ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมจมูกมาได้ 4 วันแล้วมีเลือดออกในโพรงจมูก [สั่งพิมพ์]

โดย: thanamaspor    เวลา: 2017-1-23 07:40
ชื่อกระทู้: เสริมจมูกมาได้ 4 วันแล้วมีเลือดออกในโพรงจมูก
สวัสดีค่ะ พอดีเราเสริมมาได้ 4 วันแล้ว แผลผ่าเราว่าแห้งดีนะคะไม่มีปัญหา แต่ปัญหามันอยู่ที่เวลาเราเอาตัตตอนบัตเช็ดในโพรงแล้วมีเลือดติดออกมา!!! ทำให้เรายิ่งเอาน้ำเกลือเช็ดก็ยังมีออกมาเรื่อยๆ แต่ไม่ไหลออกมาจากจมูกนะคะ ตอนนี้รู้สึกแสบในโพรงเพราะน่าจะเช็ดเยอะไป แบบเลือดออกในโพรงนี่ถือเป็นอาการปกติมั้ยคะ
โดย: Juneii    เวลา: 2017-1-23 17:56
เช็ดแรงไปรึเปล่าคะ อาจจะไปสะกิดโดนเลือดที่แข็งแล้วทำให้แผลเปิดแล้วเลือดไหลต่อค่ะ

อาการปกติแหละค่ะ อย่ากังวลเลย ^^ มีนัดพบหมออีกทีมั้ยคะ ถ้ามีพบอีกก็ลองคุยกับหมอดูค่ะ
โดย: thanamaspor    เวลา: 2017-1-24 08:14
Juneii ตอบกลับเมื่อ 2017-1-23 17:56
เช็ดแรงไปรึเปล่าคะ อาจจะไปสะกิดโดนเลือดที่แข็งแล้ว ...

ขอบคุณมากค่ะ
โดย: suzyproud    เวลา: 2017-2-27 17:37
แนะนำให้เอาคัตเตอร์บัตชุบน้ำอุ่น ค่อยๆเช็ดค่ะ เช็ดเบาๆ น้ำอุ่นจะช่วยให้เลือดที่แข็ง อ่อนตัวลงค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2