ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำตาที่เกาหลีหรือทำตาที่ไทยจะดีกว่ากัน [สั่งพิมพ์]

โดย: tikkerry    เวลา: 2019-8-13 15:49
ชื่อกระทู้: ทำตาที่เกาหลีหรือทำตาที่ไทยจะดีกว่ากัน
อยากทำตาสองชั้นมากๆเลยค่ะ ดูไว้เยอะ แบบเยอะมากเลย ทั้งคลินิกในไทย และในเกาหลี เพราะว่าเราอยากได้ตาที่ออกมาดูละมุน ไม่ได้คมหรือดุจนเกินไปอะค่ะ แต่ยังเลือกไม่ถูก ตัดสินใจไม่ได้เลย ใครเคยทำที่ไหน หรือพอแนะนำได้ก็เมนท์ทิ้งไว้ได้เลยนะคะ เดี๋ยวเราเก็บไปดูต่อเอง
โดย: osakajang    เวลา: 2019-8-14 14:54
ถ้าอยากทำตาให้ละมุนๆ ลองมาดูกับ Lovely eye clinic เลยค่ะ หมอรวงข้าวเค้าจะทำตาได้ละเอียดมาก เย็บแผลกริบอะ แล้วแผลหายเร็วด้วย เราไปทำมาคือได้ออกมาตามแบบที่เราอยากทำเลย คือถือว่าใกล้เคียงสุดๆ
โดย: sohappy    เวลา: 2019-8-16 13:52
งั้นก็ทำคลินิกเกาหลีที่มีในไทย ก็พอมีนะ อันนี้เผื่อสมมติทำแล้วผิดพลาด เวลาไปแก้ก็จะได้ไม่ลำบากต้องบินไปแก้
โดย: Pradraw    เวลา: 2019-8-16 15:29
ตาสองชั้นที่ lovely eye clinic ก็โอเคนะ เพราะว่าที่นี่เค้าจะทำตาสองชั้นแบบไม่สูงมาก ถ้าอยากได้แบบละมุนๆเพิ่ม ก็ทำแบบเปิดหัวตา อะไรแบบนี้

โดย: Kikkyspicy    เวลา: 2019-8-16 16:05
เราเห็นเพื่อนไปทำมาจากที่เกาหลี ตาคมเป็นตุ๊กตาเลย ถ้าชอบแนวนี้ก็ไปทำที่เกาหลีก็ได้นะ
โดย: faiikoreasurger    เวลา: 2019-12-17 18:03
ถ้าสนใจทำศัลยกรรมเกาหลีสามารถขอข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยค่ะ
เราเป็นที่ปรึกษาศัลยกรรมเกาหลีในเครือรพ.เกาหลี มีสาขาอยุ่ที่ไทยค่ะ ไม่ใช่ระบบเอเจนซี่นะคะ

ในเรื่องศัลยกรรมต้องไปทำที่เกาหลีนะคะ แต่งานปรึกษาหมอเฉพาะทางสามารถปรึกษากับคุณหมอเกาหลีได้เลยค่ะ คุณหมอบินมาไทยทุกเดือนเพื่อให้คำปรึกษาค่ะ ถ้าในเรื่องติดตามผลหลังผ่าตัดสามารถติดตามที่ไทยได้เลยค่ะ ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2