ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยดัดฟันมาแล้วบ้าง มีหมอแนะนำที่ดีๆและไม่แพงหูฉี่ไม๊ครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 18:49
ชื่อกระทู้: ใครเคยดัดฟันมาแล้วบ้าง มีหมอแนะนำที่ดีๆและไม่แพงหูฉี่ไม๊ครับ
สวัสดีครับ ตอนนี้อยากดัดฟันอีกแล้วครับ
แต่จากที่่เข้าไปดูตามเว็บคลินิคต่างๆ ราคานั้นสูงมากๆเลยทีเดียว
สำหรับการดัดด้านใน ก็เป็นแสนกว่าครับ  อื้อหืออออออออออออ
เอามาโมหน้าได้ทั้งหมดเลยนะนั่น อิอิอิ

ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเคยดัดฟัน แล้วรวมเบ็ดเสร็จเท่าไรครับ
ใช้เวลานานหรือเปล่าครับ
โดย: pingpong1006    เวลา: 2009-8-3 19:23
ราคาดัดฟัน แต่ละคลีนิค หรือ โรงพยาบาลก็แตกต่างกันไปอ่ะ แล้วแต่เคลสครับ
โดย: phat    เวลา: 2009-8-3 19:41
ผมเพ่งดัดได้ 5 - 6 เดือน ครับ
ค่าอุดฟัน เตรียมช่องปาก พิมปาก ถ่ายรูป  -10000  พอดีผุเยอะ
ค่าติดเครื่องมือ บน ล่าง 10000 บาท
ทำ - 2 ปี รวม 34000 บาท
ครับ  บ้านอยุ่ฝั่งธนครับหมอไนท์
โดย: kindani23    เวลา: 2009-8-3 19:43
เจ้าของกระทุ้อยุ่แถวไหนค่ะ
เผือมีเพื่อนละแวกนั้นจะได้ แนะนำคลีนิกให้ได้
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-3 19:44
ใกล้บ้านดีสุดค่ะเรื่องนี้ เพราะคุณต้องหาหมอทุกเดือนนะ
โดย: shift-w    เวลา: 2009-8-3 19:46
หมอที่อะไรน้าแถว ๆ ห้างเซ็นทลันลาดพร้าวอ่ะ ห้างชื่อไรจำไม่ได้
โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 19:57
ผมเพ่งดัดได้ 5 - 6 เดือน ครับ
ค่าอุดฟัน เตรียมช่องปาก พิมปาก ถ่ายรูป  -10000  พอดีผุเยอะ
ค่าติดเครื่องมือ บน ล่า ...
ต้นฉบับโพสโดย phat เมื่อ 2009-8-3 19:41

ผมอยู่ปิ่นเกล้าครับ   แล้วเวลาดัดก็ต้องถอนใช่ป่าวครับ
นานไม๊กว่ามันจะเคลื่นเข้ามาชนกัน จนไม่เห็นเป็นฟันหลออ่ะครับ
โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 19:59
เจ้าของกระทุ้อยุ่แถวไหนค่ะ
เผือมีเพื่อนละแวกนั้นจะได้ แนะนำคลีนิกให้ได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kindani23 เมื่อ 2009-8-3 19:43

ผมอยู่ปิ่นเกล้า  แถวๆเซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ
แนะนำด้วยนะครับ
โดย: golffy_patrick    เวลา: 2009-8-3 20:06
ค่าจัดฟันมีอยู่หลาย ราคาคับ ขึ้นอยู่กับว่า จะจัด ระบบไหนคับผม

1.   ถ้าจัดข้างนอก ใส่ยางสีๆ นี่เป็นแบบจัดธรรมดา ราคาประมาณ 35,000-45,000 แล้วแค่คลินิกคับ ระยะเวลาการจัดจะขึ้นอยู่กับว่า เคสนั้นต้องถอนฟันหรือไม่  ถ้าถอน ก้จะอยู่ที่ระยะเวลา 2.5 ปี ขึ้นไป ขึ้นอยู่กับความยากง่ายของเคสคับ  ถ้าเคสกรณีที่ ฟันล่างคร่อม ฟันบน  นี่ จะนานหน่อย  ถ้าเคสไหน ต้องผ่าตัดร่วมด้วย ระยะเวลาก้จะนานขึ้นคับ
       มีอิกแบบคับ  จัดข้างนอกเหมือนกัน แต่เปลี่ยน Bracket(โลหะ สี่เหลี่ยมเล็กๆที่ติดบนผิวฟัน) จากโลหะ เป็น ceramic สีเหมือนฟัน ใช้ยางสีใสรัดกับลวด เหมาะสำหรับ เคสที่ไม่ต้องการใ้ห้เห้นสีโลหะ คับ
ราคาประมาณ 70,000  บาท

2.  จัดระบบ DAMON  ราคาอยู่ที่ประมาณ  80,000 บาท  จัดระบบนี้ เป็นการจัดด้านนอก เหมือนระบบแรก แต่จะไม่ใช้ยางสีๆ รัดกับลวดคับ  จัดแบบนี้ใช้ระยะเวลาสั้น รวดเร็ว ทันใจ เพราะลวดที่ดึงฟันนั้น จะล็อคติดกับ Bracket  เลย แรงดึงจึงสม่ำเสมอ ดึงได้ รวดเร็วทันใจ ระยะเวลา ประมาณ 1 ปีขึ้นไปคับ ขึ้นกับความยากง่ายของเคสด้วย
3.  จัดฟันด้านใน มี  2  แบบคับ  - แบบระบบเก่า  Bracket  จะค่อนข้างใหญ่ พูดลำบาก
                                     - แบบใหม่ เรียกว่า  STB light lingual system ระบบนี้
                                       จะใช้ Bracket ตัวเล็กกว่า พูดง่ายกว่า                                 
                                ราคา จะประมาณ 180,000 บาท
4. จัดแบบ Invisilign   คือ จัดแบบครอบใสคับ  อันนี้แพงสุดคับ ราคา 200,000 บาท

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องเข้าไป พบคุณหมอ เพื่อตรวจ วินิจฉัยฟัน และโครงสร้างกระโหลก ใบหน้าก่อนนะคับ ว่า จะจัดแบบไหน อย่างไร ได้บ้าง  และก่อนจะจัดฟัน จะต้องมีการเคลีย ช่องปากก่อน ซึ่งหมายถึง จะต้องอุดฟัน ,   ขูดหินปูน ,ถอนฟัน (กรณีต้องถอนฟัน) ,ผ่าฟันคุด ,รักษารากฟัน (กรณีที่มีฟันตายต้องรักษารากฟัน) ให้เรียบร้อยก่อน จึงจะสามารถ จัดฟันได้ เพื่อในอนาคตการจัดฟันจะได้เป็นไป ตามแผนการรักษาที่ถุกต้อง ตามที่คุณหมอ ได้วางแผนไว้คับ
     สุดท้ายนี้ ขอให้เพื่อนๆ สวยๆ หล่อๆ กันทุกคนนะคร้าบบบบบ
โดย: kanlover    เวลา: 2009-8-3 20:16
ข้อมูลดีจังค่ะ..
โดย: pap    เวลา: 2009-8-3 21:23
ดัด ข้างในทำไมแพงหูฉี่เลยอะ
โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 21:40
ขอบคุณคุณ golffy_patrick มากเลยครับ สำหรับข้อมูล
ผมไปดูของยันฮี ที่ทำแบบ mass แล้วน่าจะถูก ก็ยังแพงเหมือนกันครับ
แพงมากด้วยครับ

ปล. คุณgolffy_patrick จมูกสวยครับ
โดย: darkcrystal    เวลา: 2009-8-3 21:52
ผมเพ่งดัดได้ 6 เดือน ครับ
ค่าถอนฟัน ขูดหินปูน เตรียมช่องปาก ประมาณ2000บาท
ค่าติดเครื่องมือ บน ล่าง 20000 บาท
ทำประมาณ 2 ปี รวม 50000 บาท
ทำที่ฝั่งธน โรงพยาบาลบางปะกอก1ครับ คุณหมอทิพวรรณ
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-8-3 22:23
จะไม่ได้ดัได้ไงละครับ 5555

หมอฟันมาตอบเองเลยนะนั่น
โดย: golffy_patrick    เวลา: 2009-8-3 22:34
ยินดี ค้าบบบ สำหรับ ข้อมูล
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-3 22:36
สรุป บอร์ดเราหมอฟัน เท่าที่รู้ 3 แระนะ มีอีกมั้ยน้อ
โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 22:37
จะไม่ได้ดัได้ไงละครับ 5555

หมอฟันมาตอบเองเลยนะนั่น
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-8-3 22:23

จริงดิ  หมอฟันจมูกสวยโคตรๆๆ
อย่างนี้คนไข้ไม่หัวใจละลายหมดเหรอค้าบ
โดย: smoken33    เวลา: 2009-8-3 22:41
ยินดี ค้าบบบ สำหรับ ข้อมูล
ต้นฉบับโพสโดย golffy_patrick เมื่อ 2009-8-3 22:34

คือผมเคยดัดหนึ่่งรอบโดยที่ไม่ได้ถอนฟันครับ เป็นการดัดเพื่อกำจัดอาการกรามขัดกันครับ
อ้าปากไม่ได้ในตอนนั้นครับ  ได้นิดเดียวเท่านั้น ถ้าฝืนจะเจ็บและมีเสียงดัง "ก๊อก" ครับ
ฟันบนเรียงตัวโอเคครับ เพียงแต่ไม่ได้ถอนมันก็เลยดูยื่่นๆ  ผมว่าจะกลับไปใส่ Retainer ใหม่อีกรอบ
ส่วนฟันล่างมันเริ่มเกแล้วคับ เนื่องจากมันเกอยู่แล้วในตอนแรกครับ  ตอนนี้เริ่มจะเอียงมาซ้อนๆกันนิดๆ ก็เลยอยากไปทำครับ  อาจจะทำฟันล่างอย่างเดียว  แต่จริงๆก็อยากถอนด้วย จมูกจะได้ดูโ่ด่งขึ้นมาหน่อย เพราะว่าฟันมันเกินมาเยอะ ฮ่าๆๆ
โดย: golffy_patrick    เวลา: 2009-8-3 23:13
เคสที่ฟันเก เนื่องจากไม่ได้ใส่ retainer ต้องกลับไปพบคุณหมอที่จัดฟันให้อิกรอบนะคับ เผื่อว่ายังจะสามารถปรับ retainer ให้ดันฟันเข้ามาเรียงใหม่ได้ แต่ถ้าซ้อนเกกันมากเกินไป ก้อาจจะต้องจัดใหม่คับ
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-3 23:21
^
^
รีบนเปนหมออยู่แถวไหนคะ เผื่อไปใช้บริการ
โดย: teay_za    เวลา: 2009-8-3 23:23
เต้ยพึ่งดัดใหม่เหมือนกานครับ เพราะปากมันห้อยๆๆ

แล้วก็ ปากอูมๆ เหมือน ซูเนโอะอ่าครับ แต่เวลายิ้มจะไม่เปนนะ

ก็ถอน ไป4 ซี่ครับ ไม่รวมฟันคุดนะ

ตอนแรกหมอไม่ดัดให้ครับเพราะมันไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าอยากจัดก็ให้ฝึกกลืนใหม่อ่าครับ เพราะ ลิ้นใหญ่ กามใหญ่

ของเต้ยก็ จัด ประมาณ 35000 ครับ  หรือถามคุณ golffy_patrick

ก่ะได้นะครบั พี่เค้าเปงหมอฟัน
โดย: golffy_patrick    เวลา: 2009-8-3 23:24
คร้าบบ  มาปรึกษา ได้ค้าบบ ยินดีๆๆ
โดย: kjarlighet    เวลา: 2009-8-3 23:53
แก้ไขล่าสุด kjarlighet เมื่อ 2009-8-4 00:07

กำลังสนใจจะดัดอยู่พอดีเลยคะ  ดีจังมีคุณหมอมาตอบเอง  
- คือว่าถ้าจัดเริ่มต้นที่เมืองไทย  แล้วกลับมา ตปท คุณหมอที่ตปทจะทำต่อเนื่องจากที่เมืองไทยมั้ยค่ะหรือต้องมาเริ่มต้นใหม่อีก  พอดีอยากลดค่าใช้จ่ายค่ะ  
- เป็นคนยิ้มเห็นเหงือกค่อนข้างมากค่ะ  ถ้าแก้ไขโดยการตัดเหงือก  ค่าใข้จ่ายระยะเวลาในการรักษายัฃไฃค่ะอยากทำมากแบบเวลายิ้มเป็นปมด้อยให้กับชิวิตมากรบกวนแนะนำด้วยค่ะ
-ถ้าเสริมจมูกเสร็จนานเท่าไรถึงจะเริ่มจัดฟันได้ค่ะ  คุณหมออยู่แถวใหนเผื่อจะได้ไปใช้บริการ pm มาก็ได้นะคะอยากรู้
โดย: golffy_patrick    เวลา: 2009-8-4 00:10
อันนีี้้ ที่ ทราบๆมานะคับ ถ้าจัดที่เมืองไทยแล้ว แล้วจะไปต่อที่เมืองนอกนี่ โอกาสที่คุณหมอที่ ต่างประเทศจะรับเคสต่อ นี่น่าจะยากอ่ะคับ เนื่องจาก การวางแผนการรักษาของแต่ละคุณหมอจะแตกต่างกันไป ตามระบบ ของคุณหมอแต่ละท่านน่ะคับผม
โดย: nongnu111    เวลา: 2009-8-5 15:28
หนูเคยดัดฟันค่ะ

ร้านหมอ แถว กม.6 รามอินทราค่ะ  ราคาพอๆกับคลีนิกอื่น แต่แบ่งจ่ายค่ะ สบายกระเป๋าดีค่ะ

ราคาไม่รวมพิมพ์ฟัน หรือเตรียมฟันให้พร้อมนะคะ (ขูดหินปูน  พิมพ์ฟัน เอ็กเรย์  ฯลฯ ไม่รวมนะคะ)

แบ่งจ่าย  5 เดือนแรก เดือนละ 2000

เดือนต่อไป เดือนละ 1000

หากจ่ายจนถึง 35000 แล้วฟันยังไม่เข้าที่หรือยังไม่เสร็จ  ก้อไม่ต้องจ่ายรายเดือนแล้วค่ะ

ส่วนหนูจัด 6 ปี (โหหห แม่เจ้า....)  เกิน 35000 ค่ะ ส่วนที่เกินก้อเวลาไปเปลี่ยนยาง จ่ายครั้งละ 20 บาทค่ะ

หลังจัดเสร็จ แถม รีเทนเนอร์ มูลค่า 5000 ฟรีค่ะ ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม

ปล. ที่จัดนาน เพราะไม่ทำตามที่หมอบอกค่ะ ไม่ใช่ว่า หมอจัดไม่ดีนะคะ เพราะเพื่อนจัดพร้อมกัน 18 เดือนก้อเอาออกแล้วค่ะ
โดย: inin    เวลา: 2009-8-5 15:39
ดัดมานานแล้วค่ะ เกือบ 10 ปีแล้วเท่าที่จำได้ถอนฟันไป 4 ซีก ใส่เครื่องมือวันแรกเจ็บมากจน
ไม่อยากลืมเลย แต่ขยันไปหาหมอทุกเดือนเลยค่ะอยากสวยไวไว ใช้เวลา 2 ปี 10 เดือน
ค่าใช้จ่ายประมาณ 35,000 พันบาท
โดย: Thanaky    เวลา: 2009-8-7 02:15
ที่ไหนก็ได้ครับ แต่อย่าไปที่คลีนิคฟันดี ตรงเซ็นทรัลรัตนาธิเบศละกัน  เพราะที่นั่นหมอผู้หญิงที่จัดฟันมีคนเดียว คนที่ทำสีผม แล้วทำทรงตั้งๆ อ่ะ  นิสัยไม่ดีมากๆ  ด่าเก่งชอบทำตัวเป็นไฮโซ  ดัดจริต  ปากจัด ด่าเด็ก  แถมลูกน้องยังชอบโกงเงินอีก แบบจ่ายครบแล้วยังหาว่าจ่ายไม่ครบ ขาดอีก สองงวด อะไรเงี้ย  แย่มากๆ
โดย: RAYKRAB    เวลา: 2009-8-14 04:43
ผมดัดกับหมอแถวพระโขนงครับ ไม่แพงด้วย จ่ายครั้งแรก 2000 ครั้งที่สอง 2000 ครั้งแต่ไป ครั้งล่ะ 1000 ครับ หมอเก่งมาก แต่คิวเยอะมากครับ ลองโทรไปถามดูนะครับ  02-7111762 ครับ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-8-14 09:49
มาเก็บข้อมูลครับอยากดัดฟันบ้างแล้ว อิอิ
อยากดัดแบบ DAMON แต่คงไม่ไหวแพงเกิน T^T
โดย: AGdentalplus    เวลา: 2010-4-13 23:56
AG Dental Plus Clinic จัดฟันโดยทันตแพทย์จัดฟันเฉพาะทางจากมหาวิทยาลัยมหิดล
ราคาใช้จ่าย38,000   โดยมีการแบ่งชำระค่ารักษาบริการดังนี้ค่ะ
ครั้งที่ 1-4 ครั้งละ 3,500 บาท
ครั้งที่ 5 ขึ้นไปจนครบระยะเวลาการจัดฟัน ครั้งละ 1,200 บาท

รายละเอียดเพิ่มเติม  click
http://agdp.wordpress.com/2010/01/07/ortho2/

10 เหตุผลดีๆ ที่ทำให้ใครๆก็เลือกจัดฟันที่คลินิกเอจีเดนทัลพลัส
1.คุณหมอจัดฟัน เป็นทันตแพทย์เฉพาะทางทันตกรรมจัดฟัน จบมาจากมหาวิทยาลัยมหิดล มั่นใจได้ในแผนการรักษาที่ได้มาตรฐาน ถูกต้องตามหลักวิชาการ
2.ค่าใช้จ่ายในการจัดฟันไม่แพงเกินไป สามารถแบ่งจ่ายเป็นงวดๆได้ ไม่ต้องจ่ายเงินเป็นก้อนใหญ่  คือ ครั้งที่ 1-4 ครั้งละ 3,500 บาท  และตั้งแต่ ครั้งที่ 5 เป็นต้นไป ครั้งละ 1,200 บาท
3.หลังจากตรวจและปรึกษาจัดฟันแล้ว สามารถเคลียร์ช่องปากและติดครื่องมือจัดฟันได้อย่างรวดเร็วภายใน  2 สัปดาห์
4.ได้รับส่วนลดเป็นพิเศษ 10-50% สำหรับการเคลียร์ช่องปากก่อนการจัดฟัน  ได้แก่ อุดฟัน , ถอนฟัน , ผ่าฟันคุด , ขูดหินปูน , เคลือบฟลูออไรด์ , เคลือบหลุมร่องฟันป้องกันฟันผุ
5.ได้รับการสอนทันตสุขศึกษา สอนแปรงฟัน ใช้ไหมขัดฟัน และแปรงซอกฟัน เพื่อดูแลสุขภาพช่องปากขณะจัดฟันได้อย่างถูกวิธี
6.เครื่องมือสะอาด มีระบบการอบเครื่องมือทำให้ปราศจากเชื้อโรค / ถุงมือ หลอดดูดน้ำลาย แก้วน้ำ ใช้แล้วทิ้งเลย มั่นใจได้ในความปลอดภัย
7.คุณหมอให้ความเป็นกันเอง ให้คำปรึกษาอย่างตรงไปตรงมา เอาใจใส่คนไข้ทุกคน
8.สามารถเลือกสีสันของยางจัดฟันได้ตามต้องการ  คละสี สลับสี ได้ตามใจชอบเลยค่ะ
9.คลินิกมีการติดตามผลการรักษาอย่างต่อเนื่อง  ทั้งระหว่างและหลังจัดฟัน เพื่อสุขภาพช่องปากที่ดีจะได้อยู่กับคุณตลอดไปค่ะ
10.เดินทางสะดวก คลินิกอยู่ติดกับห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า  มาจัดฟันแล้ว นัดเพื่อนช้อปปิ้ง ทานข้าว ดูหนัง ต่อได้เลยค่ะ ^__^

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คลินิกทันตกรรมเอจีเดนทัลพลัสของเรา ให้บริการทางทันตกรรมครอบคลุมทุกด้านนะคะ ทำฟัน จัดฟัน รากเทียม ขูดหินปูน อุดฟัน ถอนฟัน ผ่าฟันคุด ใส่ฟันปลอม ครอบฟัน สะพานฟัน รักษารากฟัน รักษาโรคเหงือก  ทำฟันเด็ก ฯลฯ โดยทันตแพทย์เฉพาะทาง และทันตแพทย์ทั่วไป จากมหาวิทยาลัยมหิดลค่ะ   ทุกการรักษา ราคาพิเศษค่ะ

http://www.agdentalplus.com
      Blog ตอบคำถามสุขภาพฟัน    http://agdentalplus.bloggang.com
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและนัดหมายได้ที่เบอร์  0-2434-8344 , 080-994-3108  
ทางอีเมล info@agdentalplus.com  หรือ  agdentalplus@gmail.com
  สามารถเยี่ยมชม website หรือดูแผนที่ ได้นะคะ  http://www.agdentalplus.com
เปิดทุกวัน 9.00-20.00 น.
การเดินทาง : คลินิกทันตกรรมเอจีเดนทัลพลัส อยู่ในซอยบรมราชชนนี 13 เป็นซอยข้างๆห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้าค่ะ
เวลานั่งรถมาจะถึงเทสโก้โลตัสก่อน มองเลยไปอีกนิดก็จะเห็นเซ็นทรัล ขับผ่านโลตัสแล้วให้ชิดซ้ายไว้ พอเลยปั๊มปิโตรนัสก็เลี้ยวซ้ายเลยค่ะ (เลี้ยวก่อนถึงเซ็นทรัลนิดนึงค่ะ)  เข้ามาในซอยแล้วมองทางขวามือค่ะ  จอดรถหน้าคลินิก หรือจอดที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ได้ค่ะ
โดย: BJkim    เวลา: 2010-5-9 04:34
โดนถอนบน 2 ซี่
ล่างอีก 2 ซี่
เจ็บปวดทรมาน
หมอบอกก้อไม่เหยินนะ
ยังโดนถอนขนาดนี้เลย
35000 ไม่รวมถอน พิมพ์ปาก
โดย: niceboy    เวลา: 2010-5-20 00:05
ทันตกรรมตรงข้ามศิริราช

โอเคมาก
โดย: dewtodue    เวลา: 2010-5-20 01:48
เราดัดคลินิค ทันตกรรสวนใหญ่ตรงนนท์ค่ะ
5 ครั้งแรก จ่ายครั้งงละ 2000 ต่อไปจ่ายเดือนละพัน แต่คิวเยอะเวอร์
โดย: ccja    เวลา: 2010-9-25 19:59
มีใครเคยจัดที่คลินิกฟันดี กม8 บ้างคะ ขอข้อมูลราคาเคลียช่องปากหน่อยคะ
ว่าอะไรราคาเท่าไร ขอบคุณคะ
โดย: แทนไท    เวลา: 2010-9-26 20:07
จัดกับหมอพอลลีนที่สยามสแควร์ครับประมาณ 45,000 แถมความเคลิบเคลิ้ม สุโค่ย!!!
โดย: mei_Ying    เวลา: 2011-8-29 23:07
ถามคุณ darkcrystal คุณหมอทิพวรรณ ที่โรงบาลบางปะกอก 1 ทำดีมั้ยค่ะ เวลาไปดึงฟันเจ็บป่าวอ่าจะได้ตัดสินใจทำเลย
โดย: Pittyjang    เวลา: 2013-6-22 02:38

เค้าจัดฟัน แถว รามคำแหง อ่ะ หมอทำดีมากเลยเราก็หาข้อมูลในเน็ตก่อนนะแล้วพอดีไปเจอร้านนี้ที่เขาแนะนำ กันก็เลยไปคุยดู หมอเขาก็อธิบายดีนะ ว่าเราจะต้องทำอะไรบ้างถอนกี่ซี่ ใช้เครื่องมืออะไรบ้าง ทำกี่ปี ราคาเป็นแบบเหมาจ่ายด้วย จ่ายครบแล้วไม่ต้องจ่ายเพิ่ม ไม่ต้องกังวลว่าหมอเขาจะเลี้ยงไข้เรา (ชอบตรงนี้ล่ะมันไม่บานปลายดี) ราคาก็ไม่แพงนะ 33,000 เอง รู้สึกตอนนี้หมอเขาขยายร้านใหม่ล่ะนะ เพราะที่นั่งไม่พอแล้วเรานั้งคนเดียวก็เต็มละ555 ในเฟสบุค ร้านเขาจะมีเคสก่อนทำหลังทำให้ดูด้วยเพื่อนๆ ไปดูงานของหมอเขาก่อนแล้วจะอึ้ง ว่าทำได้จริงๆ. ร้านหมอเขาใช้ชื่อในเฟส ว่า"  ศูนย์จัดฟัน รากเทียม รามคำแหง อินเตอร์  " ส่วนเบอร์โทรเราจำไม่ได้อ่ะ อ่อๆ เจอล่ะ
088-671-4168

โดย: fonnoifonnoi    เวลา: 2013-6-22 18:06
ทันตกรรมเก้าแสน อ้อมน้อยค่ะ
33000 ไม่รวมรีเทนเนอร์
ติดเครื่องมือบน 3000 ล่าง 3000
ปรับเครื่องมือเดือนแรก 3000
เดือนต่อไปเดือนละ 1000 บาทค่ะ
โดย: gonggoy    เวลา: 2013-6-25 14:45
ดีจังเลยค่ะมีคุณหมอมาตอบให้กระจ่างจริงๆ แล้วกรณีที่ว่าระหว่างการจัดฟันกับเสริมจมูกควรทำอะไรก่อนหลัง ระยะเวลาห่างกันเท่าไหร่ค่ะจึงจะเหมาะสม ในการจัดฟันหากฟันซี่หน้าหลอในการจัดฟันคุณหมอเขาจะมีวิธีการอย่างไรคะ จะจัดได้มั้ย แล้วฟันจะหลอข้างหน้ารึป่าว พอดีสนใจเรื่องนี้อยู่ค่ะ เห็นกระทู้นี้มีคุณหมอฟันมาตอบเองเลย อยากสอบถามรายละเอียดค่ะ
โดย: AlyssAlyssa    เวลา: 2023-11-15 03:07
จัดฟันใส clearisma เลยค่ะ ราคาเบาๆ

https://www.clearisma.com/price-of-clearisma/

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2