเจ็บก่อนซีลีโคนทะลุ20วัน
หมอบอกว่าทำโด่งมากเกินไปคะ
โดย: nhongkaf    เวลา: 2010-12-1 14:45
ว่าจะไปเอาออก ที่ไหนดีึคัฟ
โดย: kero1212    เวลา: 2010-12-13 14:36
ตอนนี้เป็นไงบ้าง
โดย: iamaorm    เวลา: 2010-12-18 10:39
เราทำที่สมเพชรอ่ะคะ ดีนะหมอมือเบาจัง แต่ว่าเราบวมมากเพราะกลับจากผ่าแล้วไม่ได้พักเลยต้องทำงานต่อหง่ะ
โดย: iamaorm    เวลา: 2010-12-18 10:40
เราไม่ค่อยคล่องเรื่องอัพรูปพวกนี้อ่ะ ไว้จะเอาที่ถ่ายเก็บไว้มาลงให้ดูนะ ขอศึกษาวิธีก่อน
โดย: มู๋มด    เวลา: 2011-5-3 22:36
เราก็เคยทำที่หอมชาตรีมาเหมือนกันมีอาการแบบเดียวกับตัวเองเลยแต่ไม่ทะลุนะแค่เกือบ
เลยตัดสินใจทำใหม่ดีกว่าเลยลองไปศึกษามาหลายที่เหมือนกันแต่มาโดนใจกับหมอทองรัก ลีรพันธุ์
ประมาณว่าไปปรึกษากับหมอก่อนว่าจะแก้อย่างไงดีหมอก็อธิบายอย่างละเอียดจนตัดสินใจแก้ที่หมอทองรัก
แรกๆก็กลัวเจ็บเหมือนกันแต่ทำไงได้อันเก่ามันทั้งเบี้ยวและก็ใกล้จะทะลุเลยตัดสินใจทำที่หมอทองรักคลีนิกแก่สบายมากหมอทองรักเป็นคนมือเบามากใจเย็นค่อยๆๆทำไม่รู้สึกว่าเจ็บเลยแถมไม่พอหมอยังเป็นกันเองอีกด้วยลองไปปรึกษาหมอก่อนก็ได้นะ เบอร์หมอ081-7641544 053-2455567
โดย: supnoo    เวลา: 2011-5-4 16:15
เราทำกับหมอชาตรี ได้แปดเดื่อนครึ่ง..มีลักษณะปลายใสเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
กลับไปให้หมอดูบอกอักเสบ ให้ทานยา แต่เรากลัวทะลุ เลยหาข้อมูล ตัดสินใจให้หมอสมเพชรดู
ต้องถอดและแต่งแผล เสียไป 12000  แล้วพักจมูกรอ 1 เดือนใส่ใหม่  อีก 25000 บาท
อยากบอกว่าหมอชาตรีแย่มากไม่มีความรับผิดชอบ..คนที่รู้จักกันก็ทะลุ แล้วกลับไปให้หมอถอดปรากฏว่าถอดสดๆ เลือดกระจาย เขาถอดก่อนเรา..เราจึงไม่กล้ากลับไปให้แกถอด
โดย: supnoo    เวลา: 2011-5-4 16:18
น้องที่รู้จักกันเพิ่งไปทำได้เดือนกว่าก็มีแววทะลุเพราะแดงและเป็นสัน
ไม่อยากให้ใครๆ เสียใจเหมือนเรา..เราทำแล้วก็ไม่อยากเจ็บตัวซ้ำอีก

พอไปให้หมอสมเพชรดูแล้วหมอมือเบาคนละเรื่องกับหมอชาตรี
และหมอสมเพชรมีการวัดองศาของรูปทรงจมูกด้วย
ดูที่เว็บของหมอได้นะคะ..พิมพ์ในกูเกิ้ล..สมเพชรศัลยกรรมค่ะ
เราก็หวังว่าถ้าใส่ใหม่แล้วคงจะไม่มีปัญหาอีก...ฝากความหวังไว้กับหมอสมเพชรค่ะ
โดย: abomy    เวลา: 2011-5-21 21:54
ต้นฉบับโพสต์โดย มู๋มด เมื่อ 2011-5-3 22:36
เราก็เคยทำที่หอมชาตรีมาเหมือนกันมีอาการแบบเดียวกับ ...

ไม่ทราบว่าใช่คุณหมอทองรัก  แถวๅสถานีรถไฟเชียงใหม่หรือป่าวคะ  เบ็ดเสร็จคุณหมอคิดเท่าไหร่เหรอคะ
โดย: numnimnim    เวลา: 2011-5-27 20:39
หมอชาตรีทำอะไรแบบรวกๆเน้นปริมาณไม่มีคุณภาพเราเจอกับตัวเองมาแล้ว
โดย: zampa6    เวลา: 2011-6-5 00:12
เราก็เจอกับตัวเองมาเหมือนกัน.......ต้องเสียเงินและเสียเวลาไปแก้......เขาทำไม่เน้นคุณภาพเน้นธุรกิจนะจ๊ะ
โดย: cherrypan    เวลา: 2011-6-5 01:43
จริงค่ะ หมอชาตรี และทีมงาน ทำงานแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอด ปากหวานก้นเปรี้ยว งานออกมาไม่ดี แล้วไม่รับผิดชอบ ถ้าไม่โพสที่หน้าเวปก็ไม่โทรกลับ แต่พอโทรกลับ ก็บอกว่า..อืม..รอก่อน..แล้วก็หายเงียบ คอมเม้น ที่แย่ๆก็ลบออกหมด เหลือแต่ดีๆไว้ให้คนหน้าใหม่อ่านแล้วก็หลวมตัวไปทำ แล้วยังมีหน้าม้าออกตัวแทนอีกตะหาก ขอบอก ราคาศัลยกรรมที่เชียงใหม่กับที่กรุงเทพ ศัลยกรรมบางอย่างที่กรุงเทพถูกกว่า และศัลยกรรมบางอย่างต่างกันไม่เท่าไหร่เองค่ะ ถ้าลองบวกค่าเดินทางกับฝีมือหมอแล้วกับต้องไปแก้ไขศัลยกรรมที่ผิดพลาด... ราคาที่ กทม ไม่แพงเลยค่ะ ศึกษาดูก่อนทำนะคะ อย่าเห็นแก่ราคาถูกเน้อพี่น้อง กับอย่าเชื่อคำพูดหมอที่บอกว่าอันนี้ดีทำแล้วสวย หรือ แค่ การบริการดีๆ แค่นั้น...อย่าเชื่อ..ศึกษาดูนะว่าคุณหมอที่ไหนทำดี..แล้วมีรับผิดชอบกับสิ่งที่ผิดพลาดศัลยกรรมมั้ย..ก่อนจะทำศัลยกรรมก็ถามหมอดู..แล้วอย่าลืม..ทำหลักฐานก่อนทำด้วยล่ะ..ถ่ายรูป,ขอใบเสร็จ,หรือไม่ก็อัดเสียงถ่ายวีดีโอไปเลยค่ะ..จะได้รู้ว่าใครเวอร์....ใครสะต?.......สำหรับคนที่ทำศัลยกรรมแล้วออกมาดีสวย..ก็ยินดีด้วยนะ!!!!!!  แต่คนที่ทำศัลยกรรมแล้ว..ออกมาแย่..คงจะมีเยอะ แล้วไม่กล้าแสดงออก หรือเปิดเผยให้คนอื่นรู้.. เรานี่แหละเปนหนึ่งในนั้นที่เสียเงินแสนและได้หน้าห่วยๆๆๆๆๆลงกว่าเดิม

โดย: supnoo    เวลา: 2011-6-5 09:13
ใช่ค่ะ...เจอมาแล้วแย่มากๆๆ..ที่โพสในเน็ตก็ถูกลบ
โดย: naitamchiangmai    เวลา: 2011-6-14 01:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naitamchiangmai เมื่อ 2011-6-14 01:53

ผมคนหนึ่งหละครับ ขอการันตีด้วยความเป็นคนเชียงใหม่เลยว่า "หมอชาตรี" เนี่ยะ ผมไม่ปลื้ม เพราะผมตั้งใจจะไปทำปากกับตัดปีกจมูกที่หมอคนนี้ เมื่อปี 2553 ครับ  คลีนิคอยู่ที่สี่แยกกลางเวียง ใกล้กับคริสตจักรสามัคคีธรรม

ผมไปหาตอนค่ำ ๆ ประมาณ 16.00 น. พบว่า คนรอทำชั้นล่างเต็มเลย ผมรอนานมาก ประมาณเกือบ 1 ชั่วโมงกว่าจะได้ขึ้นไปพบหมอชาตรี ระหว่างนั้นผมก็เริ่มสำรวจ (อันเป็นสันดานของผม) สิ่งรอบตัว เช่น การตกแต่ง , ใบอนุญาติศัลยแพทย์ , สื่อข้อมูลต่าง ๆ ผมติดลบบัดเดี๋ยวนั้นเลย แต่จะกลับก็กะไร ก็เลยอยู่จนได้พบหมอ

เมื่อผมได้ขึ้นไปพบหมอ ก็เดินวนบันได้ขึ้นไปเป็นชั้น 2 ชั้น 3 และผมก็ได้เห็นห้องผ่าตัด ซึ่งเหมือนกับห้องออฟฟิศของผู้จัดการที่มันเหมือนไม่มีสุขอนามัยที่ดีเลย อีกทั้ง หน้าห้องผ่าตัดก็มีแคร่ไม้ (ทำไมเป็นแคร่) ให้คนไข้นั่งรอ และเลือกรูปทรงจมูกจากตัวอย่างคนไข้ที่ผ่าตัด

แล้วผมก็ได้เข้าไปในห้องผ่าตัด อุมายก๊อด .. ห้องเชือดไก้เหรอนั่น เละเทะ มาก ผมเห็นอุปกรณ์บางชิ้นยังมีเลือดติดเต็ม วินาทีนั้น สมองผมกลัวติดเอดส์จากเครื่องไม้เครื่องมือมาก แต่ผมก็ทำใจดี หยิบไอพอดออกมาแล้วให้หมอดูว่า ผมอยากได้ปากและปีกจมูกแบบนี้

เชื่อไหมครับ ? หมอไม่พูดอะไรเลย ได้แต่นั่งพยักหน้า แต่ ผู้ช่วยหมอกลับเป็นคนตอบแทน และก็ตอบสั้นๆ ว่า "ทำได้" , ผมงงเลย คือ ผมถามคำถามไปยาวมาก แต่ตอบสั้น ๆ แบบให้ผมไปคิดเอาเองว่า "ทำได้จริงเหรอ"

แล้วก็มีเจ้าหน้าที่ชะโงกหน้ามาบอกว่า คนไข้รอผ่าอยู่ แล้วผู้ช่วยหมอก็ตัดบทว่า ไปชำระเงินจองคิวข้างล่างเลยนะ ส่วนหมอตัวจริง ไม่พูด ไม่จา อะไรกับคนไข้เลย , งง

ผมลงมาข้างล่าง จนท. ผู้หญิง ก็กดราคาให้รวมทั้งหมด 22,000 บาท ทำปากบนล่าง คิด 16,000 บาท ตัดปีกจมูก 6,000 บาท , ณ วินาทีนั้น ยังไงผมก็ไม่มีวันทำกับหมอชาตรีแน่นอน

พอดีผมคุยราคาต่อรองกันนานอยู่ ก็มีสาวประเภทสองเดินลงมาสลึมสลือมาก มือขวากุมเต้านมตัวเอง ผมเห็นแผลผ่าตัดแล้วเหมือนกับทำไม่เรียบร้อยเลย แล้วมีที่ไหนครับ ? คนไข้เมายาสลบอยู่ แต่ไม่มีแม้แต่ที่นั่งพัก แต่กลับมานั่งบนเก้าอี้แบบก๋วยเตี๋ยวโกเด้ง อยู่หลังคลีนิค ติดเชื้อเข้าไปจะทำไง

เท่านั้นแหละครับ , ผมยิ้มแหย ๆ บอกว่า ตังค์ไม่พอครับ เดี๋ยวผมจะกลับมาใหม่นะ รีบโกยอ้าวววว ออกไปไม่หันหลังกลับเลย และก็คิดในใจว่า สักวันผมคงต้องได้เห็นผลผ่าตัดของหมอชาตรี จากคนใกล้ตัวแน่ ๆ

แล้วผมก็ได้เจอพี่ที่รู้จักครับ พี่ผู้หญิงส่ายหน้าเลยบอกว่า ไม่ทำที่นี่อีกแล้ว (พี่เค้าไปแก้มาแล้ว) และล่าสุดก็เจอที่คลินิคหมอภู ตามกระทู้ของผมนั่นแหละ เธอไปทำปากมา แต่ปากเป็นรอยแผลสองชั้นชัดเจนมาก ครับ

ส่วนตัวผมนะ , ผมไม่มั่นใจกับคลินิคหมอชาตรีมากของมากที่สุด ถึงได้บินไปหาหมอภูแทนไงครับ

โดย: norraseat    เวลา: 2011-6-16 19:27
เกือบแล้วเรา..ตอนแรกจะไปทำปากบางกับหมอชาตรีวันอาทิตย์นี้..เห็นคอมแม้นต่างๆๆ..ไม่เอาแล้ว..
โดย: ploy_visanya    เวลา: 2011-6-21 11:49
ดีนะเนี่ย เข้ามาอ่านในนี้ก่อน กะว่าจะไปเสริมกะหมอชาตรีวันเสาร์นี้ละ โอ้ย ไม่ไปดีกว่าแบบนี้
โดย: Arissy    เวลา: 2011-6-26 12:02
ไปแก้จมูกกับ หมอชาตรีมา >>> บวม แล้ว ก็ แดง ได้อีก

แก้มา 2 เดือนแล้ว ยังไม่หายเป็นรอยแดงเลย TT^TT

โดย: Arissy    เวลา: 2011-6-26 12:03
ที่ทำก็ไม่สะอาด เราไปเจอมากับตัวแล้วว ,, ฝากเพื่อนๆ ด้วยนะค่ะ

ก่อนจะทำ ควรศึกษารายละเอียดให้ดีก่อน !!
โดย: zampa6    เวลา: 2011-6-29 18:29
ตอบกระทู้ nhongkaf ตั้งกระทู้

พี่ไม่ใด้ทำจมูกแต่ทำนม.....นมเบี้ยวบิดเป็นพังผืดลงรูปไม่เป็นสอนหน่อย
โดย: hotapiruk    เวลา: 2011-6-30 13:59
ผมก็ คางเบี้ยวครับ ตอนนี้แก้กับสมเพชรแล้ว สวยสุดใจ
ปากผมก็เเหว่งนิดหน่อย...ไม่ปลื้มเลยเหมือนกัน

เดียวรอรีวิวนะครับผม.....เชียร์สมเพชรนะครับหากทำเชียงใหม่
โดย: chayanan49    เวลา: 2011-6-30 22:19
พี่ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ทำจมูกกับหมอชา... แล้วอักเสบ ต้องถอดซิลี่ออก หมอไม่สนใจใยดีในความรู้สึกของคนไข้เลย
ช้ำใจเสียใจสุดๆ   ขาดความมั่นใจเอามากๆ เพราะจมูกเป็นร่องบุ๋มก็เลยเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในเวปต่างๆ ถึงได้รู้ว่ามีหลายคนที่โชคร้ายเหมือนพี่เพราะหมอท่านนี้  นี่ก็ถอดซิลี่ ได้สองเดือนกว่าแล้ว กำลังหาที่เสริมใหม่ ก็ไม่รู้ว่าถ้าเสริมใหม่ร่องบุ๋มจะหายหรือป่าว
โดย: plastic_surgery    เวลา: 2011-6-30 23:29
โอ้ยยยยย สุดยอดแห่งความโชคร้ายจริงๆ ไม่น่าหลวมตัวไปทำจริงๆ พอทำออกมาดันมีกระทู้ที่มีปัญหาเพียบเลย ส่วนตัวเป็นคนที่มีปัญหาด้อยเรื่องหน้ามาก ถ้าหน้าเรียวขึ้นก็จะสวยไปเลย เลยอุดส่าทนเกบตังค์มาทำ ทั้งที่คิดว่าดีแล้วแท้ๆ ไม่ได้นอยหรืออะไร ไม่รู้ว่าทำเวรกรรมอะไรเอาไว้ เหมือนเอาเงินห้าหมื่นที่ตัวเองเกบมานมนาน ไปบริจาค สิ่งที่ได้กลับมาคือกรามเท่าเดิม แถมคางเบี้ยวอีกต่างหาก กลับไปแก้ก็ไม่มีความมั่นใจว่าจะต้องไปแก้อีกเรื่อยๆหรือเปล่า ยิ่งพี่อีกคนที่เราเห็นรูปเค้านี่เราทรมานจับใจเลย จากคนหน้าตาโอเค กลับทำเค้าเป็นอีแก่ที่ไหนไม่รู้ เราไม่ได้ต้องการว่าหมอหรอก แต่หมอไม่สนใจคนไข้จริงๆ
โดย: nuengmiss    เวลา: 2011-7-1 12:09
เจอมากับตัวเช่นกันค่ะ จมูกเป็นแท่ง เหมือนไม่ตั้งใจทำอ่ะคะ จะรีบทำเพราะเน้นปริมาณ แต่คุณภาพไม่เคยมี

ตาก็ทำไม่เท่ากัน พอเอาไปให้ดู ก็บอกว่าเท่ากัน ไม่สนใจ บริการหลังการขายแย่มาก

ขอโทษนะคะที่ต้องพูดตรงๆ เพราะเป็นเรื่่องจริง เสียใจมาจนทุกวันนี้

และก็ไม่คิดจะกลับไปแก้ที่นี่ค่ะ

โดย: nummin    เวลา: 2011-8-16 19:00
น่ากัวจังหมอแบบนี้
โดย: ittibet    เวลา: 2011-8-20 14:46
จัดหนักเลย ครับแบบนี้อย่าให้หากินบนแผ่นดินไทยเลยครับ หาช่องทางกำจัดเลยครับ เอาเปรียบผู้บริโภคขนาดนี้
โดย: seasons5    เวลา: 2011-8-21 10:11
แอนก็ว่าหมอคนนี้ไม่ค่อยโอเลยเนาะ  แล้ว จขกท  ทรงที่ได้มานั้น ปลายน่ากลัวจังเลยค่ะ มันคม และตังฉากเหลี่ยมๆเลย นานไปมีหวังทะลุได้ค่ะ   สู็ๆนะคะ
โดย: jangkaman    เวลา: 2011-8-29 18:13
ดูแล้วมีโอกาสทะลุสูง
โดย: orangee    เวลา: 2011-9-21 22:53
ไปทำปากบาง บนล่างมาง่ะ ได้2 อาทิตย์ละแต่ไม่บางลงเลยแล้วก้อเบี้ยวค่ะ เหนชัดมาก ทุกคนรอบตัวก้อบอกว่าเบี้ยว แต่หมอบอกว่าไม่เบี้ยว ไม่รุจะทำไง ก่อนทำเอาอกเอาใจบริการดีมาก พอทำเสดก้อไม่เหนหัวเราเลย ตอนทำหมอไม่คุยอะไรกับเราเลยค่ะ ไม่ถามว่าจะเอาแบบไหนยังไง มาถึงก้อขึ้นเตียงผ่าเลย มีแต่ผู้ช่วยมาโฆษณา ชวนให้ทำอย่างอื่นต่ออีก ไม่เอาอีกแล้วค่ะ เสียใจมาก
โดย: noijai    เวลา: 2011-9-28 18:25
ตอนแรกว่าจะทำ ไม่ทำละ
โดย: Nattharin    เวลา: 2011-10-6 16:44
เคยไปทำกะหมอชาตรี เชียงใหม่ศัลยกรรม
โดยนายหน้าแม็คหลอกไปทำ  ตอนนี้จมูกไม่สวยเสียโฉมเพราะทะลุ หมอไม่รับผิดชอบ
โดย: wowjung    เวลา: 2011-10-6 17:38
ทำไปแล้ว เสียใจเหมือนกันค่ะ
เพราะจมูกเบี้ยวแล้วก็ไม่ได้ดูโด่งขึ้นเลย
เสียดายตังค์ !
โดย: Nattharin    เวลา: 2011-10-22 19:25
หมอชาตรี เชียงใหม่ แพร่ และเชียงราย นี่คือหมอคนเดียวกันหมด  
วิ่งรอกซะขนาดนี้  นายหน้าโทรตามยิกๆๆ  เสริมจมูกทำออกมาจมูกทะลุประจำ ส่วนทำตาก็ตาโตผิดมนุษย์
ออกมาไม่เคยรับผิดชอบ บาปกรรมตามทัน
โดย: krukai2551    เวลา: 2011-12-17 14:38
เราไปตัดกราม เสริมคาง เสริมจมูก ผลคือพอใจกราม จมูกเบี้ยว คางยื่น ต้องถอดคางเป็นรูบุ๋มเป็นที่ระลึก เสียค่าถอดถางอีก 1,000 บาท  ทางที่ดีอย่าไปทำกับหมอคนนี้เลยไม่รับผิดชอบแย่ ๆ ๆ
โดย: skullkiss    เวลา: 2011-12-26 14:54
เราก็ตัดสินใจผิดที่ไปทำที่นี้มาเหมือนกัน ทำหลายอย่างมากค่ะ แต่ผลที่ได้ออกมามันไม่ดีอย่างที่คิดเลย ก็ลองกลับไปแก้มาแล้ว ยิ่งแก้ยิ่งพัง รู้สึกแย่มา เสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก ที่สำคัญหน้าที่พังมันเอากลับคืนมาเหมือนเดิมไม่ได้ ใครจะไไปทำคิดดีๆ ก่อนนะค่ะ เกินคำบรรยายเลยค่ะ
โดย: omarat    เวลา: 2012-1-2 00:28
ผมไปทำตามาหนามาก กว่าจะแก้ได้เกือบหมดตัว แทบจะขายรถ เคยนึกอยากวางระเบิดคลินิค จะได้ช่วยเหลืออีกมากมาย ไม่รู้ว่าตัว นพ.ชาตรี พหรมโชติ จะรู้บ้างไหมว่าตัวเองสร้างกรรมหนักมากแค่ไหน และเหล่าบรรดานายหน้าอีก ไอ่แม็คเอย ไอ่ไก่เอย คงจะคิดเก็บเงินจากการทำบาปกรรมไว้ตอนชาิติหน้าหล่ะมั่ง
โดย: nicky_xx    เวลา: 2012-1-15 14:34
น่ากลัวจริงๆ
โดย: l3ol3l3y    เวลา: 2012-1-15 16:48
หมอชาตรี เชียงใหม่ กับ หมอชาตรี สยามคลีนิค เพชรบุรีซ.7 ใช่คนเดียวกันหรือเปล่าครับ ว่ากำลังตัดสินใจไปแก้จมูกกับ หมอชาตรี สยามคลีนิค เพชรบุรีซ.7 รบกวนตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โดย: nuknik    เวลา: 2012-1-15 19:02
หมอชาตรีเชียงใหม่คือหมอชาตรีแพร่ พิษณุโลก เชียงราย เป็นคนเดียวกันหมด

แต่ไม่ใช่หมอชาตรีสยาม คนละคน
โดย: annthony    เวลา: 2012-1-15 20:27
ใครที่กลัวจมูกทะลุลองหมั่นทานไข่อ่ะค่ะ โดยเฉพาะไข่ขาว และก็เวลาทำให้เลือกซิริดคนที่นิ่มที่สุดแทน
โดย: Pitchayapron    เวลา: 2012-1-15 22:33
ไม่ต้องทำค่ะที่หมอชาตรีอ่ะ  มันจะมีคนชื่อติ้งกับไก่ พุดดีๆหน่อย  ประมาณว่ายุโยงให้เราทำ แต่เวลาทำออกมามันไม่ดีมาก เวลาคนไข้ขึ้นไปพบหมอ หมอยังไม่อยากคุยด้วยเลย
โดย: vasabi_taq    เวลา: 2012-1-17 13:15
อ่อ น้องครับพี่มีปัญหาลักษณะใกล้เคียงกับน้องนะ แนะนำไปปรึกษาหมดด่วน
ที่แนะนำได้คือ
1.เอาออกเลย----ดีที่สุด
2.ลดปลายจมูก-------อนาคตอาจเกิดอีก
3.เสริมใหม่-------เป็นอีก ถ้าไม่มีอะไรมารองปลายจมูก
---------------------------------------------------------------------------------------
เคสของผมคือ ลดปลายจมูกครับ 3 วันไปไหนได้สบาย
โดย: Nuttaphornpz    เวลา: 2012-1-23 00:26
คุณหมอเปลี่ยนชื่อใหม่แล้วใช่ไหม
เดิมชื่อคุณหมอชาตรี น่าจะมีคลินิคเดียวนะ

โดย: สุกัญญา    เวลา: 2012-2-7 12:07
เสียใจ เจ็บตัว เสียตัง

โดย: nhongkaf    เวลา: 2012-3-5 18:14
ล่าสุดเป้นแผลเป็นตรงจมูก เสียโฉมแล้วคัฟ  เจ็บใจหมอชาตรีมาก
หวังว่าอย่าไปทำบาปแบบนี้กะใครอีก   หากตอนยังไม่ทะลุ เอาออกให้ คงไม่เป็นแผลเป็นแผลนี้ บ่ายเบี่ยงจนมันทะลุออกมา สายไปทำให้รอยแผลเป็นตลอดชีวิต
โดย: hongtae    เวลา: 2012-3-6 00:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hongtae เมื่อ 2012-3-6 00:53

แก้ด่วนเลยครับ ผมทะลุ+เน่ามาแล้วทำที่นครสวรรค์ พักจมูก 3 เดือนครับ ผมต้องไปแก้กับหมอทรงยศครับ หมอเก่งมาก ดูจมูกผมเป็นตัวอย่างครับ
โดย: nooknakaa    เวลา: 2012-3-8 04:10
หมอไม่รับผิดชอบ บอกแค่ว่าเดี๋ยวก็หาย จมูกเรา 6รอบละ ใส่ๆออกๆๆ อยู่นั้นแหละ ถอดสดด้วยค่ะ
โดย: saylub    เวลา: 2012-3-13 05:01
แหลมเกินไงก็ต้องแก้ ยิ่งนานไปแรงโน้มถ่วงโลกยิ่งบางลง ลองดึงเนื้อด้านข้างลงมาปลาย
โดย: saylub    เวลา: 2012-3-13 05:02
แหลมเกินไงก็ต้องแก้ ยิ่งนานไปแรงโน้มถ่วงโลกยิ่งบางลง ลองดึงเนื้อด้านข้างลงมาปลายถ้ามันติดกับเนื้อแปลว่าบางมาก โอกาสใช้หูมากคะ  หมอบอกเคยปรึกษามา
โดย: nuknik    เวลา: 2012-4-27 21:06
น่ากลัวจังค่ะ

โดย: love_dee9    เวลา: 2012-4-27 23:04
น่าจะศึกษาให้ ดี... ดูแต่รีวิว ที่สวยๆ เลยตัดสินใจ ทำไปแล้ว ได้ 10  วันแล้วอ่ะ..
พอมาอ่านแล้ว อยากร้องให้เลยอ่ะ... ทำก็ตั้งแพง.. อุส่าเก็บเงินตั้งนาน ...

ฮือๆ กลัวเป็นเหมือนเพื่อนๆ ที่ ไม่โด่ง (เพราะเพื่อนก็ทักว่า ตั้ง 25000 ทำไมไม่เห็นโด่ง)
ไหนจะกลัวติดเชื้อ อีก ไหนจะกลัวทะลุ.. ทำไม ถึงไม่รอบคอบนะเรา... ถ้าเราจะแก้ จะไปหมอไหนดี เราอยู่
พิษณุโลก อ่ะ... ตอนนี้ ตายังช้ำอยู่เลยอ่ะ..... เครียสแล้วนะ T^T
โดย: beeboy7732    เวลา: 2012-4-28 00:57
น่ากลัวจังคับหมอคนนี้ไร้ซึ่งจรรยาบรรณ
โดย: biomiew    เวลา: 2012-4-28 12:57
เกือบไปทำกับหมอชาตรีเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนใจเห็นรีวิวิวของสมเพชรสวยเลยไปทำที่นั่น
โดย: amplemiracle    เวลา: 2012-5-14 15:24
น่ากลัวจัง
โดย: seazza    เวลา: 2012-5-16 13:13
เวณกรรมตามทันแน่ๆ

โดย: LOVEkitty    เวลา: 2012-5-20 02:24
เราตัดกรามนี้นั้นผลออกมากรามไม่เท่ากันจับดูรู้เลยค่ะไม่กล้ามัดผมอีกเลย เราได้ไปแก้จมูกกับหมอสุวิทย์ พรเพรชเวช.หมอดีมากค่ะพูดตรง หมอบอกแก้ไม่ได้ท่าเกิดตัดข้างที่ไม่มำอาจแย่กว่าเดิม. เคร้าค่ะเสียใจ
โดย: Maxxi    เวลา: 2012-6-23 05:55
ทำมาเหมือนกันแดงมากแล้วไม่โด่งเกือบทะลุด้วย เพิ่งแก้สมเพรช
ได้ 10 วันแล้วคับ.  เดี๋ยวจะมารีวิวให้ดูความแตกต่าง
โดย: nunew_za    เวลา: 2012-6-23 08:56
เป็นคนเชียงใหม่นะค่ะ ไม่ไว้ใจเหมือนกัน เคยไปผ่าตัดไข่ที่หมอชาตรี พรหมโชติ ราคาเมื่อปี 48 6000บาท ขอบอกว่า หมอทำแบบขอไปที ให้มันผ่านๆๆไป ที่แรกก็ไม่ได้คิดอะรัยเพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก พอกลับมาถึงบ้านอาการเริ่มปวด แผลเริ่มบวม อักเสบ เลือดไหลตลอดเวลา เราก็กลัวจะติดเชื้อ ยาก็ให้มาไม่พอ1อาทิตย์ พอโทรกลับไปหาหมอ หมอบอก เดี๋ยวก็หายเอง โอ้ยพระเจ้า!!! อะรัยจะทรมาณขนาดนี้ ขอโทษนะค่ะ ทั้งพัดลม ทั้งแอร์ ตั้งให้จ่อ เฉพาะตรงรอยผ่าใต้หนังไข่ เลือดก็ไหลเหมือนหมูโดนฆ่า ภาวนาขอให้รอดไปทีเถอะ จากนั้นก็เริ่มเรียนรู้ศัลยกรรม อยากสวย มีเพื่อนสวยๆๆเค้าไปทำหน้าอก เสริมจมูกที่คลีนิคแห่งนี้ สวยมากจะเป็นนางโชว์ที่ทำ หมอให้ส่วนลดเยอะ เลยคิดอยากทำนม แต่มานึกอีกที คราวนี้ฉันผ่าตัดใหญ่ทำเสร็จไล่กลับบ้าน ไม่ไหวนะค่ะ ตายคาเตียงแน่ เลยปรึกษาเพื่อนอีกคน แกบอกว่าอย่าไปทำเลย ไม่เข็ดหรอ คราวที่แล้วแกก็เกือบตาย หาหมอที่อื่นเหอะ มีหมอเก่งๆๆอีกหลายท่าน นับตั้งแต่ปี 48 จนถึงปัจจุบัน 55 ไม่เคยแนะนำหรือบอกให้ใครที่รุ้จักไปเหยียบและใช้บริการที่ เชียงใหม่ศัลยกรรมความงามอีกเลย เพราะไม่ได้รับความไว้วางใจ จากผู้ใช้บริการ จึงขอไม่บอกต่อ จบข่าว
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-6-23 09:09
ต้นฉบับโพสต์โดย numnimnim เมื่อ 2011-5-27 20:39
หมอชาตรีทำอะไรแบบรวกๆเน้นปริมาณไม่มีคุณภาพเราเจอกั ...

นั้นสิค่ะชาตรีไหน เพราะเราก็ฝากจมูกไว้กับหมอชาตรี สยามคลีนิค ตอนนี้รอยุบอ่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์ ช่วยบอกหน่อย คนเดียวกันมั้ยค่ะ
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-6-23 09:13
ต้นฉบับโพสต์โดย ploy_visanya เมื่อ 2011-6-21 11:49
ดีนะเนี่ย เข้ามาอ่านในนี้ก่อน กะว่าจะไปเสริมกะหมอชา ...

นี่เราหลวมตัวไปแล้ว จะโอม้ย ได้แต่ขอให้พระเจ้าคุ้มครอง
โดย: Maxxi    เวลา: 2012-6-23 13:50
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-6-23 09:09
นั้นสิค่ะชาตรีไหน เพราะเราก็ฝากจมูกไว้กับหมอชาตรี  ...

คนละชาตรีกัน. ชาตรีสยามคลีนิคทำสวย. แต่ชาตรีที่ศัลยกรรมเชียงใหม่ห่วยมาก
โดย: moomuailek    เวลา: 2012-6-23 17:01
ต้นฉบับโพสต์โดย Maxxi เมื่อ 2012-6-23 13:50
คนละชาตรีกัน. ชาตรีสยามคลีนิคทำสวย. แต่ชาตรีที่ศัลย ...

อ่ะ..นึกว่าคนเดียวกัน คิดว่าไปเปิดสาขาที่โน้น เห็นคนโพสต์เยอะมาก เบาใจไปหน่อย แล้วนี่ตัวเองหาที่แก้ได้หรือยังค่ะ เอาใจช่วยน่ะ การลงทุนมีความเสี่ยง เราเองก็หวาดหวันไม่ใช่น้อย ยุบดีเมื่อไรจะมาอัพความเคลื่อนไหวต่อค่ะ สู้ๆ เอาใจช่วย
โดย: numnimnim    เวลา: 2012-7-14 12:59
เราทำ ตัดโหนกคิ้ว ตาบนล่าง จมูก คาง ปาก หน้าอก ภายในครั้งเดียว หมอใช้เวลาแค่ 3 ชั่วโมงกว่าอะ แต่แก้ ทั้งตา จมูก คาง ไม่คุ้มเลย เจ็บสองรอบเพราะเราฟังคำเชิญชวน มันมีบอกนะว่าถ้าไม่สวยจะคืนให้สองแสน พอตอนไปแก้ก็ทำท่าทางไม่เต็มใจอีก คางต้องเอาออก ตาไปแก้กับหมออีกคนหมดไปค่า แก้สามหมื่น เป็นบทเรียน ใครอย่าไปเชื่อ มันเอาปริมาณไม่เน้นคุณภาพ น้องที่รู้จักไปทำคางแล้วเบี้ยว เจอพี่อีกคนร้องไห้เลยทำปากเค้าเป็นพังผืดแล้วไม่แก้ให้
โดย: pehkung    เวลา: 2012-7-19 13:30
ขอยกมืออีกเสียงครับ สำหรับ หมอชาตรี เชียงใหม่  "เชียงใหม่ศัลยกรรมคลีนิค" หมอทำได้ อะบาต มาก  ทำแบบว่าไม่เน้นคุณภาพ และฝีมือ  เอาแค่ทำให้ได้หลาย ๆ เคสต่อวัน ห่วยมากจริง ๆ จะฟ้องก็มาฟ้องผมได้เลย แต่ผมพูดความจริง ทำแล้วไม่รับผิดชอบ ที่กระทู้ข้างบนพูดมา เป้นความจริงหมด   

ผมทำปากที่นั้น ก่อนทำถามแล้ว ถามอีก หลายรอบมาก บอกว่าถ้าเบี้ยวจะแก้ให้ พอออกจากห้องผ่าตัดมาปุ๊บ ผมส่องกระจกดูรู้ทันทีว่าหนาข้าง บางข้าง พอผมถามก็บอกว่าพึ่งทำเสร็จ รอหายก่อน ผมก็รอๆ ๆ  พอหายปู๊บ ไม่เท่ากันจริง ๆ ผมติดต่อไป ก็ไม่ยอมแก้ให้ ให้เข้ามาฉีดยา ให้มันยุบ แต่ผมไปฉีดยาหลายรอบมาก ก็ยังไม่ยุบ แล้วก็ไม่แก้ให้
แต่ที่ เจ็บแสบไปกว่า นั้น ปากผม เป็นไตใหญ่มาก กลายเป็นแผลเป็น คีรอย ยาวตั้งแต่ริมปากขวาจนถึงริมปากซ้ายเลย ..... ผิดหวังมากกกกกก กับที่นี่
จริง ๆ แล้ว ถ้าไม่รับผิดชอบก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ไม่ควรรับปาก คนไข้ ว่าจะแก้ให้ เสีย จรรยาบรรณ เรียนมาก็สูง
ที่ผมพูดไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ อาจจะเป็นแค่บางคน แต่ผมอยากให้คนที่คิดจะทำกะที่นี่ คิดให้ดีนะครับ
โดย: sushiii    เวลา: 2012-9-1 13:32
เห็นแล้วกลัวเหมือนกัน
โดย: mewcobain    เวลา: 2012-9-21 13:23
แต่เราเจอเจ้าหน้าที่ที่หมอสมเพชรคลีนิคตวาดใส่อ่ะ  ป้าเรา  พี่สาวเรายังอึ้งเลย
คนผมยาวๆ หน้าสวยๆอ่ะ ดุมากๆๆ
โดย: gunduma    เวลา: 2012-9-21 15:13
หมอชาตรี อายุสัก45
ที่อยุ่แยกกลางเวียง รึป่าว
โดย: nui-soraya    เวลา: 2012-9-21 17:04
หมอภูที่เชียงใหม่ชื่อคลีนิคชื่อว่าอะไรค่ะ
โดย: PoonFah    เวลา: 2012-11-1 16:53
เบี้ยวค่ะ ทรงจมูกก็ไม่สวยค่ะ ด้านข้างปลายแหลมเกินธรรมชาติ จะทะลุก็ไม่แปลกก
โดย: ahh    เวลา: 2012-11-1 17:18
ต้นฉบับโพสต์โดย nhongkaf เมื่อ 2010-12-1 14:45
ว่าจะไปเอาออก ที่ไหนดีึคัฟ

หมอนกอโศก แก้ 15000 รวมค่าถอดซิลิโคนและก็ซิลิโคนใหม่(เกาหลี)  สนใจดูรีวิว  เพิ่มเติมได้ที่ 0891856365 ค่ะ

รีวิวบางส่วนนะคะ

[รีวิวจมูก] น้องอิมมาแล้ว!! รีวิวจมูก-คาง หมอนก(อโศก)
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &fromuid=197332

โดย: Poondarick    เวลา: 2012-12-19 01:32
เรื่องจริงประสบการณ์ด้วยตัวเอง  พวกเราน่าจะฟ้องเรียกค่าเสียหายนะ  รวมตัวกันแล้วหาทนายความเก่ง ๆ เหมือนที่เมืองนอกเขาทำกัน
โดย: farfang    เวลา: 2012-12-23 11:34
เมื่อ 2 -3 เดือนก่อนไม่รู้ว่าใครจำได้ไหม ที่มีข่าวสาวชาวลำปางไปดูดไขมัน+ทำศัลยกรรมแล้วช็อคเข้าโรงบาล

ก็ ฝีมือหมอชาตรีเนี่ยแหละค่า
โดย: korrachan    เวลา: 2012-12-23 13:41
ต้นฉบับโพสต์โดย ploy_visanya เมื่อ 2011-6-21 11:49
ดีนะเนี่ย เข้ามาอ่านในนี้ก่อน กะว่าจะไปเสริมกะหมอชา ...

ยินดีด้วยคะถ้าไปปรึกษาตอนแรกพูดดีมาก พอทำแล้วมีปัญหาก็เหวี่ยงใส่ คอยแต่ลบโพสต์ความเห็นของคนอื่นที่โพสต์ในเว็ป
โดย: korrachan    เวลา: 2012-12-23 13:42
ต้นฉบับโพสต์โดย hotapiruk เมื่อ 2011-6-30 13:59
ผมก็ คางเบี้ยวครับ ตอนนี้แก้กับสมเพชรแล้ว สวยสุดใจ
ป ...

ถูกค่ะก่อนทำพูดดี ทำเสร็จมีปัญหาเหวี่ยงใส่ ยังเคืองไม่หาย

โดย: korrachan    เวลา: 2012-12-23 13:45
แปลกนะคะกระทูนี้ยังไม่โดนแจ้งลบ แต่คงอีกไม่นานหรอกคะ ปกติต้องมาแจ้งลบละ
โดย: soponwit    เวลา: 2013-1-6 22:04
ดีนะที่มาอ่านก่อนผมจะเข้าไปทำอังคารที่8/1/57แล้วนะเน้อได้อ่านแบบนี้แล้วไม่ไปแล้ว....หาหมอใหม่ดีกว่า
โดย: amplemiracle    เวลา: 2013-1-24 01:08
ต้นฉบับโพสต์โดย supnoo เมื่อ 2011-6-5 09:13
ใช่ค่ะ...เจอมาแล้วแย่มากๆๆ..ที่โพสในเน็ตก็ถูกลบ ...

[รีวิวจมูก] เตือน คนที่คิดจะทำจมูกกับ หมอชาตรี พรมโชติ เชียง.....
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5

ใครเคยจมูกกับคุณหมอชาตรี เชียงใหม่ศัลยกรรม บ้างค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5
โดย: feever    เวลา: 2013-3-16 16:41
ขอบคุณมากค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ  ทีแรกกะว่าจะทำกะหมอชาตรีราคาเสริมจมูก9000-13000  เพราะว่าเราเป็นคนลำปางเดินทางสะดวก
รีวิวในเวบทำแล้วดูดีทั้งนั้นเลย  แต่ได้มาอ่าคอมเม้นต่างๆนา นา   ตอนนี้คิดว่าน่าจะกลับไปทำกับคุณหมอ
โอภาส  ราชพฤกษ์คลินิคเชียงใหม่   ราคา12000-15000 แพงกว่าไปหน่อยทำออกมาดูดีไม่มีปัญหาก็น่าจะโอกว่าเน๊อะ  (เกือบหลวมตัวไปแล้วเรา)
โดย: may_jarupha    เวลา: 2013-3-16 22:26
เอียงขวาค่ะ
โดย: yim_yim    เวลา: 2013-4-4 16:21
ไปทำใต้ตามา บอกอายุน้อย ไม่มีแผลเป็นหรอก แต้่ทำเสดเป็นแผลเป็นใต้ตาเห็นชัดมาก ข้างละ 3 เซน ยาวเลยขนาดลูกกะตาเราด้วย ปากนายหน้่าบอกอย่างหนึ่ง ทำออกมาได้อีกอย่างหนึ่ง แม่ง อยากให้ทุกความรู้สึกร้ายๆแย่ๆที่คนไข้ทุกคนได้รับจากคลินิกนี้ย้อนกลับไปที่ตัวหมอและทีมงาน มาน... จะได้เข้าใจสักที ความรู้สึกสิ้นหวัง ท้อแท้ และอาย มานเป็นไง ก่อนทำทีมงานที่คลินิกให้ความหวังแก่คนไข้...จนฝันหวานถึงแต่ภาพดีดี แต่เมื่อทำเสด คุณหมอและทีมงานก็เปลี่ยนบทบาทมาเป็นคนดับความหวังของคนไข้ เป็นหมอแทนที่จะมีจรรยาบรรณ แต่ที่หมอชาตรีทำ มานก็ไม่ต่างกับการซ้ำเติมปมด้วยของคนไข้(ขี้เหล่)ที่มีความหวังว่าวานนึงหนังหน้าที่จะดีขึ้น อุดส่าเสียเงิน เสียเวลา แต่สิ่งที่ได้คือความเสียใจ และความน่าอาย ไม่อยากออกจากบ้าน ไม่อยากพบใคร เพราะหนังหน้าใหม่ที่ได้มานแสนอัปลักษณ์ ขี้เหล่หนักกว่าเริ่มต้นอีก
โดย: bullet_bell    เวลา: 2013-4-5 16:27
ต้นฉบับโพสต์โดย love_dee9 เมื่อ 2012-4-27 23:04
น่าจะศึกษาให้ ดี... ดูแต่รีวิว ที่สวยๆ เลยตัดสินใจ ทำไ ...

ใช่ค่ะอย่าเพิ่งเครียดน้า  ใจร่มๆก่อน   แต่เราเพิ่งไปทำกับหมอพงษ์สิทธิ์มาค่ะ ที่พิษณุโลก  หมอเก่งดีค่ะ
โดย: artkuza    เวลา: 2013-4-5 17:06
เสี่ยง ทะลุคับ รีบไปแก้ คับใช้กระดูกหู มาช่วยจะสวยขึ้นด้วยนะคับ
โดย: doreamonguitar    เวลา: 2013-4-6 07:06
T^T เค้านึกว่า มีเค้าคนเดียวที่ไมถูกใจ ==" มีหลายคนหรอเนี่ย กลับตัวไม่ทันแล้วอ่าส์จิ ไปทำมา 6 ปีแล้ว ก็เปนธรรมชาติดีนะคะ(เกินไป) แต่ว่าจมูกแข็งแรงมากนะ ไม่อักเสบนานนะคะ ไม่เบี้ยว ไม่มีปัญหาเลย นี่ก็นานแล้ว ตอนนี้ก็ยังโอเคอยู่ แต่ติดที่ตรงว่า ไม่ถูกใจ ก็ตอนจะทำ กะลังจะอ้าปากบอกหมอ หมอบอกว่า ไม่ต้องบอก หมอเชี่ยวชาญ >.< แต่หมอคงจะดูรูปหน้าเราแล้วล่ะว่าเหมาะยังไง แต่จิงๆ เราว่า ทำสูงอีกนิดก็ได้นะ แงๆๆๆ นี่หาที่แก้อยู่ จะทำไหนดีน้า เชียงใหม่เนี่ย

เป็นกำลังใจให้สาวๆนะคะ อย่ากลัวที่จะสวย อิอิิ ^_^
โดย: kookmanu    เวลา: 2013-4-6 10:53
หมอชาตรีนี่ ทำไมมัน เจี้ย อย่างนี้วะ
โดย: phantira123    เวลา: 2013-5-2 19:48
เกือบไปละเรา 5555
โดย: Nattharin    เวลา: 2014-4-11 15:37
เราเกลียดมาก หมอคนนี้หมอชาตรีไร้จรรยาบรรน
โดย: puizii.inlove    เวลา: 2014-11-1 17:54
ไปทำที่คลินิค ของหมอชาตรีจังหวัดพิษณุโลก  ทั้ง หมด 16,000 บาท สิริโครฃนอมเริการ13,000 เเล้วก็ค่าขูดฟิวเลอร์ด้วยอีก 3,000 รวมเเล้ว 16,000 บาท  รู้สึกไม่ประทับใจเลยค่ะ บอกตามตรง พอทำได้ 2 อาทิตย์ เลยโทรหาหมอชาตรีว่า คุณหมอค่ะ จมูกไม่ค่อยถูกใจนะค่ะ ไม่โด่งเลย หมอบอกว่า เดี๋ยวไง มาให้ผมดูนะครับ เราก็เลยถามกลับไปว่า ถ้าจะเเก้ใหม่ นี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกไหม หมอตอบกลับว่า ไม่ครับ ผมคิดฟรี เราได้ยินเเบบนี้ก็โล่งอก สบายใจ พอทำครบ 1 เดือน มาให้หมอเเก้ เเต่หมอดันตอบมาว่าจะคิดค่าสิลิโคน ราคาครึ่ง นึง จาก 13,000 เหลือ 6,500  เเม่งโครตเสียความรู้สึกเลยค่ะ เเย่มากๆ เเล้วมาจับจมูกเรา บอกว่ามันก็โด่งเเล้วนะ หมอ บอกว่ามันเป็นความต้องการของคนไข้เองที่อยากได่งๆ อ้าว ใครทำก็อยากสวยอยากโ่งถูกใจกันทั้งนั้น เราเสียเงินไปเเล้ว ไม่ได้ 5-10 บาท ค่ะ หมอ เสีความรู้สึกมาก

โดย: nicky_xx    เวลา: 2015-1-21 19:10
แล้วไปถึงไหนละเนี่ย
โดย: GOOthong    เวลา: 2015-1-21 20:00
หมอชาตรี อ่านรีวิวมีแต่เสียครับ ในเชียงใหม่ เห็นว่าสมเพชรคลีนิกก้โอนะดูจากรีวิว ที่อื่นก็มีลานนาวดี ไม่รู้ว่าดีไมไม่ได้ดูรีวิว ไงจขกท.ก็ลองหาๆหมอแก้ดูนะ รอดูรีวิว
โดย: บอบบี้    เวลา: 2016-8-23 14:21
ขอเตือนนะครับ คนที่คิดจะทำศัลยกรรมกับหมอชาตรี  เชียงราย เชียงใหม่ หมอโครตแย่เลยครับไม่มีจรรยาบรรณความเป็นหมอเลย ทำไม่เป็นแล้วยังจะอยากทำอีกแย่มากๆเลย ช่วยกันเตือนเพื่อนๆที่คิดจะทำกับหมอคนนี้ด้วยครับ เดี๋ยวจะเจ็บตัวฟรี เสียเงินที่สะสมมา เสียเวลาพักงาน เสียใจและเจ็บใจมากๆที่ไว้ใจหมอชาตรี พอไปหาหมอคนอื่นมาแก้หมอคนอื่นยังไม่รับแก้เลยครับ ฝากบอกต่อๆกันด้วยครับไม่ได้เรื่องจริงๆ ไม่อยากให้ใครมาเสียใจแบบผมอีก

โดย: บอบบี้    เวลา: 2016-8-23 14:24
ขอเตือนนะครับ คนที่คิดจะทำศัลยกรรมกับหมอชาตรี  เชียงราย เชียงใหม่ หมอโครตแย่เลยครับไม่มีจรรยาบรรณความเป็นหมอเลย ทำไม่เป็นแล้วยังจะอยากทำอีกแย่มากๆเลย ช่วยกันเตือนเพื่อนๆที่คิดจะทำกับหมอคนนี้ด้วยครับ เดี๋ยวจะเจ็บตัวฟรี เสียเงินที่สะสมมา เสียเวลาพักงาน เสียใจและเจ็บใจมากๆที่ไว้ใจหมอชาตรี พอไปหาหมอคนอื่นมาแก้หมอคนอื่นยังไม่รับแก้เลยครับ ฝากบอกต่อๆกันด้วยครับไม่ได้เรื่องจริงๆ ไม่อยากให้ใครมาเสียใจแบบผมอีก

โดย: Pascom1910    เวลา: 2018-9-23 21:24
ผมทำปากกระจับหมอชาตรีมา​ ปาก2ข้างไม่เท่ากัน​ ทำเสร็จไม่มีใบนัดตรวจหรือใบเสร็จเลยครับ​ ผมเข้าไปตรวจก็บอกว่าคิดไปเอง​ ตอนนี้ปากผมติดเชื้อครับ​ โทรไปก็ไม่ติด​   ผมอยากให้ทุกคนคิดดีๆน่ะครับไม่อยากให้เป็นเหมือนผมน่ะครับ​      แย่มากเสียความรู้สึก                  

IMG_20180922_171722.jpg (95.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

IMG_20180922_171856.jpg (215.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

IMG_20180922_171722.jpg (95.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

IMG_20180922_171856.jpg (215.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2