ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: Oh my God! เสริมจมูกพร้อมเสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ ที่คลินิกเมดเมติก 7 วัน ทรงจมูกก็เป๊ะแล้ว ฟินเวอร์เลยค่ะ ! [สั่งพิมพ์]

โดย: frenfren155    เวลา: 2017-11-7 15:20
ชื่อกระทู้: Oh my God! เสริมจมูกพร้อมเสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ ที่คลินิกเมดเมติก 7 วัน ทรงจมูกก็เป๊ะแล้ว ฟินเวอร์เลยค่ะ !
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frenfren155 เมื่อ 2017-11-7 15:20

วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ เสริมจมูกซิลิโคนพร้อมกับเสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ
ให้ทุกคนที่สนใจได้ลองศึกษากันดูค่ะบอกก่อนว่านี่ถือเป็นการเขียนรีวิวศัลยกรรมครั้งแรกของเรา
ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยไว้ด้วยเน้อ^^
เข้าเรื่องเลยนะคะ ปกติเป็นคนปลายจมูกงุ้ม ทำให้หน้าดูแก่ ดูโตเกินอายุ
เราก็เลยอยากปรับทรงจมูกให้มันดูพุ่งขึ้นหน้าจะได้ดูเด็กลง พอดีมีเพื่อนที่เคยทำจมูกที่คลินิกเมดเมติก
เค้าแนะนำว่าที่นี่ทำแล้วแผลหายไว บวมช้ำไม่เยอะ ราคาก็ไม่แพง
ก็เลยลองแอดไลน์สอบถามข้อมูลกับเจ้าหน้าที่ดู ปรากฏว่าราคาโอเคอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้
เราก็เลยไปปรึกษาพ่อแม่ดูว่าโอเคไหมถ้าเราจะทำ คุยกันสักพัก สรุปว่า พ่อแม่เราอนุญาตให้ทำค่ะ
เย้ (ดีใจเวอร์ที่เค้าให้ทำสักที กว่าจะขอได้คือตื้อนานมาก )
เราก็เลยถือโอกาสจองคิวคุณหมอพร้อมกับโอนเงินค่ามัดไปไว้ก่อน 5,000 บาท
เราเป็นคนบวมช้ำค่อนข้างง่ายค่ะ เป็นแผลนิดเดียวกว่าจะหายก็นานมาก
ก็เลยต้องมีการเตรียมตัวก่อนทำกันบ้างไรบ้าง เท่าที่ศึกษามาคือมีเยอะมาก
แต่เราขอสรุปข้อหลักๆที่สำคัญมาเพื่อเป็นตัวอย่างให้เพื่อนๆพี่ๆ
ที่กำลังวางแผนที่จะทำจมูกได้ศึกษากันเนอะ ^^ ก็มีอยู่ประมาณ6ข้อค่ะ

การเตรียมตัวก่อนเสริมจมูก

1.สำรวจร่างกายตัวเอง ถ้ามีโรคประจำตัวควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำ ถ้าเคยแพ้ยารับประทาน ยาชา
ก็ควรแจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบก่อนทำ โดยเฉพาะคนที่จะเสริมจมูก+เสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบแบบเรา
ต้องเช็คประจำเดือนของตัวเองให้ดีก่อนทำ ว่าจะมาวันไหน เพราะไม่สามารถทำช่วงที่มีประจำเดือนได้ (อันนี้เคลียร์เนาะ)

2.งดอาหารเสริมและวิตามินทุกชนิดโดยเฉพาะกลุ่มยาที่มีผลต่อการหยุดเลือด
เช่น แอสไพริน อย่างน้อยสองสัปดาห์ก่อนการผ่าตัด รวมถึงวิตามินอาหารเสริมต่างๆ
เช่น วิตามินอี น้ำมันปลา เมล็ดองุ่น ใบแปะก๊วย โสม
ควรงดเด็ดขาดเพราะจะทำให้เลือดไหลเยอะ ทำให้แผลบวมช้ำนาน

3.งดการดื่มเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ทุกชนิด
และถ้าใครที่สูบบุหรี่ก็ควรงดสูบบุหรี่อย่างน้อย 4 สัปดาห์ ทั้งก่อนและหลังผ่าตัด
เพราะจะทำให้แผลหายช้าและเสี่ยงต่อการติดเชื้อ

4.งดทานของแสลงพวกของหมักดอง อาหารทะเล อาหารรสจัด ต่างๆ โดยเฉพาะอาหารที่มีรสชาติเผ็ดร้อน
จะทำให้น้ำมูกไหลง่าย ทำให้ยากต่อการผ่าตัด

5.พักผ่อนให้เพียงพอรักษาสุขภาพ ให้แข็งแรง หลีกเลี่ยงไปสถานที่มีฝุ่น ควัน เยอะ
เพราะอาจทำให้เกิดอาการไอ จาม น้ำมูกไหล ได้ง่าย

6. พยายามทำจิตใจให้สบาย ไม่ควรอเครียดหรือวิตกกังวลมากจนเกินไป

คิดไว้อย่างเดียวว่าทำแล้วสวยกว่าเดิมแน่นอน

วันที่ทำเราได้คิวทำตอนเช้าค่ะ มาถึงปุ๊ป ก็จะมีเจ้าหน้าที่เอาเอกสารมาให้เรากรอก
พร้อมกับซักประวัติเบื้องต้น +จ่ายตังค์แล้วก็พาไปถ่ายรูป พอเสร็จก็จะพาขึ้นไปชั้นบนค่ะ
เพื่อไปเปลี่ยนชุด เตรียมตัวก่อนทำ หลังจากเปลี่ยนชุดเสร็จ ก็จะมีเจ้าหน้าที่มาทำความสะอาด ตัดขนจมูก
แล้วก็ให้เราทานยาคลายเครียดค่ะ เพื่อช่วยให้รู้สึกผ่อนคลาย พอคุณหมอมาถึงเราก็ยกมือไหว้ทักทาย
คุณหมอน่ารักมากค่ะ เป็นกันเอง บอกเราว่าไม่ต้องกลัวนะ หลังทำสวยกว่าเดิมแน่นอน
เคสเราใช้เวลาในการทำประมาณ 1ชั่วโมงครึ่งค่ะ เพราะเราเลือกเสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบด้วย
ก็เลยใช้เวลานานกว่าเสริมแค่ซิลิโคนอย่างเดียว

หลังทำเสร็จทันที

ภาพจมูกหลังทำ1อาทิตย์

จมูกเข้าที่เร็วเวอร์(อันนี้หมอบอกว่าแล้วแต่คน นะ) แต่ของเรา7วันคือแต่งหน้าได้แล้ว เริศไปอีก

>>>>>>>>>>เดี๋ยวมาต่อนะคะ<<<<<<<<<<<<<<<<

โดย: frenfren155    เวลา: 2017-11-7 15:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frenfren155 เมื่อ 2017-11-7 18:05

มีคนถามเยอะเหมือนกันว่า ทำไมแผลหายไวได้ขนาดนี้?
จะบอกว่าเรามีเคล็ดลับมากบอกค่ะ
นั่นก็คือการทำ Aftercare Treatment  ที่คลินิกเมดเมติก
ซึ่งเป็นทรีตเมนต์ที่ช่วยฟื้นฟูผิวหน้าหลังการผ่าตัด
ทำให้แผลหายบวมช้ำไวมากยิ่งขึ้น หลังทำผิวหน้าใสขึ้น แล้วก็นุ่มขึ้นด้วย
ราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดด้วยค่ะ ครั้งล่ะ 2,500บาท

ป.ล.เราขอรูปจากทางคลินิกมานะคะ

อยากแนะนำว่าคนที่เพิ่งทำศัลยกรรมมาแล้วหายบวมช้ำไว
ต้องห้ามพลาดทรีตเมนต์ตัวนี้เลยนะคะ ขอบอกว่าเด็ดเลย

จมูกปัจจุบันค่ะ

น้องดั้งตอนนี้ก็ครบ2เดือนแล้ว ส่วนตัวคือชอบมาก ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง
ทำให้หน้าดูคมขึ้น แต่งหน้าก็ง่ายขึ้น คนรอบข้างก็ชมว่าทรงจมูกสวยมาก เข้ากับหน้า
ดูไม่ออกเลยว่าทำจมูกมา 555 พอได้ยินแบบนี้แล้วก็ปลื้มค่ะ

โดย: ppeara    เวลา: 2017-11-8 20:49
ทำกับหมอคนไหนเอ่ย
โดย: Vasa-AM    เวลา: 2017-11-10 17:19
คืิอดีย์อ่ะ
โดย: miszaz0229    เวลา: 2017-11-12 12:11
สวยมาก
โดย: SSpySpy    เวลา: 2017-11-13 11:58
สวยมากก
โดย: nara.a4    เวลา: 2017-11-19 09:27
มาเฟิรมอีกเสียงค่ะ
โดย: apol.p55    เวลา: 2017-11-19 17:24
ทรงจมูกเข้ากับหน้าเลย
โดย: Honeyylemon    เวลา: 2017-11-23 11:33
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
โดย: nara.a49    เวลา: 2017-11-23 17:12
ทำที่นี่ดหมือนกัน ชอบมากค่ะ
โดย: nara.a49    เวลา: 2017-11-23 17:13
ทำที่นี่ดหมือนกัน ชอบมากค่ะ
โดย: thrush_cala8876    เวลา: 2017-11-27 17:35
สวยจ๊ะ
โดย: nanta_tata56    เวลา: 2017-11-28 16:11
ู^-^ น่ารัก
โดย: Lookta_Eye    เวลา: 2017-12-3 17:45
สวยจ๊ะ
โดย: R.phailin    เวลา: 2017-12-23 17:43
จมูกเป็นธรรมชาติดีค่ะ ทรงสวย
โดย: Viviipha.D    เวลา: 2017-12-29 14:07
ทรงจมูกสวยค่ะ
โดย: Elleya    เวลา: 2017-12-30 13:50
ว้าวววว
โดย: Honeyylemon    เวลา: 2018-1-1 14:51
ทำไมคุ้นหน้าจางงงง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2